Bạn làm gì khi đang yêu ???

Sao lại vơ đũa cả nắm thế...
Tao chưa muốn yêu... còn quá sớm...
Mà những cái bây h chỉ nói thế thôi chớ...
Thường thì ko mấy khi lâu dài... ra trường chắc chắn là hết...
Nhất là thằng (...) của mày... ko lâu dài đâu...
Dù sao cứ hạnh phúc đi... còn hơn ko bao h có đc... :)

Tao cũng thấy thế:))
yêu rồi mà suy nghĩ vớ vẩn thì lấy thời gian đâu mà chơi bời nữa:))

----------

Tao cũng thấy thế:))
yêu rồi mà suy nghĩ vớ vẩn thì lấy thời gian đâu mà chơi bời nữa:))

Nguyễn Việt Anh đã viết:
Mà những cái bây h chỉ nói thế thôi chớ...
Thường thì ko mấy khi lâu dài... ra trường chắc chắn là hết...
Nhất là thằng (...) của mày... ko lâu dài đâu...
Dù sao cứ hạnh phúc đi... còn hơn ko bao h có đc... :)
thằng VA kia, biết gì mà nói
tao đụng chạm gì mày mà mày rủa tao thế hả:((
muốn mai chị đến lớp xử lý chú không?b-)
đừng có nói kiểu như vậy với những người đang yêu nhá, nhất là khi đấy là mối tình đầu của người ta:x

Mối tình đầu của mày thì đúng... nhưng...
Đúng là ko nên nói... sorry...
Tốt nhất là để tự các bạn tìm hiểu thì đúng hơn... :(

Ha ha... Tớ bít ngay mà, nhìn là tớ cũng mập mờ nhận ra cái gì rùi, nhưng mà ... thui Linh nhỉ? ai lại đem ra bàn tán giữa thiên hạ như thế nhỉ?:D:))
Phải công nhận bạn Trung có những bài thơ, bài văn và những bài gì đấy rất hay liên wan đến tình cảm nam nữ (văn hoa wa nhỉ???) nhưng mà văn vẻ gì thì cũng chỉ là trên giấy tờ, sách vở cả mà thui, cái gì cũng phải trải nghiệm mới hiểu rõ được. Hỏi nhỏ nhé: Bạn Trung có muốn thử bít ko?:D
@VA: Đừng nói như thế chứ! Có thể là những cuộc tình khi ngồi trên ghế nhà trường thường là những cuộc tình chóng wa và rất trẻ con thế nhưng chẳng ai là biết trước được điều gì cả, cũng có rất nhiều người yêu nhau từ khi còn học cấp II, cấp III và sau này thì vẫn lập gia đình với nhau đấy thui! Nói chung điều tốt nhất bây giờ là cứ chờ, chờ đến khi nào tình yêu thực sự đến với mình, đừng nên quay lưng lại với nó như thế!
Như hôm nay thầy dạy Văn của lớp tớ đã nói: trước khi gặp được người bạn đời thực sự của mình, bạn hãy cứ yêu đi, nên yêu và yêu thật nhiều để đến khi gặp người ấy, bạn sẽ thấy mình chín chắn và trưởng thành lên rất nhiều.

Công nhận là bạn Trung có lắm bài về tình yêu thật -> chắc là muốn có ny quá :D
Còn chuyện kia nếu ko phải ấy tưởng bở thì để Nga xin lỗi vậy

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
...
@VA: Đừng nói như thế chứ! Có thể là những cuộc tình khi ngồi trên ghế nhà trường thường là những cuộc tình chóng wa và rất trẻ con thế nhưng chẳng ai là biết trước được điều gì cả, cũng có rất nhiều người yêu nhau từ khi còn học cấp II, cấp III và sau này thì vẫn lập gia đình với nhau đấy thui! Nói chung điều tốt nhất bây giờ là cứ chờ, chờ đến khi nào tình yêu thực sự đến với mình, đừng nên quay lưng lại với nó như thế!
Như hôm nay thầy dạy Văn của lớp tớ đã nói: trước khi gặp được người bạn đời thực sự của mình, bạn hãy cứ yêu đi, nên yêu và yêu thật nhiều để đến khi gặp người ấy, bạn sẽ thấy mình chín chắn và trưởng thành lên rất nhiều
...

Thì tớ đã sorry bạn Linh rùi mà... :)
Mà thầy văn lớp cậu hay quá nhỉ... :D

Chà yêu nhiều , đau nhiều , có khi sau đó chán lại ko muốn yêu nữa ấy chứ .

@V.Anh: nhưng cái gì mà nhưng, mày định nói gì tao hiểu cả rùi, vô tư đi. Tao bít hết nhưng tao cũng chả quan tâm
@Ngọc Anh: cám ơn, ấy nói hay quá. Mà ấy thành điều hành viên hồi nào vậy
@Minh: Chú nghĩ được như thế là tốt, vấn đề là có làm được hay không
mày chán cơm nhưng chán một hai ngày thui, chán cả đời được không?

Công nhận là bạn Trung có lắm bài về tình yêu thật -> chắc là muốn có ny quá
Còn chuyện kia nếu ko phải ấy tưởng bở thì để Nga xin lỗi vậy
Cảm ơn vì đã xin lỗi, nhưng bạn nào nghĩ tớ muốn có người yêu thì nhầm :D
Yêu là tự đào hố chôn miình rùi :)), tuy vậy cũng mún thử tự đào hố chôn mình 1 lần cho bít cảm giác :))
Và đây là một bài thơ khác nữa :))
Nếu & Thì
Nếu một ngày chợt thấy đời hiu quạnh
Thiếu vòng tay để ủ ấm bờ vai
Chẳng có ai chia sẻ những chua cay
Ru em qua đêm dài u tối

Chẳng có ai nghe lời em bối rối
Nụ hôn đầu đã nhuốm vị pha phôi
Yêu thương xưa theo sương khói tan rồi
Chỉ mình em với chuỗi ngày băng giá

Chẳng có ai đến cùng em nữa cả
Đánh thức em vào mỗi sớm mai
Khi vầng dương tỏa sáng khắp phuơng trời
Bằng những nụ hồng tươi nguyên trinh trắng

Chẳng có ai để xua đi hoang vắng
Chỉ tiếng nhạn lạc bầy khắc khoải giữa trời đêm
Hòa chung tiếng lá rơi xao xác bên thềm
Như nhạc khúc ngậm ngùi cho duyên số

Chẳng có ai chỉ mình em đau khổ
Giữa dòng đời trong đục nghĩa nhân
Nghiệt ngã, tủi thương xô bước phong trần
Vào vực xoáy trái ngang vô tận

Thì xin em đừng buồn, đừng oán giận
Vòng tay này anh mãi đợi chờ em
Cỏ vẫn mãi xanh mây trắng mãi êm đềm
Như trái tim anh luôn ... và chỉ có riêng em ......

Chỉnh sửa lần cuối:
Ko giỏi sưu tầm như bạn Trung... chỉ có cây nhà lá vườn thôi hà... :D
Cái này có post trong box thơ văn...

Tôi đã thầm mang một mối tình...
Nhưng chẳng dám nói... chỉ lặng thinh...
Người ấy tên chi còn chẳng rõ...
Biết nói sao đây... nói với ai...

Đã mấy mùa mưa lặng lẽ trôi...
Người ấy tôi nay đã biết rồi...
Vân nhớ... vẫn mang tình xưa ấy...
Biết nói sao đây... nói thế nào...

Sưu tầm típ nè :))
Qua những kinh nghiệm đúc rút được, người ta nhận thấy sự biểu hiện của tình yêu được trải qua những giai đoạn sau :

Giai Đoạn 1: Cảm Mến
Đây là thời kỳ bước đầu gặp gỡ giữa hai người khác phái với nhau bằng những cảm xúc tốt đẹp và đầy thiện cảm nhất. Ở giai đoạn này tuy mới gặp nhau, nhưng bạn lại cảm thấy ở đối tượng của bạn có những cá tính hay sở thích phù hợp với bạn hoặc đối tượng đã tạo nên những xúc động dễ chịu nơi bạn như lòng khâm phục, sự ái mộ chẳng hạn.Trong thời gian này, bạn đã dành cho đối tượng của bạn những tình cảm nồng hậu, sự quý mến và lòng tin cậy nhất của bạn. Sự phát triển cao nhất ở giai đoạn này là bạn và đối tượng của bạn đã bắt đầu thích nhau. Giai đoạn này chẳng phải là tình yêu, nhưng nó là điều kiện rất cần để bạn bắt một nhịp cầu tri âm đi đến tình yêu với đối tượng của mình.

Giai Đoạn 2: Thương Nhớ
Qua những lần giao tiếp với người bạn khác phái mà bạn đã cảm mến, rồi sau đó bạn lại thường xuyên nghĩ đến "người đó" hoặc hay "làm dáng" mỗi khi chuẩn bị đế gặp người đó. Cũng từ lúc đó ở nơi bạn bắt đầu xuất hiện những cảm xúc kỳ lạ nhưng bâng khuâng, và đôi lúc bạn cảm thấy trong lòng bồi hồi, xao xuyến. Đồng thời bạn không còn vô tình và hồn nhiên như trước nữa, cũng từ đó bạn hay tìm một lý do gì đó để gặp "người ta" nhưng khi gặp bạn lại thường hay lúng túng và e thẹn, hoặc khi trên đường đi tìm gặp "người đó" bạn chợt nhận ra sự vô lý của mình, và khi gặp mặt người đó bạn chẳng biết nói gì, bởi vậy khi gần đến nơi bạn lại quyết định quay về...
Đặc trưng của thời kỳ này là nếu lâu lâu mà không gặp mặt được "người đó" bạn cảm thấy nhớ, và đôi lúc bạn cảm thấy ghét nếu "người đó" không để ý gì đến bạn nhất là những lúc người đó cười nói với một người khác. Ở mức độ này, bạn đã bước vào ngưỡng cửa của tình yêu.

Giai Đoạn 3 : Yêu Đơn Phương
Ở giai đoạn này, bạn đã biết được mình đang thương nhớ và sự thương nhớ đó trở thành một động lực thôi thúc bạn phải đến gặp mặt đối tượng của bạn, cho dù bạn rất sợ bị bạn bè dị nghị, vì đối với bạn, người đó đã trở nên thân thiết. Lúc này, bạn muốn được quan tâm, săn sóc người đó.
Ở mức độ này chính bạn cảm nhận được rằng bạn đã yêu nhưng đó chỉ là tình yêu đơn phương. Đỉnh cao nhất của giai đoạn này là sự ngỏ lời. Nếu bạn ngỏ lời đúng lúc, đúng thời điểm thì có thể bạn sẽ gặt hái được nhiều thành công.

Giai Đoạn 4: Tình Yêu Và Cảm Xúc
Ở giai đoạn này nếu bạn gặp may mắn, hoặc bạn biết cách ngỏ lời đúng lúc và được người yêu của bạn đáp lại sự ngỏ lời đó, thì tức là bạn đã bước vào tình yêu thực sự và tình yêu của bạn đã được đáp lại. Tuy nhiên bạn nên nhớ, đây mới chỉ là bước đầu của tình yêu. Ở thời điểm này, những xúc cảm yêu thương đã trở thành những cử chỉ âu yếm, chăm sóc. Nhưng đó chỉ là mức thấp nhất của tình yêu nên những cử chỉ đó còn nhiều e ngại, thẹn thùng và lo âu. Và có khi xa nhau thì nhớ, nhưng đôi lúc bên nhau thì lại hay giận hờn. Ở giai đoạn này bạn vẫn còn nhiều bỡ ngỡ, sợ sệt cho nên bạn vẫn còn bị chi phối bởi những cảm xúc luôn luôn xuất hiện và đầy mâu thuẫn. Đây là thời kỳ tình yêu có nhiều phức tạp, thậm trí có nhiều trắc trở và bạn phân vân khi phát hiện ra những nhược điểm, những gì trái với sự mong ước của bạn nơi người yêu của mình. Ở thời kỳ này bạn nên tiếp tục tìm hiểu thêm lẫn nhau, cũng ở giai đoạn này, tình yêu của bạn có thể tan vỡ dễ dàng vì lý do khác biệt tính tình, khó khăn về kinh tế, hoặc vì áp lực của gia đình quá cao.

Cần biết rằng, tình yêu của bạn lúc này giống như gió với lửa, gió có thể thổi tắt đi nếu ngọn lửa nhỏ, nhưng rồi sẽ thổi bùng lên nếu ngọn lửa lớn, cho nên bạn cần biết cách nuôi dưỡng và biết cách giữ gìn để cho "ngọn lửa tình yêu" của bạn lúc nào cũng bùng cháy lên một cách mãnh liệt, nhất là những lúc ở xa nhau.

Giai Đoạn 5 : Tình Yêu Nồng Thắm.

Ở giai đoạn này tình yêu của bạn đã trở nên nồng thắm và bạn cùng với người yêu của mình đã vợt qua được những thử thách, khó khăn trở ngại của buổi ban đầu. Lúc này những dấu hiệu tình yêu của bạn đã được thể hiện rõ nét, tức là bạn và người yêu của bạn đã hiểu rõ nhau, và cùng hoà hợp gắn bó với nhau. Ở mức độ này, tình yêu của bạn đã thực sự chín mùi, giống như một ngọn lửa lớn mà khó có cơn gió nào có thể thổi tắt được, kể cả những lúc xa cách, kinh tế khó khăn hoặc áp lực gia đình....

Hoho , mấy cái này kiếm ở đâu thế Trung , đưa link cho mọi người lên xem , việc quái gì mà mỗi ngày post một ít thế .
Có trang này cho mọi người lên xem : www.petalia.org

Eo, sợ thật :-SS Nhưng mà nhiều cái lãng mạn ghê :x
Nhưng French kiss là cái chi iem vẫn chưa hiểu

French kiss...
Nghĩa là khi đang hôn nhau ko theo kiểu thông thường...
Hai người nhẹ đưa lưỡi uốn vào nhau... mút như kẹo mút...
Chỉ khác... đây là vị ngọt tình yêu... :x
Ko phải là đường hóa học... :))

Mày sành sỏi nhỉ VA , nhưng đúng là như vậy , 1 nụ hôn rất ư romantic theo phong cách người Pháp .

Nghe tả thật là kinh T____T Các bạn chẳng biết ngượng :">
Chắc rồ man tíc thiệt :">

Mình ghét những cái kiểu kiss kinh tởm ấy. hay tại người VN như thế nhỉ????:))
@ Minh: nếu đưa link cho mày thì còn nói chuyện làm gì nữa, tao có nguồn cả mà :))

Vâng , anh cứ giữ lấy mà làm của riêng .
Người VN quan niệm khác châu Âu , họ cho đấy là romantic còn VN thì cho đấy là "kinh"

Nghệ thuật chia tay
:)):))
--------------------------------------------------------------------------------

Lời chia tay bao giờ cùng khó nói hơn lời yêu. Bạn đã biết nói như thế nào, ở đâu và khi nào để ít nước mắt lẫn những nổi khùng giận dữ?- “Hãy nói giản dị và ngắn gọn thôi, rằng bạn không cảm thấy yêu người ấy như ngày xưa nữa”.

Đừng để “trong nhà chưa tỏ, ngoài ngõ đã tường”

Hãy để cho người ấy là người đầu tiên bạn đến quyết định của bạn. Nếu bạn cần một khoảng thời gian để chuẩn bị cho cuộc chia tay, hãy giữ kín miệng. Đừng để xảy ra chuyện cả thiên hạ biết người ấy bị bạn bỏ rơi, nhưng bạn thì chẳng nói gì. Dù không còn được yêu nhưng người ta không đáng bị đối xử thiếu tôn trọng như thế.

Không nên chia tay qua điện thoại

Khi yêu, bạn không ôm hôn một cái ống nghe thì hà cớ gì mà lúc muốn chia tay, bạn lại đi nói chuyện với nó. Hãy gặp trực tiếp người ấy để nói, khi chỉ có hai người với nhau. Cũng đừng nhờ người khác nói hộ hay viết thư.

Hãy chân thật

Có thể những lời nói dối hoặc những lý do biện minh vòng vèo sẽ giúp cho cuộc chia tay diễn ra nhanh hơn, nhưng chỉ những lời nói thật làm cho người ấy nghĩ tốt về bạn sau này. Cũng đừng dại mà biến lúc chia tay thành buổi luận tội và thả cửa chỉ trích hay nói xấu người ta (cho bõ, đằng nào cùng chẳng yêu nhau nữa.) Hãy nói giản dị và ngắn gọn thôi, rằng bạn không còn cảm thấy yêu người ấy như ngày xưa nữa.

Chọn nơi thích hợp

Trở lại nơi ngày xưa hai người lần đầu gặp nhau có thể sẽ làm vết thương lòng được nhẹ nhàng hơn. Chọn một quán cà phê nào đó cũng không phải là ý tưởng tệ, nhưng đừng nên ở chỗ nhộn nhạo quá. Hoặc người ấy sẽ không nghe hết được những điều bạn muốn nói, hoặc nhỡ người ấy thiếu kiều chế mà có những hành động không hay (khóc lóc hay giận dữ) giữa chỗ đông người thì cả hai sẽ trở thành vật tế thần cho thói tò mò của thiên hạ. Có thể là thừa khi nhắc bạn đừng lên giữa cầu hay chỗ nào sát đường cao tốc mà nói lời chia tay. Khi con tim bị tổn thương, ai mà biết cái đầu sẽ nghĩ những gì.

Đừng mủi lòng

Nếu bạn thật sự nghĩ rằng chia tay là cần thiết, hãy kết thúc câu chuyện ở đó. Đừng để những giọt nước mắt muộn màng hay những lời hứa đầu môi lúc đó thay đổi ý định của bạn. Cũng đừng nghĩ người chủ động nói lời chia tay là người chiến thắng và kẻ bại trận cần được thương xót. Không có thắng bại trong tình yêu, chỉ có yêu hay không yêu mà thôi.

Sau cơn bão

Đừng dại luẩn quẩn quanh đám bạn của người ấy ngay sau khi chia tay. Người ấy sẽ không chấp nhận nổi chuyện vừa mất tình yêu, lại có thêm bạn bè của mình. Cũng đừng làm những gì khiến người ấy nghĩ nhầm rằng bạn là kẻ giả dối (vừa bỏ người này đã có người kia) hoặc nhẫn tâm (vui vẻ trước nỗi đau của người mình từng yêu). Nên nhớ dù rất đau khổ khi bị bỏ rơi, nhưng bất kỳ hành động nào của bạn trong giai đoạn sau chia tay đều bị người ấy đặt dưới kính hiển vi. Đừng suy nghĩ điên rồ kiểu: “người ấy không biết gì” hoặc “chuyện này chẳng liên quan gì đến người ấy cả.”
:)):))

Back
Bên trên