Assassin's Creed 2

Nguyễn Thị Lan Ngọc
(Shinju_410)

Assassin's Creed II: Sự trở về của thích khách

Trong game có sự xuất hiện của họa sĩ, nhà phát minh tài hoa Leonardo da Vinci, người cung cấp các vũ khí bí mật như tàu lượn, súng...

Thời điểm trong trò chơi là năm 1476 với nhân vật chính là nhà quý tộc Ezio Auditore de Firenze.

Các màn chơi trong Assassin's Creed II sẽ lấy khung cảnh nước Italy thời Trung cổ như đồi Tuscany ở thành phố Florence, cầu Rialto trong Venezia...

Trong game có sự xuất hiện của họa sĩ kiêm nhà phát minh tài hoa Leonardo da Vinci, người chơi sẽ thường xuyên qua phòng thí nghiệm của ông để nhận các vũ khí bí mật như tàu lượn, súng...

Bạn sẽ có rất nhiều vũ khí để sử dụng vào việc ám sát như dao, kiếm, giáo, rìu... Bước di chuyển của nhân vật sẽ bị thay đổi với từng loại vũ khí trên. Nếu không có vũ khí trong tay, bạn có thể tước vũ khí của kẻ thù để tấn công chúng.

Game thủ có thể điều khiển nhân vật phi thân trên những tòa tháp, cưỡi ngựa và bơi để đi ám sát hoặc trốn thoát sự truy đuổi của kẻ thù. Có 16 nhiệm vụ khác nhau để khám phá, việc làm các nhiệm vụ này là bắt buộc. Khi bị đánh trọng thương bạn có thể tìm các bác sĩ trong thành phố để chữa bệnh. Thời gian trong game có ngày và đêm.

Game chơi được trên các hệ máy PC, Xbox 360, PS3 và sẽ được Ubisoft cho ra mắt vào giáng sinh năm nay.

Tên game: Assassin's Creed II
Nền: Đa nền - Thể loại: Hành động
Phát triển: Ubisoft - Phát hành: Ubisoft
Thời gian phát hành: Quý IV/2009

Nguồn: Gamethu.net

Có ai chơi phần 1 trò này chưa XD, vào đây bàn luận cái đê ;))

sặc Lan Ngọc sao lại nhảy vào làm topic về game này thế.
game này phần 1 mình có nghe qua, nhưng thấy đánh giá ko xuất sắc lắm nên ko chơi. mình chơi game là phải chơi game top, lol, vì chơi được ít game.

Game này top đấy :)) ... ai bảo nó ko đc đánh giá cao. Trò này có mỗi cái lỗi lặp nhiệm vụ thôi, chứ chơi thì vô đối. Tui đang chơi dở = = *do mất file save mà chơi đi chơi lại đoạn đầu 4 lần = =*

Phần 2 mà bỏ đc cái lỗi nhiệm vụ thì hay vô đối lun :D

top nào dẫn ra cho mình với, nhìn điểm Gamespot chưa được 9.0 là mình ko muốn chơi keke.
btw có bay nhảy thoải mái ko, nếu thực sự tự do thì mình sẽ chơi thử xem sao.

Khoản free-roaming thì trò này okie mà = = ... tớ nhớ gamespot cho 9.0 mà, hay nhớ nhầm sang trang khác nhẩy. Nói chung tớ nhớ chỉ có 1-2 trang khó tính j` đấy cho tầm 7-8 điểm thôi, hầu như các trang khác nó đều cho 9.0 trở lên :D .

Người ta bảo rồi game này ko chưa đến mức kiệt tác nhưng mà đáng chơi lắm ;)). Chơi trò này mà cứ hùng hục đi kill boss cho end game thì chán bỏ xừ với lại trò này ko có sub nên mấy tay gamer ù ù cạc cạc tiếng Anh toàn kêu nó chán, chứ tớ chơi nghe lời thoại với cốt truyện của nó hay mà :).

~_~ ... nhìn MGS tớ hok khoái, nhìu máy móc quá = = ... Nhìn cảnh trong AC đẹp vô đối lun =P~ ... Tớ chơi bi h máu xem đồ hoạ là chủ yếu. Gameplay của AC ko đến nỗi tồi đâu :)). Bản PC bị 8.5 căn bản do lỗi :D *Ubi có khác =)) ;))*.

Nói chung bi h 2 cái game tớ máu của Ubi là AC với PoP 4 đều bị kêu vụ nhàm nhưng mà đồ hoạ của nó thì =P~ *à còn cả BioShock nhìn cũng phê lắm ;))*

PC bi h có bản fix lỗi rồi :-" .. chơi PC đc thêm 2 cái loại mission mới. Tớ chả khoái cầm console

Chỉnh sửa lần cuối:
em chơi game này trên mobile rùi :x

đây là game tuyệt vời nhất trong máy em :x

Chị cũng máu thử trò này trên Mobile lắm nhưng mà máy chị cùi ứ chơi đc T_T ... so sad T_T ....

Nó còn bản cho DS cơ *nhưng mà nhìn cái DS là tớ lại mún đạp cho 1 fát ;)), đây máu PSP hơn*

Chỉnh sửa lần cuối:
Double Screen thì sao chị lại mún đạp :-??

phần kết của game này trong mobile em là phải giết chính Master của nó :-??

chơi rồi, rất rất hay, nhưng toàn bị out ra, chẳng hiểu tại sao nữa, nên t đang chơi dở bỏ luôn. Vẫn thích những game kiểu Overlord.

Em đang chơi cái này trên ipod-.-
bấm đau cả tay =.=

Chơi bị out ra khi tới thành Jerusalem đúng ko, đó là do lỗi đấy, lên mạng tìm bản patch fix lỗi này là xong ^^.

Thì ending của game đều là giết cái lão già Al Mualim mà :)).

Overload có phải là cái game có cái bạn tập làm King của đám yêu quái đúng ko ^^. Game đấy có vẻ nhộn phết, em cũng mún chơi.

Còn cái DS ah, chỉ là tại nhìn cái máy nó ngu ngu :)) *dù nó đc đánh giá cao hơn PSP* thành ra chị mới ghét :))

thế chắc biết à? cho t xin link down bản fix lỗi được không, đằng nào cũng cài lại..
Chỉ thích mấy game kiểu mix như Overlord, ghét nhất là trò cầy cuốc, t chơi Two World 1 tuần mà mãi chẳng xong, nhiệm vụ nhiều quá, lại mắc tật tham level cao..

Uh, thì chị có chê chức năng của Nintedo đâu ;)). Mấy cái máy của Nin toàn loại độc đáo ;)). Căn bản chị ko thik cái kiểu của Nin thôi, máy trắng nhìn cứ ngu ngu = =. PSP nhìn thế nào vẫn đẹp hơn. Mà đi lạc chủ đề quá nhỉ :-"

Back
Bên trên