Bạn làm gì khi đang yêu ???

@ VA sư huynh: lúc đầu muội ghét nó vì trông nó cứ kiêu kiêu thế nào ấy. Được một thời gian, chơi với nó cũng thấy nó hay hay, nhưng lúc ý cũng chỉ thân, quý nó như quý mọi người thui. Đùng một cái, đầu năm nay... thế đấy huynh ạ...
Nguyễn Việt Anh đã viết:
Xin lỗi... nhưng nếu cậu nói thế thì hơi xúc phạm đấy...
Ko phải là tớ chưa trải nghiệm cái mà các cậu vẫn gọi là tình yêu...
Nhưng chỉ khác là nó đã qua rồi... :(
Còn nói nhiều hay ko thì... chẳng qua tính tớ hay nói thôi...
Cũng chẳng có ý dạy khôn cho ai đâu...
hơ, thế này mà huynh cứ chối, cứ nói là huynh 16 năm có lẻ chưa bít yêu là gì.:))
Mà huynh đừng nghĩ thế, muội thích nghe huynh nói lắm.
Có lẽ do muội yêu lần đầu nên muội suy nghĩ đơn giản lắm, rất dễ vui mà cũng rất dễ buồn. Muội thích nghe huynh nói, cảm nhận, suy ngẫm, hay lắm. Huynh đừng nghĩ là mình đang dạy khôn người khác nhé. Yêu huynh nhiều lắm
@Ngọc Anh: đừng nghĩ nhiều như vậy mà. Tớ thấy ấy là một người rất nhiệt tình :x, vui tính:x và cũng rất chín chắn như sư huynh tớ vậy. Cõ lẽ vì thế mà hai vị khắc khẩu chăng. Nhưng phải nói thật, nhờ có ấy và sư huynh của tớ mà cái box này mới có nhiều bài viết có ý nghĩa như thế.

:)) Ngồi nghe hai bạn nói chuyện với nhau tớ thấy buồn cười quá :)), Linh nói mới thấy tính hai bạn ý cũng giống nhau ra phết :D
Vẫn một câu thôi, cái gì phải đến ắt nó sẽ đến :))

Ờ há! Nhưng mà cũng chẳng giống nhau lắm đâu, ít nhất thì là khác "giống". :D
Cám ơn những nhận xét của Linh nha!
@Trung: thế thì ấy định ngồi chờ nó đến bao giờ?

Khổ lắm... Trung có gì đâu mà chờ... Trung nhỉ...
Thằng này nó định công thành danh toại rồi để cho các em tự "đổ" đó mà... :))
@Linh: Rất cám ơn những lời nhận xét chân tình của muội... :)

Công thành danh toại? Liệu đến bao giờ? (Ấy, tớ ko có ý trù bạn Trung đâu nhé!) Nhưng mà là con trai mà có chí như thế là rất tốt, tớ rất thích những người giỏi giang và thông minh (nhưng cấm giỏi hơn tớ:D), thế nên ...
Mà sao hôm nay ko thấy bạn Minh lên mạng nhỉ? Đang có mấy việc muốn hỏi bạn ý?

Thằng Minh(to) lười lên lắm... có gì cứ nhắn lên đây... tớ sẽ chuyển qua cho... :D
Mà chuyện thằng Trung... chỉ bốc phét thế thôi... chứ làm sao biết ku cậu đang nghĩ gì...
Đấy chỉ là phỏng đoán mà thôi... :D
À quên mất chưa chúc mừng sinh nhật bạn Ngọc Anh... :)

Khưu Trí Trung đã viết:
...Vẫn một câu thôi, cái gì phải đến ắt nó sẽ đến...
Mày nói thế cũng đúng thôi...
Nhưng mà tao hỏi thật nhá...
Mày có xem dự báo thời tiết bao giờ ko... :-/

Chỉnh sửa lần cuối:
@VA sư huynh: sao huynh lại hỏi chuyện dự báo thời tiết? Có gì liên quan ah?
Mà muội đang có chuyện phải suy nghĩ, về cái mà ai cũng bít là cái gì đấy.
Đến khổ, thôi mai đến lớp hỏi huynh vậy.
Kiều này đêm noel ở nhà học bài + lên HAO chơi vậy.

Nguyễn Thùy Linh đã viết:
...sao huynh lại hỏi chuyện dự báo thời tiết? Có gì liên quan ah?...
Dù rằng ai cũng biết dự báo thời tiết chỉ là dự báo... tức là ko chính xác 100%...
Nhưng người ta vẫn cứ xem... dù sao cũng có thể biết trước được một cái gì đó...
Ý huynh là... "cái gì đến ắt nó sẽ đến" như Trung nói... thì ai cũng biết rồi...
Nhưng người ta luôn muốn mình biết trước được một cái gì đó...
Dù cho biết rằng... có khi nó chẳng bao giờ xảy ra... ;)
Mà sao đêm noel lại ở nhà học bài...
Tuy huynh thấy noel là ngày lễ của những người tôn thờ Jesus... mang ý nghĩa tôn giáo là chính...
Nhưng vẫn coi đó là dịp nghỉ ngơi... lấy cớ đó để trốn đi chơi... muội cũng nên như thế...
Ko có ý dụ dỗ nhá... do at your own risk... :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Ah nè, tớ đang có một đôi vé xem phim vào tối nay nhưng khổ nỗi chẳng có ai đi cùng cả. Có đôi nào muốn xin thì tớ tặng đấy (hỏi thẳng luôn là Linh có thích ko thì tớ tặng hai bạn:D).
Cám ơn bạn VA, dù rằng sn đã wa nhưng vẫn phải than. SN năm nay,tròn 16 mà bùn ko chịu đc, thế thì hết cả trăng tròn rùi, thành trăng khuyết mất thui!

@Ngọc Anh: Tiếc nhỉ... nếu là vào sau hôm nay thì tớ mới có người đi cùng... :x
@Linh: Thế có đi thì bạn Ngọc Anh hảo tâm cho vé kìa... nhưng chưa chắc thằng kia đã đi...
Nó đang ở giai đoạn bận rộn mà... dù sao cũng thử hỏi nó xem sao cái đã...
Đừng suy nghĩ nhiều về chuyện kia nữa nhé... :)

hơ, không phải là "chưa chắc đã đi" mà là "chắc chắn không đi" huynh ạ
đừng có trông mong gì ở thằng đấy
mà hôm nay bạn MQ rủ muội mai đi xem phim
suy nghĩ...

Đây tớ đây , bạn NA có gì muốn hỏi , sẵn sàng đáp ứng miễn là nằm trong khả năng .
Tối nay đáng tiếc là bận , nếu ko thì cũng xin bạn NA đôi vé .

:))Cảm ơn sự đóng góp chân tình của các bạn:))
@ VA: tất nhiên là Trung cũng xem dự bào thời tiét nhưng vấn đề là thời tiết là một thứ con người có thể dự đoán được còn tình yêu thì không thể lường trước được :D, có thể hôm nay còn độc thân, mai đã lập gia đình, có thể hôm nay nàng còn yêu bạn, mai nàng đã yêu thằng khác thì sao ???? :)):)):))

Thế là đi tong đôi vé rùi! Tối nay đành ra chợ đen phe vé vậy!:))
Chán wa, mấy đứa bạn thân có người yêu hết rùi. Thế là Noen năm nay lại cô đơn:((. Có bạn nào rảnh đi chơi với tớ ko? (Sao nghe mất hình tượng wa!)
Ah, bạn Minh, bạn cho hỏi, bạn cao mét bao nhiêu? Cân nặng thế nào? Và một số điều nữa mà trong hồ sơ ko có, có cho bít đc ko?
Cả bạn Trung nữa? Có việc cần, khi nào xong tớ sẽ nói rõ lí do cho:D

À bạn cần biết à:))
Tớ cao khoảng trên 172 cm, cân nặng cỡ 58 kg :D, còn điều gì muốn biết không???:))

Khưu Trí Trung đã viết:
À bạn cần biết à:))
Tớ cao khoảng trên 172 cm, cân nặng cỡ 58 kg :D, còn điều gì muốn biết không???:))

--cái này nằm trong mục "tuyển bạn giai" thì phải :D:D;;) ;;)

ặc, Minh toa lớp tớ thì phải cao 1m83, nặng 83 kg, Minh nhỉ ^_^
Còn Trung, ông mà nặng 58kg ah? Nghe hơi điêu
@Ngọc Anh: mai có tớ cô đơn cùng ấy nè. Định đi xem phim cùng MQ và VA sư huynh nhưng không bít phụ huynh có cho không. Mà đi xem phim mai thì đông lắm, không bít có kiếm được vé không nữa. Chắc ở nhà học bài cho rồi.

@ Linh : sao 58 cân lại hơi điêu thật mà:D, hum trước vừa đi cân xong, nặng quá hay nhẹ quá??? :))
Này nhé bạn NA biết thì đừng có đi đăng lung tung đấy, không là .....:))

:)), buồn cười thật! Tớ chẳng tuyển gì đâu. Mà Trung tự đưa "số đo" của mình lên HAO rùi còn bảo tớ ko đăng lung tung nữa là sao?:D
Linh nè, hôm wa vừa nghĩ ra cái này mà wen mất chưa kịp post, bây giờ post bù. Cái gì ý nhỉ??????
Ah, nhớ rùi. Tớ khuyên thật lòng nhé, nếu Linh đồng ý thì là với danh nghĩa một người "từng trải". Tớ nghĩ việc ấy cần làm hơn hết vào lúc này đó là chia sẻ với một người mà ấy thực sự tin tưởng và quí mến về tình cảm và tâm trạng của ấy chứ ko phải là đi lắng nghe lời khuyên của người khác (kể cả lời khuyên này của tớ!:D). Tại vì thế này này, khi mình đang sao sao ấy, thì điều mình cần đó là có thể tâm sự với ai đó về những điều mà mình suy nghĩ, cần một người có thể hiểu mình và chia sẻ với mình bởi ko phải lúc nào chuyện tình cảm cũng suôn xẻ. Những lời khuyên của mọi người có thể coi là một hình thức chia sẻ nhưng đôi lúc vì nghe nhiều wa mà mình lại thành ra bị phụ thuộc nhiều vào những lời khuyên ấy và có những trường hợp rất xấu là ... tình yêu tan vỡ. Đây là chuyện hoàn toàn có thật chứ tớ ko hề dọa đâu nhé! Thời gian ko chờ bất kì một ai hết, thế nên những giây phút có thể vui vẻ được cùng người ấy thì ấy nên tận dụng tối đa, đừng suy nghĩ nhiều làm gì, con gái có cái tật xấu là hay suy nghĩ linh tinh lắm, toàn suy bụng ta ra bụng người thui, mà như thế thì rất nguy hiểm. Nếu mà ấy cảm thấy buồn, cảm thấy thiếu thiếu điều gì đó, ko nghĩ ko đc thì tại sao ấy ko thử nghĩ đến những niềm vui, những lúc ấy và nó vui vẻ bên nhau hay những kỉ niệm vui vui nào đó của hai người thay vì cứ suy thế này, diễn thế khác, rùi lại than thở, lại buồn. Bạn thân tớ từng như vậy và giờ thì nó than với tớ rằng nó hối hận vô cùng khi nó ko làm đc như những gì mà tớ đã nói ở trên:D. Thế nên, cứ vui lên L nhé! Ấy mỉm cười thì ko chỉ có mình nó mà còn có rất nhiều người khác cũng thấy thích đấy!

Back
Bên trên