Bạn làm gì khi đang yêu ???

Ài. Từ yêu mọi ng bắt đầu chuyển sang chủ đề lấy vợ và lấy chồng. Pó tay

Tất nhiên yêu rùi thì sẽ tiến đến hôn nhân nên chuyển từ đề tài yêu sang đề tài lấy vợ, lấy chồng là chuyện dễ hiểu thui mà!

@ Nga: Vợ chồng thì có sao đâu... cũng nên thực tế một chút...
@ An: Tham à... thế vẫn chưa tham lắm đâu...
@ Ngọc Anh: Chưa chắc đâu nhá... từ tình yêu đến hôn nhân còn xa lắm đấy...
Hồi trước VTV3 còn có chương trình Từ ánh mắt đến trái tim...
Đang hay tự nhiên lại bỏ...
Hồi đó tuy còn nhỏ nhưng vẫn chăm chỉ xem đều đều... b-)

Nguyễn Việt Anh đã viết:

chuyện VA thì chăm chỉ xem mấy chương trình ấy là đúng rồi.

Nguyễn Việt Anh đã viết:
Bạn VA mới bé mà đã ... =))

----------

Khưu Trí Trung đã viết:
Mình lại không hiểu gì rồi :(
"phòng nhì" là gì thế??chả hiểu gì cả:D
Có thật ấy ko hiểu "phòng nhì" nghĩa là j ko? Ko tin đc

Hồi đó tuy còn nhỏ nhưng vẫn chăm chỉ xem đều đều...
Chương trình hay ghê nhỉ :D.
Mình lại không hiểu gì rồi
"phòng nhì" là gì thế??chả hiểu gì cả
Thế này nhé, bình thường thì cậu khi bắt đầu cuộc sống của một người trưởng thành, cậu sẽ ở trong một căn phòng ấm cúng, đẹp đẽ, mát mẻ, toàn một màu hồng, trang trí đủ loại.Nhưng rồi một ngày kia cậu nhận thấy căn phòng đấy của mình sau một thời gian không tu dưỡng đã trở nên ố vàng, sơn xỉn đi, càng ngày càng trở nên chật chội, và cậu quyết định rằng cậu không có đủ kiên nhẫn để lau dọn cái phòng đấy nên cậu đi tìm một cái phòng khác đẹp hơn, rộng hơn, mát hơn :)) và tình cờ cái phòng đấy lại là cái phòng của bà hàng xóm nhà bên (mà thôi, nói là một cô hàng xóm trẻ trung, xinh đẹp, gợi cảm cho nó thực tế :))).Đấy là phòng nhì đấy :)).

Chỉnh sửa lần cuối:
Bây giò thì Trung đã hiểu :)), ra là thế
Đúng là VA không có gì lạ cả VA nhỉ:))

Những cái đấy lành mạnh cả mà...
TV mà đã chiếu thì mọi lứa tuổi đều chăm chú theo dõi...
Với lại xem thấy hứng thú... nên vẫn xem khá đều... :D

Có khi nào bạn thật sự tin tưởng một người nào đó ko, nhất là với ny????
Chả bít có tin được ko nữa, người ta nói là tình yêu phải dựa vào sự tin tưởng lẫn nhau mà:D

Tất nhiên là đã yêu thì nên tin nhau rồi, nhưng đừng phụ thuộc dựa dẫm nhau quá là đc. Thế bạn Trung ko tin vào người yêu mình hay sao lại hỏi thế?

Vũ Thanh Nga đã viết:
Tất nhiên là đã yêu thì nên tin nhau rồi, nhưng đừng phụ thuộc dựa dẫm nhau quá là đc. Thế bạn Trung ko tin vào người yêu mình hay sao lại hỏi thế?
Không phải là không tin mà là chưa có để mà tin :))

Chưa có thì tìm đi đã. Chưa j đã lo mấy việc trên làm bạn cứ tưởng là có rồi :D

Có 1 bức thư tình như thế này :))
Gửi người con gái anh yêu

Một ngày buồn như con chuồn chuồn , tháng chán như con cá rán, năm đen như con mèo hen. Em yêu dấu, người em như cái đấu, tóc em xù như lông gấu, tuy em hơi cá sấu nhưng anh vẫn yêu em nung nấu.

Ðêm nay trăng cao tít mít, anh ngồi cong đít viết thư cho em, không gian bốn bề im ắng chỉ có tiếng ếch kêu và âm thanh như tiếng đàn violon du dương nhẹ nhàng của đàn muỗi đang vây quanh anh .Em có biết rằng anh nhớ em nhiều lắm không? Anh ăn không ngon nhưng ngủ như điên, anh đi giầy quên đi tất, ăn sáng quên đánh răng, anh dùng xăng vo gạo, anh khờ khạo cũng chỉ vì yêu em đó.

Khổ thân anh khi chúng bạn toàn là những đứa không có nhà phải ở trong biệt thự, không có xe đạp mà phải ngồi lăncuđơ, không có tiền mà phải xài card.

Anh thì cái gì cũng có chỉ không có mỗi tiền. Anh xin tình nguyện dâng hiến cho em tấm thân trong trắng như tờ giấy than của anh cho em. Tấm thân của anh tuy đang mang trong người hai dòng máu nhưng vẫn còn là hàng xài được một số thứ. Anh chỉ muốn những gì của em là của anh và những gì của anh là của riêng, ủa nhầm là của chung. Em có biết rằng anh yêu em từ khi anh thấy em lon ton như con chó con cùng mấy đứa bạn cùng là lũ quỷ cái đánh 1 thằng bạn nhỏ xíu. Anh sẽ làm tất cả để cho em vui. Ranh ngôn có câu : "Không có việc gì khó, chỉ sợ tiền không nhiều, đào cống và lấp bể, cố làm cũng thành không". Em đừng buồn vì những lời bạn anh nói nhé, nó nói em :" Nhìn xa cứ tưởng con người, nhìn gần mới biết đười ươi xổng chuồng". Anh đau lắm nhưng không sao, bôi cao sẽ khỏi , không khỏi ăn tỏi sẽ hết, không hết cho chết là vừa. Về nhà anh không nuốt trôi cơm cố gắng lắm mới chỉ có 6 bát phở. Một lần và mãi mãi anh muốn nói với em rằng anh yêu em như que kem mút dở, như dưa bở với đường, như lọ tương ngâm cà pháo, như con báo với cánh rừng, như muối vừng với lạc, như lão Hạc với con chó vàng ...

Thôi mệt quá rồi anh đành phanh bút ở đây. Chào em và yêu em nhiều, chúc em gặp nhiều ác mộng, anh sẽ hiện ra để cùng em chạy trốn.

=)) Buồn cười quá.
Số bài hiện tại của mình đẹp thật. :">

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình chả thấy đẹp gì cả 109????:))
Mong rằng ngày mai sẽ là ngày tười đẹp :D, chúc mọi người tìm được nửa kia của mình :D

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
Bác An nói thế là ko đc đâu nhé! Đừng nghĩ chị em con gái hiền mà bắt đầu đc thể nhé! Tôi đố mấy ông sau này "dám" có "phòng nhì" đấy! Sau này ai có được, tôi thề sẽ ... ở nhà làm lụng, chăm con, ko dính dáng gì đến việc kiếm tiền luôn. Tôi thách mấy ông đấy! (cái khoản này thì phải liên lạc thường xuyên rùi!:D)
Tham và hi vọng là hai chuyện hoàn toàn khác nhau, VA đừng đánh đồng nó vào thế chứ! Tớ đồng ý, tham là một tật cố hữu của loài người nhưng tham ko có nghĩa là hi vọng. Hi vọng luôn đc hiều theo một nghĩa khác.

--Quên k0 để chữ đẹp vào " ". Ý tớ nói là chuyện sau khi bị phát hiện ra thì vãi đẹp :D:D

Khưu Trí Trung đã viết:
"phòng nhì" là gì thế??chả hiểu gì cả:D
--Là cơ quan mật vụ của Pháp trước 1945, đứng sau cơ quan công quyền "phòng 1" nên gọi là "phòng nhì", giống như mình có C14 chuyên xử lí tệ nạn xã hội í :D:D:D. Sau này cái tên này được dùng theo nghĩa đen nhiều hơn :)) : phòng dành cho vợ hai :p:p:p:p

Khưu Trí Trung đã viết:
Có khi nào bạn thật sự tin tưởng một người nào đó ko, nhất là với ny????
Chả bít có tin được ko nữa, người ta nói là tình yêu phải dựa vào sự tin tưởng lẫn nhau mà

--Tin thì cứ tin chứ sao :D:D, khi yêu thì mắt có mù đi 1 tí, thôi thì nhắm lại luôn cho được việc;;) ;;)

Hờ... Ai cũng bảo muốn tin lắm nhưng mà phải làm j đấy thì mình mới tin được.. Hỏi ng` ta xem là phải làm j thì đến họ cũng khó trả lời... Thôi, nhắm mắt ngó lơ....T.T cảm nhận bằng trái tim...:D

khi yêu thì đương nhiên phải tin nhau rùi, chứ cứ lúc nào cũng nghi ngờ thì mệt lắm
nói thế thôi, không biết các bạn nam thế nào chứ con gái là nghĩ ngợi rất nhiều, dù biết là không có gì nhưng vẫn cứ để ý, tự suy nghĩ linh tinh rồi tự buồn một mình, hâm nhỉ
mà hai ngày không vào, vừa mới đọc được bài của bạn An bảo chọn ny giàu, xấu hay nghèo, đẹp. Tớ nghĩ việc gì mình phải quan tâm đến việc ny giàu hay nghèo nhỉ, nó cứ tốt với mình là được. Bản thân mình tự làm ra tiền, tự tiêu thì việc ny giàu hay nghèo có ý nghĩa gì. Lấy một anh giàu rùi ở nhà ăn bám, làm việc nhà thì... em không hâm đến thế. Cuộc sống phải nhiều màu sắc mới hay chứ, cứ ở nhà thì sớm muộn gì chồng cũng có "phòng nhì", nhờ!

Back
Bên trên