Bạn làm gì khi đang yêu ???

Thực ra thì cái j cug~ có tính tương đối của nó... Không wan tâm đủ mức thì kêu là mình kô wan tâm đến nó.. wan tâm thì nó lại kêu làm rì mà wan tâm lắm thế... Ấy có fải mẹ tớ đâu...T.T những chuyện kia cũng tương tự...:(
@ Linh: Đừng nghĩ là mình phải làm như thế nào để đừng áp đặt suy nghĩ của mình lên nó mà hãy nghĩ là mình làm j được cho nó để nó hạnh phúc...:D ... Như đã nói.. Hạnh phúc trong TY là hạnh phúc đem cho chứ không phải được nhận... Tất nhiên ai cũng thích nhận... Hai fía càng tốt...:D

Khưu Trí Trung đã viết:
Quả là sâu sắc, sâu sắc :D
Không tài nào hiểu được tình cảm của con gái :))
Cứ từ từ tìm hiểu rồi khác hiểu. Ko thì yêu đi rồi ng yêu nó dạy cho.

:)) Bạn nòi nghe cứ như dễ lắm ý :))
Yêu một người không phải là dễ, còn ghét một người không phải là khó :))
Tâm tư tình cảm con gái càng tìm hiểu lại càng thấy nó rắc rối, chả hiểu gì cả, vậy thì tốt nhất là ko nên tìm hiểu :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Khưu Trí Trung đã viết:
...tâm tư tình cảm con gái càng tìm hiểu lại càng thấy nó rắc rối, chả hiểu gì cả, vậy thì tốt nhất là ko nên tìm hiểu...
Tâm tư tình cảm của con người thì... tự bản thân nó đã rất rắc rối...
Ai cũng vậy thôi... ko ai là ko rắc rối và phức tạp... [-x

Tại sao lại ko tìm hiểu chứ? Bạn Trung làm thía là ko ổn. Cái gì càng khó hiểu,càng rắc rối thì càng thú vị chứ sao? Mách nước nhé, đúng là tâm tư tình cảm của con người thì thật rắc rối nhưng nếu đã wa được cái giai đoạn thấy nó rắc rối rùi thì sẽ thấy nó vô cùng thú vị luôn:)). Để tớ phán một câu nhé! E hèm, uhm, bạn Trung ... sẽ là người rước vợ về nhà đầu tiên trong số mấy "anh em" hay chơi với nhau. Hờ;;) thấy sao?

--Người ta vẫn nói là :"hãy cưới 1 người mà mình thích nói chuyện", mọi người thấy sao :-? :-? /:)

Nhàm, nhàm, nhàm... Cưới rùi để về nhà suốt ngày chỉ có nói ah? Các cụ cũng dặn, kị nhất là người nói lắm và nói nhiều, vì thế tốt nhất ko nên thế. Tớ thấy đơn giản nhất là cưới một người mà mình yêu,còn người đó xấu đẹp ra sao, tốt bụng hay xấu bụng cũng là việc về sau, điều wan trọng, đó là người mình yêu. Mặc thiên hạ nói, họ có phải yêu người đấy đâu mà lắm mồm, nhỉ?

Phải xem là người đấy có yêu mình nữa khôg chứ... Các ông bà ý chả vẫn thường nói nên lấy người yêu mình hơn là lấy người mình yêu ah`...T.T
Nhưng mà em vẫn thích cả 2 fia' hơn...:|

--Các bạn nữ cứ thử xem, cưới 1 thằng xấu cả bên ngoài lẫn bên trong dù nó yêu bạn thì... :-? ... óe óe:)) :))
--Còn nữa, nếu phải chọn giữa 2 người, 1 người xấu bề ngoài nhưng giàu, 1 người tuy nghèo nhưng đẹp thì sao, trong trường hợp cả 2 người yêu mình và mình yêu cả 2 người đó nhưng chỉ được chọn 1 (khó hiểu)8-} 8-} . Con trai con gái chắc là có câu trả lời khác nhau í nhỉ :D:D

Thế này nhé! Ko phải bất kì một người nào cũng đánh giá cái đẹp cao hơn là những thứ bên trong con người khác. Như tớ và bạn Trung là một ví dụ (ko phải ví dụ yêu nhau nhé:D!), cả hai bọn tớ ko đánh giá cao cái đẹp mà là tính cách con người. Một thằng xấu như ma, nhưng tính cách của họ tốt, họ biết chia sẻ, biết cảm thông, biết yêu thương, đó mới là cái mà tớ wan tâm chứ
họ có nghèo kiết xác thì tớ vẫn yêu. Còn thằng đẹp trai mà tính nết chả ra gì thì có giầu mấy, đẹp mấy cũng chỉ là một thằng người búp bê đem về bày tủ kính để mà ngắm thui!
Tuy nhiên, nói thì nói thế chứ nếu vì yêu mình mà nó có thể đổi tính, đổi nết thì cũng nên xem xét:D. Còn cái thằng người tốt ý mà xấu đến mức ko thể chấp nhận thì chắc chắn là ... ko thể chấp nhận rùi:)).
Nếu tớ ở vào trường hợp mà bạn An nói, tớ sẽ chẳng chọn ai hết và chắc chắn tớ sẽ chẳng bao giờ rơi vào tình huống như thế bởi thứ nhất: tớ ko xinh hay "dễ xương" đến độ có hai anh cùng thích một lúc, thứ nhì tớ ko bao giờ đi thích hai người cùng một lúc cả (e hèm, để ngẫm lại đã:)))

lấy đứa nhiều tiền hơn
sau đó li dị
chia đôi tài sản rùi lấy đứa nhà nghèo đẹp trai :D

Ai biêt được thằng nhà nghèo đẹp trai có ra j không.. Lỡ nó lừa mình thì sao...:D
còn thằng nhà giàu thì .. hờ hờ.. còn phải xem ngoài tiền bạc, của cải vật chất ra thì nó còn cho mình được cái j khác nữa không...:D
mà tại sao lại phải yêu cả hai người cũng 1 lúc nhỉ.... :-/
nếu mà trái tim không mách bảo được rì thì đến lúc để cho lý trí hoạt động roài... Mình ăn uống có phải để nuôi mỗi trái tim đâu.. còn bộ não nữa cơ mà... Mơ màng mãi, chìm đắm trong những thứ ảo tưởng thì... không khác j một con ngốc...( meow.. n` khi em thấy mình cũng giống như một con ngốc...:|)

Thế này nhá...
Dành hết tình cảm cho người mà mình yêu... :x
Lấy người yêu mình làm vợ... :)
Sống cùng người có lắm khả năng đặc biệt... đại loại như Ôsin... b-)

Nguyễn Việt Anh đã viết:
Thế này nhá...
Dành hết tình cảm cho người mà mình yêu... :x
Lấy người yêu mình làm vợ... :)
Sống cùng người có lắm khả năng đặc biệt... đại loại như Ôsin... b-)

tham thế. Chẳng bao giờ đời tuyệt vời thế đâu.

Tham là một trong những tật cố hữu của con người mà Ngọc. Trong tình yêu thì điều đó lại càng đúng và hợp tình thui.

Woa, thật là sâu sắc, nhưng mình hơi hiểu rồi :D
Hãy yêu người yêu mình, còn người mình yêu thì nếu yêu mình luôn thì càng tốt, chắc lúc đó mình là người hạnh phúc nhất thế gian mất :D
Bạn NA sao lại đoán tớ là người rước vợ về đầu tiên, ?????, chẹp chẹp,

Trần Bảo Ngọc đã viết:
Nguyễn Việt Anh đã viết:
Thế này nhá...
Dành hết tình cảm cho người mà mình yêu...
Lấy người yêu mình làm vợ...
Sống cùng người có lắm khả năng đặc biệt... đại loại như Ôsin...
Tham thế. Chẳng bao giờ đời tuyệt vời thế đâu.
Thì cũng phải thử chứ... hi vọng để rồi thất vọng... còn hơn là ko hi vọng gì...
Với lại tao cũng là người thôi...
Mà đã là người thì... tham lam là điều khó có thể tránh khỏi... b-)

Chỉnh sửa lần cuối:
Khưu Trí Trung đã viết:
Woa, thật là sâu sắc, nhưng mình hơi hiểu rồi :D
Hãy yêu người yêu mình, còn người mình yêu thì nếu yêu mình luôn thì càng tốt, chắc lúc đó mình là người hạnh phúc nhất thế gian mất :D
Bạn NA sao lại đoán tớ là người rước vợ về đầu tiên, ?????, chẹp chẹp,

--Nghe ông nói là biết thôi :)):))
Trần Bảo Ngọc đã viết:
Nguyễn Việt Anh đã viết:
Thế này nhá...
Dành hết tình cảm cho người mà mình yêu...
Lấy người yêu mình làm vợ...
Sống cùng người có lắm khả năng đặc biệt... đại loại như Ôsin...

tham thế. Chẳng bao giờ đời tuyệt vời thế đâu.

--Vấn đề là có đủ trình để làm k0, tình hình là bên Trung Quốc vụ "phòng nhì" lại gia tăng :)):)). Biết đâu các bác ở đây (tớ nữa :D:D ) sau lại có "phòng nhì" thì tha hồ đẹp :p:p
--Nói chung là k0 nên tham VA ah :D:D

Bác An nói thế là ko đc đâu nhé! Đừng nghĩ chị em con gái hiền mà bắt đầu đc thể nhé! Tôi đố mấy ông sau này "dám" có "phòng nhì" đấy! Sau này ai có được, tôi thề sẽ ... ở nhà làm lụng, chăm con, ko dính dáng gì đến việc kiếm tiền luôn. Tôi thách mấy ông đấy! (cái khoản này thì phải liên lạc thường xuyên rùi!:D)
Tham và hi vọng là hai chuyện hoàn toàn khác nhau, VA đừng đánh đồng nó vào thế chứ! Tớ đồng ý, tham là một tật cố hữu của loài người nhưng tham ko có nghĩa là hi vọng. Hi vọng luôn đc hiều theo một nghĩa khác.

Back
Bên trên