Bạn chọn ngành học gì để theo đuổi sau này???

Nguyễn Thùy Vy
(mắm cá chuối)

Nghe có vẻ hơi sớm nhưng thật ra lại chẳng sớm tí nào đâu bà kon ạ...mỗi người chắc ngay từ bi rờ cũng đã phải xác định đc cho mình một con đuờng riêng để theo đuổi sau này..có thể là kiến trúc là kinh tế hay vân vân và vân vân
Mở topic này là để mọi người tâm sự về những ước mơ của mình về một công việc trong tương lai,những gì bạn đã và sẽ làm để thực hiện ước mơ đó và những gì đang gây cho bạn những trở ngại trên con đường tìm kiếm ứoc mơ của mình...hay đôi khi bạn cũng có thể nhận đc vài lời khuyên hữu ích từ những người bạn khác để có một lựa chọn và định hướng rõ ràng,đúng đắn hơn

ừa!!!!!chả sớm tẹo nào đâu!!!bi h mục tiêu hàng đầu là làm sao được học sinh giỏi năm nam nay, à mà ko làm sao được học sinh giỏi học kỳ này cái đã!@!!!!!
sau đó là đỗ vào ngoại thương, nhưng lại muốn được làm trong đài truyền hình!!!!!!!!!!!chà cả 1 vấn đề :-$

ừm - vậy chủ nhà bắt đầu trước đi - sau này sẽ theo ngành j` ??? :cool:

Vi bảo chọn ngành gì sau này thì phải nói rõ trước mình chọn ngành nào để còn thuyết phục người khác chứ VD như kiến trúc, kinh tế vân vân...

It's from THANHTROY PHÁP 2

Ví dụ như thằng Biên àh quên Khiêm lớp này nó thoe xây dựng suy ra là đào cống
IT"S FROM THANHTROY PHÁP 2

sao lại có thằng nào cùng tên với mình à

Chọn ngành nào mà bố mẹ đang làm, vừa được 1 núi tài liệu sẵn có, vừa có được kinh nghiệm truyền lại, lại vừa dễ dàng xin việc thía nên chắc phải học hóa sinh roài

Học sinh nên chắc phải đâm đầu theo môn này thôi , có thể là hóa sinh , cũng hay đấy nhểy . Nó có lẽ làm cơ sở để theo ngành quản lý , làm lãnh đạo là ổn nhất , ko phải dưới quyền ai cả
-----------------------
Tôi sẽ là một doanh nhân !

Mình sẽ làm trong 1 công ty máy tính, tin học là niềm đam mê của mình :)

Anh thấy em Vy hợp nhất là em đi thi chạy ý :D Hoặc không thì em thi vào trường Xây Dựng, khoa Gia Đình cũng đc đấy :))

sao bọn con gái toàn lo mấy thứ đâu đâu thế nhỉ
con trai , sống ngày nào hay ngày ấy
Bốn bể là nhà :D cùng lắm là vào Cái Bang ông Tú :)):)):))

bạn Cường thì sau này tất nhiên là có nghề rồi, đạo diễn kiêm nhà sản xuất, có hai trụ sở ở Chương Dương và Phố Huế mà:)), lo gì đúng không Cường:)).

Vy sẽ theo Mỹ Thuật đúng ko mày
Tao thì cũng chưa xác định được
Tao thích làm quản lí, bất kì quản lí gì cũng được, quản lí ngân hàng, khách sạn, nhân sự.........Nói chung là tao thích quản lí người khác:D
Nhưng tao sẽ chẳng bao giờ vào DHKTQD khoa nhân sự đâu, mày yên tâm mà tao sẽ vào ngoại thương rồi tính tiêp
(quản lí gì thì cũng phải quản lí gia đình đã, gia đình mà chẳng quản lí được thì nói gì cái khác):D Đúng ko mày??

chậc, ngành hả, làm rì đấy về thị trường chứng khoán
Thị trường chứng khoán, chỉ cần sau tầm 10, 15 năm nữa, sẽ là mắt xích liên kết mọi thành quả lao động của mọi người dân lao động, của mọi công việc làm ăn, điều khiển được TTCK theo hướng có lợi cho mình thì sẽ làm vua, ko làm được thì chỉ có nuớc làm giặc cỏ thoai

To anh VŨ:EM chẳngr hỉu anh định nói gì sất chơn,trông em có tư chất vào đc khoa gia đình lém à?
còn THANHTROY nè..kiến trúc và kinh tế đều là hai nghành tớ không muốn theo học ,chỉ là đưa ra để làm ví dụ cho mọi người thui mà

Tuy học chuyên ngữ nhưng tao chẳng có mảy may ý định nào về việc sau này sẽ trở thành nhà ngoại giao hay học ngoại thương gì cả...tao hứng với nghành mỹ thuật hơn,đặc biệt là khoa thiết kế.Mặc dù vẫn biết là nghành này bây giờ rất nhìu người đâm đầu theo nhưng nếu mình sáng tạo ,tìm tòi và cố gắng chắc cũng sẽ có chỗ đứng.Nói chung là chỉ có thể làm những gì vận động cái não phải của mìn thui,nhà báo hay phóng viên cũng rất hay,hoặc nếu không thì làm cái gì đó theo nghề bố làm một chân trong nghành điện ảnh(viết kịch bản,dàn dựng chương trình..v.v.).À mà quảng cáo cũng là một nghành rất thú vị đấy...nói chung là còn phải đấu tranmh tư tưởng nhìu lém

Nói thật, học thì cứ học thôi chứ, tớ cũng chả suy nghĩ sau này sẽ làm gì cả.
Nghề nào kiếm được nhiều tiền mà ko phạm pháp, ko nhàm chán nhỉ?
To WC: WC thì lo gì thiếu việc, ai chả phải đến gặp WC, ko muốn cũng ko được.Tha hồ làm ăn phát đạt nhá. He he he!

Nghề gì thì cũng như nhau , vấn đề là có biết cách làm giàu bằng nghề đó hay ko?

Hic, vẫn chưa biết được, đến lúc đấy chắc mới nghĩ ra được, nói chung là cái gì cũng ... thích.

Back
Bên trên