Các anh chị chuyên Hóa cho em hỏi với

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
@phương: Cảm ơn em. Chả qua là anh vừa mới học được mấy cách nói văn cổ của tiếng Anh nên đem ra chơi thử cho nó biêt :D xem dạo này khả năng viết văn miêu tả trong tiếng Anh của mình đến đâu :D

@Huy: Thích kiếm hiệp à :))

Ở Nam Hồi Lạ (Hà Nội :))) xuất hiện một kiếm hiệp tên Nam Kim Hùng, với tuyệt chiêu "chó giém" :)) và "shâu ọp" =)) Đi đến đâu, anh để lại danh tiếng đến đó. Với một chưởng Mồm loa mép giải :)) anh làm cho mọi người phải ngả nghiêng, kẻ bực tức giận dữ mà không dám nói ra, đứa kinh hồn bạt vía sợ hãi chạy. Một chiều sương giăng mây phủ, gió cuốn nước trôi, khi anh đang thưởng hoa trông liễu, một đường kiếm sắc và ngọt của phái Thần Phong (cũng nghề chém gió :))) bay tới. Nhưng tuyệt chiêu Đi xe máy :)) của anh đã hóa giải đường kiếm phức tạp chỉ sau vài ... bài post :)) =)) Kẻ ra đường kiếm cuối cùng cũng xuất hiện. Đó là Bắc Kim Hùng Đinh Trung Hiếu :)) Những công phu của kiếm sĩ này tinh vi và độc đoán ... nhầm ;)) ... độc đáo chưa từng có. Với thuật Hoa chân múa tay siêu đẳng, anh cũng làm cho Nam Kim Hùng phải ngạc nhiên vì nội công thâm hậu ...

Nam Kim Hùng và Bắc Kim Hùng giao chiến ra sao, hồi sau sẽ rõ :)) =))

(Xin lỗi hai chú, anh chỉ đem hai chú ra nghịch một chút thôi, hi vọng 2 chú không giận :)))

Trích dẫn:
Trích dẫn bài viết của Đinh Trung Hiếu View Post
1, Về học tập:

c, Đi Du học: công nhận ở Ams phong trào mạnh, nhưng SP đi du học cũng ko ít đâu nhé. Dù học ở đâu thì em cũng phải đi học thêm TA ở ngoài và tự học thêm thôi. Đội ngũ giáo viên TA của SP cũng rất ổn (cứ thử sẽ biết ) .

2, Về hoạt động: Sư Phạm ko phải ko có hoạt động: đá bóng, ca hát, cắm trại, thăm quan, kể cả trại hè với người nước ngoài.... đủ để đáp ứng nhu cầu của các em. Nếu em vẫn thấy thiếu? hãy tự mình đề đạt và tổ chức, thế mới thực sự là năng động. Các thày cô sẽ luôn ủng hộ (bọn anh làm năm ngoái rồi mà)

3, Về môi trường: Sp chắc chắn ko có nhiều bạn nữa xinh xắn, ăn mặc sành điệu hay các bạn nam phong độ như Ams được. Chắc chắn em sẽ lo mấy cái truyện bạn gái ..... (hồi xưa anh cũng vậy mà), nhưng theo anh, tình cảm là chuyện của trái tim, đừng theo phong trào .
So với Ams, hs SP có "nguồn gốc, xuất xứ" đa dạng hơn. Sống trong môi trường "quốc gia" như vậy , em sẽ thấy nhiều điều hay (kinh nghiệm của anh). Đó sẽ là sự chuẩn bị rất tốt nếu em đi du học và vào môi trường "quốc tế".
So với TH: SP nhỏ hơn, ít học sinh hơn, nên không khí thân thiết. Thực sự là cảm giác một gia đình.
Thứ 1 , e sửa lại font chữ đi nhé . Đọc hơi đau mắt ..
Về Du học : trường nào cũng có người đi ..Chỉ là nhiều hay ít . Nhưng chị dám chắc với em ..Ams có lượng hs đi du học nhiều hơn ...Vả lại đi nước ngoài , người ta cũng biết đến dân Ams nhiều hơn .
Về Môi trường học : chị thấy cả SP , TH , Ams đều tốt như nhau . Chỉ có điều , học Ams , e sẽ đc học ở môi trường hs đúng chất , ko có chút gọi là mang hơi hướng SV như ở TH hay SP đâu
Đi du học , cần sự năng động .cái này , chị thấy Ams khá hơn..thầy cô cho hs làm mọi thứ trong khả năng ..VD điển hình là mấy dạ hội ý ..thầy cô ko nhúng tay vào bất kỳ cái j hết . Đi du học , cũng cần có những yếu tố thế này em ạ
Thứ 1, Thưa chị, Em thấy việc phong trào đi nhiều hay đi ít chẳng có liên quan gì đến việc các em ấy có được đi hay ko;;) . Nếu chị cho rằng Ams có tinh thần hội nhập hơn thì ko đúng đâu ạ. Dân SP cũng máu đi du học lắm chứ. Chẳng qua với 60-70% học sinh là người ngoại tỉnh, đa số họ ko có điều kiện mà thôi. Hơn nữa, theo em, việc có phong trào hay không chả ảnh hưởng gì cả. Làm việc gì thì cũng phải có mục đích rõ ràng, chứ nhắm mắt chạy theo số đông thì ko thể gọi là khôn ngoan.
Thứ 2, Người ta biết nhiều về Ams hơn SP, TH? :-? cái này chỉ tương đối thôi, đến hỏi mấy vị ở Harvard chắc người ta chả biết trường nào trong cả ba đâu. Nếu danh tiếng của trường có thể giúp đỡ phần nào, thì SP có đội ngũ SV, Giáo sư, nghiên cứu ở rất nhiều đại học lớn, và có danh tiếng đấy. Họ sẽ giúp đỡ các em một cách thiết thực.
Thứ 3, Em học 2 năm rồi mà chưa thấy mình bị mất cái tính học sinh tí nào0:) Vẫn ngây thơ, hồn nhiền lắm =)) .
Thứ 4, Nói là Ams năng động hơn? chưa chắc. Hoạt động thì ai chả muốn tổ chức, nhưng còn nhiều vấn đề: tiền bạc, quen biết thì nó mới dẫn đến việc có thành công hay không. VD về SP năng động nhé: Năm qua, tự học sinh sư phạm đứng ra tổ chức làm báo, giải thể thao, rồi cũng đi xin tài trợ ở FPT, EQuest v...v... Năm sau cũng có ý định tổ chức một buổi prom, mặt dù hơi khó khăn8-}
Thứ 5 thày cô SP cũng ko hề cấm đoán hs gì hết. Không khí rất thoải mái. Cần việc gì, có thể vào phòng của ban giám hiệu nói chuyện thoải mái ko phải ngại;;)
Kết: Máy em vẫn đọc được bình thường :( không hiểu font fiec thế nào?

Chỉnh sửa lần cuối:
Thôi, tớ cũng đi theo phong trào đây: Ams vô đối.<:p
Ko tin thì chiều nay 15h tớ đợi các bạn ở ĐTHVN rồi sẽ rõ.;))

Ô hay, bực mình thế nhờ

Tớ hỏi bạn Hiếu nhé: đâu đã ai chê bai j SP đâu, tự nhiên ấy lại nhảy vào giữa 1 cái topic chẳng liên quan j đến vấn đề mà bạn muốn nói rồi thoải mái blah blah thế nhỉ :))

nghe anh Long đi :)) cứ để em Thắng tự quyết định, chúng ta ngồi chờ và chúc mừng em ý là đã qua kỳ thi vượt cấp khó khăn và đã vàođc trường cấp 3 theo như ý mình thôi

Và stop cái chủ đề SP, TH , Ams đi nhá :)| tớ buồn ngủ lắm rồi, tớ cũng ko muốn del bài ai cả :)|

Ô hay, bực mình thế nhờ

Tớ hỏi bạn Hiếu nhé: đâu đã ai chê bai j SP đâu, tự nhiên ấy lại nhảy vào giữa 1 cái topic chẳng liên quan j đến vấn đề mà bạn muốn nói rồi thoải mái blah blah thế nhỉ

nghe anh Long đi cứ để em Thắng tự quyết định, chúng ta ngồi chờ và chúc mừng em ý là đã qua kỳ thi vượt cấp khó khăn và đã vàođc trường cấp 3 theo như ý mình thôi

Và stop cái chủ đề SP, TH , Ams đi nhá tớ buồn ngủ lắm rồi, tớ cũng ko muốn del bài ai cả
:)| Cái topic này từ đầu đến cuói cũng nhiều chuyện lắm đáy chứ
́. Nhưng thôi, mọi người đã thôi thì em cũng xin dừng. Hôm qua đến giờ chưa đọc bài viết của anh Long :D :)) Lấy thái bình làm đầu, hòa hiếu làm trọng. Tại hạ xin rửa tay gác kiếm, xa lánh chốn giang hồ lắm chuyện thi phi.

Chỉnh sửa lần cuối:
uh :)| cái topic này nhiều chuyện thật đấy :)| nhưng cơ bản là cái chủ đề này đã stop từ lâu rồi ạh, và tớ cũng chẳng muốn khơi ra đây làm j :)):)) cái j hay, cái j dở thì mọi ng tự biết :)) khỏi phải lôi ra làm j mệt lắm :))

em Thắng đâu rồi, sợ các anh chị quá nên trốn biệt rồi ah :))

khổ, mình hôm nay tửu vào lời ra ;)) tự dưng anh Long so sánh chú Hiếu với em làm xấu hình tượng em quá :-j
mà công nhận anh Long viết khá, mỗi tội chưa đủ hết thôi.
tiểu thuyết chương hồi ;)) chả lẽ mình vô làm tí công phu >:)
TH chưa đi olympia đâu :D bạn Ngân lớp tớ còn chưa phát vé mà =P~
=P~ tự dưng có chú hiếu vào chém gió đổi không khí, chém mãi chú Huy cũng thấy nhàm ( chú huy nhàm lắm roài, chém toàn gió lào ;)) )

Chú thì chém gió toàn gió Đông, toàn mưa xuân bay tứ tung.

Lại nhớ ...

Lòng này gửi gió đông có tiện
Nghìn vàng xin gửi đến non yên
Non yên dù chẳng tới miền
Nhớ chàng đằng đẵng đường lên bằng trời

... Ôi, bây giờ mà vẫn thuộc Chinh phụ ngâm :">

Tóm lại là chém gió mùa xuân :))

Hôm qua vừa nhất Tuần vào thi tháng
Hôm nay lại nhất Tháng vào thi Quý
Cái thằng Hưng ko đi xem mà chém gió, xấu mặt Amser quá. KQ đâu có thế.=))

Chỉnh sửa lần cuối:
@Hùng:tôi chém gió lào nhưng chém phát nào chuẩn phát nấy chứ ko như chú,toàn chém trượt ;));))
@anh Long:bài viết của anh hay phết,bao giờ viết xong hồi 2 vậy anh ;)):))

Cảm ơn cô chú đã lăng xê anh :)) Anh sẽ về nghĩ tiếp hồi 2, khi nào có rồi, anh sẽ viết. Cái gì nó cũng phải có thực tế, tức là xem chú Hùng hay chú Hiếu có shâu ọp gì nữa ko :D

;)) thoải ;)) em chán chả muốn show ;)) có chăng thì đợi tháng 11 ;)) nếu đc 2k4 sat2 thì em show =))
@ huy ;)) miss 100% lại còn đổ người khác :-j suy bụng ta ra bụng người ;))

tôi nói câu nào cũng chuẩn;)).Bụng chú to gấp rưỡi tôi--->chém gió cũng mạnh hơn ;))=)),mỗi tội chưa chém gió trúng phát nào ;));)),chứ chém trúng thì nó thành bão mất rồi ;));))

@ huy ;)) >:) tôi chưa muốn chém trúng người ông thì ông đừng có để tôi muốn chém trúng ;)) mới ra mấy đòn gió gọi là khai mạc ông đã gần ngắc ngoải thế kia, chém trúng chả hiểu =))

Gió thoảng ngoài hiên gió đi đâu
Lất phất mưa bay, hạt mưa ngâu
Trời thu se lạnh làn gió thoảng
Mây bay phiêu dạt chốn u sầu ...

Một ngày nữa lại trôi qua trông buồn thảm. Kiếm khách cất bước trên con đường dài không bóng người. Cảnh vật cũng theo đó mà buồn hơn. Trong làn gió heo may se lạnh, cùng những giọt mưa ngâu lất phất như nước mắt tình trường, Nam Kim Hùng bước đi mà lòng vương vấn.

<Đoạn này thật là đáng ngưỡng mộ =))>

Anh vương vấn điều gì? Đó là làm thế nào để ... chém trúng Bắc kim Hùng :)) Anh đã giao chiến với hắn vài phen, mỗi chưởng của anh tung ra có thể đẩy lùi đối phương vài trăm thước, vậy mà không hiểu sao, Bắc Kim Hùng có thể đỡ được. Hắn tránh nhanh như hồn ma, né nhẹ như gió thoảng, và thoắt ẩn thoắt hiện trong ... box Nối vòng tay lớn =)) Lúc thì hắn cương :)) (ý anh bảo là sử dụng đòn cương, chứ không phải là cương kia :))) lúc thì hắn nhu. Đôi khi hắn ra đòn quyết liệt (biểu hiện là bài post dài cả trang màn hình :))) đôi khi hắn nhẹ nhàng chống trả. Nam Kim Hùng vẫn chưa biết phải làm thế nào để địch lại kẻ địch kia.

Bên cạnh Nam Kim Hùng, anh vẫn còn rất nhiều kẻ thù khác. Đó là Huy Sa-luy :)) một đối thủ cùng môn phái Thần phong với Bắc Kim Hùng. Rồi Phương cô nương, một thiếu nữ xinh đẹp tài năng nhưng đầy mưu mô hiểm ác :O. Rồi Trần công tử Trần Lê Hưng, một ma sĩ ẩn trong bóng tối với những chiêu thức bí ẩn của ma phái luôn làm kẻ thù hoảng sợ =D>. Và Lộc ... Lá :)) một sĩ tử hào hoa, mệnh "ranh" là "hót boi" của phái Pháp ngôn :)) Tất cả những kẻ đó, làm sao một mình Nam Kim Hùng có thể chống đỡ được đây?

Cuộc chiến trên hoang mạc NVTL tiếp diễn ra sau, hồi sau sẽ rõ :))

<Các nhân vật bắt đầu xuất hiện :D>

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên