Bàn luận về phương pháp học môn tin học

thằng Việt anh học từ khi nào mà biết lắm thế, cố gắng bỏ thời gian dạy tao với nhé

co ai lam on lam phuc thi gui cho em cai file nay cai, C:\programfiles\internetexplorer\inetkw.dll

Nguyen Viet Anh (A) đã viết:
Bọn lớp TIN lo mà học PASCAL (nhất là thuật toán) cho tốt
để làm cơ sở học các kiểu lập trình cao hơn...
Tui học thì học như thế này:
- (PASCAL) -> (C) -> (C++) -> (C#) & (JAVA) & (JAVA Script)
- (DELPHI)
- (ASM), (VB), (VBScript)
- (Action Script)
Hờ, chú Việt Anh cho anh hỏi, Java thì liên quan gì tới Java Script :D
Với cái chữ viết tắt ASM của em là Assembler hay cái gì đấy ?
Mà anh cũng không chắc từ Pascal sẽ đi lên được C, có lẽ VB thì đúng hơn. Hổng biết em nghĩ sao ?

nói chung năm lớp 10 em nao` định theo tin thi` nên hoc phần đồ thị, hình học (cái nay` cực khó, anh ngồi trong lớp cũng chẳng hiểu gì, về toàn phải chép 1 số bài mẫu đọc được trong sách ra đĩa rồi giờ kt dùng). Nghe các sư huynh của anh nói đồ thị, hính học chiếm 1 phần rất lớn khi thi cử, còn lại là các bài qui hoạch động với cả những bài không có thuật toán tốt. Cao điểm của năm lớp 10 là hè, em có kế hoạch chuẩn bị cho hè năm sau đi, có lên được ở môn đấy không phụ thuộc vào việc em có học hành tử tế trong hè không, nếu chơi bời giống anh thì hỏng, thứ 7 tuần này bọn anh kiểm tra đội tuyển với các sư huynh lớp 12, em cần đề không anh post lên cho?

Mấy cái đó cũng hay, em tập làm từ cuối lớp 8 rùi... Tuy hơi chậm...
--------------------------------------------------------------------------
To A.Việt:
- Java có liên quan 1 ít đến JavaScript và C(++) tuy không nhiều, nhưng chủ yếu là cú pháp
- ASM = Assembly (Assembler mà anh nói chỉ là compiler thui !!!)
- Em học theo trình tự như thế mà...

Ah mà anh Việt học cái gì thế (quản lý mạng, lập trình mạng, security, hay cái khác) ???

Anh học cả lập trình web, thiết kế đồ họa, vidéo, âm thanh, phần cứng (cấu trúc máy).. kiểu thế :)

kíu kíu,thế ông tuấn có kiểm tra 5',15',45' kinh ko hả anh,em thấy ngán was.thấy ông ý biểu là từ năm nay tin thay kỹ đến hết 12 luôn.ko bít đường nào mà lần.hôm trước o nghe thầy giảng,hôm nay ko bít làm bài tập.help me!

Hờ, đã không nghe giảng thì đừng có thắc mắc tại sao không làm được bài tập nhé :D
Nói chung thỉnh thoảng thày cũng kiểm tra 15 phút, bài cũng không khó đâu. Còn 1 tiết thì tùy. Nhưng nói chung, chỉ cần nghe giảng trên lớp là điều kiện cần, thông minh một tí là điều kiện đủ. Cộng thêm chăm chỉ ôn bài ở nhà nữa thì là điều kiện... không tưởng :D :))

Anh Việt nói thế làm các bạn đã sợ thầy Tuấn nay càng sợ hơn đấy !!!

Chời, bây giờ mới biết anh Việt siêu thế đấy. Thảo nào sang Pháp học IUT (viết đúng không nhỉ) :D
Mr Tuấn cho VD dễ, BVN khó vãi mửa !!

Đó là tại mày không chịu đọc kĩ thui ...
Tao thấy lão này cho bài không khó nhưng bắt bẻ ghê không tả được ...
Dù sao tao có điểm 10 (miệng) rùi, không lo ...
To A.Việt: Chuyện cái PHP ấy mừ ... Em xong rùi ...

Oa, kiếm đâu ra điểm 10 miệng vậy VAA.Chỉ cho tui với.

lớp tin bọn mày học thầy Tuấn à...lớp tin tao học thầy tên là gì cũng ko biết..
nhưng nói chung khá hiền...mình cũng có điểm 10...khoe ra cho zui

Tin học Tuấn thực chất không khó, cái chính là cố mà nghe lúc ổng giảng cái thuật toán ...
Mà hôm trước chỉ bài cho HH rùi, chắc nó nhát nên không chữa ...
Nhưng lão này bắt bẻ ghê lắm ...
Nhất là mấy đứa tinh vi ... <lớp tui có mấy đứa bị "chết đứng" vì vậy rùi>

Dù sao thì cũng cám ơn mày mú ạ, bọn nó đua nhau chép bài tao :)). Lão giảng thuật toán nghe thì hiểu được nhưng đến phần BVN thì chịu, không làm được :(

Trời ơi, biết vậy tao ngồi lại chút nữa !!!
BVN hả ??? Mấy cái đó tao thấy thế nào ấy, lão bắt viết theo dạng "STEP-BY-STEP" !!!

Ok, mà chú Việt Anh xem lại tài liệu cẩn thận đi nhé, rồi nói lại cho anh kết luận về Java và Java Script ;)

thui em chả bít gì về môn tin nên chả dám"bàn luận về phương pháp học môn tin học "đâu,nhưng please,ai chỉ cho em biết với,muốn dùng được máy chiếu thì chỉ có cách là dùng giấy mica đặt lên thôi à,có thể nối nó với máy tính để dùng đĩa mềm hoặc
internet có được hông,cám ơn nhìu(mặc dù ko bít có ai có thể bít)

Back
Bên trên