bớ người ta !!!!!!

hehe, em thì quên làm sao được những ngày gian khổ tập tành bóng đá cùng anh chiến bến Bính :D Anh Phương vẫn còn nhớ chi tiết của trận đấu thì thật là đáng kính nể. Em thì chỉ nhớ quả bị thủng lưới đầu tiên thôi vì thủ môn nhà mình bị chúng nó đẩy. Còn tỷ số cả trận đấu thì em cóc nhớ :D
Mà dạo này mấy chú t3 chạy đâu mất rồi nhỉ :D

Thật ra ngoài Chiến nhỏ đội trưởng bóng đá, đội nhà còn sở hữu một tiền đạo cự phách là anh Chiến to. Hồi cấp 3 thì em cũng đếch tin, nhưng tài năng anh này nở rộ khi tham gia giải vô địch bóng đá Ngoại Thương (nghe đâu anh Chiến giành giải vua phá lưới với 7 bàn thắng và giải “cú sút khủng khiếp nhất” do hiệp hội cổ động viên U13 bình chọn).

Trở lại trận A3 vs T3, hình như 1 trong 5 bàn thua của đội nhà được bầu chọn là “bàn thua ngoạn mục nhất” thì phải, anh em confirm phát, em còn nhớ như in cú nhả bóng điệu nghệ và duyên dáng của một hậu vệ về cầu môn không những căng như búa bổ và còn xoáy hình quả chuối khiến thủ môn Hưng chỉ còn có thể làm một việc cuối cùng là giơ cả 2 tay lên trời cầu thánh Allah che chở.

Em nhớ là sau trận T2-A3 thì hôm sau anh Chiến milo khoe là có quả đá lộn tu trúng xà hay cột gì đấy thì phải :) Mà năm đấy T2 vô địch, các bác A3 có thua cũng không có gì phải ân hận cả :)
Mà trận bóng rổ năm đấy giữa T2 và A3 bác Phương thép đang bận bịu với mấy em cấp 2 có đánh quái đâu mà biết tỉ số nhẩy :D

Anh Huy chẳng hiểu gì cả. Cả đời em mới đá có một trận bóng, quên thế nào được. Hôm đấy em buồn quá, buồn vì nghe lời xúi bẩy của anh Chiến Bính mà vào sân. Hôm trước anh Vinh đen vào đây công tác, em và thằng bạn căng mình ra tiếo đón. Sau đó em đi công tác dưới Vưng Tàu, còn thằng bạn em thì công tác ở bệnh viện Chợ Rẫy.
Anh Huy ở bển có thỉnh thỏang uống rượu không? Ở bển có rượu Vodka Nga ko anh? Ở nhà bây giờ bán nhiều lắm.
Ước gì mấy thằng con trai lớp mình được một ngày ngồi uống với nhau nhỉ?

trời ơi nghe bác PHương ước sao mà thánh thiện thế. ko tin được nữa.hê hê.
Bác Huy chắc ko hồi hương nữa đâu nhỉ.
Bác Phương bao giờ ra HN tụ tập đi chứ. thằng Béo đen nó cũng sắp đi rồi.

Em ở đây hôm nào mà chẳng rượu với cả bia... mỗi tội không uống vodka anh ạ ... Mấy hôm trước anh phải tiếp anh Vinh mà không phai đi bệnh viện thì chứng tỏ sức khỏe cua anh vấn cường tráng nhỉ :D thế anh béo đen lại định đi đâu thế ???

Hôm qua anh em tổ chức chào đón D-Day của em Thư, cũng bình thường nhưng nhớ nhất là lúc ĐT rủ thằng Vinh đi ăn, vừa mới nghe nói đến nguyện vọng “ốc luộc” của em này, chỉ nghe thấy một tiếng thở dài + 2 chữ “bệnh quá” của nó rồi dập máy.

Anh Vinh sắp đi Canlada anh Huy ạ. Lâm ơi, mày rủ nó đi ăn ốc luộc khác quái gì vả vào mặt nó, nó thở dài là đúng rồi. Thế Mr Thư đã về tới Việt Nam an toàn rồi à, ở ngoài nóng lắm nhỉ. Chắc tháng 9 em mới ra ngoài đấy được.

chắc nhằm đúng hôm mình đi thì lão phương mò ra chia vui với anh em đây

Bác Vinh khi nào sang đây các bác báo cho em biết để còn ra sân bay đón anh Béo đen. Đồng chí Vinh chắc là ở cùng nhà với Khánh béo đấy bác Huy.

Mie, các bác thấy em ko có ở đây dám nói xấu hả :-? . Hic hic, nhưng mà quả là xúc động wa', nhớ những ngày các bác đội nắng mưa luyện tập ở sân Thủy Lợi, mặt ai nấy đen nhẻm (vì trúng bóng nhiều quá) mà vẫn quyết tâm, anh Phương loạng choạng đỡ từng cú chuyền như búa bổ của anh Béo Đen... Còn trận quyết chiến mà các bác nói từ nãy đến giờ thì em quên mất rồi, :))

bác Trọng Chiến cũng a dua tham gia đấy à. Trận đấu bóng duy nhất trong lịch sử A3 mà bác lại quên à. chán bác. Em nhớ hôm đấy em vừa cổ vũ đội nhà vừa khóc mà, đau đớn quá.

Giời ạ, nghe A3 bàn về chuyện đá bóng mà mắc kừi we'. Thôi các bác bàn chuyện bóng rổ cho em nhờ cái. Các bác giai A3 đến lập đội bóng còn chẳng đủ người. Kể ra làm 1 trận giao hữu với đội bóng đá nữ A3 thì hơi bị hoành tráng :mrgreen: Chị em A3 có í kiến gì ko nhỉ?

Tớ rất phục tinh thần chiến đấu vì bình quyền nam nữ của đ/c Trung, nhưng mấy em vịt giời lớp tớ sinh ra đã ngoan hiền, nhu mì như cỏ cây (tự tát vào mặt mình 2 cái), chỉ biết ăn, ngủ với đọc truyện tranh thôi, e là mấy khoản thể thao văn hóa các em í không rành lắm hehe.

To Ánh, Thư (đặc biệt là Thư): cố gắng đợi qua 2/9 nhé, còn nước còn tát, anh Phương nhỉ?

To cả lớp: các bác nhớ check mail thường xuyên nhé, có việc cần bàn. Dự kiến sẽ có quả hội nghị trù bị cuối tuần này.

một ngày chếch meo 18 lần mà có ai gửi gì đâu.
họp trù bị chuẩn bị đi Huế à chồng ngu.

To các bác, đặc biệt là con vợ ngu + rách việc của em: em đã gửi mail rồi đấy ạ! Kính các bác chéc meo rồi phúc đáp giùm.

Ko biết mail có đủ địa chỉ các bác ko, em cũng nhân tiện thông báo là tối T6 tuần này anh em họp nhau một bữa, coi như sơ kết tình hình công tác chiến đấu 6 tháng đầu năm.

heheh .. em cũng lấy làm ngạc nhiên khi thấy đồng chí đội trưởng đội bóng đá A3 ngày ấy lại ko nhớ gì về cái trận bóng kinh hoàng năm lớp 12 ấy ... Chắc anh Chiến T bây giờ bận bịu quá ko còn nhớ được những thứ vụn vặt đời thường nữa rồi phải ko .. heheh :))
Vụ đi Huế có a.Lâm, Béo Đen, Mr Thư Paris ( trích nguyên lời anh Phương Sài Ghềnh ;) ) cả em nữa là chắc chắn rồi. Anh P sẽ bay từ SG ra tham gia với anh chị em, quả là quý hoá ... còn a.Việt, T.Chiến có hứng thú thì đi luôn cho máu .. bác Vân Hà ko bận làm mấy cái chương trình với anh Xuân Bắc thì cũng OK chứ ? Vợ chồng anh Hưng chắc vụ này ko tham gia đú được với anh chị em kể cũng tiếc ..
Cuối tuần sẽ có buổi gặp mặt trước khi lên đường các bác thu xếp có mặt đầy đủ nhé, ngày giờ anh Lâm sẽ nhắn tin hoặc gọi điện cho từng chiến hữu sau .... b-)

To bạn Chí Trung : A3 chỉ bàn chuyện bóng rổ ở sân bóng thôi, ai mang vào đây dưa lê dưa cà làm gì kekek ... mấy bạn T3 đâu hết rồi để bạn Chí Trung bơ vơ 1 mình lac lối vào trận địa A3 thế này ... ;)

Khổ quá, Ơ dô mà, lên đây vắng tanh. Lớp tớ là máu đá bóng lắm cơ. Dưng lên nghe các bác giai A3 bảo nà ngày xưa cũng có chơi đá bóng mà thấy vui đáo để. Mà sao bác Lâm cứ bịt mồm chị em A3 thể nhẩy. Ai lại bảo các bạn nữ chỉ biết ăn mí ngủ, chả hóa ra là x à? Lại còn nữa, ghét thể thao thì ưa cái gì nhỉ :mrgreen:
To bạn Ánh: cho hỏi thăm tình hình bạn Trang của tớ 1 fát, thanh củi nhiều :D

Trang come back to London rồi Chí ạ, mà ấy muốn hỏi thăm thì làm phát i meo cho bạn í chứ tớ cũng chỉ biết tình hình đến thế mà thôi ( hình như nó đang bận chuyển nhà, tớ nghe Tây nó đồn thì phải ... ;) )
Bác Lâm chưa kịp nhận ra chân lý sáng chói về con gái A3 nên mới bảo bọn tớ chỉ biết ăn mới ngủ, còn biết nhiều thứ khác nữa chứ b-) .. nhưng nếu con trai A3 mà nhận ra tài năng của chị em thì giờ đã khác .. bác Lâm nhờ .. hờ hờ ... :)) :)) :))
Mà ai bảo con gái A3 ghét thể thao nào, toàn những tuyển thủ bơi lội đấy .. heheh ( ko chấp bác Lâm bơi chìm lặn nổi =; , rủ đi bơi mà toàn hèn nhát ngồi trên bờ uống bia ... :)) )

Hehe làm sao mà bịt mồm được các nữ hiệp như Lý Ánh 314 từ/phút (cái này là đo đạc tính toán đàng hoàng chứ quyết ko dám nói liều). Còn chuyện thể dục thể thao quả có nói oan cho Ánh thật, chả là Ánh đã từng giành giải 3 bơi lội toàn trường Ngoại Thương trong một cuộc thi vô tiền khoáng hậu tổ chức năm 1999 (cho đến nay dân FTU vẫn ko thể quên giải đấu được mệnh danh là tứ hùng năm ấy, nhớ nhất là hình ảnh quả cảm của chị L., thật đáng kính nể, chị vừa mang trong mình đức hy sinh vô bờ bến của người phụ nữ Việt Nam, vừa rực cháy trong huyết quản tinh thần cảm tử của những chiến binh Jihad, Ánh nhỉ)

Culi, tao đi bơi với chúng mày lúc nào HAAAAAAAẢ????????????? Ôi giời ơi, chắc em phải lao xuống dòng sông Tô tuẫn tiết mà giữ trọn chí khí nam nhi thôi các đồng chí ạ!!!!

Back
Bên trên