Các anh chị chuyên Hóa cho em hỏi với

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
đề tổng hợp đây , đợi tí

đề năm nay chán hơn năm mình thi nhiều

Đáp số của em như thế này ^_^ (Hóa tổng hợp)
Bài 1 thì dễ rùi
Bài 2 X, Z có pH > 7, Y có pH = 7
Kim loại là Mg
Bài 3 là 229 lít và glixerin
Bài 4 là Cu và Al
60,75% và 39,25%
Bài 5 là C5H12
CTCT là hình dấu cộng

Như vậy đúng không ạh ^__^

Chỉnh sửa lần cuối:
dễ hết, anh lười ko giải đâu :)|
2/ có nhầm ko thế
BaCl2 thì có thể tạm coi là pH =7
Na2CO3 là base , pH > 7
còn NH3 cũng là base, pH > 7
-b ) mất máy tính rồi, ko tính đâu
3/ 92 thì đúng là dễ glixerin lắm ;)) giờ làm hóa nhìn M đoán tên chất thôi ;))
dấu + ( tên là neopentan) là ok. ( ko tính ra C5H12 thì buồn lắm, dữ liệu cho như thế rồi )

Đúng là đề năm nào cũng vẫn giữ đc cái form cũ, đề TH ko hổ danh đề chuẩn.:)>-

Sau đề hữu cơ năm nay dễ thế, hơi chuối nữa :D Năm anh thi, nó ra ester có 2 nhóm chức ester của 2 acid lactic với 1 acid acetic. Ặc ặc.

Nhắc đến axit lactic, đề sư phạm em lại viết nhầm CTCT của axit lactic rồi, thế mới chết >_<
Còn bài 5 em làm ra rồi, liệt kê các ester lại còn liệt kê thiếu
Nản luôn
Không biết hôm đấy làm bài SP kiểu gì mà lại nhầm như thế

Chỉnh sửa lần cuối:
viết nhầm công thức phải như anh :(( nhầm công thức của glutamin trong bài đội tuyển :(( nó là alpha mà lại ném vào beta, thành ra bao công sức làm bài đấy vứt sạch :(
năm anh thi đề hay nhất rồi :-j nói làm gì nữa :) đề của em còn đỡ, chứ năm nay thấy dễ thế này, chắc lại 35 điểm vào trường roài :))

Năm nay đúng là chán 8-} 8-} 8-}
Đứa nào vở sạch chữ đẹp đứa đấy được vào trường =:) =:) =:)

2 năm nay rồi :)) ko phải chỉ riêng năm nay đâu
mà giờ không hiểu có nên vào đội tuyển không nhỉ 8->
các thầy bảo vào, nhưng mà vào thì mệt lắm,lại chả có kết quả gì :-??
ko vào thì cái thư giới thiệu và bảng điểm của mình ra bã ngay :((

@em Thắng:thôi em ơi,em đã xác dịnh là vào Ams rồi thì kết quả thi TH,SP cũng đâu có gì quan trọng nhỉ(trừ phi em trượt Ams ;)))
@Hùng:chắc chẳng đến 35 điểm đâu :)),bạn tớ học chuyên toán TH có điểm thi môn chuyên 9,5 mà vẫn chỉ được 34 điểm kia kìa =))(lấy 35 điểm chắc sĩ số lớp được 4-5 người là cùng,ngang lớp học miền núi;)))

Chỉnh sửa lần cuối:
Sai bài 3 ạ?
Bài 3 em làm ra đến 5 giá trị của a, không bít là đúng hay sai.
Còn bài 2 cũng ra tận 2 tọa độ của M ...............

post lên đây đi chứ :| ngồi thế nói thì ai biết đc :|
mà cu em cấp 2 trg` j thế =P~
@ A. Huy : khi biết điểm mình trượt Ams thì quá muộn rồi =)) THợp vs SPhạm biết điểm vs nhập học sớm hơn ở Ams :-j vì thế nhiều đứa chủ quan khi đỗ THợp lại k vào, thik vào Ams nhưng lại trượt, khi đó thì chỉ lo trg` công lập thôi :)) mà công lập còn trượt nốt thì k còn j để bàn :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Em học trường Trung học cơ sở Tân Trào
Anh chị ơi, tổng hợp + Sư phạm bao giờ bít điểm nhỉ..................

:-j tầm đầu ~~~> giữa tháng 7
mà có j nó sẽ send thư về cho em :-j lo lắng cái j :-j đỗ thì nó send, k đỗ thì k send đâu =)) qua tháng 7 mà k thấy nó send thì xác định là trượt =))

post lên đây đi chứ :| ngồi thế nói thì ai biết đc :|
mà cu em cấp 2 trg` j thế =P~
@ A. Huy : khi biết điểm mình trượt Ams thì quá muộn rồi =)) THợp vs SPhạm biết điểm vs nhập học sớm hơn ở Ams :-j vì thế nhiều đứa chủ quan khi đỗ THợp lại k vào, thik vào Ams nhưng lại trượt, khi đó thì chỉ lo trg` công lập thôi :)) mà công lập còn trượt nốt thì k còn j để bàn :))
anh biết điểm Ams trước điểm TH,SP nè em =))

điểm Ams hỏi qua đthoại được
(năm ngoái chỉ cần thủ thuật thôi :)) đt bảo hiện nay chưa có điểm nhưng cứ bấm theo chỉ dẫn của nó tự dưng lại đọc điểm cho mình mà :)))
chị cũng bít Ams trước cả CNN năm ngoái cơ :)) dù CNN thi trc Ams :p

quên mất rồi em ah :)) bọn hs truyền tai nhau mà :)) chị thi 2 năm rồi sao nhớ đc :))

cứ đến trường mà xem , kiểu gì chả có điểm. Điểm sư phạm hóa năm đầu 35 điểm, tôi suýt trượt đây này :( mà 35 điểm vẫn có 1 lũ học à ;) hóa ra hà nội là miền núi đấy =))
TH với SP biết trước ams, lại có thư báo về tận nhà, thích thì đến tận nơi xem, ko như Ams, phải tự đến nơi mới biết điểm =P~

cứ đến trường mà xem , kiểu gì chả có điểm. Điểm sư phạm hóa năm đầu 35 điểm, tôi suýt trượt đây này :( mà 35 điểm vẫn có 1 lũ học à ;) hóa ra hà nội là miền núi đấy =))
TH với SP biết trước ams, lại có thư báo về tận nhà, thích thì đến tận nơi xem, ko như Ams, phải tự đến nơi mới biết điểm =P~
Hóa sau đó hạ xuống 34.5 rồi Hùng ạ =)),ko thì biến thành miền núi thật =))

Hóa năm mình thi đề chả dễ quá còn gì, năm đầu mà => ăn nhau điểm Văn.=)) 35 là thấp đấy.:-ss
Đi thi còn gặp 1 thằng Hà Tây, sáng dậy 5h đi thi, trưa ăn cơm bụi, chiều thi, tối lại về để mai thi tiếp.^:)^ Miền xuôi đã thế thì miền núi đỡ sao đc.:-ss

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên