bớ người ta !!!!!!

Noel mới sang cơ sở bên đấy cơ mà. Hè về ám anh em cơ sở Hà Nội và Thành phồ Hồ chí Minh. Thế cái lão béo bám mãi cái sứ Luân Đôn chán chết ấy à, về đoàn tụ anh em chứ.
Phương láo toét kia, tế nhị tí chứ, ai lại như thế, hàng xóm người ta tửong dân ta mất đoàn kết. Ca ngợi chị em một lần xem nào, sống nhân đức còn để phúc cho con cháu chứ. Sống thế thì ế đến tận bây giờ là phải, thất đức lắm đấy , he he. Mà cũng may là Ánh nó vào đợt này rồi, để nó trả thù cho A và T, P mạt rồi.
Cái bạn gì bảo tớ mặc áo đỏ chắc nhầm người hoặc mù màu rồi, từ khi cha sinh mẹ để đến giờ tớ kị màu đỏ, chưa bao giờ có cái áo nào màu đỏ cả. Chỉ có nàng Ánh hay mặc màu đỏ thôi.

:)) Ối giời ơi, bùn kừi chít mất. Dặt dẹo mù mầu thật dzồi. Đùa chứ 3 năm cấp III rình rập, nhòm trộm qua khe cửa, nhầm thế wa'i nào đc, nhỉ?

May có thằng Chí làm chứng không thì tớ biến thành con bò tót mất. Màu thì có khả năng nhầm, chứ người nhầm thế quái nào được. Có thể áo Thư mặc không phải là màu đỏ, nhưng chắc chắn là có gam màu đỏ, đứng sau khe cửa nhìn thì phân biệt cũng hơi khó khăn Chí nhỉ.
Mà lạ thật, bị cái bọn trai bên A3 nói chẳng ra gì mà chị em bên ấy vẫn bình thường, lạ quá. Xin kính cẩn gửi tấm lòng ngưỡng mộ tới trai A3, huấn luyện giỏi thật.

To Phương: lâu lắm mới thấy mày ló mặt trên này, dù sao cũng ko nên quá hoảng loạn vì nghe tin Ánh vào Nam, phải bình tĩnh mới được. Cuối tuần này có trận cầu đinh giữa LG-HN-ACB nhà mình với anh cu HAGL, tiếc là mày ko ở HN để cùng anh em chứng kiến thảm bại của anh tiều phu xóm núi, hehe.

Các bác T3 trên này có ai tham gia đội bóng rổ ngày trước ko nhi? Nhớ có mỗi anh Kiên kều với những đường bóng đi bóng lắt léo đầy ma thuật, thật đáng nể. Nhắc tới lại nhớ 2 huyền thoại A3, Hưng súng cối và Lý Tùng thiết xa, anh Tùng với cú nã đại bác vỡ bảng bóng rổ trường và anh Hưng với đường chuyền bóng như Beckham trên sân bóng rổ làm rụng một chú chim chích choè vô tội. Ngày trước nghĩ lại vui thật.

chi em A3 được như ngày nay ko phải do thanh quả của các men A3 đâu, do bọn tớ bản lĩnh thôi. Quen rồi, các bác trai A3 ăn nói thế thôi chứ trong lòng quý mến và ngưỡng mộ bọn tớ lắm đấy. Cứ hiểu ngược lại là xong ý mà. hìhì.
T3 hồi xưa hình như chỉ đá bóng thôi hay sao ý, có bóng rổ gì đâu mà. Mà mấy bạn T3 hồi xưa đi rình trộm cả đấy à.

Oan wa', có mỗi thằng Dặt dẹo lớp tớ nó rình Thư thôi. Khổ quá, bụt chùa nhà ko thiêng. Bên T3 bọn tớ ngưỡng mộ là nói ngưỡng mộ, ko có phải hiểu ngc gì cả.
Hì hì, dưng mà nhìn lại cái pix Cái gì đây lại thấy thèm đùi ếch nhắm rượu quá đê :D
Bóng rổ thì T3 chỉ có Hùng tây với Kiên kều chơi thì phải. Hehehe, bóng đá thì hình như chưa thấy các bác giai A3 tham gia lần nào.

Chí ơi, mày nói năng cẩn thận nhé. Tao chỉ đứng đằng sau khe cửa nhìn THư thôi, chứ có rình rập gì đâu.
Chẳng nhẽ bọn trai A3 nghĩ một đằng nói một nẻo ah. Bó tay????
Hồi đầu vào trường, anh em T3 cũng chơi bóng rổ nhiều. Nhưng sau một thời gian, thấy chơi bóng rổ chỉ làm giảm tố chất thể thao, đành phải nghỉ. Chỉ còn mấy thằng không biết đá bóng chơi bóng rổ. Nghĩ cứ mỗi lần, T3 đá bóng chúng nó đứng ngoài cổ vũ mà thương.

Muốn chơi được bóng rổ cũng phải có tài năng và tố chất chứ. môn thể thao nào chẳng có cái hay và cái khó của nó. Bạn gì nói thế là ko hiểu biết gì về bóng rổ rồi, chắc tại bọn ấy ko chơi được bóng rổ nên mới nói thế. Bên bọn tớ ko đá bóng nhưng ko vì thế mà coi thường bóng đá.

Tiếc là trường mình ko tổ chức giải Bóng đá nữ, ko thì A3 có khi vô địch, nhỉ? Đội hình đẹp, hùng hậu, quá hoàng tráng. Phải nói là nhìn chị em đá bóng phê zã man :D

Ối giời, bạn Trung này trí tuởng tượng phong phú thế, tầm nàm rồi mà còn nằm mơ thế. Con gái A3 có bao giờ đá bóng đâu. Nhưng các bác trai lớp tớ mà đá là bọn tớ cổ vũ hết mình, cả bóng rổ cũng vậy. Đội nhà mà.

Ngô Anh Thư đã viết:
Môn thể thao nào chẳng có cái hay và cái khó của nó. Bạn gì nói thế là ko hiểu biết gì về bóng rổ rồi, chắc tại bọn ấy ko chơi được bóng rổ nên mới nói thế.

Thư lói đúng thế, nàm cái dì cũng phải có tố trất. Mà xao Thư biết tớ không hiểu rì về bóng dổ nhỉ?
Tớ chỉ bảo chơi bóng rổ làm giảm tố chất thể thao của bọn trai T3 thôi mà.

Chí nhắc tới bóng đá nữ làm tao lại nhớ lại hình ảnh nàng Mít sút bóng. Phê.. 8-}

Nguyễn Thành Huy đã viết:
Hồi đầu vào trường, anh em T3 cũng chơi bóng rổ nhiều. Nhưng sau một thời gian, thấy chơi bóng rổ chỉ làm giảm tố chất thể thao, đành phải nghỉ. Chỉ còn mấy thằng không biết đá bóng chơi bóng rổ.
Hô hô lần đầu tiên trong đời tớ nghe thấy có người bảo chơi bóng rổ chỉ làm giảm tố chất thể thao đấy ===> hoá ra bao nhiêu năm nay con trai A3 toàn tự làm giảm tố chất thể thao của mình mà ko biết đấy hehhe :))
Tớ cũng chả hiểu biết nhiều lắm đâu, thế nhưng đã là thể thao thì bất cứ môn thể thao nào đều có lợi cho sức khoẻ chứ ( nếu biết cách chơi và chơi điều độ ) ... Bóng đá hay bóng rổ, mỗi môn thể thao đều có cái hay của nó .. thế nên việc con trai A3 chọn bóng rổ chứ ko phải là bóng đá, có lẽ ko phải vì ko biết đá bóng ( như lời bạn Huy nói về mấy đồng đội T3 của bạn Huy ko biết đá bóng ==> chơi bóng rổ :-/ ) nhỉ ?//
A3 ko có nhiều con trai nên khó có thể theo đuổi bóng đá như T3 được, phải ko Huy ? .. mà thôi bóng đá hay bóng rổ thì là ý thích của mỗi người ... chả ai giống ai cả b-) .. Quan trọng là A3 chơi bóng rổ cũng ko phải là kém, ít ra sau này dù có ra trường rồi,nhắc đến bóng rổ A3 khoá 94-97 thì các khoá dưới đều biết tiếng ... ( cả tiễng xấu lẫn tiếng tốt, các bác nhở ... :)) )
Và A3 bọn tớ cũng đâu có chê T3 đá bóng dở bao giờ đâu ... hihiih .. đùa vậy thôi, bạn Trung bảo A3 chưa tham gia đá bóng bao giờ là sai đấy ..
Vì có lần giải bóng đá trường, ko nhầm theo trí nhớ của tớ là năm lớp 12 .. A3 gặp T2 ngay trận đầu tiên của vòng loại ... A3 đã đá hết mình dù ko hề được tập luyện như đội bóng các lớp khác .. con gái A3 cũng cổ vũ hết mình và kết quả người chiến thắng tuy ko phải A3 nhưng A3 vẫn tự hào vì đã tham gia 1 trận bóng thực sự fair-play :)>- ...
Ở đây có bác nào T2 ko nhỉ ... ah bác Quang Linh T2 ra xác nhận hộ em cái nào ... xem có đúng A3 đã gặp T2 một lần ở giải bóng đá toàn trường ko ?
To bạn Trung : A3 chỉ vô địch về khoản ăn uống thôi chứ đá bóng nữ nhường mấy em khoá 95-98 cơ ( chả nhớ là A2 hay A3 vô địch hồi đấy nữa .. )

Chỉnh sửa lần cuối:
Trần Nguyệt Ánh đã viết:
Ở đây có bác nào T2 ko nhỉ ... ah bác Quang Linh T2 ra xác nhận hộ em cái nào ... xem có đúng A3 đã gặp T2 một lần ở giải bóng đá toàn trường ko ?
Chí ơi, mày cứ gật đầu xác nhận là A3 đá bóng với T2 đê, không bạn Ánh của mày lại khản cổ vì kêu gọi mấy chú T2, thú thực là anh em mình không thể nhớ trai A3 đá bóng lúc nào nữa cơ.
Không biết các bác A3 thế nào, nhưng đúng là chỉ có trai không biết đá bóng ở T3 mới chơi bóng rổ.
Thực sự là khó khi nói môn thể thao nào hay hơn, nhưng chẳng có chỗ nào ở Việt Nam, cả đàn ông và đàn bà đều thức đêm để xem bóng rổ cả.

Hehe, dat deo phia wa. tao nho co lan may bi thay Quan the duc cho 1 cai ... mang vi toi da bong ro trong san sau, va con gay go voi may thang Tay con nua chu, bay gio tao hoi that nhe hoi day co dau khong khac...khac.. Tao chi thich moi vu suyt nua uynh lon voi bon Tay thoi suong da man, lop minh kiem che gioi that khac ..khac..(chu y lan sau dung ai dai di chan dat da' vao qua bong ro nhe, can than ko lai gay ngon chun giong ban Dat Deo T3)

Thằng Phở nhớ dai thế,
Tao chỉ chứng minh cho thầy Quân thấy là bóng đá thì tốt hơn thôi, ai bảo thầy cứ thích anh em mình chơi bóng rổ trong khi cả bọn đã chán ngấy. Mà đá bóng rổ thích thật, êm ru, chẳng khó như đá bóng.
Dạo ý mà đáng nhau với mấy thằng Tây con thì ko biết bây giờ anh em minh ở đâu nhỉ?
Hôm qua ra pub xem Anh-Pháp, vào đúng quán có thằng chủ người Anh, toàn bọn Anh xem, nhìn chúng nó đá ngu quá, quay sang cổ động Pháp, cũng ngu nhưng ít hơn, suýt bị tẩn.

xời, rõ ràng là các bạn T3 ko chơi được bóng rổ đâm ra chê bóng rổ mà ca ngợi đá bóng. Chẳng có cái gì hơn cái gì cả , ai thích chơi gì thì chơi thôi, cớ gì cứ phải bắt người khác theo ý mình. Bóng đá , bóng rổ, thể thao cả, mà người quân tử thì không bao giờ không ăn được thì đạp đổ cả. Quân tử một chút đi bạn.

Hồi giải đá bóng ở trường lớp T3 có tham gia quái đâu nhỉ :D
Nếu các bác mà không nhớ cái trận đá giữa A3 và T2 thì càng chứng tỏ các bác cóc có mặt trong cái giải bóng đá đấy. Ở bên này có Huy (Thực) của T2, tụi này còn thỉnh thoảng ngồi ôn lại chuyện xưa.
Các bác T3 nào ngày xửa ngày xưa mà không chơi bóng rổ không phải là vì không muốn chơi mà vì một phần "chăm học" quá, ai mải chơi như tụi A3, vả lại còn lo đứng sau cửa mà peeping con gái các lớp, một phần cũng khá quan trọng là các bác "lùn" quá nên có chơi cũng khó có kết quả gì :D :D :D Còn bọn em lo chơi nên đâu có thời gian mà đi dòm ngó con gái nhà người ta :D

Lại nói chuyện Anh-Pháp thì ở đây chúng nó lúc đầu thì cười như pháo, 5 phút cuối thì chúng nó khóc như trẻ con ...

Hehe, anh Huy còi nói lại nhớ tới trận đấu hùng tráng ngày ấy, nhớ nhất là hình ảnh toàn đội bóng rổ ưỡn ngực bước ra sân bóng đá trong tiếng reo hò phát ra từ các em gái 15, 16, tuổi nhỏ mà chân dài loằng ngoằng. CÒn kết quả trận đấu thì các cổ động viên mù bóng đá, chuộng thể hình như em quên rồi, hehe.

Anh Huy, em Thư sao lại thiếu tế nhị thế? Bàn tán tranh luận mà làm gì? Toàn chuyện nho xanh nho chín thôi mà.

ối cái trận Anh - Pháp ,cái thằng ngu Bách Cam ngu quá, thằng Pháp thì may mắn làm sao, đá lờ đờ thế mà vẫn thắng, quá may.may mà có anh zi đan đầu trọc.

Thành thực xin lỗi chị em A3 nhá. Khổ quá, tại tính mình ngay thẳng, lắm lúc bị phê bình. Thành thực mà nói thì bạn Thư chưa lần nào mặc áo màu đỏ trong suốt 6 năm học trung học ( bạn này bị mắc bệnh đúp kinh niên, sau nghe anh Huy bẩu mí biết là chị nhà sinh năm 1977 lận). Có khi mấy anh T3 nhìn nhầm sang bạn Mít rồi, bạn Mít rứt là hay mặc con áo " Cuộc chia li mày đỏ" , chụp cắt lớp trông cũng tạm được.
Anh Huy ơi, anh còn nhớ những ngày anh em lớp mình bị thằng Chiến "bến Bính" nó bắt đi tập đá bóng không? Nó bắt em với anh tập bài chồng biên rồi lật cánh đánh đầu, đau đếch chịu được. Nó còn hứa hẹn là cứ đá giải đi, thế nào đội A3 cũng thắng vì trình độ lớp mình xem ra cũng không phải loại tầm thường trong thiên hạ( trừ có tay Vinh là hơi non, nó hỏi mình một câu mà nghĩ lại cứ thấy lòng nao nao :phương ơi, khi nào thì cần đá sệt và khi nào cần đá bổng) . Miẹ nó chứ, y như linh tính của mình, bọn T2 nó đá khiếp quá, chúng đan bóng y như là đan nong mốt thủ công hồi lớp 4, đội ta quay cuồng, anh Chiến con hỏang loạn thật sự, anh Chiến to mặt đực ra như ngỗng ị, mình thì chóng mặt phải dựa lưng vào cột gôn đứng. Chỉ có 1 cầu thủ lính lê dương là giữ được nét mặt bình thản, đơn giản vì anh Chiến đã dặn anh này phải đứng nguyên một chỗ không được chạy kẻo rối đội hình, nhục thật, rặt 1 lũ sợ trách nhiệm. Anh em trong thành phần dự bị thì la ó ở ngoài đòi vào sân đá, vì cả đời chưa 1 lần được đá. Đội cổ động viên thì cá với đội chống bạo động tỉ số có vượt quá mười không. Xót xa quá. 2 tiền đạo dự bị chiến lược là anh Vinh, anh Lâm lần đầu tiên được xem bóng đá không phải qua TV cũng reo hò cổ vũ ra trò. Kết quả chung cuộc : 5-0.
Nhưng được cái bóng rổ lớp mình vii địch thiên hạ. Khiếp thật. Hôm đấu bóng rổ với lớp T2 lớp mình thắng 50-0. Sướng quá.

Back
Bên trên