Bạn làm gì khi đang yêu ???

Cái này gọi là 1 người thông minh đến mấy mà 1 hôm bị sét đánh trúng đầu hay bị cupid bắn "xuyên táo" mấy phát là đầu óc có vấn đề ngay
Đúng đúng, bình thường đang minh mẫn, sáng suốt, nhìn xa, trông rộng mà bị "xuyên táo" là...:))
Elvis có bài hát "Can't help falling in love with you" mở đầu là " Wise men say, only fools rush in....":D, tớ cải biên lại 2 câu sau để các bạn nào mà bị xuyên táo không thấy chạnh lòng nhé.
Wise men say,
only fools rush in
But who cares then
Cause they will all be fools :))

Thế nên chú nào không có kinh nghiệm mà cứ lao vào tư vấn cho bạn mình xem mà học tập nhé :)).

Quanh đi quẩn lại cuối cùng vẫn chỉ thấy mọi người tán chuyện phiếm, vấn đề chính vẫn cứ thấy mông lung wa!
Tớ nghĩ tốt nhất cố đừng để dính vào là được. Hôm nay nhìn con bạn thân của tớ vừa bị bạn trai đá trông thảm wa, tí nữa thì ko đến trường thi được, may mà có tớ là bạn tốt đến "rước" nó đi. Trời, mình tuyệt vời wa!:D

Khưu Trí Trung đã viết:
Thứ nhất là tớ chưa có người iu :)), đừng vội tủi thân :))
Thứ hai là đừng có vơ đũa cả nắm như thế, tớ không nằm trong số mấy đứa tưởng bở đấy đâu :))

hehe, không tưởng bở mà lúc nào cũng nghĩ các bạn nữ nhìn mình:))
(đừng có chối, bài trên ông vừa viết thế xong nhéb-) )
mà tớ khuyên thật, bạn Trung cũng không nên yêu làm gì
nhất là yêu đơn phương, khổ lắm Trung ơi
người ngây thơ trong sáng như Trung không chịu được đâu
mà nếu vẫn muốn yêu thật, mà lại là đơn phương thì cứ gặp chị Linh
chị sẽ cho chú ít kinh nghiệm :)>- :x

hehe, không tưởng bở mà lúc nào cũng nghĩ các bạn nữ nhìn mình
(đừng có chối, bài trên ông vừa viết thế xong nhé )
mà tớ khuyên thật, bạn Trung cũng không nên yêu làm gì
nhất là yêu đơn phương, khổ lắm Trung ơi
người ngây thơ trong sáng như Trung không chịu được đâu
mà nếu vẫn muốn yêu thật, mà lại là đơn phương thì cứ gặp chị Linh
chị sẽ cho chú ít kinh nghiệm
Uầy, ai viết là mình nghĩ các bạn gái nhìn mình, đề nghị bạn Linh đọc lại bài viết của tớ, nhầm lẫn là chết :))
Thứ hai là một khi tớ thích ai là không bao giờ có chuyện đơn phương đâu, mà phải gọi là "chân phương" mới đúng:))
Thú ba là bạn Nga nói mình tưởng bở là oan quá trời, hic hic :((

Càng ngày càng lạc xa topic ban đầu... :(
Đơn phương với chả chân phương... đến lúc đấy sẽ tự khắc ra thôi... :(

Uh, có khi phải đổi tên topic thành "Chuyện phiếm xung quanh vấn đề tình yêu" mất:))
Cái gì đến nó ắt sẽ đến, vẫn một câu nói đơn giản thế thui :))

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
Quanh đi quẩn lại cuối cùng vẫn chỉ thấy mọi người tán chuyện phiếm, vấn đề chính vẫn cứ thấy mông lung wa!
Tớ nghĩ tốt nhất cố đừng để dính vào là được. Hôm nay nhìn con bạn thân của tớ vừa bị bạn trai đá trông thảm wa, tí nữa thì ko đến trường thi được, may mà có tớ là bạn tốt đến "rước" nó đi. Trời, mình tuyệt vời wa!:D
Oài.. anh ơi.. không đáng mà.. Biết là nó buồn.. nhưng mà phải đứng dậy vượt qua chứ chẳng lẽ chỉ vì 1 lần thất bại mà sụp đổ như thế à..
Nhìn gương mình.. không hiểu bị đá + bị lừa bao nhiêu lần roài... T.T
@ người yêu nếu đọc được: thằng đấy không đáng đâu người yêu ạ.. Nó không biết trân trọng tình cảm của mình rồi sẽ có lúc nó phải trả giá... sau khi hét cho đã thì hãy cười lên nhá... Người yêu của người yêu dễ thương nhất... lúc cười là lúc đặc biệt dễ thương.. aiza aiza cố lên...:* ;)

:)):)):)):))
Khi gặp được người mà bạn thật sự yêu thương:
Hãy nỗ lực giành lấy cơ hội trở thành một nửa của người ấy bởi vì nếu người ấy ra đi, tất cả sẽ không còn kịp nữa.

Khưu Trí Trung đã viết:
Uầy, ai viết là mình nghĩ các bạn gái nhìn mình, đề nghị bạn Linh đọc lại bài viết của tớ, nhầm lẫn là chết :))
Thứ hai là một khi tớ thích ai là không bao giờ có chuyện đơn phương đâu, mà phải gọi là "chân phương" mới đúng:))
Thú ba là bạn Nga nói mình tưởng bở là oan quá trời, hic hic :((
Uh, nếu oan thì cho Nga xin lỗi. Nhưng mà tớ đâu có nói bạn Trung tưởng bở đâu. Tớ bảo là chắc ấy cực tưởng bở đấy chứ

----------

Còn mấy cái chuyện yêu đương ý. Ai thik thì cứ yêu, iem hiện tại ko hứng thú mấy chuyện ý lắm. Yêu đương mệt lắm roài :|

uh! bị đá rùi thì phải chịu thui,nhưng may mắn tình cảm cũng chưa về zero.Thanks Trang và Ngọc Anh nha!!!Bầu sẽ cố, sẽ cố lên rất nhìu. Nhưng nó trong mắt Bầu cũng chưa thật sự là người xấu, ít ra theo nó nói là không muốn lừa dối Bầu. Không bít thế nào cứ tin thui.Đừng ghét nó nhé! Như thầy Hải bảo là phải bít chấp nhận tính cách của mỗi người mà!!!

----------

Nhưng thật sự bi h iem chưa biết mình là ai nữa???? Như mọi người đều nhận thấy em thay đổi rất nhiều chỉ vì nó.Hãy cho em thời gian để tìm về con người trước kia, dù chưa bít thời gian là bao lâu!!!huhuhuhuhuhuhuhuhuhuhuh

Yêu là đau thì yêu làm gì ha ha ha ha ha ha ha :))
Uh, nếu oan thì cho Nga xin lỗi. Nhưng mà tớ đâu có nói bạn Trung tưởng bở đâu. Tớ bảo là chắc ấy cực tưởng bở đấy chứ
Thế thì cậu nên xin lỗi tớ đi [-( :)):))

Nguyễn Vũ Lan Chi đã viết:
uh! bị đá rùi thì phải chịu thui,nhưng may mắn tình cảm cũng chưa về zero.Thanks Trang và Ngọc Anh nha!!!Bầu sẽ cố, sẽ cố lên rất nhìu. Nhưng nó trong mắt Bầu cũng chưa thật sự là người xấu, ít ra theo nó nói là không muốn lừa dối Bầu. Không bít thế nào cứ tin thui.Đừng ghét nó nhé! Như thầy Hải bảo là phải bít chấp nhận tính cách của mỗi người mà!!!

----------

Nhưng thật sự bi h iem chưa biết mình là ai nữa???? Như mọi người đều nhận thấy em thay đổi rất nhiều chỉ vì nó.Hãy cho em thời gian để tìm về con người trước kia, dù chưa bít thời gian là bao lâu!!!huhuhuhuhuhuhuhuhuhuhuh

Bầu à... Về việc của Bầu.. Trang ko có nhận xét j về con người nó.. Vì nếu nói như thế thì đấy chỉ là cách nhìn của mình từ một phía thôi... Trang không muốn nói....
Còn cái thằng mà Trang bảo không đáng đấy là với Người yêu... Bầu biết roài... :D
Bầu không cần phải nghĩ xem mình là ai.. Mình là chính mình là tốt rồi... Nếu đã thay đổi vì nó mà Bầu thấy mình tốt hơn (xinh ra :> ) thì cứ như thía.. Còn nếu muốn thay đổi một lần nữa thì cũng không sao.. Nhưng đừng lấy đó làm cái cớ để trốn chạy bản thân.. Người ta cũng phải thay đổi chính mình nhưng mà để hướng về một tương lai tốt đẹp hơn... Trang tin Bầu sẽ đứng dậy được mà.. Sau khi đứng dậy được thì sẽ... chạy được... :D ;;)
Yêu Bầu.... :*

Chết chết, topic này thành chỗ tâm sự của Người yêu mình và vợ mình từ bao giờ thía này! Nhưng mà ít nhiều nó cũng dính dáng đến tình yêu mà phải ko?
Đề nghị người lập topic đổi tên topic đi! Giống Trung nói ý: đổi thành "Chuyện phiếm xung quanh vấn đề tình yêu"cũng được đấy! Nói chung là tình yêu là một thứ rất tuyệt, rất đẹp, rất ... gì đó nữa nhưng ko phải với bất kì ai và với bất kì người nào nó cũng là như thế!
NA quan niệm thế này: Tiền bạc thì phân minh, ái tình song phẳng. (chẳng bít có viết ngược ko nữa!:D) Cái gì cũng cần phải rành mạch, mập mờ là rách việc lắm!

Gặp người bạn đã từng yêu:
Nên chúc phúc cho họ, bởi vì khi yêu, bạn chẳng đã từng mong muốn họ vui vẻ hạnh phúc đó sao?
Không nên ích kỉ chỉ vì bản thân mình :)), hãy vì cả người khác nữa
:)):)):))

Đã nói rùi, ko phải danh ngôn, tục ngữ lúc nào cũng đúng và áp dụng với ai cũng được. Tớ hỏi Trung nhé! Nếu người mà ấy từng yêu là một người vô cùng đểu giả và xấu tính, ấy có thể chúc phúc được cho họ sao? Ko thèm quan tâm đã là tử tế lắm rùi đây! Có lẽ Trung chưa dính vào nên chưa hiểu được đâu. Nói thế ko có nghĩa là tớ từng trải đâu nhé! Tớ biết là mình đã từng dành tình cảm cho họ tức là họ cũng có những điểm tốt nào đó khiến mình yêu nhưng khi nhận ra tình cảm mình đã đặt nhầm chỗ, tốt nhất nên quên nó đi, ko nên cứ mãi vương vấn, quan tâm đến nó làm gì.

Đã nói rùi, ko phải danh ngôn, tục ngữ lúc nào cũng đúng và áp dụng với ai cũng được. Tớ hỏi Trung nhé! Nếu người mà ấy từng yêu là một người vô cùng đểu giả và xấu tính, ấy có thể chúc phúc được cho họ sao? Ko thèm quan tâm đã là tử tế lắm rùi đây! Có lẽ Trung chưa dính vào nên chưa hiểu được đâu. Nói thế ko có nghĩa là tớ từng trải đâu nhé! Tớ biết là mình đã từng dành tình cảm cho họ tức là họ cũng có những điểm tốt nào đó khiến mình yêu nhưng khi nhận ra tình cảm mình đã đặt nhầm chỗ, tốt nhất nên quên nó đi, ko nên cứ mãi vương vấn, quan tâm đến nó làm gì.
Nếu là một thằng đểu như thế thì mỗi bạn tát cho nó 2 phát rùi bye :))
Đùa thui đừng làm thật nhé :))
Chuyện tình cảm phức tạp như chính con người chúng ta vậy, Amen :))

Thôi , em xin anh Trung , anh mảnh tình vắt vai còn chưa có mà cứ lên mặt dạy đời , hãy lắng nghe các bạn ấy nói kìa , các bạn ấy từng trải hơn anh nhiều lắm .

Biết nói lời từ chối(for girls reading this topic :)))

Bạn được người khác yêu, đáng lẽ phải là một niềm hạnh phúc nhưng rất đáng tiếc trái tim bạn nhất quyết không một chút rung động. Bạn cảm thấy thật sự khó xử, không biết nên có thái độ và giải quyết ra sao?

Nhận lời yêu thì tất nhiên là không nhưng nếu từ chối thì lại sợ làm tổn thương người khác. Yêu hay không yêu hoàn toàn không thể bắt ép, tuy nhiên bạn cần có thái độ rõ ràng, đừng "lập lờ đánh lận con đen" kẻo có ngày lại bị mang hoạ.

- Tỏ ra tôn trọng người đó: người yêu bạn không hề có tội, chỉ do yêu phải người không cùng chung nhịp đập trái tim. Vì vậy, bạn đừng tỏ ra tức giận hoặc có thái độ không hay như việc đưa chuyện tán tỉnh của chàng đem ra bàn tán, giễu cợt.

- Bạn không cần phải tỏ ra sợ hãi, cũng đừng tìm cách trốn chạy mọi lúc mọi nơi. Hãy đón tiếp lịch sự, vô tư giống như đối với một người bạn bình thường, tuy nhiên cũng không nên tạo nhiều cơ hội tiếp cận với người ấy.

- Khi người ấy ngỏ lời yêu hãy mạnh dạn từ chối. Tất nhiên không thẳng thừng xúc phạm: "Từ trước đến nay tôi không hề yêu anh và sẽ không bao giờ yêu anh", "Người như anh mà cũng đòi yêu tôi", "Dũa mốc chòi mâm son"... mà nên nhẹ nhàng "Em quý anh, nhưng em rất tiếc, chúng mình mãi là bạn của nhau nhé".

- Sau khi từ chối, đừng có thái độ như kẻ thù hay như với một người dưng. Nếu có vô tình gặp lại, hãy chào hỏi, nói chuyện bình thường. Như thế bạn vừa không mất đi một người bạn lại không đánh mất đi vẻ đẹp của bản thân mình.

:)):))

Chỉnh sửa lần cuối:
quá hay, bác Trung lại đi kiếm đuợc ở đâu cái này thế
oh thế nếu có bạn gái nào Trung không thích bày tỏ với Trung thì ông làm gì?
tôi thấy dễ ông đồgn ý lắm, vì bọn con trai hình như muốn yêu cho có thành tích, đúng không ^_^

Back
Bên trên