Bạn nghĩ sao về những bác bảo vệ mới ??

Trương Trọng Khánh
(trong_khanh)

Đây là chủ đề khá nhạy cảm. Nhưng tớ chỉ muốn các bạn viết theo chiều hướng xây dựng, góp ý về những điều được và chưa được trong việc thuê vệ sĩ như thế này. Cá nhân tớ mong các bạn sẽ có những đóng góp tích cực và hợp lý để nhà trường nhanh chóng thay đổi cho phù hợp với chúng ta- những thành viên ko thể thiếu trong ngôi trường Amsterdam :)
Bạn có hài lòng về việc kiểm tra đồng phục? ngày lạnh cũng phải mặc quần vải!
Bạn nghĩ sao khi bị đứng ngoài cổng trường ko được vào lớp?
Bạn nghĩ gì khi thấy các bạn thường xuyên đi tuần tra các hành lang, ko cho bạn ngồi lên bàn những chiếc bạn ở hành lang??
Chơi bài ( ko mục đích tài chính ) liệu có cần bị nghiêm cấm và xử phạt ?
Giúp tớ nhé, đây là tiếng nói chung của chúng ta, xây dưng trường Ams thật dân chủ !!\:d/ =D>

hôm nay em vừa bị tóm vì mặc quần bò trong trường.Thế mà vẫn được lên lớp đàng hoàng^.^

Trường mình có bảo vệ mới hả em? Hồi xưa chị còn học đã ko mấy thích thú rồi nhưng xem chừng bây giờ trường mình nghiêm lên hẳn nhỉ? ^_^ Thì em nào thíc cứ mặc đồng phục vào lớp... thay ra :p

Nhiều bạn thức khuya quá nhỉ^^
Đùa chứ, bảo vệ mà cức kiểu phách lối cũng ghet nhỉ:| Lúc nào cũng thik ra oai với hs, rồi tìm đủ cách để đày đọa họ mặc dù có những chuyện ko đáng thế:| (Đây là cảm nghĩ của em sau 2 năm học^^)

Chơi bài ăn tiền bị phạt là đúng rồi, nhưng mà chơi bài vui mà cũng bị bắt thì quả thật là hl..hs ..vcl..@-)
Lớp tôi đăng kí mặc đồng phục lớp thứ 4 & 7 đã đc giám hiệu thông qua.. Thế mà hôm trước mặc bị đuổi về luôn, mấy ông ý còn ko thèm nghe giải thích lí do => Lại hl nữa... [-x
Bắt học sinh văng tục nói bậy mà bản thân mấy ông ý còn chửi thấy bà nội luôn.. Thỉnh thoảng đi qua cổng thấy mấy lão nói bậy=> ngứa tai không chịu đc [-(
Dáng đi thì khệnh khạng, mặt thì lúc nào cũng thượng lên ==> ngứa hết cả nhãn . 8-X:
Xem chừng thuê vệ sĩ kiểu này thì bảo vệ trường mình sắp đc về hưu hết rồi nhờ :-" May mà năm nay mình ra trường chỉ thấy tội các em các khóa sau không hiểu sống sao đây 8-|.
Nói đi thì cũng phải nói lại có mấy ông ý trong trường thì an ninh cũng dc củng cố phần nào <):)
Trường Ams mình h khác xưa nhiều rồi, học trong trường 7 năm nay bi h nhìn lại thấy ...buồn nhờ 0:).
=> Tóm lại việc thuê vệ sĩ là một chính sách sai lầm và tốn kém tiền của. Mong '' đảng và nhà nước '' mau chóng thay đổi đường lối để con dân còn đc hưởng thái bình <:p

1 . Ko hài lòng về việc mặc đồng phục , nhưng đấy là nội quy rồi . Trường mình cũng là trường mặc đồng phục phá cách nhất rồi , sang các trường khác thì mặc sai màu quần cũng chưa chắc đc vào đâu :| Dù sao thì những hôm trời lạnh thế này mà vẫn bắt học sinh è cổ mặc đồng phục thì đúng là ko chấp nhận đc .

2 . Đứng ngoài cổng trường ko đc vào lớp là 1 nội quy cũng ko chấp nhận đc . Khi đã đi học nhà trường phải chịu hoàn toàn trách nhiệm đối với học sinh . Hồi năm lớp 10 , thầy dậy toán lớp tớ ko cho 1 vài đứa về sớm , bảo rằng ,nếu ra ngoài trường bây h ,nhỡ may bị tai nạn thì ai sẽ là người đầu tiên phải chịu trách nhiệm ? Mất 1 tiết học đã đành , bây h mất cả 1 buổi học chỉ vì vấn đề này nọ thì đúng là bất cập . 8-}

3 . Ko có ý kiến vì tuy ko có nội quy cấm để bàn ra ngoài hành lang nhưng cũng chỉ 1 vài lớp có 8-} Mà cái đấy thì có ảnh hưởng gì mà phải cấm nhỉ 8-}

4 . Chơi bài là rất bình thường , Trừ khi chơi ăn tiền ra thì ngoài chơi bài còn gì hay ho hơn để làm trong các h chuyển tiết ra chơi 8-} Thế mà cũng cấm . Ko có nội quy chính thức nhưng vẫn bị thu , lấy lí do là thắc mắc gì xuống hỏi BGH 8-}

Đặt ra luật mới có tiếp thu , có hỏi ý kiến học sinh ko mà đòi dân chủ ?

Ra trường một năm mà thấy thay đổi nhiều quá ...Có lẽ , theo thầy cô sẽ là những thay đổi tích cực với học sinh ..nhưng với tụi học sinh nghịch ngợm như chúng mình...thế thì chẳng khác j là " cùm " lại trong 1 môi trường rộng...

1.Mặc đồng phục đúng quy định cũng tốt thôi , tạo một thói quen tốt cho những cán bộ sau này.Đấy là chuyện tương lai...Nói thật thì ..chẳng khoái mặc đồng phục chút nào..Nhất là quần ...Chất quần ko bao h tạo cho người mặc 1 cảm giác thoải mái j trong những ngày nóng nực...Còn nhớ , 1 pần làm đồng phục lớp thật sớm để vừa trưng diện + thay thế cho ĐP trường ...

2.Chơi bài...Một thú vui vốn có ở từng lớp ..trai gái đều chơi hết. Còn nhớ là hồi xưa cũng nhờ món này mà lớp đoàn kết hơn đấy..Sao lại cấm với phạt nhỉ ? Thế này chỉ còn nước mang Cá ngựa đi mà chơi..có lẽ ko bị bắt đâu :)

Sao lại thuê vệ sĩ hả em??? :eek:

Thế thì hè này chị về định về trường chơi ko biết sao ko nhỉ ? :-?

Mà mùa đông bây giờ phải mặc đồng phục á??? Hồi xưa bọn chị mùa đông quần áo xúng xính loạn xạ :"> đến khi ấm lên thì mặc quần đùi đến trường suốt :p Mình có khi là đứa phá đồng phục nhiều nhất :D

Thế còn bùng tiết thì sao hả em? Mấy ông ý đi tuần tra thế thì có bị tống vào lớp ko? :(

tớ nghĩ nên đổi tên topic thành "bạn nghĩ sao về cô hiệu phó mới" nghe có vẻ hợp lí hơn đấy=))=))
nghĩ ra lắm trò wa'...giao lưu dưới cờ thì cắt xuống còn 1 tiết ( tính cả 10-15' chào cờ ) thế thì hát hò = răng à :)):))
h lại đến cái trò này:)):))
ôi!!! thật là vl lắm thay!!!!=))=))

Tớ thấy bạn Hải dớ nói hợp lý đấy từ ngày cô hiệu phó mới lên là bao nhiêu cái thay đổi
Học như hai năm lớp 10 v 11 thoải mái hẳn

thi hk mà thi sớm thì chả ai đến trường làm gì

@ chị Nguyệt : nếu chị có thẻ học sinh sẽ được vào \:d/ =)) bằng ko thì có thể ngắm trường...từ bên ngoài =))
Lại nói về việc tuyển vệ sĩ là do tình hình an ninh của trường đi xuống, trường khác vào cửa tự do ko kiểm soát, chốn tiết, đánh nhau. Nhưng có lẽ bởi vì chúng nó thừa năng lượng mà ko được làm......giao lưu, mất tinh thần đoàn kết :D . Nếu được thay đổi thì mọi người muốn bác vệ sĩ mới sẽ thế nào ??
Bớt nghiêm khắc trong việc gì và phải xử lý ra ngô, ra khoai việc gì ? .Để có những thay đổi tích cực, chúng ta cũng cần lí lẽ hợp lý chứ nhỉ. Không thể gửi những mong muốn mang tính phá hoại và chủ quan được :)
Ko biết mấy bạn bị nhốt ngoài cổng trường hôm nọ có được vào trường hay ko ? Tớ chỉ biết hôm đấy, có cả phụ huynh trở con đến trường, xin cho nó vào mà ko được. Còn hôm nọ mình vào muộn vẫn được các bác đón tiếp " niềm nở " lắm !!:p

Ặc!! Vụ mấy pác vệ sĩ (nghe oai nhể!!) thì vô đối lắm roài!!! từ khi mấy pác ý về trường mình thì tha hồ mà bức xúc nhé!!! Tớ thấy thuê vệ sĩ là 1 việc làm cực kì vô lí!!!
Mới lại hình như hôm trước nghe thấy còn có cả vụ "...thấy ai khả nghi là cứ việc lục soát người, nếu là con gái thì sẽ thuê giám thị nữ...." Ko biết đó có phải là việc lam trái pháp luật ko nhỉ??? Hinh như la vi phạm quyền sở hữu thân thể của công dân thì phải?? ;)) Khi nào phải hỏi cô Mỹ mới được!!!

khám người con gái á:">:">
ôi... ước j` mình đc. là giám thị nhờ=))=))

Hi hi! Đấy là tớ mới nghe đồn như thế!!! đúng là bây h trường mình ko còn được như xưa nữa rồi!!! Cũng may là còn có hơn 1 tháng nữa thôi là out!! ko thì chịu hết nổi!! :((

04-07 cứ out vô tư, còn các em 05-08,06-09 thì cứ xác định là vừa. Lúc chuyển trường nó cho cái hàng rào tầm 3m thì có mà vô đối trèo tường =))

Khánh: trường mình thuê vệ sĩ hả? việc dùng từ "vệ sĩ" có nghĩa như thế nào ?

Với hết tâm huyết, Qua nhưng gì mình đọc đc ở đây thì trường ams ko đang mà đã mất hoàn toàn những gì làm cho nó đặc biệt. Chính là sự tự do, sáng tạo đã bị kìm kẹp. Phụ huynh đến xin cho con vào học, bảo vệ có quyền gì mà ko cho. Muốn lục soát phải là những người như công an, đc nhà nước cấp phép. Thế nhỡ vệ sĩ là đồng tính luyến ái thì sao? Theo thực tế, xu hương chung người gay rất thích có cơ bắp. Cứ thế này trường ta sẽ chở thành new Kim Liên. Nếu vậy chúng ta nhục như một con chó.

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên