Bạn làm gì khi đang yêu ???

Thế nếu ng con gái đó chắc chắn sẽ đi xa trong một thời gian khá dài, như kiểu du học chẳng hạn, thì có nên bày tỏ tình cảm ko? Mà bày tỏ rồi cứ cho là đc thì khi đi liệu sẽ thế nào?

Nếu mà không được thì cũng an tâm khi ra đi, còn nếu được thì hỏi một câu là :"Cậu có chờ mình không ??", thế là xong :)), chuyện đơn giản nhất trần đời:D

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
Bạn Hà nói thế là ko đúng rùi! Làm như thế đâu có nghĩa là làm trò với tình cảm của mình? Sao nghe ghê wa vậy? Thật ra khi một người con gái nào đó đã thích một người khác phái thì thường, kiểu gì người đó cũng bộc lộ ra (dù là rất nhỏ), còn đã ko á, thì có moi cũng chẳng được vì có thích đâu mà "moi".:D Nói thì nói vậy thui, chứ thẳng thắn với nhau là cách tốt nhất. Các cụ xưa thường nói: "Thuốc đắng giã tật, sự thật mất lòng", nhưng mà cũng phải để nó "giã" cho vài lần thì mới ngấm đc.:))
câu "làm trò với tc của mình" phần lớn ý là để nói về câu "con trai còn phải biết lạnh nữa" của bạn minh :))

to T.A: :)) thế thì tốt quá :"> đỡ nhọc công :x

Ơ. Thế nếu chỉ vài tháng nữa đứa con gái đi thì tình cảm đó chắc cũng chưa đủ bền để thg kia phải đợi đúng ko?

Sao phải rắc rối thế hả Nga? Nếu đã thực sự yêu thì những chuyện đó chẳng xá gì đâu. Nói chung là ko nên nghĩ ngợi tính toán nhiều trong chuyện tình cảm. Tính toán thiệt hơn nhiều đôi khi lại khiến mình mất nhiều hơn là được đấy. Thế nên đừng chần chừ. Mỏi miệng wa, buôn suốt cả chiều rùi!

--Cứ ra hỏi thẳng nó, "được ăn cả, ngã về không" :D:D:D. Có thằng nói rằng người đang yêu là người đang... ngu X(. Thế nên cứ nói thẳng là tốt nhất, khỏi phải tính toán mệt óc.

Giá mà ai cũng nghĩ đc như thế nhỉ? Mình ngồi đây khuyên (hay súi dại???) mọi người trong khi bản thân mình thì ... Hic... Bùn nhỉ? Miệng kêu yêu làm gì cho đời thêm khổ, vậy mà đôi lúc, nhất là lúc như thế này thì thèm có một người bên cạnh để chia sẻ wa! Sao năm nay mình hay bùn thế nhỉ? Chẳng bù cho năm ngoái, suốt ngày chỉ biết cười phớ lớ, như đúng rồi ấy!:D

Trịnh Thường Trường An đã viết:
--Cứ ra hỏi thẳng nó, "được ăn cả, ngã về không" :D:D:D. Có thằng nói rằng người đang yêu là người đang... ngu X(. Thế nên cứ nói thẳng là tốt nhất, khỏi phải tính toán mệt óc.
Ban noi thi delam nhung toi khi dung chuyen moi co van de :)), lam khong de nhu noi dau[-x

hix, thik rồi thì mọi chuyện ko còn đơn giản như trước nữa, nhất là nếu sắp phải đi xa. Bạn cần phải xem lại có thik người đó thật ko, nếu thik mà ko nói thì sẽ day dứt nhiều, nếu chưa thik hẳn mà nói thì đến khi nhận ra sẽ khó xử. Chờ 1 người ko phải là việc đơn giản nếu như ko thik nhau sâu sắc. Bản thân đã từng trải qua rồi mới thấy đúng là xa mặt cách lòng,hỏi bạn đừng giận nhưng bạn có chắc là thik thật sự ko? Thik 1 người mà cứ phải giữ trong lòng suốt quãng thời gian ở xa người đó là 1 cảm giác vô cùng khó chịu đấy, biết đâu người đó cũng đã thik bạn từ lâu mà bạn ko bit? cố lên, dù ko quen nhưng cũng ủng hộ hết mình người đủ dũng cảm nói ra.

Ngô Thu Phương đã viết:
hix, thik rồi thì mọi chuyện ko còn đơn giản như trước nữa, nhất là nếu sắp phải đi xa. Bạn cần phải xem lại có thik người đó thật ko, nếu thik mà ko nói thì sẽ day dứt nhiều, nếu chưa thik hẳn mà nói thì đến khi nhận ra sẽ khó xử. Chờ 1 người ko phải là việc đơn giản nếu như ko thik nhau sâu sắc. Bản thân đã từng trải qua rồi mới thấy đúng là xa mặt cách lòng,hỏi bạn đừng giận nhưng bạn có chắc là thik thật sự ko? Thik 1 người mà cứ phải giữ trong lòng suốt quãng thời gian ở xa người đó là 1 cảm giác vô cùng khó chịu đấy, biết đâu người đó cũng đã thik bạn từ lâu mà bạn ko bit? cố lên, dù ko quen nhưng cũng ủng hộ hết mình người đủ dũng cảm nói ra.
Chính là điều này đấy. Thực ra về chuyện đứa bạn Nga thì khi nó ở VN Nga rất tin vào nó, nó thik ai thì rất thật lòng. Chỉ có điều khi đi xa rồi ko ai có thể nói trc đc cái j. Nếu cả 2 chờ đc thì ko nói làm j, nhưng chỉ cần 1 trong 2 ng ko chờ đc cũng khiến ng còn lại tổn thương.

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
Giá mà ai cũng nghĩ đc như thế nhỉ? Mình ngồi đây khuyên (hay súi dại???) mọi người trong khi bản thân mình thì ... Hic... Bùn nhỉ? Miệng kêu yêu làm gì cho đời thêm khổ, vậy mà đôi lúc, nhất là lúc như thế này thì thèm có một người bên cạnh để chia sẻ wa! Sao năm nay mình hay bùn thế nhỉ? Chẳng bù cho năm ngoái, suốt ngày chỉ biết cười phớ lớ, như đúng rồi ấy!:D
Ngọc Anh ơi, buồn quá làm j. Có ng cùng cảnh ngộ ở đây nè...(ko có ny) Nhưng như tớ mãi rồi cũng quen :D

Thanks Nga nhìu. Nếu nói về người cùng cảnh ngộ thì topic này nhiều lắm! Hic, ... ko buồn nữa:D. Hôm nay nhận được mail của một người mà NA rất kính trọng, người đó có nói với NA rằng: "Cho dù ta có mất tất cả nhưng tương lai vẫn còn." Vì thế, gửi lời này tới mọi người nhé: đừng nên buồn khổ, nghĩ ngợi, suy tính nhiều làm gì. Thời gian là tuyến tính (thầy Văn giảng thế:D) nên hãy cố gắng tất hưởng những phút giây hạnh phúc bạn được sống trên đời này đi, đừng mãi ngoái đầu nhìn về wa khứ, cho dù nó có đẹp đến đâu chăng nữa thì nó vẫn chỉ là wa khứ mà thôi!:D Hôm nay đời thật đẹp. Lát sang trường ngắm mấy em ... đẹp zai:))

Chà, các bạn nữ hay thật, nhất là bạn NA :)), có ny thì hạnh phúc sớm nhưng cũng khổ sớm mà thôi :))
Cái gì phải đến ắt sẽ đến :))

@Nga; bây giờ thì tớ không biết khuyên gì Nga nữa khi con bạn tớ cũng ở vào hoàn cảnh tương tựb-)
và giờ thì break rùi, do thằng kia
nói chung thì con gái nghĩ nhiều, nhất là khi xa ny thì lại càng hay suy nghĩ, và những suy nghĩ đó có thể khiến thằng kia khó chịu. Có lẽ thằng kia cũng không hẳn là thích bạn sâu đậm đến mức nó có thể chờ bạn khi bạn đi xa, vì thế nên suy nghĩ kĩ.
Theo tớ thì không nên nói ra, để đi du học một thời gian, xác định lại rõ tình cảm của mình rùi khi về nghỉ, nói thẳng ra với thằng kia. Khi đó, dù có được đồng ý hay không thì tớ nghĩ mình sẽ thoải mái hơn rất nhiều.
Đấy là tớ dựa trên trường hợp đứa bạn tớ mà nói, mong rằng bạn của Nga sẽ hạnh phúc, may mắn hơn bạn của tớ.
Mà nói thế thôi, nếu thật lòng yêu một ai đó thì khi xa người đó, không chịu được đâu. Em mới có mấy ngày không gặp ny em mà đã nhớ nó kinh khủng rồi. Kiểu này nếu một trong hai đứa đi du học thì chắc em chết quá:((

Khưu Trí Trung đã viết:
Ban noi thi delam nhung toi khi dung chuyen moi co van de :)), lam khong de nhu noi dau[-x

--Ông cứ làm như tôi lí thuyết suông í, tôi làm rồi nên mới dám nói chớ, hơ hơ :D:D
--Mà công nhận các bạn nữ suy nghĩ sâu phết=D>

Sung sướng8-} . Ngại wa cơ, suy nghĩ sâu là thiên bẩm của con gái mà. Nếu tớ nhớ ko nhầm thì đã có lần tớ nói: con trai bằng tuổi thường kém con gái những 3 năm trong suy nghĩ rùi, có đúng ko nhỉ? Câu mà tớ nói thì đúng roài, nhưng mà tớ nói hay chưa ý nhỉ?:-/ . Thật ra, nói đúng ý thì tớ chưa từng yêu ai cả, và cảm nhận tình yêu thì cũng chưa luôn. Tớ chỉ mới thích và được thích thôi. Tớ là một đứa cả thèm chóng chán lên những ai mà tớ thích thì chỉ khổ mà thôi.;;) (trừ một đứa hồi cấp II nhé, thích nó được đến 3 năm là cả một kì tích đấy! Mà tớ cũng phải cám ơn nó rất nhiều, vì nó mà tớ mới biết tới đá cầu và cũng nhờ nó mà giờ với tớ, cầu mới chiếm một vị trí quan trọng như thế!|-) ).

con gái suy nghĩ nhiều nhưng mà hiz... suy nghĩ nhiều wa' toàn nghĩ quẩn thoai...Cái j cũng có hai mặt của nó...T.T phải biết điều chỉnh một chút cho nó hợp với thời cuộc...

@ Linh : cậu nói con trai như thế là chưa đúng rùi, con trai có cách quan tâm của con trai chứ, còn nếu cậu quan tâm quá như thế thì con trai sẽ nghĩ cậu cứ như một bà mẹ thứ hai vậy :))

@Trang: Trang nói đúng đấy, tớ chả viết ở mấy trang trước thế này rùi còn gì
"Hãy chú ý tới suy nghĩ của người khác, những áp đặt suy nghĩ của bạn khiến bạn giống như một cốc nước hoa quả, có thể làm cho người ta thấy ngọt ngào nhưng nếu uống quá nhiều cũng có thể làm cho người ta "phát ngấy"
@Trung: đấy đúng là điều mà tớ sợ nhất
con bạn tớ break một phần cũng vì lí do đó, nó là đứa đa sầu đa cảm mà lại xa ny nên càng hay nghĩ nhiều. Có lẽ những suy nghĩ, sự lo lắng của nó làm thằng kia mệt mỏi. Thương nó quá

Back
Bên trên