Bạn làm gì khi đang yêu ???

Nguyễn Thùy Linh đã viết:
oh, VA, kiểu cây nhà lá vườn là kiểu gì VA
đùa, nhưng phải nói thật càng ngày tớ càng bất ngờ về bạn VA
hóa ra bạn rất sâu sắc và hiểu biết chứ không ngây thơ như trước giờ tớ vẫn tưởng
xin lỗi vì đã đánh giá sai bạn VA, có lẽ tớ gọi VA là sư huynh được không
tớ có rất nhiều chuyện muốn xin ý kiến VA, nói nghiêm túc đấy
cho tớ gọi là sư huynh nhé (sư huynh thui, not anh)
:)):)):)):))
VA ngây thơ VA ngây thơ:)):)):))
Linh không nhớ là nó viết một bài gì hồi trước mà đã 16 năm lẻ một tháng vẫn cô đơn lẻ bóng hay cái gì gì đại loại như thế à:))
Nó muốn có ny lắm chứ đâu???Đúng chứ VA???;)
Chúc mọi người một giáng sinh vui vẻ http://flash.hzren.net/flash/fullplay.htm?35/517K_swf_6-7935.swf:))

Chỉnh sửa lần cuối:
@Trung: Đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng...
Đừng có nói lung tung... ko biết thì dựa cột mà nghe...
Yêu nhau lắm cắn nhau đau...
Mà tao thì tao sợ đau lắm nhá... :))

@Linh: hồi lớp 8 trông phong độ lắm hả... :D

@NA: topic có gì lạc đâu... tại đang nói về French Kiss... cậu tự nhiên bảo kinh đấy chứ...

Ừ , vẫn đang nói về cái gọi là Fre kiss ,nói túm lại là nó ko thích hợp cho người VN , người Vn thì thấy nó kinh , còn tg thì thấy nó bt , các bạn có muốn sử dụng thì tùy tâm mỗi người .

Ừ , vẫn đang nói về cái gọi là Fre kiss ,nói túm lại là nó ko thích hợp cho người VN , người Vn thì thấy nó kinh , còn tg thì thấy nó bt , các bạn có muốn sử dụng thì tùy tâm mỗi người .

Phải suy nghĩ kĩ và đọc kĩ HDSD trước khi dùng...
Nhưng nếu bạn nào sáng tạo...
Có thể kết hợp với kiểu cây nhà lá vườn...
Sẽ tạo ra một kiểu độc đáo là thường...
Mang hai màu sắc văn hóa...
Sự lãng mạn của châu Âu... và nét "chân quê" của phong cách Á Đông... :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Phải suy nghĩ kĩ và đọc kĩ HDSD trước khi dùng...
Nhưng nếu bạn nào sáng tạo...
Có thể kết hợp với kiểu cây nhà lá vườn...
Sẽ tạo ra một kiểu độc đáo là thường...
Mang hai màu sắc văn hóa...
Sự lãng mạn của châu Âu... và nét "chân quê" của phong cách Á Đông... :x

ạc, sư huynh mình thật có nhiều cao kiến
muội đúng là còn phải học hỏi huynh nhiều
buồn quá, ba ngày rùi không được gặp mặt ny, nhớ nó quá
yêu rùi là khổ thế đấy, ăn không ngon ngủ không yên
sao tự nhiên nó lại xuất hiện, làm phiền tui thế này hả trời

Ko phải tại nó xuất hiện đâu Linh muội ạ...
Tại muội xuất hiện... lảng vảng trước mặt nó đó chớ... :))
Mà huynh biết chuyện năm ngoái rồi nhá...
Tuy vào sau nhưng nắm tình hình rất rõ... cứ phải gọi là... ;;)

Cứ phải gọi là gì , 2 huynh muội các hạ đúng là hiểu ý nhau thật .
Mày thử kết hợp Fre và Vie xem nó ra cái gì , liệu có được cả nét hiện đại và nét cổ truyền ko , nếu được hôm nào làm thử cho tao xem .

@Minh: cái gì mà làm thử tao xem? Đấy là chuyện riêng tư, đâu thể đem ra khoe trước bàn dân thiên hạ được mà mày đòi xem.
@VA sư huynh: muội chả hiểu huynh nói gì cả. Muội thề là năm ngoái không hề có gì, lúc mới vào muội còn ghét nó cực kì cơ. Chả hiểu sao năm nay lại hâm hâm đi yêu nó. Thế mới chán. Cứ vô tư ngây thơ như trước có phải hay không.

Chuyện tình cảm khó nói lắm, VD như mình rất ghét một đứa con gái nào đó hồi trước suốt ngày đánh nhau chửi nhau với nó tự nhiên một hôm thấy nó rất dễ thương và thế là đùng một cái.....chết rồi:)).Bó tay .com:))

Chuyện lớp các bạn hay thật đấy! Kể mọi người nghe nhé, lần trước có hai đứa đứng trước cửa toilet nhà tớ kisssssssss nhau, làm tớ hoảng wa, chỉ sợ bố mẹ nhìn thấy thì xong vụ, thế mà bọn nó vẫn cười như đúng rùi! Khổ một cái, hai đứa nó hôn nhau thì chẳng thấy gì, tự nhiên mình là người ngoài đứng nhìn mặt lại đỏ hết cả lên, ngượng thía ko bít.
Hôm nay các bạn biết ko, thầy Văn của bọn tớ giảng bài "Tôi yêu em", có đề cập đến vấn đề "sự đồng nhất giữa tình yêu và ghen". Mọi người nghĩ thế nào?
Thầy tớ thì cho rằng, ko thể đồng nhất hai khái niệm ấy,bởi vì sao?
Thứ nhất, yêu có nghĩa là phải ghen, đúng. Bởi vì người ta nói rằng, trong tình yêu ko chấp nhận sự chia sẻ (cái này tớ cũng ko hiểu rõ đâu nhá!), vì thế ghen là thể hiện sự sở hữu của mỗi người.
Thứ hai, ghen ko có nghĩa là yêu. Bởi vì, khi con người ta ghen, ghen và tìm mọi cách để người mình yêu phải yêu mình thì như thế là ích kỉ, là vị kỉ.
Đấy, nói túm lại là ko thể đồng nhất hai khái niệm này lại được. Các bạn cho ý kiến xem nào?
@Linh: Linh ơi, nhớ ny là chuyện thường tình, ai mà chẳng thế (khi đang yêu, còn hết rùi thì cũng hết luôn :D). Nói thật nha, tớ cũng chẳng bít là mình đã yêu hay chưa nữa. Có lúc cũng ngộ nhận là mình đang yêu nhưgn rùi khi gặp thầy dạy Văn bây giờ của bọn tớ thì tớ mới thấy, mình vẫn còn trẻ con chán. :D . Mặc dù mình vẫn cứ chửi bọn yêu nhau (ý, ko có ý đụng chạm Linh nghen!) là điên, là dồ nhưng một mặt mình lại cũng muốn được như bọn nó. Những người nào ko nói gì mới là những người thực sự biết yêu. Càng nói nhiều càng chứng tỏ mình chẳng bít gì (Cái này thì có hàm ý đụng chạm thật :)))

Nguyễn Thùy Linh đã viết:
...@VA sư huynh: muội chả hiểu huynh nói gì cả. Muội thề là năm ngoái không hề có gì, lúc mới vào muội còn ghét nó cực kì cơ. Chả hiểu sao năm nay lại hâm hâm đi yêu nó. Thế mới chán. Cứ vô tư ngây thơ như trước có phải hay không...
Thế là yêu rồi đấy còn gì... :D
Cái chính ko phải nó làm mình thích ngay từ đầu...
Mà là từ lúc gặp có nhiều ấn tượng sâu sắc thôi... ko nhất thiết là tốt...
Cái này là do ảnh hưởng phim HQ ấy mà...
Cha ông ta đã chẳng có câu... "thương nhau lắm cắn nhau đau" là gì... :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
...Những người nào ko nói gì mới là những người thực sự biết yêu. Càng nói nhiều càng chứng tỏ mình chẳng bít gì (Cái này thì có hàm ý đụng chạm thật :)))...
Cái này thì đúng là động chạm thật... nhưng mà chưa chắc đã đúng...
Với lại... nói thật... ko có ý động chạm...
Tình yêu là một khái niệm trừu tượng...
Người ta ko thể định nghĩa được nó... mà chỉ nêu lên những biểu hiện của nó...
Như một định lý thôi... có chiều thuận nhưng chưa chắc có chiều đảo... (thể hiện mình là dân Toán... :)))
Cũng vì thế... nên trước hêt phải xét xem... mình có thật là đang yêu hay ko... ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Việt Anh đã viết:
Cái này thì đúng là động chạm thật... nhưng mà chưa chắc đã đúng...
Với lại... nói thật... ko có ý động chạm...
Tình yêu là một khái niệm trừu tượng...
Người ta ko thể định nghĩa được nó... mà chỉ nêu lên những biểu hiện của nó...
Như một định lý thôi... có chiều thuận nhưng chưa chắc có chiều đảo... (thể hiện mình là dân Toán... :)))
Cũng vì thế... nên trước hêt phải xét xem... mình có thật là đang yêu hay ko... ;;)
Chưa chắc là thế. Tớ vẫn khẳng định, ấy nói nhiều thế này, (tinh vi y hệt thằng Phan Anh lớp tớ!) chắc chắc còn ế dài, lại thêm đến khi yêu đc thì lại yêu phải một đứa ngờ nghệch chẳng bít cái gì hết. Khổ đời lại phải chăm sóc dạy bảo, chán chẳng buồn nói.
Nói thế chứ tớ chẳng trù bạn VA đâu. Có lẽ đấy là sự thật đau lòng mà mỗi người đều phải tự nghiệm ra thui!:))

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
...Chưa chắc là thế. Tớ vẫn khẳng định, ấy nói nhiều thế này, (tinh vi y hệt thằng Phan Anh lớp tớ!) chắc chắc còn ế dài, lại thêm đến khi yêu đc thì lại yêu phải một đứa ngờ nghệch chẳng bít cái gì hết. Khổ đời lại phải chăm sóc dạy bảo, chán chẳng buồn nói...
Xin lỗi... nhưng nếu cậu nói thế thì hơi xúc phạm đấy...
Ko phải là tớ chưa trải nghiệm cái mà các cậu vẫn gọi là tình yêu...
Nhưng chỉ khác là nó đã qua rồi... :(
Còn nói nhiều hay ko thì... chẳng qua tính tớ hay nói thôi...
Cũng chẳng có ý dạy khôn cho ai đâu...

Chỉnh sửa lần cuối:
Phạm Tuấn Minh đã viết:
...Cứ phải gọi là gì , 2 huynh muội các hạ đúng là hiểu ý nhau thật .
Mày thử kết hợp Fre và Vie xem nó ra cái gì , liệu có được cả nét hiện đại và nét cổ truyền ko , nếu được hôm nào làm thử cho tao xem...
Ý mày là làm với ai đây... với mày á... sorry... tao ko bị "gay" đâu nhá... :))

Nguyễn Việt Anh đã viết:
Xin lỗi... nhưng nếu cậu nói thế thì hơi xúc phạm đấy...
Ko phải là tớ chưa trải nghiệm cái mà các cậu vẫn gọi là tình yêu...
Nhưng chỉ khác là nó đã qua rồi... :(
Còn nói nhiều hay ko thì... chẳng qua tính tớ hay nói thôi...
Cũng chẳng có ý dạy khôn cho ai đâu...
Chết thật, tớ nói thì cũng chỉ là nói mà thui, sao lại bị hiểu thành xúc phạm thế này! Tớ thành thật xin lỗi nếu có làm VA bị "xúc phạm". Thực sự, việc tớ ngại nhất là làm người khác bị tổn thương, tớ rất sợ điều đó và cũng chính vì sợ mà tớ cũng đã làm rất nhiều người bị tổn thương. Thật sự xin lỗi nhé Việt Anh.
Tớ đâu có nói là VA chưa trải nghiệm bao giờ đâu, tớ chỉ nói thế cho vui thui mà! Tớ cũng từng rất nhiều lần ở vào vị trí của một người quân sư, một người sẵn sàng chia sẻ với những người đang yêu những suy nghĩ, cảm xúc mà họ ko thể nói với người yêu mình, tớ ko rõ lúc này VA đang nghĩ gì nhưng tớ chỉ muốn nói với ấy rằng ấy đang khiến tớ rất bực, ko phải vì ấy mà vì ấy giống cái thằng mà tớ ghét nhất trên đời này, thế nên, mong VA thông cảm. Nhưng giờ thì tớ chẳng dám có ý kiến gì về vấn đề của VA với L nữa đâu! Sorry mọi người nhé!

Ấy chết... tớ đâu có bị sao đâu... ko nên áy náy...
Còn nếu tớ khiến cậu bực thì lại là chuyện khác... :D
Tớ ko nghĩ xấu gì về cậu đâu... cứ yên tâm... :)

Vậy thì thui, ko đề cập đến vấn đề này nữa là được. Hú hồn, lúc tớ post bài trước, tí nữa thì tớ thế này này :((.
Dạo này tớ đang điên đầu với chuyện tình cảm của mấy đứa bạn thân nên hơi hâm hâm một tí, có gì mọi người thông cảm nhé!

Back
Bên trên