Bí quyết giảm cân - 13 ngày giảm 8 kg:-)

Giời ạ, thời buổi này là bao h rồi còn hỏi những câu đấy!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Ko uống nhiều nước mới là hại thận, càng nhìu nước càng tốt!! :D

Bác sĩ còn khuyên một ngày nên uống 3 - 4 lít nước (thay vì 1-1,5l như trước đây).... uống càng nhiều nước, thận tốt, da đẹp ... và quan trọng nhất là giảm béo. :))

tại em tưởng uống nhiều nước thận lọc nhiều thì đễ hỏng chứ bộ...cái gì làm nhiều mà chẳng hỏng.....:((
mà uống nước phải là nước lọc hay cứ là nước là được hả chị..??

Nếu em muốn giảm béo thì bắt buộc phải là nước lọc rồi... chứ uống soft drink vào thì tăng cần vù vù đấy. :))

he he..
em đọc cái tít thấy shock quá... đang dzoo xem lèm thế nào trong 13 ngày giảm 8 kg êm đi mở thẩm mỹ viện lun cho tiện.. ;;)
ai dè..
he he.. anh chị ơi... uống nước nhìu thiệt ra là giảm béo nhưng mà hhoh có nhìu...
em chưa thử nhưng àm em chẳng nhớ em đọc được ở đâu nữa...
cách giảm béo tốt nhất là nghĩ rằng mình không hề béo ... ;) thế là đõ phải tập tành vất vả cực khổ rùi lại còn kè kè chai nước để uống nwuax chứ...
Khổ chết lên được... [-x

Úi dời, chị Thảo tư vấn hay quá. Nhưng vấn đề ko phải là giảm được bao nhiêu cân trong vòng bao nhiêu thời gian, mà là giữ được ở mức cân đấy mà ko tăng lên nữa sau quá trình ăn kiêng :D Hơn nữa ăn ngày 1 bữa kiểu chị Thảo thì làm gì có sức mà thở, đừng nói là còn phải đi học đi chơi? Hehe, làm thế nào giảm cân, ăn ngủ vẫn bình thường, học hành đú đởn vẫn ổn, lại cảm thấy khoẻ lên, thế mới là giỏi chứ? Em người trần mắt thịt ko có phương pháp gì hay, nhưng mà để mà giảm khoảng 2kg/tháng trong vòng 1 năm liền thì hoàn toàn có thể :) Mà ko phải thắt bụng uống nước như chị Thảo đâu ạ!

Uống nhiều nước thì có lợi, nhưng mà nếu quá 2l/ngày thì chả có tác dụng gì đâu, tốn lửa đun thôi!

Em Hoàng có kinh nghiệm gì post ra cho mọi người học tập với... đây là chị viết theo sách vở, chứ còn bản thân chị.... :)) - Đang muốn tăng cân chết lên được ... :))

Vũ Đình Hoàng đã viết:
Úi dời, chị Thảo tư vấn hay quá. Nhưng vấn đề ko phải là giảm được bao nhiêu cân trong vòng bao nhiêu thời gian, mà là giữ được ở mức cân đấy mà ko tăng lên nữa sau quá trình ăn kiêng :D Hơn nữa ăn ngày 1 bữa kiểu chị Thảo thì làm gì có sức mà thở, đừng nói là còn phải đi học đi chơi? Hehe, làm thế nào giảm cân, ăn ngủ vẫn bình thường, học hành đú đởn vẫn ổn, lại cảm thấy khoẻ lên, thế mới là giỏi chứ? Em người trần mắt thịt ko có phương pháp gì hay, nhưng mà để mà giảm khoảng 2kg/tháng trong vòng 1 năm liền thì hoàn toàn có thể :) Mà ko phải thắt bụng uống nước như chị Thảo đâu ạ!

Uống nhiều nước thì có lợi, nhưng mà nếu quá 2l/ngày thì chả có tác dụng gì đâu, tốn lửa đun thôi!
ủa siêu thế cơ ạ..
Thế anh chỉ cho mí người muốn giảm béo đi...
Chứ bắt uống nước chắc chẳng ai làm nổi à nha...

Thế thì uống nước cho da đẹp vậy.... giảm cân bàn sau ok?.. :))

Nguyễn Thảo đã viết:
Thế thì uống nước cho da đẹp vậy.... giảm cân bàn sau ok?.. :))
Ủa ...
Uống nước làm đẹp da ...
thế tưc là cứ uông nhìu nhìu nước dzaof sau rùi bụng căng(thành bụng phệ ;)) thì da đẹp hả chị... :D

Hehe, thể theo yêu cầu và nguyện vọng của chị em, sau đây là câu chuyện làm thế nào để giảm cân:
Có những yêu cầu sau đây bắt buộc em nào muốn giảm cân phải tuân thủ nghiêm ngặt:

- Cần phải có nghị lực rất cao, tầm cỡ như cai nghiện ma túy :p
- Tập thể dục đều đặn, mỗi tuần đảm bảo tổng thời gian khoảng 2 tiếng. Bất kể là môn gì cũng được, từ bơi lặn, chạy, đi bộ, thậm chí đi xe đạp cũng được tuốt!
- Lịch sinh hoạt cần phải rất điều độ (bao gồm lịch ăn lịch chơi, học, ngủ...), để đảm bảo sức khoẻ mà còn đi học đi đú :D.
- Uống nhiều nước: 1,5l/ngày về mùa lạnh và 2l/ngày về mùa nóng
- Còn sau đây là khoản quan trọng nhất: ăn kiêng!!!

Gọi là kiêng nhưng thật ra cũng ko đến nỗi nhịn ngồi thở như chị Thảo, cụ thể là:
- bữa sáng: 1 cốc sữa 200ml hoặc café hay chè đen, cái gì cũng được, miễn là 200ml ko hơn! Kèm theo đó là 1 cái bánh mỳ thịt, bơ tùy thích.
- bữa trưa: 2 miệng bát cơm (ko hơn, ko xới đầy), 100g thịt - thịt gì cũng được nhưng chú ý hạn chế ăn mỡ, rau... và 1 cái gì đấy tráng miệng có thể là hoa quả sữa chua nhưng nên rất hạn chế ăn bánh ngọt (có thể giới hạn 1 lần/2 tuần maxi)
- bữa tối: 1 miệng bát cơm, 50g thịt, rau, tráng miệng. Nếu sau 2 tháng ko thấy số đo các vòng giảm thì có thể thay hoàn toàn bát cơm bằng bát rau.

Chú ý: Hoàn toàn có thể uống sữa, ăn sữa chua vài cốc mỗi ngày - bỏ ngày khái niệm bơ sữa là béo :D (à nhưng mà bơ thì có đấy!!). Ăn uống nên đúng giờ, tuyệt đối ko ăn vặt, nhất là đồ ngọt như chè, bánh ngọt.... đặc biệt là buổi tối. Ah nhưng mà 1 hay 2 ô chocolat mà ta thèm mỗi ngày thì tại sao ko? ;) (hichic, nhưng mà cũng nên hạn chế thôi :()

Sau 6 tháng nếu ko thấy hiệu quả nữa thì nên nghỉ một thời gian, tức là ăn uống nhiều lại như ngày trước, nhưng đừng ăn nhiều đến cái mức mà tăng cân nhé. Cái này gọi là "stability". Sau đó 6 tháng thì lại ăn trở lại chế độ kiêng như trên, sẽ tiếp tục giảm cân tiếp :)

Như vậy theo chế độ này mỗi tháng có thể giảm được từ 1kg đến 2kg, nhưng chú ý nên tránh tình trạng tham thành tích mà giảm quá 2kg, như vậy sẽ ko tốt cho sức khoẻ, mà chắc chắn sau khi ăn kiêng sẽ bị tăng cân trở lại!!!

Vậy đóa, chúc chị em thành công, tất cả vì sự nghiệp giảm béo tăng cường sức khoẻ!

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh Hoàng thân mến:
Sau một thời gian làm theo chế độ ăn kiêng này mà anh đã từng post bên Túm tụm, thành quả em đạt được thật to lớn quá đỗi: Khối lượng cơ thể thay đổi 1kg!!!! Nhưng, là tăng cân ạ :((
:)D chả biết có ma nào tin lời mình nói không :D)

"miệng bát cơm" của anh có đường kính là bao nhiêu ạ? Em toàn xới bát tô thôi :D :D :D :D :D :D

Hehe, em Hoài xài cái bát tô thì tăng có 1kg là còn ít đó :D Hehe, 1 bát tô = 3 bát thường em ơi :D Nhưng dù sao cũng rất cám ơn em, vì anh được biết là anh post quả bí kíp gia truyền này cũng có người đọc, nhất là lại còn thực hiện theo nữa.

Uh, em Hoài thử liệt kê khẩu phần ăn + lịch sinh hoạt của mình anh xem nào? Chắc là có chỗ nào đấy ko ok cho lắm rồi!

Ôi, ăn bát tô thì đáng nhẽ phải tăng thêm 5 kg mới đúng, em tăng có 1 kg là may mắn đấy, thế ngoài những bữa có bát tô ra, chị đoán em còn ăn vặt nữa.... :))

Uống nước như chị Thảo nói không có lợi lắm. Bởi khi uống nhiều nước, một số chất độc sẽ theo đường mồ hôi đi ra (đấy là lí do nếu uống nước quá nhanh sẽ toát mồ hôi), nhưng bên cạnh đó, muối cũng ra theo (không phải chỉ là muối mặn, mà còn cả các chất dinh dưỡng). Nếu uống nhiều nước mà không ăn uống giữ gìn cẩn thận thì dễ bị bải hoải, suy sụp lắm. Thế nên cho dù có ai ăn kiêng, hay có tục lệ nhịn đói uống nước một thời gian thì cũng phải theo đúng nhịp độ sinh học, chứ không phải cứ tống nước vào bụng, không ăn gì là xong.

Đây là chị post ra để cho những người quá béo thì nên học tập thôi... giảm những 8 kg cơ mà... theo chị ai mà cần giảm đến 8 kg thì không những nước lọc mà lúc đó bác sĩ cho nước gì cũng sẽ cố mà uống hết... :)) ... tất cả vì cái đẹp chung của xã hội... em nhỉ? :eek:

Ôi Việt ơi muốn đẹp phải chịu khổ thôi :))

Back
Bên trên