Bạn làm gì khi đang yêu ???

Lại những vấn đè hết sức phức tạp, đọc cứ hoa cả mắt:))
Mà bạn NA bảo "kiểm tra" đội tin cậy của tớ là sao, nghe sợ thế??? :D
Nếu hai người hiểu nhau quá thì đúng là chỉ nên làm bạn tốt thật, nhưng nói thế chứ thiếu gì trường hợp họ vẫn có thể trở thành ny của nhau, các bạn nên nhớ rằng trong cuộc sống không điều gì là không thể xảy ra:D
Mà bạn NA nói là yêu nhau là tìm hiểu những gì chưa biết của người kia vậy tớ hỏi bạn là một khi tìm hiểu hết rồi thì chẳng lẽ lại không yêu nữa à, việc này tớ không đồng ý với bạn :))

Các bạn... hết người yêu... lại đến vợ chồng...
Như mình thì chẳng cần người yêu hay vợ chồng gì hết á... b-)

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Việt Anh đã viết:
Các bạn... hết người yêu... lại đến vợ chồng...
Như mình thì chẳng cần người yêu hay vợ chồng gì hết á... b-)
Mày chỉ được cái to mồm thôi VA ạ rồi biết đâu mày lại là thằng phải lên "kiệu hoa" sớm nhất trong bọn đấy =D>

Ko đâu...
Tao còn nhiều em gái cần phải chăm sóc lắm...
Ko rảnh rỗi để đi lấy vợ đâu...
Nghe bài Chị tôi của Trần Tiến ấy...
Thay "chị" bằng "anh"... "chồng" bằng "vợ"...
Lúc đó sẽ thấy tình cảnh của tao thôi... b-)

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình Yêu Có Màu Gì ?
Tất cả các thứ tồn tại trên cõi đời này đều có màu đặc trưng. Ví dụ hoà bình có màu xanh, chiến thắng được khoác màu đỏ, lòng chung thuỷ có màu tím, sự quý phái mang màu vàng, tuổi học trò có màu trắng, tội ác được tô màu đen, thời gian có màu cà phê phin, sự phản bội phai màu tím tái, thói vô ơn tráng màu bạc, tương lai thì hoặc hồng hoặc xám. Còn tình yêu?

"Tình yêu có màu này nè!", cô bé váy ngắn cũn cỡn vừa nhún nhảy vừa giơ cao tờ 100 đôla. Đấy là một màu rất hiện đại và khá quyến rũ nhưng không chắc chắn lắm, bởi nếu bạn đưa ra chiếc nhẫn nạm hạt kim cương thì màu tình yêu của các cô bé như thế sẽ thay đổi ngay.

"Màu này!", một nàng, thuộc loại chưa có chứng minh thư, không thèm ngẩng đầu lên, chỉ ngay vào... cái màn hình máy tính. Người yêu trên mạng của nàng vừa gửi cho nàng một nụ hôn thắm thiết. Chắc là không hợp lý lắm đâu, bởi đột nhiên điện cúp thì màu tình yêu giống màu tội phạm quá.

"Tình yêu ư? Có màu vàng nhạt đặc trưng của các loại mì ăn liền!", các cặp sinh viên "sống thử" cùng nhất trí như vậy.

"Màu... muối tiêu mới chính là màu đặc trưng của tình yêu!", một cô gái trẻ đẹp vừa nghịch chiếc điện thoại nhỏ như bao diêm, vừa quả quyết.

"Tình yêu có màu gì?", nhà thơ với nhiều tác phẩm đang ăn khách nhăn trán và nghiến răng: " Đỏ rừng rực - lửa mặt trời - ta tan biến - xanh mênh mang - biển mắt em - ta chìm ngập - tím ngăn ngắt - tà áo mỏng - níu chân phiêu bạt - đen mượt mà - suối tóc nào - chảy suốt đời ta". Thế nghĩa là màu gì?

"Toàn nói phét, cái thứ đó làm gì có màu?", một con mọt sách đeo kính trắng vừa lầm bầm vừa lật cuốn sổ tay và đọc: "Nó đây, tình yêu là một thứ không màu, không mùi, không vị. Nó có thể sôi ở nơi giá lạnh nhưng cũng dễ dàng đông cứng ở 36 độ C. Nó không thể tự nhiên biến mất đi mà chỉ chuyển từ dạng này sang dạng khác...". Không thể đồng ý với định nghĩa này được, ngay như thứ rất mơ hồ là tình bạn cũng mang màu trắng đục của rượu đế đấy thôi.

Hay là tình yêu không tồn tại? Có bao giờ bạn nghĩ đến điều này chưa? Thường thì khi không tìm ra câu trả lời, người ta thường lật ngược lại vấn đề như vậy. Nhưng nếu thế thì mọi người tìm đâu ra lý do để kết hôn và ly dị? Hơn nữa, nếu không có cái gọi là tình yêu thì mọi nỗi khổ trên thế gian này đều cụt lủn như con thằn lằn đứt đuôi. Và lúc ấy chẳng lẽ các nhà tình yêu học trên các tờ báo phải quay sang viết truyện cười, còn các nhà thơ lại đi ca ngợi vẻ đẹp của các quán lẩu dê?

Chắc chắn rằng màu tình yêu phải nằm đâu đó trong cái dãy đỏ, cam, vàng, lục, lam, chàm, tím. Chỉ có điều chúng ta chưa tìm thấy mà thôi. Nhưng cũng như những vấn đề chưa tìm được câu trả lời: Có sự sống ngoài trái đất không, có thuốc trường sinh bất tử không?... Thế nào rồi cũng có ngày chúng ta có câu trả lời về màu của tình yêu.

--Yêu là yêu mà bạn là bạn chứ :D:D. Yêu 1 người mà mất 1 bạn thì k0 hay lắm. Hồi cấp 2 tớ với 1 thằng cùng yêu 1 con, bạn thân hẳn hoi (nghe kì quá nhỉ :D:D). Nhưng mà k0 có chuyện tranh nhau mới hay chứ :)):)), vẫn thân như thường.
--Mà bạn Ngọc Anh định kiểm tra "độ tin cậy" ah, dùng cái gì để kiểm tra thế:D:D
--Trung với VA câu bài ít thôi nhé [-x :D:D

Khưu Trí Trung đã viết:
Lại những vấn đè hết sức phức tạp, đọc cứ hoa cả mắt:))
Mà bạn NA bảo "kiểm tra" đội tin cậy của tớ là sao, nghe sợ thế??? :D
Nếu hai người hiểu nhau quá thì đúng là chỉ nên làm bạn tốt thật, nhưng nói thế chứ thiếu gì trường hợp họ vẫn có thể trở thành ny của nhau, các bạn nên nhớ rằng trong cuộc sống không điều gì là không thể xảy ra:D
Mà bạn NA nói là yêu nhau là tìm hiểu những gì chưa biết của người kia vậy tớ hỏi bạn là một khi tìm hiểu hết rồi thì chẳng lẽ lại không yêu nữa à, việc này tớ không đồng ý với bạn :))
Trước hết, trả lời cả nhà về vụ kiểm tra "độ tin cậy" của Trung. Chả có gì khó hiểu cả, ai hiểu đc thì cứ hiểu, còn ai ko hiểu thì chịu thui:D. Đùa cho vui tí ấy mà, tớ thấy Linh bảo với Trung là " với cả thế giới ấy chỉ là một người nhưng biết đâu với một người, ấy lại là cả thế giới", câu đấy nghe hay wa và tớ muốn ... Thui, ko nói tiếp, ngại lắm;;)
Còn câu hỏi của bạn Trung hả? Xem nào, ko bao giờ có chuyện mình có thể hiểu hết đc về một con người, vì thế sẽ ko bao giờ có cái ngày ấy xảy ra. Về chuyện tớ nói tớ và thằng bạn thân tớ là giữa bọn tớ ko còn có bất cứ một bí mật nào nhưng ko có nghĩa, tất cả những gì ở người kia, bọn tớ đều hiểu. Tất nhiên, khi yêu thì khác, bạn sẽ luôn có một điều gì đó khó nói, khó có thể cho người mình yêu biết đc và khi mà nhu cầu chia sẻ đã lên cao thì bạn sẽ tìm đến đứa bạn thân của mình để giải tỏa.
Chuyện gì cũng có hai mặt của nó cả, bạn Trung cứ soi mói, móc máy từng từ từng chữ của người ta như thế là ko hay đâu nhé[-x . Và cũng giống như An, yêu cầu hai bác VA với Trung đừng câu bài nhiều thế nữa nhé!;)

Trịnh Thường Trường An đã viết:
--Yêu là yêu mà bạn là bạn chứ :D:D. Yêu 1 người mà mất 1 bạn thì k0 hay lắm. Hồi cấp 2 tớ với 1 thằng cùng yêu 1 con, bạn thân hẳn hoi (nghe kì quá nhỉ :D:D). Nhưng mà k0 có chuyện tranh nhau mới hay chứ :)):)), vẫn thân như thường.
Tớ còn biết có chuyện 2 thg bạn thân cùng thik 1 đứa con gái. Vì ko muốn phá vỡ tình bạn thân cả 2 thg ko hiểu thế nào ko cưa bạn kia, cùng quan tâm đến bạn ý thui. Chẳng ai nói mình thik bạn ý cả -> 2 ng đó bi h thân nhau lắm lắm

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
Trước hết, trả lời cả nhà về vụ kiểm tra "độ tin cậy" của Trung. Chả có gì khó hiểu cả, ai hiểu đc thì cứ hiểu, còn ai ko hiểu thì chịu thui:D. Đùa cho vui tí ấy mà, tớ thấy Linh bảo với Trung là " với cả thế giới ấy chỉ là một người nhưng biết đâu với một người, ấy lại là cả thế giới", câu đấy nghe hay wa và tớ muốn ... Thui, ko nói tiếp, ngại lắm;;)
Ủa. Thế bạn Ngọc Anh có vấn đề j đó liên quan đến tình cảm với bạn Trung à ;;)

:)):)) Bạn Nga đừng nghĩ lung tung nhé:))
Mà ny thành bạn thân thì đâu có gì lạ nhỉ :D, cũng được chú sao:D

Khưu Trí Trung đã viết:
:)):)) Bạn Nga đừng nghĩ lung tung nhé:))
Mà ny thành bạn thân thì đâu có gì lạ nhỉ :D, cũng được chú sao:D
Sao lại lung tung? Bạn NA viết đại ý là như thế mừ :(
Trường hợp từ bạn thân thành ny đâu có nhiều lắm nhỉ?

Thể theo nguyện vọng của các bạn... từ nay tớ sẽ giảm số lượng bài viết xuống...
Còn thằng Trung hình như nó vẫn câu tiếp... :(
@Trung: Người yêu thành bạn thân hả... nghe có vẻ ko khả thi lắm... hay là mày đã có... ;;)
@Ngọc Anh: Cậu nói thì cứ nói hết ra... ko nên khơi mào xong rồi chìm xuống thế... [-x
Cứ nói ra đi... các bạn sẽ hiểu hết ngay ấy mà... :D

Bỏ qua đi, không tính :))
Mà tại sao lại không khả thi nhỉ :)), chuyện gì cũng có thể xảy ra mà :D

không yêu thì vẫn là bạn, đấy là điều ai cũng muốn nhưng không phải lúc nào cũng thực hiện được
thường thì chia tay xong, hai đứa lạnh nhạt coi như không biết nhau bởi vì thường thì một trong hai người vẫn còn tình cảm, cứ chạm mặt nhau hoài buồn và đau khổ lắm, nhất là khi đối phương có ny mới.
có không ít trường hợp không yêu nhau nữa thì đi nói xấu nhau, mình khinh đứa nào như vậy bởi lẽ những đứa như thế không hiểu rằng khi nó đi nói xấu ex của mình, người khác cũng sẽ đánh giá nó chả ra gì (có thế mới yêu một đứa chả ra gì chứ, đúng không)
nhưng, thời gian là liều thuốc tốt nhất chữa lành mọi vết thương, mong rằng thời gian qua đi, cả hai lại có thể nói chuyện với nhau:x .

--Cái này ông bà gọi là yêu nhau lắm, cắn nhau đau... vãi hàng :)):)). Tình yêu tan vỡ rồi đau khổ, thậm chí còn quay sang chửi nhau là do k0 lường trước tình huống xấu thôi (nói nghe như đùa í).
--Mà vì yêu "mù quáng" thì mới gọi là yêu chứ, 1 ngày nào đó ngẫm lại sẽ thấy mọi chuyện trở nên bình thường thôi :D:D

sorry cả nhà nhé! Em chỉ viết thế để trêu bạn Trung thôi chứ đâu có ý gì thật, vậy mà cả nhà cũng tin được sao? Ngộ thật:)) Thôi, lần sau rút kinh nghiệm vậy:D.
Từ bạn thân thành người yêu hả? Xem nào, có lẽ cũng có nhưng nói chung là tốt nhất ko nên thì hơn vì khi đó coi như là mình đã mất một chỗ để có thể chia sẻ những suy nghĩ mà thật khó có thể nói ddc cho người yêu mình nghe. Tiếc lắm!

--Là bạn thì còn dám nói năng thân mật, suồng sã, chứ là người yêu thì lúc nào cũng ngại, nghiêm túc => chán:(. Ví dụ như khi là bạn thì có thể nói:"Mày ơi, tao buồn quá, ra quán uống nước đi"=> ra luôn, tự nhiên có đứa bao :D:D. Còn khi là người yêu thì khó nói lắm, ít có thể nói là: "Anh ơi, em buồn quá, ra quán uống nước đi"=> chết tiền, ai lại để bạn gái trả bao giờ :p:p

Tớ thấy bạn Linh nói chí phải,từ 1 người bạn thân mà sang người yêu thì có nhiều nỗi khổ lắm:(( Đến khi ko yêu nhau nữa thì vừa mất bạn vừa mất người yêu:(( :(( Tớ bị 4 lần 2 người bạn thân cùng thik rùi!!!Sướng thì sướng thật nhưng khi gặp chúng nó thấy mệt mỏi lắm. 3 lần đầu tớ ko chọn ai trong hai đứa cả, nhưng làn thứ 4 tớ đã chọn và đã mất 1 cách nhanh chóng:(( :(( Bảo chia tay thì làm bạn nhưng bây h cứ phải tránh mặt nhau ne!!!!Thấy nó ra nói chuyện w lũ bạn mà mình cứ phải đứng yên ko nói j cứ như con ngố y'!!!!:(( :(( :D Lời khuyên chân thành tốt nhất nên chọn người yêu khác lớp và ko phải là 1 người bạn thân của mình, ko phải là 1 người bạn thân của các bạn mình nữa

Read this :)

MELODIES OF LIFE

Alone for a while I've been searching through the dark,
For traces of the love you left inside my lonely heart
To weave by picking up the pieces that remain,
Melodies of life- love's lost refrain.

Our paths they did cross, though I cannot say just why.
We met, we laughed, we held on fast, and then we said goodbye.
And who'll hear the echoes of stories never told?
Let them ring out loud till they unfold.

In my dearest memories,I see you reaching out to me.
Though you're gone,I still believe that you can call out my name.

A voice from the past, joining yours and mine.
Adding up the layers of harmony.
And so it goes, on and on. Melodies of life,
To the sky beyond the flying birds- forever and beyond.
So far and away, see the bird as it flies by.
Gliding through the shadows of the clouds up in the sky.
I've laid my memories and dreams upon those wings.
Leave them now and see what tomorrow brings.
In your dearest memories, do you remember loving me?
Was it fate that brought us close and now leaves me behind?

A voice from the past, joining yours and mine.
Adding up the layers of harmony.
And so it goes, on and on.
Melodies of life,
To the sky beyond the flying birds- forever and on.
If I should leave this lonely world behind,
Your voice will still remember our melody.
Now I know we'll carry on.
Melodies of life,
Come circle round and grow deep in our hearts, as long as we remember

:) on and on, forever and on

Chỉnh sửa lần cuối:
Có buồn khổ thì cũng phải gắng gượng mà đứng dậy chứ... chả lẽ cứ đắm chìm trong khổ đau mãi hay sao.. Đời còn n` giai... mình còn trẻ... lo j`...T.T

Back
Bên trên