có ai học Nguyễn Trường Tộ cấp 2 ko?

Trần Hương Lan
(orchid)

chào mọi người
em vừa mới ra trường xong
thấy mọi người quảng cáo trường mình ghê quá,em cũng thử xem sao:D
ai có ý kiến hay tâm sự gì thì cứ vô tư nhá

Chào em, welcome em vào Ams năm nay. Trước đây em học chuyên gì ở Nguyễn Trường Tộ vậy? Trường Ams mình nói chung là có nhiều đứa từng học Nguyễn Trường Tộ rồi thi vào Ams 3 lắm.

em chào anh ạ
anh cũng học NTT à?vui quá:D
em học chuyên Anh (học cô Dung)anh học ai vậy?
nghe nói trường mình năm sau sẽ chuyển sang gần đại sứ quán Mỹ,chán!
chắc là do bọn trường Kim Liên đòi đất.hic

em Lan ơi anh Tùng học Tây Sơn ko phải ntt đâu.
hôi đấy chị học 2 năm cô Thành , lớp 8,9 học cô Lan
nghe bảo trường mình chuyển về Đại La?

thế ạ!
trường mình mấy năm trước cũng bảo chuyển thế rùi chằng thấy gì cả
nói chung đây cũng chỉ là tin vịt thôi,em cũng chẳng biết thế nào nữa
chị Thu học lớp Nga à?
ui,tiếng Nga chắc khó lắm nhỉ?em mới học tiếng Trung mấy buổi mà thấy khó dã man,em nghĩ học trường ams phải khó kinh khủng lắm,hic
thế này ko biết mình có theo kịp thời đại ko?anh chị có kinh nghiệm gì thì dạy bảo em với :D
chị học cô Lan à?cô Lan dạo này điệu rớt,nghe bọn lớp E trường mình bảo cô còn ép tóc,hehe

Trường mình chuyển về Đại La á =; quên đi em tớ còn học ở đấy mà
To Lan : Em học lớp nào ở Nguyễn Trường Tộ vậy ??? :beerchug:

Chỉnh sửa lần cuối:
em chào anh ạ
anh cũng học NTT à?vui quá
kô em ạ. Thu nói đúng đó. Anh học trừong khác nhưng có mấy đứa bạn học trường em.
Thế năm nay bọn em là ai dạy tiếng Anh vậy?

hồi lớp 7 và 8 em học lớp E,lên lớp 8,9 thì học lớp G
cô chủ nhiệm năm nay của em tên là Việt,anh chị biết cô ấy thế nào ko?
còn cô tiếng anh cũng chẳng biết là ai nữa...
trường mình nghe nói 20/8 thì khối 10 tập trung
thế bao giờ mấy anh chị tập trung ạ?
em may đồng phục ,bảo 15/8 mới lấy được,chưa nhìn thấy cái đồng phuc trường mình nó ra thế nào,chắc la cũng giống mấy trường khác,hic nhưng cả tuần mà bắt mặc đồng phục thì chán nhỉ!!!!!

Anh đâu còn ở VN mà biết ngày nào tập trung:d. hehe. Nhưng mà nghe bọn bạn bảo lớp 12 là 21/8.
Em yên tâm về khoản đồng phục đi, trường mình là dễ dãi nhất trong các trường rồi đó:D. Ban đầu vào tưởng nghiêm chứ thật ra cũng kô có gì đâu:D. hehe
Gv chủ nhiệm của em nghe tên lạ họắc. Chưa nghe danh bao giờ:D

Ơ, chị cũng Nguyến TRường Tộ đây em ơi. Chuyên Toán cô Lệ Thu

Hồi trước chị cũng học NTT, lớp G, cô Hoa CN:).

ui nhiều anh chị học NTT nhỉ!
em cũng học toán cô Thu,trường mình có chị Phạm khắc hồng hạnh nghe nói giỏi dã man :D
chị Hòa ui,tiếng Trung khó lắm ko ạ?hic,trông ngoằn nghèo --->rất khó viết

2 Khoa: mày định ... em Lan đấy à?
Lan ạ, chị nghe cô giáo trong trường bảo sẽ chuyển , chắc là đúng thôi. Còn chuyện cô Lan ép tóc chị nghe lâu rồi nhưng chưa được nhìn tận mắt, phí quá. Hình như trường mình sắp quay lại kiểu đồng phục áo trắng quần trắng phải ko? Nhưng vẫn chưa khiếp bằng cái váy màu đỏ của bọn chị hồi trước.
À cái khu nhà mới đã xây xong chưa hả em?

em chào anh chị ạ!!
hôm qua chưa post dược bài nào lên,thấy tội lỗi quá,hehe:D
trường mình mặc đồng phục bình thường(tức là quần xanh áo trắng)từ lâu rồi ạ,may cho bọn em là ko phải mặc cái váy đỏ khủng khiếp ấy,hic
phải mặc đồng phục cả tuần,thỉnh thoảng mấy thầy cô lại mở đợt truy quét những đứa ko mặc,hihi!!!!
to "old members of NTT": năm nay có anh chị nào có ý đinh về trường ko ạ?nếu về chắc sẽ vui :)
to anh khoa:chị Thu chỉ đùa thui anh ạ,hihi,làm gì mà bức xúc thế-->gây mất đoàn kết :D
mà cảnh cáo anh khoa type sai tên trường NTT nhá;)

hình như ở trường ams những ai học hệ A thì ko thích hệ B à?:-/
tại sao lại thế nhỉ?

Hàng năm vào ngày khai giảng và 20-11 bọn anh đều tập trung ở NTT đấy chứ, còn về chuyện hệ A,B thì không hẳn như thế đâu, lúc mới vào thì quả có hơi "tinh vi" một chút:D nhưng học lâu thì cũng là bạn bè cả thôi mà, chẳng ai quan tâm đến chuyện hệ A hay B đâu ... :beerchug:

newayz, lớp Trung-Anh vẫn được tính là hệ A, chỉ có điều học tiếng Trung hichichic cực hình:((

em tưởng ở lớp Trung-anh thì học tiếng anh vẫn là chủ yếu,hic,không ngờ tiếng trung lại phải học hành vất vả như thế!!!:D
lớp 10 phải tập quân sự à?cái trò đấy như thế nào ạ?tập thế có lấy điểm ko ạ?em cứ nghĩ đến cảnh phải lăn lê trên đất cát --->run, hehe;)
còn chuyện hệ A,B,em nghĩ thế vì lần trước xem cái topic về việc học sinh trường ams đú hay ko thì thấy toàn đổ cho hệ B,nói chung thì em cũng chưa biết gì về mấy chuyện đấy!!!

Tiếng Anh không được tính là môn chuyên, 1 tuần lại chỉ học có 3 tiết:((. Cái môn Trung chết tiệt thì lại HS2:((, em đã đi học trước chưa?
Còn tập quân sự thì lớp 10 không phải lăn lê đâu, nhẹ nhàng lắm, em không phải lo em ạ.

Back
Bên trên