Bạn làm gì khi đang yêu ???

Bạn Chi ngộ nhỉ... cái này đúng là theo môtíp phim Mỹ rồi...
Ngoài mấy người bạn của mình... bạn của bạn mình ra... ngoài lớp nữa thì...
Chỉ có tình yêu sét đánh thôi nhỉ... b-)
@Trung: Mày cũng kín ghê nhỉ... người ấy cảu mày tao biết rồi nhá... :D

Nguyễn Vũ Lan Chi đã viết:
Lời khuyên chân thành tốt nhất nên chọn người yêu khác lớp và ko phải là 1 người bạn thân của mình, ko phải là 1 người bạn thân của các bạn mình nữa
Ai chả biết thế nhưng mình có được lựa chọn đâu. Thường thì ghét của nào trời trao của ấy, mình luôn cố tránh nhưng biết đâu được.
Như tớ đây này, ny của tớ vừa là bạn thân:x , là người tớ rất yêu quý:x lại vừa là người mà bạn thân của tớ thích. Trước đây trong đầu tớ chưa bao giờ có suy nghĩ là thích được nó, thế mà đùng một cái, chả hiểu tại sao lại...:x
Với lại nếu chọn người không thân với mình, không thân với bạn mình thì đúng như VA sư huynh nói, chắc là nhìn thấy phát thích luôn hoặc thích vì người ta nổi tiếng trong một lĩnh vực nào đó, chứ không phải thích vì hiểu rõ tính người ta đâu, đúng không, tớ thì không thích thế. Nhìn một anh đẹp trai chỉ thấy hay hay một lúc thui, chứ chả bao giờ thích luôn người ta vì người ta đẹp trai.
@VA: ... của Trí Trung là ai thế huynh. Tên này kín tiếng quá.

Chỉnh sửa lần cuối:
Thế đấy, sự đời nó có lắm cái trái ngang và oái oăm thế đấy! Biết thế nào ddc? Thôi thì, chuyện thế nào thì tính thế đấy, ddc là chính mình, sống với tất cả những gì mình có là vui rùi. Cả nhà thấy em nói có đúng ko?

@Linh: Để huynh kiểm tra lại cái đã... xem có đúng ko... nhưng chắc là đúng... :D
@Ngọc Anh: Nói như thế thì thực chất là tự lừa dối chính mình đấy...
Nó như tư tường duy tâm vậy... b-)

@ VA: ngớ ngẩn, tao làm giề có, mày chỉ được cái nói linh tinh :)), cứ đi truyền bá lung tung là chết với tao :))
@ Linh: bạn nói đúng đấy chuyện gì cũng có thể xảy ra mà, đừng tin lời VA nói nó nói lăng nhăng đấy:))

thì tất nhiên là chuyện gì cũng có thể xảy ra, mà đối với tớ thì xảy ra rùi đấy thui, có ai nhìn vào mà tin một đứa trẻ con lắm mồm như tớ lại thích một thằng chỉ chúi đầu vào học như nó không cơ chứ.
Mà bạn Trung không cần giấu, cứ nói ra rồi có gì anh em tư vấn cho, đừng ngại

Nguyễn Thùy Linh đã viết:
Ai chả biết thế nhưng mình có được lựa chọn đâu. Thường thì ghét của nào trời trao của ấy, mình luôn cố tránh nhưng biết đâu được.
--Cậu còn nhớ trường ca Đam San k0 :D:D, Đam San k0 thỏa mãn nên tìm đường lên thiên đình hỏi tội ông trời :)):)) (hồi trước nghe bố Liêm tả cảnh Đam San lên hỏi tội ông trời cứ như là du côn bắt nạt trẻ nhỏ í :D:D ). Biết tự lượng sức mình là tốt nhưng đôi khi k0 nên tự ti quá :D:D
Nguyễn Vũ Lan Chi đã viết:
Tớ thấy bạn Linh nói chí phải,từ 1 người bạn thân mà sang người yêu thì có nhiều nỗi khổ lắm Đến khi ko yêu nhau nữa thì vừa mất bạn vừa mất người yêu Tớ bị 4 lần 2 người bạn thân cùng thik rùi!!!Sướng thì sướng thật nhưng khi gặp chúng nó thấy mệt mỏi lắm. 3 lần đầu tớ ko chọn ai trong hai đứa cả, nhưng làn thứ 4 tớ đã chọn và đã mất 1 cách nhanh chóng Bảo chia tay thì làm bạn nhưng bây h cứ phải tránh mặt nhau ne!!!!Thấy nó ra nói chuyện w lũ bạn mà mình cứ phải đứng yên ko nói j cứ như con ngố y'!!!! Lời khuyên chân thành tốt nhất nên chọn người yêu khác lớp và ko phải là 1 người bạn thân của mình, ko phải là 1 người bạn thân của các bạn mình nữa
--Cái này giống phim Việt Nam hơn :D:D. Cám ơn lời khuyên của cậu nhưng trong tình yêu công thức k0 có tác dụng, phá lệ vẫn được mà :D:D

--Là bạn thì còn dám nói năng thân mật, suồng sã, chứ là người yêu thì lúc nào cũng ngại, nghiêm túc => chán. Ví dụ như khi là bạn thì có thể nói:"Mày ơi, tao buồn quá, ra quán uống nước đi"=> ra luôn, tự nhiên có đứa bao . Còn khi là người yêu thì khó nói lắm, ít có thể nói là: "Anh ơi, em buồn quá, ra quán uống nước đi"=> chết tiền, ai lại để bạn gái trả bao giờ

Đồng ý quan điểm, tớ không nghĩ nên biến bạn thân thành người yêu, tại tớ thấy bạn thân quí giá hơn người yêu nhiều :D, mình suồng sã với nó được, thỉnh thoảng gọi nhau là thằng khốn với con heo, chứ người yêu thì...Với lại, người hiểu mình hơn có lẽ là bạn thân, người giúp bạn trong lúc khó khăn cũng thường là bạn thân (vì có ai dám để mất mặt với ny đâu).
Bài trên chống chỉ định với những người đã có vợ hoặc chồng.

Trần Thế Phong đã viết:
Đồng ý quan điểm, tớ không nghĩ nên biến bạn thân thành người yêu, tại tớ thấy bạn thân quí giá hơn người yêu nhiều :D, mình suồng sã với nó được, thỉnh thoảng gọi nhau là thằng khốn với con heo, chứ người yêu thì...Với lại, người hiểu mình hơn có lẽ là bạn thân, người giúp bạn trong lúc khó khăn cũng thường là bạn thân (vì có ai dám để mất mặt với ny đâu).
Bài trên chống chỉ định với những người đã có vợ hoặc chồng.
bravo, chính xác
như trước đây có chuyện gì buồn buồn, chán chán lại đem kể cho nó nghe
nó nghe xong rồi ngồi chửi mình ngu:(( , rồi lại ngồi giáo huấn mình một trận
bây giờ thì đố dám chửi mình ngu nữa:x , mình buồn kể cho nó nghe mà nó không nhẹ nhàng an ủi xem, có đứa chết ngayb-) .

Hôm nay học văn, thầy nói một câu rất hay thế này, đại để là ko ở đâu và lúc nào mà nhu cầu được thề và thề lại nhiều đến như trong tình yeeud. Vì thế lời thề là rất rất quan trọng để có thể khẳng định tình yêu của mình với người kia. Thế nhưng ... đây mới là điều quan trọng này: "Có một đôi vợ chồng, lấy nhau và sống vui vẻ với nhau đã hơn 10 năm rùi, bỗng một ngày đẹp trời, bà vợ sau khi ngủ dậy,chợt nghĩ: Cuộc đời của mình ko thể chỉ gắn liền với một người đàn ông ddc, như thế thì phí hoài wa, như thế thì vô vị wa. Và bà nói cái suy nghĩ đó với ông chống, đáng ngạc nhiên là ông này cũng nghĩ y như vậy. Và cuối cùng hai người vui vẻ nói lời chia tay, sau đó ông chồng tiếp tục ở lại, còn bà này thì lên đường đi du lịch nước ngoài và gặp gỡ những người đàn ông khác, đúng như nguyện vọng của mình".
ý nghĩa của câu chuyện này là gì? Đó là, trong mỗi một con người thì nhu cầu tự do và nguyện vọng tự do là một điều vô cùng to lớn, chính vì thế khó có thể ép ai vào một lời thề nguyền sống chết ddc. Cũng có thể coi, trong tình yêu, nếu ai đã thề sống, thề chết thì tức là họ đã khẳng định tình yêu chung thủy và cao cả của mình.
Đấy là thầy tớ giảng thế, chứ tớ thì chẳng tin vào lời nói của con trai đâu. Lúc yêu thì ngon ngọt, nào là "Tình yêu của anh dành cho em sẽ hết khi nào nước sông Hồng cạn hết" (mà nước sông Hồng sắp cạn rồi đấy bà con ạ:D:))), rùi lại " Anh sẽ chở em đi cho đến khi nào chân anh ko còn đủ sức để đi nữa thì thôi!". Nghe đến êm tai, nhưng đến khi hết yêu rùi thì, em đi đường em, anh đi đường anh. CHịu luôn:))

Nói thì nói như thế, ai cũng bảo con trai xấu vậy tớ hơi bạn trong câu truyện của bạn thì ai là người đặt vấn đề ra trước, có phải là người đàn bà không, biết đâu(chỉ là biết đâu thôi) người chồng kia nói anh cũng thế chẳng qua vì muốn đáp ứng nguyện vọng cho vợ mình thôi thì sao.
Nói chung là bạn không nên vơ đũa cả nắm như thế :)), con trai cũng phải có người tốt chứ, có phải ai cũng xấu như bạn nghĩ đâu :))
@ Linh và VA: tôi khẳng định lại môtxj lần nữa là tôi không có, các bạn tin hay không là chuyện của các bạn, bực cả mình :))
như trước đây có chuyện gì buồn buồn, chán chán lại đem kể cho nó nghe
nó nghe xong rồi ngồi chửi mình ngu , rồi lại ngồi giáo huấn mình một trận
bây giờ thì đố dám chửi mình ngu nữa , mình buồn kể cho nó nghe mà nó không nhẹ nhàng an ủi xem, có đứa chết ngay .
Đúng là con gái, quá ích kỉ :))

Lại bắt đầu phản pháo hả Trung? Ko đồng tình thì thôi, lại quay sang: " đúng là con gái, quá ích kỉ"? Kiểu gì đấy hả?
Câu chuyện kia là trích trong một bài báo phỏng vấn hai vợ chồng người Pháp, ông chồng chẳng có lí do gì phải làm như ấy nghĩ. Nếu yêu vợ vì muốn làm vừa lòng thì ông chẳng bao giờ đồng ý cái rụp như thế cả. Thử hỏi xem có người đàn ông nào đang yêu mà làm như thế ko?

Một số điều con trai nên biết ::))

1/.Trước khi quen em thì anh lãnh học bổng, đến khi quen em rồi thì học bổng của anh em lãnh.

2/. Có một quả táo, em ăn. Có 2 quả táo em ăn quả to.

3/. Em xấu xí như vậy mà anh vẫn khen em xinh. Anh đẹp trai như thế mà em lại bảo anh xấu.

4/. Đi chơi toàn anh tiêu tiền, khi về KTX anh chỉ dám ăn mì tôm.

5/. Lúc em giận, anh phải làm thùng rác cho em đổ nỗi bực dọc. Lúc anh bực tức thì anh phải làm thùng rác cho chính mình.

6/. Khi em muốn hôn anh, em liền hôn. Khi anh muốn hôn em thì trước tiên phải được em cho phép.

7/. Em thường xuyên đánh anh. Anh chưa bao giờ đánh em.

8/. Có lần em hỏi anh nếu em yêu một người khác thì anh làm thế nào. Anh nói sẽ đánh cho thằng kia một trận. Anh lại hỏi nếu anh yêu người con gái khác thì thế nào, em trả lời rằng em sẽ giết anh ngay.

9/. Đến nhà em anh phải ngủ ở ghế sopha, em đến nhà anh, anh cũng phải ngủ ở sopha.

10/. Anh mua tặng em một cái áo 60 000, anh nói dối là chỉ có 40 000. Em mua cho anh cái đồng hồ 100 000, em lại nói dối anh là 500 000.

11/. Cùng 1 con cá em ăn phần thân. Còn anh, phần đầu cá.

12/. Anh làm hỏng cái tai nghe của em liền mua 1 cái mới đền ngay, còn em làm mất chiếc xe đạp của anh một lời xin lỗi cũng không có.

13/. Lần em ốm, anh gầy mất 2kg. Lần anh ốm, em béo lên 2 kg (em đến phòng chăm sóc anh, ăn hết mọi đồ ăn, hoa quả, bánh kẹo của anh).

14/. Anh không chê em thấp, thế mà em lại chê anh cao.

15/. **** anh đối xử tốt với em như vậy còn em một chút cũng không.

16/. Lần đó đi xem rock ngoài trời, em cỡi lên vai anh rất thích thú, gào thét cả buổi. Còn anh bị ép nặng suýt rơi lệ.

17/. Con chó cảnh nhà anh đẻ, anh chọn con đẹp nhất mang đến cho em. Em lại tặng anh con cá vàng em nuôi gần chết, hại anh chăm sóc thêm 2 ngày nữa phải đem chôn nó.

18/. Trước khi quen em, anh ngủ 8 tiếng. Quen em rồi chỉ còn 4 tiếng.

19/. Trước khi quen em anh không bao giờ chờ ai quá 5 phút. Quen em rồi anh phải đứng hàng tiếng đồng hồ.

20/. Trước khi quen em, anh ngày nào cũng ăn sáng. Sau khi quen em, anh chỉ ăn mỗi buổi tối.

21/. Về nhà **** anh, anh ngồi cạnh để đỡ lời. Gặp **** em, em chạy đi nói điện thoại.

22/. Viết mail cho em viết những lời lẽ ngọt ngào nhất. Nhận mail của em, toàn những lời trách móc.

23/. Chat với em, anh chat mỗi mình em. Còn em chat hàng chục người.

24/. Viết thư tay cho em, viết nhiều trang. Nhận thư tay của em, “Hòn VọngThư”

25/. Anh lỡ hẹn, anh xin lỗi đến vài ngày sau. Em lỡ hẹn, em nhoẻn cười lấy lệ rồi quên béng.

26/. Ra đường gặp cướp. Anh đánh nó, em bảo anh côn đồ. Anh không đánh nó, em bảo anh hèn nhát.

27/. Đi xe anh đi cẩn thận, em bảo anh kém thế. Đi nhanh, em bảo anh đi ẩu.

28/. Lễ tết, anh em, chị em đều có quà. Chị anh, anh anh thì anh chẳng mua cho thứ gì.

29/. Em lấy lược ra chải ngay ngã tư. Còn anh vuốt tóc một cái, em bảo anh điệu thế.

30/. Đi xem phim, em thấy chán, em đòi về. Anh thấy chán, ngồi xem hết phim.

31/. Đi uống coffee, em ngồi uống cái soạt rồi đứng dậy. Anh bất chấp mọi người cười, cũng uống cái soạt rồi đưa em về.

32/. Đi chơi với em, thấy em buồn, anh cố gắng làm cho em vui. Thấy anh buồn, kệ anh.

33/. Quà em tặng anh, anh để rất trân trọng. Quà anh tặng em, em vứt lung tung trong nhà.

34/. Anh đứng trước trường đợi em, em bảo anh giám sát em. Anh ngồi ở nhà không đi nữa, em bảo anh không quan tâm đến em.

35/. Em bảo anh về đến nhà gọi cho em, anh gọi ngay. Anh bảo em về nhá máy cho anh, em bảo anh khắt khe.

36/. Em tặng anh cái gối bé xíu, anh ôm ấp mỗi khi ngủ. Anh tặng em cái gối ôm, em để gác chân.

37/. Em tặng anh chậu cây, nó tươi tốt sau mấy ngày. Anh mua cho em đủ lọai cây kiểng, chúng được chôn cất vài tuần sau đó.

38/. Anh nói nhiều, em bảo anh lắm mồm. Anh nói ít,
em lại bảo anh ít nói.

39/. Cá độ với nhau, anh thua, em bắt anh thực hiện bằng được. Em thua, em viện đủ lý do để không thực hiện.

40/. Những gã nào thích em, em vẫn để kệ họ. Có ai thích anh, anh phải tìm cách xa họ ngay.

41/. Em cười với bao nhiêu là con trai, để cho họ một tia hi vọng. Anh chỉ mới có một lần thôi, vớibạn em, em đã bảo anh là Sở Khanh rồi.

42/. Anh nhắc em chăm chỉ. Nhắc em mặc áo ấm. Nhắc em không thức khuya, em hỏi :”anh là **** em à?”. Nếu anh không nhắc em, em lại bảo:”Anh chả quan tâm gì đến em”.

43/. Có gì anh cũng đều muốn kể cho anh nghe, công việc, bạn bè, gia đình, sở thích…Em thì luôn giấu anh, chỉ kể khi anh đã biết gần hết thôi.

44/. Những cái bưu thiếp anh làm tặng em, em chê óng chê eo. Những cái thiệp em tặng anh. Hầu hết chỉ là E-card. Anh vẫn giữ lại nó, mặc dù nó đã hết hạn xem được từ lâu rồi.

45/. Những gì em viết cho anh, dù chỉ là một tờ giấy nháp, anh vẫn giữ trong cái hộp. Những gì anh viết cho em, đều tự đáy lòng anh, em đọc rồi em chê chữ anh xấu.

46/. Bạn trai của em, chẳng bao giờ em giới thiệu với anh. Bạn gái của anh, em đòi biết hết.

47/. Anh biết hết những người bạn của em, giúp đỡ họ nếu có thể. Em chẳng nhớ tên bạn của anh, cho dù nó là bạn thân của anh đi nữa.

48/. Trước khi quen em, anh chẳng mấy khi ra khỏi nhà. Đến mức mà **** anh cũng ngạc nhiên. Sau khi quen em, cứ mỗi lần anh định đi đâu chơi. Anh sẽ có đủ lý do để ra khỏi nhà và cũng chỉ muốn có em đi cùng.

49/. Trước khi quen em, anh muốn mình thật là nổi trội, được nhiều cô gái ngưỡng mộ. Sau khi quen em, anh phải thật bình dị và chỉ cần mỗi mình em thôi.

50/. Em đòi anh hiểu em, thế mà em chẳng hiểu anh gì hết

----------

Đấy các bạn gái cho ý kiến :))

Cái này của mày dài quá ngại đọc
nhưng tao thấy mày sắp bị các bạn nữ công kích rồi đấy
con gái mà ai cũng như mày nói thì thế giới này đã có nhiều sư rồi :))

bótay.com
mà sao dạo này thấy bạn KTT càng ngày càng triết lý thế nhỉ?

----------

con gái "đáng ghét" như thế mà con trai vẫn cứ đâm đầu chịu khổ. Vậy con trai nói gì.?:-/

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Thùy Linh đã viết:
Để tạo dựng lòng tin từ một người là rất khó, nhất là đối với con gái
Mặc dù ông chẳng làm gì cả, bạn ấy cũng rất tin tưởng ông nhưng nhiều khi vẫn nghĩ lung tung rùi ghen vớ ghen vẩn, con gái mà:x
Như hôm trước, có một bạn ngồi ghế đá lạnh cóng chờ để đưa cho ny tui chocolate & trepsin (mình vít đúng không nhỉ:-? ), rùi khi tui hỏi ny tui còn nhớ tí nào đến ex không, nó trả lời thỉnh thoảng gặp những trường hợp cụ thể thì những kỉ niệm cũ cũng xuất hiện. Thế mọi người bảo tui phải làm thế nào, không thể ghen vì nó chả có lỗi gì cả nhưng cũng buồn và suy nghĩ lắm.
Nói chung là suy nghĩ của con gái rất phức tạp, đừng cố tìm hiểu làm gì

bạn có chắc bạn không ghen không?:-/
đừng tỏ ra cao thượng, bởi trong TY không có chỗ cho sự cao thượng như thế đâu.[-x

Nghĩ lại thì... với tớ chỉ đúng 1 số thứ... :D
Như thế thì con trai có thik con gái nữa không? T.T
Bạn Trung nhá... post như thế thì... có định có người yêu không thế.. ;)

cố công ngồi đọc bài của bạn Trung , nếu đúng hết thì đúng là mình ko dám có NY đâu
Mà thằng con trai như trong bài đấy thì cũng vứt:D

Bài của anh Khưu Trí Trung rất hay. Nhưng liệu có người con trai nào như vậy ko? Nếu có thì chắc chắn cũng sẽ không có những người con gái quá đáng bắt người yêu mình làm 50 điều đó đâu

Back
Bên trên