Các anh chị chuyên Hóa cho em hỏi với

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
;)) @ anh Long : quen kiểu 1 vs 1 triệu rồi ;)) ko vấn đề ;))
em từng đi bus 1 năm rưỡi rồi mới sang đi xe máy mà
đi xe máy thì thoải mái về thời gian và địa điểm đi lại, đỡ tốn công sức
đi bus thì thoải mái vì đi là ngồi + đợi + xuống xe ( nhà em ngay bến trần khánh dư , đi 02 hay 19 lên trường đều đc hết ) >:)
mà 1 điều hay khi đi xe máy là tiền xăng em đc " bao cấp " --> thi thoảng có thêm tiền tiêu vặt :D
@ chú Huy ;)) để bị khói phả thẳng vào mặt ko gọi là dân chuyên hóa ;))

cứ dân chuyên hóa là ko bao giờ hít phải khói xe à ;))=))
tôi thì chưa đi xe máy bao giờ,chỉ đi xe đạp thôi.Có lần dừng lại chờ đèn đỏ,bị cái xe 34 nó phả thẳng khói vào mặt-->về nhà viêm đường hô hấp 3 ngày 3 đêm :))=)).Sau chuyến đó tởn đến già--->giờ chuyển hẳn sang đi bus rồi :D

:)) Làm gì mà đến nỗi bị viêm đường hô hấp, mà viêm đường hô hấp 3 ngày 3 đêm thôi á :))

Thôi, các chú cãi nhau mãi làm gì. Tóm lại thằng nào thích đi xe gì thì cứ đi. Đằng nào thì các chú vẫn đi học được, và không bị lõm ví :D

em chả thấy lõm mấy :-s thoải mái hơn vì xin thêm đc ít tiền tiêu vặt + thoải mái về thời gian .
thử tưởng tượng
12h từ trường tan
đi bus nhà <--> trường mất 1h
chiều khoảng 2h - 2h30 học --> ở nhà đc khoảng 30 phút
trong khi đó
đi xe máy : trường về nhà là 20 phút
đi học thêm cũng 20 phút đi
---> ở nhà đc khoảng 2h --> ngủ nghỉ thoải mái

@Hùng:học thêm buổi chiều sao ko ăn cơm ở căng tin ;)),sau đó vào kí túc chơi với bọn bạn.Về nhà giữa trưa làm gì:D,mệt xác ;))
@anh Long:trước đấy em bị ngứa họng rồi =)),hít phải khói xe về nhà đau họng luôn =))

Chỉnh sửa lần cuối:
@ chú Huy :-j lởm ;)) cãi làm gì ;)) >:)
ăn cơm căn tin -> đi học thêm ở chỗ khác xa không kém gì trường -> đi còn mệt hơn :-s chưa kể lớp Hóa học thêm thì chủ yếu đi solo đánh lẻ, mỗi người 1 chí hướng nên chả ai ở lại căn tin làm gì -> ở lại một mình chán

thế là TH khác với trường tôi rồi ;)).SP thì buổi chiều học thêm ngay trong kí túc xá,thành ra buổi trưa ăn cơm xong,cứ vào kí túc làm 1 giấc :D.Chỉ khổ 1 điều là phòng kí túc toàn giường đơn---->đi ngủ đành chịu khó gác chân lên nhau vậy :))--->hơi nóng 1 tí ;))nhưng vẫn hơn là về nhà giữa trưa rồi chiều đến trường :p

;)) học ở chỗ khác chứ học trong trường éo đâu ;)) >:) học trong trường thì toàn mấy buổi đội tuyển, thì ra ngoài làm cái bánh mì + Counter Strike tới chiều
hôm nào học mệt quá thì leo lên mấy phòng học , một mình 1 phòng mà chiến đấu ;)) :-j chú chưa vào tổng hợp bao giờ nên hok biết đc đâu ;))

Cách tính điểm tổng kết ở hóa TH hình như hóa*3,toán*2,lí*2,các môn khác *1 đúng ko;)).Chẳng bù với SP mình,Toán*3,Văn*2,Anh*2---->điểm TK cuối năm cứ tụt ầm ầm :((

=)) tổng hợp điểm tất cả các môn rate = 1 hết =)) chả sợ tụt =)) điểm kiểu gì cũng 8.x =))

@Huy: Chẹp. Ông Huy đã không phải trong Ban tuyển sinh, thông tin thì què quặt, lại còn sang đây nói vớ nói vẩn>:p , làm các bé nó sợ;)) . Hic. Tôi phát hiện ra sai lầm chết người này của ông thì đã muộn rồi, thôi thì vớt vát được tí nào hay tí đấy.

@em Thắng (phải ko nhỉ?)́ và cả các em khác đang băn khoăn: Anh khuyên em vào SP vì những lí do sau:

1, Về học tập:
Chuyên SP có đội ngũ giáo viên giỏi, nghiệp vụ sư phạm cao v...v... kể cả môn chuyên, lẫn các môn học khác (trừ môn Thể Dục, vì thày giáo dạy đã gần nghỉ hưu. Em vào chắc là thay thầy khác rồi, khỏi lo).

a, Để thi đại học: em khỏi lo

b, Thi HSG QG: Cái này còn tùy vào ý chí và khả năng của em đến đâu, nhưng cũng thuận tiện.

c, Đi Du học: công nhận ở Ams phong trào mạnh, nhưng SP đi du học cũng ko ít đâu nhé. Dù học ở đâu thì em cũng phải đi học thêm TA ở ngoài và tự học thêm thôi. Đội ngũ giáo viên TA của SP cũng rất ổn (cứ thử sẽ biết :p)\:d/ .

2, Về hoạt động: Sư Phạm ko phải ko có hoạt động: đá bóng, ca hát, cắm trại, thăm quan, kể cả trại hè với người nước ngoài.... đủ để đáp ứng nhu cầu của các em. Nếu em vẫn thấy thiếu? hãy tự mình đề đạt và tổ chức, thế mới thực sự là năng động. Các thày cô sẽ luôn ủng hộ (bọn anh làm năm ngoái rồi mà)<:p

3, Về môi trường: Sp chắc chắn ko có nhiều bạn nữa xinh xắn, ăn mặc sành điệu hay các bạn nam phong độ như Ams được. Chắc chắn em sẽ lo mấy cái truyện bạn gái .....>:) (hồi xưa anh cũng vậy mà:p), nhưng theo anh, tình cảm là chuyện của trái tim, đừng theo phong trào8-> .
So với Ams, hs SP có "nguồn gốc, xuất xứ" đa dạng hơn. Sống trong môi trường "quốc gia" như vậy , em sẽ thấy nhiều điều hay (kinh nghiệm của anh). Đó sẽ là sự chuẩn bị rất tốt nếu em đi du học và vào môi trường "quốc tế".
So với TH: SP nhỏ hơn, ít học sinh hơn, nên không khí thân thiết. Thực sự là cảm giác một gia đình.
Thế nhé, anh mong em sẽ có lựa chọn sáng suốt ;)) <:p

Chỉnh sửa lần cuối:
1, Về học tập:

c, Đi Du học: công nhận ở Ams phong trào mạnh, nhưng SP đi du học cũng ko ít đâu nhé. Dù học ở đâu thì em cũng phải đi học thêm TA ở ngoài và tự học thêm thôi. Đội ngũ giáo viên TA của SP cũng rất ổn (cứ thử sẽ biết :p)\:d/ .

2, Về hoạt động: Sư Phạm ko phải ko có hoạt động: đá bóng, ca hát, cắm trại, thăm quan, kể cả trại hè với người nước ngoài.... đủ để đáp ứng nhu cầu của các em. Nếu em vẫn thấy thiếu? hãy tự mình đề đạt và tổ chức, thế mới thực sự là năng động. Các thày cô sẽ luôn ủng hộ (bọn anh làm năm ngoái rồi mà)<:p

3, Về môi trường: Sp chắc chắn ko có nhiều bạn nữa xinh xắn, ăn mặc sành điệu hay các bạn nam phong độ như Ams được. Chắc chắn em sẽ lo mấy cái truyện bạn gái .....>:) (hồi xưa anh cũng vậy mà:p), nhưng theo anh, tình cảm là chuyện của trái tim, đừng theo phong trào8-> .
So với Ams, hs SP có "nguồn gốc, xuất xứ" đa dạng hơn. Sống trong môi trường "quốc gia" như vậy , em sẽ thấy nhiều điều hay (kinh nghiệm của anh). Đó sẽ là sự chuẩn bị rất tốt nếu em đi du học và vào môi trường "quốc tế".
So với TH: SP nhỏ hơn, ít học sinh hơn, nên không khí thân thiết. Thực sự là cảm giác một gia đình.
Thứ 1 , e sửa lại font chữ đi nhé :) . Đọc hơi đau mắt ..
Về Du học : trường nào cũng có người đi ..Chỉ là nhiều hay ít . Nhưng chị dám chắc với em ..Ams có lượng hs đi du học nhiều hơn ...Vả lại đi nước ngoài , người ta cũng biết đến dân Ams nhiều hơn ;) .
Về Môi trường học : chị thấy cả SP , TH , Ams đều tốt như nhau . Chỉ có điều , học Ams , e sẽ đc học ở môi trường hs đúng chất , ko có chút gọi là mang hơi hướng SV như ở TH hay SP đâu
Đi du học , cần sự năng động .cái này , chị thấy Ams khá hơn..thầy cô cho hs làm mọi thứ trong khả năng ..VD điển hình là mấy dạ hội ý :D..thầy cô ko nhúng tay vào bất kỳ cái j hết . Đi du học , cũng cần có những yếu tố thế này em ạ ;)

chú Hiếu xuất hiện làm không khí ở đây căng thẳng hẳn ;))
lại một Kim Hùng thứ 2 đây ;))=))

Chỉnh sửa lần cuối:
For the argument is happening with anger and pride, I shall give my pray in a so-called "finishing point". Of discussing and arguing, you guys are turning to the latter and that will cause some stupid posts following as I predict. What we should do now - therefore - is to stop arguing and providing your idea about any schools. Let Thắng choose himself and thus we sit and wait.

THôi anh ơi mệt thế post tiếng Việt em đọc với ạ. Đây toàn ng Việt thôi.

Thế để em hiểu là đọc mấy bài trên mệt thế nào. Hết chỗ này đến chỗ khác so sánh SP với TH với Ams.

:)) bài anh Long hay quá :)):)) càng ngày càng muốn làm quen anh Long :)):))

Cuộc chiến suốt từ chỗ này đến chỗ kia mà ko dứt đc :-w mỗi tr có 1 cái hay riêng, đừng có so sánh làm j cho mệt :-w

tiểu thuyết chương hồi bắt đầu =))
Kỳ 1:Kim Hùng thứ 2 đã xuất hiện ;))
forum lại nổi trận phong ba ;));))=))=))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên