Bí quyết giảm cân - 13 ngày giảm 8 kg:-)

Nguyễn Thanh Thảo
(Violethn)

Điều hành viên
:)) Có ai muốn giảm cân nhanh chóng hiệu quả thì cứ uống nước lọc nhiều vào nhá', buổi tối không ăn gì mà chỉ uống nước lọc thôi, đảm bảo hiệu quả cực kỳ [-( :(( , nhưng mà ai không kiên trì thì không làm được đâu :(( , Có ai tư vấn xem cách này có ok không nhỉ

Thế phải uống bao nhiêu cốc nước 1 ngày thế, còn buổi tối uống lúc nào, thế nhà em ăn cơm lúc 5h chiều có tính là cơm tối ko???, với cả, em chỉ định giảm 4 cân thui thì thế nào ạ :)

Lê ngọc Quỳnh đã viết:
Thế phải uống bao nhiêu cốc nước 1 ngày thế, còn buổi tối uống lúc nào, thế nhà em ăn cơm lúc 5h chiều có tính là cơm tối ko???, với cả, em chỉ định giảm 4 cân thui thì thế nào ạ :)

Ơ dễ ợt mà, Em cứ uống nước đến tận bao giờ không thể uống được nữa thì ăn, nhu* thế thì dạ dầy đầy rồi nên chỉ ăn được tí tẹo thôi. Còn nhà Em ăn tối lúc 5 giờ tất nhiên là có tính chứ, không ăn mới không tính :(( , nếu Em chỉ định giảm 4 kg thì chỉ cần uống nước 6,5 ngày thôi, tính dễ ợt mà.

Note: Em có thể ăn hoa quả không ngọt thả phanh, thoải mái như uống nước lọc ý, chẳng hạn như thanh long, cam, táo ta... 8-| , còn vải, nhãn, xoài, bơ, na, là kẻ thù trong giai đoạn này nhớ chưa :(( :(( :(( (eo ơi list ra đã thấy ngon rồi ... hic [-x )

Chỉnh sửa lần cuối:
hehehe...hoa quả thì em ăn trừ cơm được...nhưng mà tình hình uống nước lọc ko thì thèm đồ ăn lắm..em sợ ko kiên nhẫn được,tại mẹ em nấu ăn ngon kinh khủng,
Còn cách khác ko chị :p

có cáhc này hay lắm, ngày đầu tiên bạn ăn mì gói, ngày hôm sau bạn ăn mì gói.... cả tháng bạn ăn mì gói xem có đỡ được cân nào ko nhé :D

em tưởng ăn mì gói thì sẽ có chất béo và cô rét tơ rôn rì rì đó ko tốt chứ/:) :-/

đừng nghe Quân xui dại đấy, mỳ tôm là bạn đồng hành cả béo, vì mỳ tôm = bột mỳ + bơ... chất bột nhiều như thế thì đảm bảo tăng cân vù vù... Mẹ Em mà nấu ăn ngon thì tai hại nhỉ... hay em bảo mẹ làm đơn giản vài bữa cho em luyện tập có được không? :))

Ủa kì vậy nhỉ, em chỉ nghe uống nước nhiều thì đẹp da chứ chưa nghe nói nó giảm cân bao giờ :D.
Mì gói có rất nhiều carbon hydrate, ăn đêm thì lại còn béo bụng cơ :D.
Sụt cân nhanh không hay đâu, da sẽ nhẽo đấy, nên theo em là cứ từ từ. Mẹ mình trót có nấu ăn ngon quá thì bảo u chuyển sang nấu nhiều rau vậy, hehe :p. Với lại exercise cũng tốt (cái này gợi nhớ đến con roommate của em tối nào cũng nhảy dây ầm ĩ trong phòng còn hoành tráng hơn cả nhạc Rap).
Nói thế chứ mình lại cần tăng cân cơ :(

Uống nước nhiều cẩn thận thăng đường vì thiếu dinh dưỡng đấy, mà sao nghe bảo là còn phải uống cả dấm nữa cơ.

Mà làm thế nào để tăng được cân mới gọi là giỏi cơ.Em đang cần cái đấy cơ.

Ơ, Em Nam lại đi lạc chủ đề rồi nhé, em muốn tăng cân thì có topic riêngc ho em, riêng chị, thấy cách này là hiệu quả nhất. :((

thế muốn đẹp da thì có cách nào không chị......???
mà vải nhãn xoài bơ, na thì cũng phải kiêng ạ......:(( Em tưởng hoa quả thì không sao chứ.............:((........mà uống nước vào trước các bữa ăn ạ....??
Đã có ai thử nghiệm thành công chưa chị ???:)

hì,em còn thấy có 1 cách nữa,nhưng mà khung khiếp lắm,mới nghe thôi mà đã thấy sợ rùi. Đó là ăn xong===>chạy dzô toa-lét====>.......(mọi ng` tự hiểu nhá^_^),eo ui,ghê quá....

chạy vào tolet á...hèm, cũng hay đấy.....chắc giảm béo được...:D....cố mà thử mới được :D

Tất nhiên là phải uống nước trước khi ăn chứ, đã có một số người thực hành rồi, hiệu quả lắm em ạ :))

thế....nếu em đã uống nước mà vẫn ăn binh` thường thì có được không ạ....

Lê ngọc Quỳnh đã viết:
thế muốn đẹp da thì có cách nào không chị......???
mà vải nhãn xoài bơ, na thì cũng phải kiêng ạ......:(( Em tưởng hoa quả thì không sao chứ.............:((........mà uống nước vào trước các bữa ăn ạ....??
Đã có ai thử nghiệm thành công chưa chị ???:)

Hehe, muốn đẹp da thì đúng là uống nước nhiều nhiều vào, ngày khoảng 1.5-2 lít ấy em ạ. Ăn uống vô tư chứ lại, cho nó đủ chất, nhất là hoa quả, mà tốt nhất là dạng sinh tố vì cơ thể dễ hấp thu nhất (sinh tố uống tốt nhất là khi đói nhé). Đi ngủ điều độ, không quá muộn để mặt khỏi mụn :D. Ra đường thì chịu khó dùng kem chống nắng hoặc là bịt thật kín vào, vì ánh nắng nhiệt đới làm lão hóa da và gây tàn nhang, nếp nhăn. Có thời gian thì tuần em đắp mặt 1 lần, đơn giản nhất là dưa chuột, còn thì nhiều loại mặt nạ lằng nhằng mất thời gian lắm /:)
Đấy, đại loại là thế.

Ra đường cứ bịt kín vào thì chả cần kem dưỡng thì da vẫn đẹp và xinh lắm. :))

Em thấy cách của chị Thảo còn có tác dụng phụ cũng giúp giảm béo rất hay! Uống nhiều nước vào buổi tối thì khi đêm đến, cứ nằm ngủ được 15' lại phải chạy đi... xì xèo một lần ---> mất ngủ ---> giảm cân :D

Back
Bên trên