Các anh chị chuyên Hóa cho em hỏi với

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Thằng Khánh dạo này trốn đi đâu mà bây h lại chui ra đây.:))
Em nó làm đc bài phải cho em nó phởn tí chứ, tinh thần bây h là quan trọng.:))

@phương:thi buổi sáng thì buổi chiều bán đáp án mà :)),dân kinh doanh bây giờ năng động lắm =))
Mà đề năm nay công nhận là dễ thật nên nhiều khi phụ huynh cũng chẳng thèm mua,năm ngoái nhóm mình bán kết quả được 300k,năm nay chỉ bán được gần 200k---->nản :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Chỉnh sửa lần cuối:
Bình tĩnh đi Thắng, em làm gì mà nóng thế.

Thực ra, Khánh à, anh thấy Thắng nó cũng có nói gì đến mức phải làm cho mình nóng mắt đâu nhỉ? Nếu thực sự em ý làm tốt, thì em ý có quyền được phát biểu là mình làm tốt thôi mà. Mà nếu đúng là đề dễ, lại là tình trạng chung, thì em ý nói cũng đâu có sai. Anh nghĩ, Thắng không ý định thể hiện cho ai thấy là mình giỏi đâu.

Anh thấy Thắng nó nói chắc là muốn nhận xét về đề năm nay thôi. Em Khánh hơi nặng lời rồi (và lần sau, nếu em thấy chỗ nào cần góp ý cho Thắng, em quote lại rồi comment vào đấy, chứ đừng nói chung chung thế này)

Còn em Thắng cũng bớt nóng đi. Anh Khánh chắc chưa hiểu ý em muốn nói. Em đừng nghĩ quá tiêu cực như thế. Ở đây, không ai định trịch thượng hay xúc phạm đến người khác cả. Vì tất cả đều là học sinh, kinh nghiệm đời chưa có, làm sao có quyền lên mặt. Lớp 10, 11 hay 12 chưa là cái gì để lên mặt dạy bảo cho các em dưới rằng phải cư xử thế này, cư xử thế kia. Đừng vội vàng bực tức thế, em cũng chả vui vẻ gì phải không nào?

Anh cũng như em, hơi động chạm một chút là có thể phản đối dữ dội, bây giờ vẫn thế. Nhưng không phải lúc nào phản đối cũng có hiệu quả. Tốt nhất, trước khi phản đối, nếu có thể, ta nên giải thích một cách bình tĩnh và từ tốn cho mọi người hiểu đã. Sau đó, nếu muốn nhận xét gì, cứ từ từ rồi tính.

Chúc em tương lai sẽ trở thành một Amser.

Vâng, thôi em edit lại bài đây.
Lúc đấy đọc bài hơi buồn nên ăn nói hơi linh tinh + ủy mị một chút.
Chiều nay em thi rồi, thôi bỏ qua vấn đề đấy luôn, vui lên để thi cho tốt ^_^

Chỉnh sửa lần cuối:
Thắng vào đc Ams anh dẫn đi ăn chè.;) :))
Có đề ko? Thi xong poz lên nhá.:D

Thi mà chưa có kết quả thì đừng nói trước điều gì cả
Hôm nay bảo là mình làm tốt xong vài hôm nữa mỗi ngày nhận ra 1 lỗi thì lúc đó em biết nói sao?????<lúc nhận ra chắc em sẽ ko thoải mái khi làm những bài còn lại đâu>
Tất nhiên là không ai hoàn hảo cả-bản thân anh cũng có nhiều cái đáng trách lắm.
Kết quả ở phía trước ;)
Dù sao cũng chúc em vào ams
đề toán anh cũng xem rồi ;) -chắc năm nay lấy cao hơn đấy

----------

Anh ko bực vì em kêu đề dẽ mà thấy hơi ko thik cái cách mà em hỏi về trường ams và đánh giá về trường này trường nọ

em Khánh căng thẳng quá :D cứ bt thôi :D, nhắc nhờ em Thắng cái j thì cũng đừng tiêu cực quá, như anh Long nói ấy, quote ra mà phê bình chứ đừng nói chung chung làm j.
:p:p

Bao h có kết quả thi Ams nhỉ :) chúc các bé thi Ams vừa rồi đạt kết quả tốt :x:x:x

Năm nay đúng là chán 8-} 8-} 8-}
Đứa nào vở sạch chữ đẹp đứa đấy được vào trường =:) =:) =:)
Còn em là đứa giỏi nhưng ko may chứ ji` ;))

----------

Em thích Hà Nội - Amsterdam hơn. Trường chuyên gì mà không có chuyên Hóa, nghe đã thấy nản rùi >_<

Chuyên ngữ ko có cả toán-lý-hóa vẫn gọi là chuyên em ạ

Em cũng làm hết đề tổng hợp, hình như đề năm nay dễ hơn năm trước thì phải, không sai chỗ nào (mỗi tội hơi bẩn do gạch xóa) 0:)
Đề sư phạm năm nay thì dễ khỏi nói, toán BT, văn dễ, Hóa siêu dễ, em ra sớm đã thấy ít nhất 3 chục đứa hí hửng đứng ngoài rồi :-t 8-} =)) mỗi tội làm sai rất ngớ ngẩn ~o) bài hỏi cả hỗn hợp thì tính có 1 nửa, quên nhân 2 >:p
Thấy thương cho nhiều đứa ở tỉnh, không làm được bài mà cũng bắt bố mẹ cho đi thi, 180k tiền trọ một ngày :| cứ thấy tội tội
Mà...... học Ams với học tổng hợp thì ở đâu tốt hơn, chất lượng hơn nhỉ

À ha
Bọn nhà quê nó ko phô trương như em có khi em không bít đâu

Ack, em đâu bít :(
Tại vì không ghi trường cấp 3 thì không đăng kí được --> chọn luôn <:p 8-}
Phải tự tin chứ ~o) Em được cái rất may mắn vì không có điều kiện học thêm như các bạn khác mà vẫn được toàn giáo viên tâm huyết dạy ;) Cô Toán thì dạy thêm không mất tiền, nghỉ cả dạy thêm ngoài để dạy cho học sinh. Làm nhừ hết cả các dạng toán rồi. Gần thi lại còn bồi thêm 75 đề tốt nghiệp + Ams nữa 0:) Còn cô Hóa thì cũng bồi dưỡng miễn phí =:) Hai con cô đều học ở Tổng hợp nên rất yên tâm. Trường làng (Tân Trào) mà cũng có những thầy cô tốt như thế. Nên phải cố gắng hết sức trong kì thi sắp tới, không đỗ thì phụ hết công lao các cô dạy ~o) ~o) ~o)

Trường em có là trường làng hay ko thì em cũng ko có quyền nói em ạ =))=))
Em chưa bao h tự hỏi là tại sao GV tâm huyết như vậy mà trường vẫn ''làng'' <như em nói > à???????

Em thi xong rùi.
Làm được hết, thế là tốt so với sức học của mình ^_^
May thế :D

Còn em là đứa giỏi nhưng ko may chứ ji`

Đâu có. Em không giỏi nhưng thầy cô đều bảo em trình bày khá sạch, chữ không xấu. Nên đó là một lợi thế của em, khá may mắn ^_^ Nên dù có học kém hơn các bạn một chút nhưng nhờ trình bày cũng kém hơn nhiều lắm. Nếu ra đề khó như năm ngoái thì em chỉ được tối đa 8 điểm thui

Chuyên ngữ ko có cả toán-lý-hóa vẫn gọi là chuyên em ạ

Chuyên ngữ chỉ có chuyên biệt về ngoại ngữ thui nên rất giỏi. Còn Chu Văn An có những 7 chuyên mà, không thể so sánh với chuyên ngữ. Chỉ nghe cái tên "Chuyên Ngoại ngữ" là đủ hiểu.
Mỗi người có một sở thích riêng, kể cả trường mà. Em thích trường Ams vì nó gần nhà, lại là trường chuyên. Còn bạn em đứa thì nói thích Chu vì trường đẹp, rộng, đứa thì Trần Phú vì kỉ luật nghiêm, đứa thì Thăng Long vì gần nhà. Thích đâu phải là một cái tội. Mỗi người có một sở thích.

À ha

Em phô trương gì đâu? Rất Nhiều người cũng bảo đề năm nay dễ hơn năm trước, đấy không phải là phô trương. Còn việc rất nhiều bạn làm xong trước em là sự thật 100%. Đấy là em thấy có bạn ở Bắc Ninh hay Phú Thọ thi cùng phòng em không làm được bài chứ em có nói tất cả đâu nhỉ. Em chỉ nói những bạn em biết thôi, Nhiều không phải Tất cả

Trường em có là trường làng hay ko thì em cũng ko có quyền nói em ạ
Em chưa bao h tự hỏi là tại sao GV tâm huyết như vậy mà trường vẫn ''làng'' <như em nói > à???????

Em gắn bó với trường Tân Trào được bốn năm rồi. Em rất yêu mái trường của mình. Không hiểu sao, em thích gọi mái trường của mình là trường làng. Một cái gì đó nho nhỏ, giản dị thôi, không nổi tiếng như bao mái trường khác nhưng sống với nhau đúng như những người trong một làng vậy. Kệ, dù ai nghĩ thế nào thì em vẫn suy nghĩ về mái trường cấp hai của mình như vậy đó.

Tóm lại, những gì anh nói em sẽ lắng nghe. Nếu đúng em sẽ sửa đổi

Chỉnh sửa lần cuối:
2 em thế là xong rồi nhé :)

có điều này cần phải góp ý với em Khánh :D

Còn em là đứa giỏi nhưng ko may chứ ji`;))

À ha

chị nghĩ là góp ý thì nên góp ý tik cực, tức là góp ý thì đừng cho mấy cái icon kiểu ;)) , và cũng đừng có cái kiểu ah ha, hóa ra em nói thế thì em tn, em thế kia, như thế gọi là chụp mũ ng khác, chứ chưa gọi là góp ý đâu đấy :) (riêng cái từ"bọn nhà quê" đã khiến cho ng đọc thấy là em ko có ý tốt khi góp ý :) )

thế thôi :), em Thắng đã rút kinh nghiệm thì em Khánh cũng nên rút kinh nghiệm đi nhá :D

Em thi Hóa tốt hơn dự kiến, làm hết bài ^__^
Cơ hội vào H1 của em là 50%, vì phòng em cũng có 4 bạn nữa làm hết.
Hôm thi Ams là hôm em làm tốt nhất trong 3 buổi thi ^__^
Mong là vào được thì quá tốt :D

@Khánh: Anh không đồng ý cách em dùng từ "nhà quê" đâu. Nếu em học ở Tổng hợp và lên Đại học, em sẽ thấy từ này rất nhạy cảm, và nếu em dùng sai chỗ, hậu quả sẽ khôn lường đấy (vì rất nhiều thày cô giáo cũng là người ở tỉnh lên chứ không phải là người ở Hà Nội).

Thứ hai nữa là đừng nói về trường của Thắng như thế: Cấp 2 anh học Thành Công. Chắc em biết Thành Công ở quận Ba Đình thì cũng không phải thuộc dạng xịt, nếu như không muốn nói năm lớp 9 anh thi HSG Tin, Ams không có ai, còn trường anh có anh được giải ba cấp thành phố. Nhưng anh vẫn coi trường anh là trường làng. Đó chỉ là cách gọi thôi. Đừng chú tâm vào những tiểu tiết như thế ;)

@Thắng: Được rồi, mọi người đều đã hiểu em. Chúc em vào được Ams một cách thắng lợi :) Hi vọng, sắp tới, cái profile của em sẽ đổi thành Hóa 1 Ams 07 - 10.

Thằng Khánh dạo này bạo mồm thế nhở, anh gọi hội ra đập chít giờ, em nó sắp là Amser rồi đấy. Nó mà là H1, anh tuyển vào hội mình, lúc đó chú biết tay.>:)
<Khổ, break xong nó người lớn quá>

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên