Bạn làm gì khi đang yêu ???

Thanks bạn VA nhìu! Để có được trải nghiệm dài hơn 2 tháng chắc phải chờ ... 2 năm nữa wa!:D:))
Tớ bắt đầu ngấm thuyết của Trung rùi đấy: cái gì đến rùi sẽ đến, ko nên gượng ép làm gì.:D

Cái gì đến rồi sẽ đến à , sao thụ động thế , phải cố gắng để nó đến nhanh hơn chứ ...

Nếu thik một ng con trai thì phải làm j nhỉ? Đánh tiếng, đứng nhìn từ xa chờ nó để ý đến mình hay là chạy đến chỗ nó nói thik nó? Bạn tớ đang vướng phải chuyện nè. Mọi ng nói thử xem ntn nha

Cái này thì còn tùy vào cá tính mỗi người. Nếu là tớ, tớ chả ngại gì mà ko nói:D. Nhưng tất nhiên ko phải là tự dưng nhảy bổ ra trước mặt nó mà hét: "Tớ thích ấy, ấy có thích tớ ko?". Đã wen biết nhau rùi thì chẳng ngại gì cả, cứ thử nói bóng gió xem, rùi tùy phản ứng của nó mà quyết định. Còn nếu chưa wen thì đến làm wen trước đã, sau thì sẽ có cách tính. Bản thân mình nếu lúc nào cũng sợ, sợ đánh mất tình bạn, sợ thế này, sợ thế nọ thì sẽ chẳng có việc gì thành công cả. Cái gì cũng phải thử rùi mới biết. Tớ tin là sau khi nói với nó xong, dù kết wa thế nào mà mình vẫn tỏ ra bình thường, cư xử vô tư thì chẳng có ai tránh bạn cả. Chẳng wa những đứa mà sau khi đang là bạn mà tỏ tình xong bị mất bạn là do nó ko biết cách đón nhận thất bại của mình mà thui.:D
@Minh: cũng muốn chủ động lắm chứ! Nhưng mà chủ động mãi cũng đâu có đc. Tớ chỉ sợ đứa nào như tớ thì sẽ ế mất thui!:((

Tớ là male nên cũng ko rành lắm , nhưng mà nếu tớ ở trong hoàn cảnh đấy thì thấy nó cứ thế nào ấy , dù biết là thời đại cntt ngày nay thì phải tốc độ tên lửa nhưng mà cũng nên thổ lộ kín đáo ...

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
@An: Chuyện "người nào đó" cho tớ mạnh miệng hỏi là An có phải ko? Chuyện này nghe wen wa! Cái thằng ấy nói là bạn thân ấy hả? Ngộ wa, sao giống tớ thế nhỉ?:D:))

--Đâu có, thằng đó bây giờ thì ngon lành rồi, tớ thì vẫn còn đang bức xúc đây :D:D:D

Vũ Thanh Nga đã viết:
Nếu thik một ng con trai thì phải làm j nhỉ? Đánh tiếng, đứng nhìn từ xa chờ nó để ý đến mình hay là chạy đến chỗ nó nói thik nó? Bạn tớ đang vướng phải chuyện nè. Mọi ng nói thử xem ntn nha

--Cứ từ từ, thỉnh thoảng đến bắt chuyện, quan tâm đến bạn í, giúp đỡ những lúc bất ngờ nhất. Tức là chậm mà chắc :D:D. Nói lí thuyết thế thì dễ, chứ lúc làm thì phải kiên nhẫn :D:D

@Minh: thì chỉ nói với ấy thui, ko để người khác biết là kín đáo rùi chứ gì?:D Nói chung là nếu mình ko biết nắm bắt lấy cơ hội trước mắt thì sẽ ko có cơ hội thứ hai nữa đâu. Đừng để đến khi cơ hội đã trôi wa rồi mới ngoái lại mà tiếc ngẩn tiếc ngơ.
@An: còn bức xúc làm gì nữa. Khi nào về VN kiếm anh khác là đc mà.:)) Đùa vậy thui chứ tớ cũng có một thằng bạn như thế. Ngày xưa khi nói chuyện với tớ nó vui vẻ, quan tâm bao nhiều thì giờ tớ và nó xa cách bấy nhiêu. Đến cả tin tức về nó tớ cũng chịu, chỉ biết mỗi giờ nó ko học ở ngoài nữa mà vào học ở trường TDTT rùi, đá cho U 17 Quốc gia. Cũng có lần tớ điên điên quay wa nó: "Này, mày với tao yêu nhau đi!". Nó nói như đấm vào mồm tớ ấy:" Sốt hả? Tao ko thích nói chuyện yêu đương với đứa đang ... say". Chấm hết. Từ đó thì cạch, ko bao giờ mở miệng yêu đương với nó nữa, mà nói thật là cũng chẳng yêu đc khi hai đứa đã hiểu nhau wa rõ. Chỉ biết là giờ tớ rất mong tin tức của nó mà ko đc.:(( Hic, sao thảm thế nhỉ? Nói chung, cái gì wa rùi thì cho nó wa, ko nghĩ ngợi nữa, mệt người.:d

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
@Minh: thì chỉ nói với ấy thui, ko để người khác biết là kín đáo rùi chứ gì?:D Nói chung là nếu mình ko biết nắm bắt lấy cơ hội trước mắt thì sẽ ko có cơ hội thứ hai nữa đâu. Đừng để đến khi cơ hội đã trôi wa rồi mới ngoái lại mà tiếc ngẩn tiếc ngơ.
@An: còn bức xúc làm gì nữa. Khi nào về VN kiếm anh khác là đc mà.:)) Đùa vậy thui chứ tớ cũng có một thằng bạn như thế. Ngày xưa khi nói chuyện với tớ nó vui vẻ, quan tâm bao nhiều thì giờ tớ và nó xa cách bấy nhiêu. Đến cả tin tức về nó tớ cũng chịu, chỉ biết mỗi giờ nó ko học ở ngoài nữa mà vào học ở trường TDTT rùi, đá cho U 17 Quốc gia. Cũng có lần tớ điên điên quay wa nó: "Này, mày với tao yêu nhau đi!". Nó nói như đấm vào mồm tớ ấy:" Sốt hả? Tao ko thích nói chuyện yêu đương với đứa đang ... say". Chấm hết. Từ đó thì cạch, ko bao giờ mở miệng yêu đương với nó nữa, mà nói thật là cũng chẳng yêu đc khi hai đứa đã hiểu nhau wa rõ. Chỉ biết là giờ tớ rất mong tin tức của nó mà ko đc.:(( Hic, sao thảm thế nhỉ? Nói chung, cái gì wa rùi thì cho nó wa, ko nghĩ ngợi nữa, mệt người.:d
Hình như bạn NA đang nhầm bạn An là con gái thì phải :))
Về vấn đề bạn Nga nói thì đơn giản thui, nếu nói chuyện với người đó thì đầu tiên dẫn dắt vấn đề một lúc rùi hỏi nó có ny chưa, nếu chưa thì giả vờ hỏi xem(phải giả vờ thật giống vào:D), hỏi nó :"Này thế nếu tớ thích ấy thì làm sao:))", đó quan sát biếu hiện trên mặt nó là biết ngay thui, nói chung là con trai khó dấu kín cảm xúc của mình lắm :D, nhìn cái biết liền :))

Khưu Trí Trung đã viết:
Hình như bạn NA đang nhầm bạn An là con gái thì phải :))
Thôi xong, tớ nhầm, sorry An nhé! Thế mà từ hồi nào đến giờ ko để ý.8-} Ngại wa, bỏ wa nhé! Chuyện kia ko giống rùi!;;)

Khi một người con trai muốn biết một người con gái có tình cảm với mình không thì làm thế nào???? Hình như là không cách chi biết được đúng không :D, con gái khó nắm bắt lắm :))

muốn biết để làm gì?

quan trọng là mình có tc với con gái k, cái đấy mới quan trọng :D

nếu có, thì việc con gái có tc với mình hay k, mới gọi là quan trọng

có thì tốt, k có thì làm cho có :x

:D

ko có thì làm cho có à , bất kể người đó như thế nào , thế thì hơi pó tay đấy ...
Con trai nói chung cần phải biết lạnh nữa ...

Phạm Tuấn Minh đã viết:
ko có thì làm cho có à , bất kể người đó như thế nào , thế thì hơi pó tay đấy ...
Con trai nói chung cần phải biết lạnh nữa ...
ý ông là sao? khi ông thik ng nào đó, thì ng đó có là ai, "bất kể ng đó ntn", quan trọng lắm ah?

ông viết thế làm tôi đặt ra giả thiết ;)), ví dụ ng đó xấu thì ông sẽ quay mặt bước đi, coi như mình dở hơi, k làm gì cả vì sợ người ngoài ng ta đánh giá mình, nhỉ?

tôi thì khác, tôi k thik đơn phương :)), tôi k thik làm trò với tc của chính mình, có sao thì cứ thế mà tỏ ra

còn về vụ lạnh lẽo =)), các hotboi hay lạnh lắm =)), nhỉ ;;), mơi gái mà =))

Phạm Tuấn Minh đã viết:
ko có thì làm cho có à, bất kể người đó như thế nào, thế thì hơi pó tay đấy... con trai nói chung cần phải biết lạnh nữa...
Quan điểm đúng 99.99% phong kiến rồi... cái này ko chấp nhận được...
Còn vụ lạnh thì...
Mày nói theo kiểu cụ Hồ khuyên bỏ thuốc lá à...
Khuyên thì thế mà... tao chẳng thấy mày lạnh tí nào hết... b-)

Chỉnh sửa lần cuối:
Bạn Hà nói thế là ko đúng rùi! Làm như thế đâu có nghĩa là làm trò với tình cảm của mình? Sao nghe ghê wa vậy? Thật ra khi một người con gái nào đó đã thích một người khác phái thì thường, kiểu gì người đó cũng bộc lộ ra (dù là rất nhỏ), còn đã ko á, thì có moi cũng chẳng được vì có thích đâu mà "moi".:D Nói thì nói vậy thui, chứ thẳng thắn với nhau là cách tốt nhất. Các cụ xưa thường nói: "Thuốc đắng giã tật, sự thật mất lòng", nhưng mà cũng phải để nó "giã" cho vài lần thì mới ngấm đc.:))

--pó tay Ngọc Anh, nhìn avatar với chữ kí của tớ k0 1 chút nữ tính, giới tính có mũi tên màu xanh, tự nhiên được phán là "nữ", óe óe8-} 8-} 8-} . Nói rõ hơn là thằng cu đó với tớ thân nhau lắm, nó toàn hỏi kinh nghiệm tớ thôi. Tức cười, mình giúp người khác thì được nhưng chuyện của mình thì cứ dở hơi :D:D:D
Nguyễn Hoàng Hà đã viết:
muốn biết để làm gì?

quan trọng là mình có tc với con gái k, cái đấy mới quan trọng

nếu có, thì việc con gái có tc với mình hay k, mới gọi là quan trọng

có thì tốt, k có thì làm cho có

--Bác này nói hay phết, nhưng bác chưa nói đến trường hợp con gái có cảm tình với bác rồi nó cưa bác đổ nhào :)):)) (cái này các cụ hồi phong kiến vẫn gọi là "ma nữ" í )
--Với lại "k0 có thì làm cho có" cũng nên từ từ Hà ah, k0 phải cứ đến trước mặt bạn í nói: "tớ yêu cậu lắm" là xong đâu, kinh nghiệm ở bên trên kia rồi :D:D:D:D

Tớ đã sorry rùi mà! Tớ ko có thói wen soi cái lý lịch ở bên trái, chỉ nhìn cái tên mà đoán người thui. Mà thấy ấy hay nói ở bên topic của Chi thấy chia sẻ nhiều lắm nên tớ mới nhầm:D. Lần sau sẽ rút kinh nghiệm.
Còn trên là chuyện của đàn ông, tớ ko dính vào nữa nhé!

T.T nói chung thì con gái thấy con trai chả hiểu con gái j cả.. còn con trai thì nghĩ ngược lại... Nhiều lúc chúng ta toàn wan trọng hóa vấn đề lên... Nhưng mà chính vì không thể hiểu được nên mới có nhiều thứ hay ho...:D
Tùy từng trường hợp mà các bạn xử lý thôi chứ đâu phải lúc nào cũng áp dụng thía này thía kia được đâu... Cái j phải đến ắt sẽ đến ( tất nhiên mình cũng phải 'đụng chân đụng tay' một chút thì kết quả sẽ nhanh hơn....) :))
Mà tớ không biết kết quả sẽ như thía nào đâu nhé..:D

Đấy, nghe người từng trải nói thía mới hay! Đồng ý với ý kiến của Trang, nhưng mà yêu cũng mệt lắm! Nếu chưa bị dính vào thì tốt nhất đừng có lao đầu vào làm gì, mệt thân!

2Trung: muốn bít đứa con gái đó có thích mình không, ông hãy để ý chăm sóc nó một chút, nếu nó thích ông thì nó cũng sẽ tỏ thái độ
chống chỉ định nếu ông không thích nó nhé, đừng để nó hiểu lầm rồi mệt lắm, khổ nó nứa, mà nếu nó không thích ông thì tự nhiên lại thành dở hơi.
@Nga: nếu bạn ấy thật sự thích thì cứ nói ra đi
theo tớ thì nếu thật sự thích ai đó thì cứ nói ra, không có gì phải ngại cả
trước khi bày tỏ, hãy nói với nó rằng câu trả lời của nó không quan trọng
mình nói ra chỉ muốn nó hiểu cảm xúc của mình thôi
dù nó từ chối thì thích nó là quyền của mình, mình vẫn sẽ đối xử với nó như từ trước vẫn thế
và nếu nó từ chối, nhớ cảm ơn nó vì nó đã thẳng thắn
thế nhé, chúc bạn của ấy thành công!

Back
Bên trên