Bạn nghĩ gì yêu, được yêu, và yêu không đúng cách

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Phạm Thùy Dương
(Dương10N)

Có câu nói rằng :''Khi một người không yêu bạn theo đúng cách mà bạn muốn thì không có nghĩa là người đó không yêu bạn!'' Câu nói đó có đúng không?

Ồ, lại còn có khái niệm yêu đúng cách cơ à :-o, sống được 16 năm rồi mà chưa bao h nghe thấy cái gì chuối thế 8-}
Chắc là câu đấy đúng đấy :D

Vậy người yêu không đúng cách mà mình muốn hay thậm chí có thể nói thẳng ra là không yêu mình có biết là mình đang đau khổ không ---> cái này chắc chắn là không rồi!
Thực sự tớ chả tin lắm vào những câu danh ngôn tình yêu đấy!

Nhạt nhẽo gì chứ? Đúng là người sống không có tình yêu

Khi yêu thì không quan trọng việc mình có được đáp lại hay không. hãy cứ yêu hết mình và đừng bao giờ bỏ cuộc.
Một ca sĩ khá nổi tiếng đã từng nói rằng: người ta không yêu mình đâu có nghĩa là mình cũng hết yêu người ta. Tình yêu không đòi hỏi sự đáp lại, nó đơn giản là cho mà không cần nhận bất kỳ cái gì!
(sao hôm nay mình sến dữ vậy ta, hek hek)

Đúng là người sống không có tình yêu
Sai rồi, có tình yêu chứ, nhưng mà không có một cái gì gọi là tình yêu không đúng cách. Nếu có thì xin bạn cho ví dụ 8-}

Tớ cũng ko rành chuyện này cho lắm, nhưng ai đó đã nói tình yêu là mù quáng, là vô phương, nói chung chuyện này khó nói lắm, nhiều lúc ta nghĩ như thế này
nhưng ngẫm lại ta lại chẳng chắc có đúng như mình nghĩ không nữa
Tốt nhất nên suy nghĩ thật kĩ lưỡng đi kẻo vơ phải mấy trái dưa bở đấy.
và tốt nhất là với tuổi chúng mình nên xây dựng tình cảm chân thành trên 1 tình bạn bền chặt và đầy sự cảm thông, tớ nghĩ như thế.
Mọi cuộc sum vầy sẽ có lúc chia ly, chỉ mong sao lúc ấy ta vẫn là bạn mà thôi
Thông điệp này tớ gửi tới ko chỉ cho một người
Vậy đấy !!!!

chuyện lạ kì, yêu ko đúng cách :)) lần đâu nghe đến :))

yêu là cảm giác của riêng 1 người với 1 người thôi, dù sao cũng chỉ là cảm giác con người, 90% có thể thay đổi được ;;) dù có ai nói là ko đi chăng nữa ;;) thì cũng chỉ là nói :))

Nếu theo cái câu trên thì là nó vẫn iu mình , chỉ có điều là ko iu mình như mình nghĩ và muốn ==> nó vẫn đang iu sao lại bảo là nó ko iu nhỉ?? Hehe , lại còn đúng cách nữa mới hay chứ ! Được thế thì làm gì có chuyện suốt ngày cãi nhau + chán we' mức dẫn đến chia tay

Nếu yêu mà lại còn nghĩ xem đúng cách hay chưa thì sao gọi là yêu được , tình yêu vốn ko lí giải được cơ mà .

Nguyễn Lê Hưng đã viết:
Sai rồi, có tình yêu chứ, nhưng mà không có một cái gì gọi là tình yêu không đúng cách. Nếu có thì xin bạn cho ví dụ 8-}
Hưng ơi!!mày biết j` yêu với đương ===> xin chú đừng câu bài trắng trợn nt đê

Yêu như thế nào mới là yêu đúng cách?
"Khi một người không yêu được bạn như đúng cách bạn muốn thì không có nghĩa là người đó không yêu bạn". Thế bạn Dương đang được ai yêu nhưng không đúng cách bạn muốn à? :-/

biết thì đã tốt ;;) :)):))

lúc yêu, làm gì còn tỉnh táo mà suy sét ;;)

Yêu nhau không phải là nhìn nhau mà là cùng nhau nhìn về ... cái xe dựng ở gốc cây kẻo nó chôm chỉa mất.

Nếu ở gần một người mà bạn thấy thời gian trôi thật nhanh còn khi xa người đó bạn lại thấy thời gian trôi qua thật chậm thì bạn nên đem đồng hồ đi sửa.

Yêu mà không được đáp lại thì thật đau buồn. Nhưng sẽ còn đau buồn hơn nếu yêu một người mà không bao giờ dám thổ lộ"

Love is like a Dog, when you chase it runs, when you run it chases but when you stop, it shouts: GO GO GO"

"Tình yêu như bông hồng thủy tinh, rực rỡ lung linh nhưng mong manh dễ vỡ. Vì dễ vỡ nên đa số người ta thường trang bị thật nhiều...đễ lỡ vỡ còn có cái mà thay"

Anh xa em 30 ngày mà anh cứ tưởng chừng như ... nửa tháng"

Yêu là một cuộc phiêu lưu trong cảm súc.
Được yêu là một điều hạnh phúc
Tình yêu là tuyệt với
Nhưng không phải lúc nào là tuyệt, nó chỉ thật sự là thiên đường khi ta biết cách
Và không vi phạm những quy tắc xã hội,
Những quy tắc ấy gồm luật hôn nhân và gia đình, các luật địa phương và các luân thường đạo lý.
Nếu đề cập tới tình yêu thuần túy nam nữ thì, ta sai lầm là khi :
1- Yêu sai là khi yêu người đã có gia đình vì đó là hành vi phá hoại hạnh phúc gia đình ngừoi bạn yêu, bản thân bạn cũng ko hạnh phúc
2- Yêu những người có quan hệ cha, mẹ ruột, anh em có quan hệ huyết thống trong vòng ba đời trở lại tới quan hệ của bạn, hoặc là người từng là cha nuôi, mẹ nuôi, cha mẹ vợ, cha mẹ chồng, tất nhiên là cả những người đã từng hoặc đang là con nuôi, con rể hay con dâu của bạn theo pháp lý.
3- Yêu một người vì tài sản của người ấy
4- Yêu một cách mù quáng hoặc ghen tuông quá thái
5- Yêu người mà bạn cảm thấy khổ đau, hoặc người bạn yêu cảm thấy mệt mỏi, chán ngán. Tất nhiên là khoi kết hôn thì nó sẽ chuyển thành trách nhiệm. Nhưng nếu chưa kết hôn thì sớm muộn cũng sẽ chia tay, do đó nên kết thúc một cách êm đẹp, và tốt nhất là bảo toàn tình bạn một cách thuần túy nhất.
Và còn nhiều điều nữa

một cái box để câu bài

Tình yêu ạ! Có tình yêu vĩnh cửu hay tình yêu đẹp không thì tôi không biết. Nhưng đôi với tôi được yêu một người con gái va được cô ấy yêu lại, được cùng san sẻ, cùng cho nhau những gì có thể... cùng chăm lo cho nhau trong cuộc sống va dùng tình yêu do de dat duoc nhung gi can va co the trong cuoc song hang ngay, thi do theo toi nghi do moi la mot tinh yeu dep mot tinh yeu vinh cuu.

Tinh yeu la su rung dong tu hai trai tim, nhung neu no duoc bat nguon tu tinh ban chan thanh thi con gi tuyet dieu hon the. Tinh yeu la su biet lang nghe - chia se - cam thong - mai mai o ben nhau trong ca nhung giay phut kho khan nhat.

Toi tin vao tinh yeu den tu su tinh co vi se dan chung ta den nhung su cam nhan dau tien giua 2 tam hon ma chung ta chua tung co truoc day. Toi tin tinh yeu la tuyet dep vi toi dang tan huong no, chung toi se song cho nhau va khong bao gio roi nhau. Tinh yeu la bat diet neu chung ta biet tran trong no day, cac ban a.

Tinh yeu ! Nhip dap manh liet cua hai trai tim khi hoa vao the gioi bao la nay. Nhung bay gio chinh no da giet chet long tin cua toi.

Co mot nha tho toi khong nho ten da tung noi: "tinh yeu lam thang hoa cam xuc" vui co, buon co, hanh phuc co va ca dau kho cung co. Theo toi tinh yeu dep la tinh yeu co du moi cam xuc va ket thuc co hau.
Tinh yeu do la su hoa dong cua 2 trai tim, biet tha thu va biet chap nhan.

Toi chua hieu ro yeu la nhu the nao, nhung toi mat rat nhieu thoi gian suy nghi ve no, co phai toi chua yeu that long nen nguoi ma cha me chon toi lai khong thich? mong cac ban hay cho toi mot loi khuyen

Tình yêu đẹp đương nhiên là có. Ai cũng muốn. Tình yêu (nam và nữ) không phải là tất cả cuộc sống. Muốn có được Tình yêu đẹp, cả hai cần phải giữ được như lúc ban đầu trong mọi hoàn cảnh và thời gian. Tiếc là điều đó không dễ.

Theo toi tinh yeu dep nhat la tinh yeu trong tham lang.....!!!!

Đây là các ý kiến về tình yêu cảu một số người mà tớ tìm được, quan niệm rất khác nhau, song đó đều là kinh nghiệm, một kinh nghiệm dù nhỏ nhưng cũng là điều đáng qui vì ta phải trả giá để có được nó, mong là sẽ giúp bạn Dương được một phần nào đó

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên