Bạn có tin vào người ngoài hành tinh?

Vũ trụ tự chứa nó, kiểu như hàm đẹ qui trong C;;)(em đoán thế;)))

Thì giả thiết.:))
Đố ai khẳng định là có Big Bang.:-"

Cũng có ai khẳng định đâu :p
Tại vũ trụ giãn nở với vận tốc v= H.R nên ng` ta suy ra rằng phải có một thời điểm ban đầu vụ trụ là một điểm thôi :-j

Cái gì đã tạo ra điểm đó nếu "nănng lượng và vật chất ko tự dưng sinh ra và mất đi mà chỉ chuyển từ dạng này sang dạng khác?

sự khởi đầu của thời gian;))
cũng nhớ mang máng đọc ở đâu đó:p

Tại điểm đó, vật chất đậm đặc đến mức vô cùng lớn, thế thôi.:|

Ask God for more details.:| =))
Giống như em tự hỏi mình: Mình từ đâu ra?

sách nào cũng chưa chắc đúng 100%
chúng ta mới đang ở mức đoán vs giả thiết chứ ko phải là khẳng định

Đọc LSTG để tẩu hỏa nhập ma ah.:|
Lên ĐH học qua anh Marx đã.:-j

Cái thuyết bảo toàn năng lượng thì thật ra là chưa ai cm đc nó luôn đúng cả, chỉ là hiện nay chưa có bất kỳ TH nào là nó sai nên ng ta vẫn công nhận là nó đúng thôi :D ai biết đc trong tương lai ng ta có thể cm đc là nó sai thì sao :p
Hôm trc đọc mấy bài trên New Scientist có thấy nói về lỗ hổng không gian, theo đấy thì NASA và nhiều nơi khác tìm thấy đc khá nhiều lỗ hổng trong vũ trụ, và theo một số nhà khoa học suggest ( có căn cứ và một số bằng chứng bước đầu hẳn hoi ) thì lỗ hổng này có thể là đường thông đến một vũ trụ khác :D tuy nhiên cũng mới chỉ là giả thuyết, mấy bác khoa học đấy đề xuất một vài thí nghiệm mà cái LHC có thể thực hiện khi nó đc đưa vào hoạt động tháng 5 năm sau mà có thể đưa ra bằng chứng về những giả thuyết như thế :D

@ E Phong : có một cái thuyết nữa về "The Big Crunch" ( nghe buồn cười vãi ạ =)) ) là khởi đầu vũ trụ là 1 khối vật chất thống nhất, sau đó xảy ra Big Bang và giãn nở ra, nhg vì có trọng lực nên cuối cùng tất cả vật chất sẽ bị kéo ngược trở lại và có "Big Crunch", sau đấy thì lại Big Bang tiếp =)) =))

Nhưng mà em thấy nó có lý nhất đấy chứ.:))
Đúng là rất có lí:))
Cái thuyết bảo toàn năng lượng thì thật ra là chưa ai cm đc nó luôn đúng cả, chỉ là hiện nay chưa có bất kỳ TH nào là nó sai nên ng ta vẫn công nhận là nó đúng thôi :D ai biết đc trong tương lai ng ta có thể cm đc là nó sai thì sao :p
Hôm trc đọc mấy bài trên New Scientist có thấy nói về lỗ hổng không gian, theo đấy thì NASA và nhiều nơi khác tìm thấy đc khá nhiều lỗ hổng trong vũ trụ, và theo một số nhà khoa học suggest ( có căn cứ và một số bằng chứng bước đầu hẳn hoi ) thì lỗ hổng này có thể là đường thông đến một vũ trụ khác :D tuy nhiên cũng mới chỉ là giả thuyết, mấy bác khoa học đấy đề xuất một vài thí nghiệm mà cái LHC có thể thực hiện khi nó đc đưa vào hoạt động tháng 5 năm sau mà có thể đưa ra bằng chứng về những giả thuyết như thế :D
Nghe như Doreamon í;))

dù gì thì cũng chỉ là giả thuyết:))
khoa học là vô cùng mênh mông, chả biết thế nào đc đâu:D
Mua lược sử thời gian về mà đọc lên đây hỏi làm gì cho mất công :)|
bọn em làm sao đọc nổi cái quyển đấy:-j8-}
hồi trước em nổi hứng mua "nhầm" "Vũ trụ trong vỏ hạt dẻ" về đọc hiện giờ chả để làm gì:-t 8-X: 8-X:

^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^
Nói như anh thì 1+1 = 2 cũng chưa chắc đúng, chỉ là chưa cm đc sai thôi ạ

Back
Bên trên