Assassin's Creed 2

Huyền tinh tế vậy :-ss
lâu nay cứ nghĩ con này thộn thộn =))

Cốt truyện của AC là 1 cốt truyện tuyệt vời mà. Cái này em công nhận hoàn toàn.

Nhưng 1 game hoàn hảo, là 1 game có cốt truyện lôi cuốn, đủ để người chơi hiểu đc mục đích khi chơi. Như Mario, đơn giản chỉ là cứu công chúa thôi. Nhưng lại hấp dẫn tới thế. Rồi 1 vài game nữa. Hầu như cốt truyện rất bt, nhưng cái cách thể hiện lại rất phong phú, như series POP. Rồi ninja gaiden, DMC4. Thực sự là cốt truyện ko phong phú và mới mẻ. Nhưng cách họ thể hiện quanh câu truyện rất tới :D Và đủ để ng chơi dung hòa giữa cốt truyện và gameplay.

Nói tới cốt truyện, thì ko thể ko nhắc tới dòng Metal Gear Solid của Hideo Kojima đc :x Cả 4 phần như 1 bộ phim, người chơi giống như diễn viên ý :x Cốt truyện mới mẻ và sâu sắc. Nhưng cách thể hiện thì ko chê vào đâu đc, ko hổ danh là mở đầu cho phong trào steal action, phong cách game rất Châu Á :x

Hoặc cốt truyện sáng tạo như GOW, đảo lộn cách nghĩ của mọi người về thần thoại Hy Lạp :D
Không phủ nhận là dòng AC có những fan, nhưng thực sự đó là 1 game thất bại ở mặt gameplay =(( Chưa kể là bị cái lỗi rất lớn khi chưa có patch là bị cut screen khi Altair vào thành Jerusalem nữa. Hồi đó nhiều người nản lắm, vì game đã nhạt rồi. Còn bị thế nữa. Chưa kể là dọa 1 cấu hình khủng khiếp mới chơi đc :| Đâm ra chả ai chơi tiếp nữa cả. Cái cut screen thì mấy đứa bạn chơi tới đó nói lại, chứ em ko đủ kiên nhẫn chơi tới đó :D Cơ bản tại hồi đó đang train COD4 :">

Thôi nói dông dài rồi, để dành mà nói tiếp nữa :x

Chỉnh sửa lần cuối:
^^ Bé ở trên là con gái hả? Cho chị bắt tay cái :D, hình như topic càng ngày càng đi xa :-"... quay trở về mục đích ban đầu là chờ AC2 ra nào :D

lol cái GoW mình ko bao giờ chơi vì cốt truyện xuyên tạc dã man của nó, thằng Kratos cục súc chả hiểu có cái gì mà hâm mộ vậy. mình là mình thích nhân vật tính cách phải đa chiều + có nét tử tế nhất định mới được.

lol cái GoW mình ko bao giờ chơi vì cốt truyện xuyên tạc dã man của nó, thằng Kratos cục súc chả hiểu có cái gì mà hâm mộ vậy. mình là mình thích nhân vật tính cách phải đa chiều + có nét tử tế nhất định mới được.

Công nhân.Các vị thần là bất tủ thế mà bị giết cú nhu nguòi thg í :))

Đơn giản vì nó bẻ gãy mọi quan điểm về main char của 1 game Action-Adventure. Không phải cứ anh hùng xuất chúng, trừ gian diệt bạo. Kratos tàn bạo, nhưng ko cục súc, bạn có nghĩ 1 người lãnh đạo đoàn quân Spartan đánh đâu thắng đó là cục súc sao ?
Nói tính cách Kratos ko đa chiều cũng ko đúng, bởi khi chấp nhận bán linh hồn cho Ares, sau đó tiếp tục lỡ tay giết chết vợ con mình, nhận ra sự tàn bạo của chính mình. Kratos điên cuồng quay lại tìm cách giết Ares với bàn tay giúp sức của Athena. Sau này tới đoạn cuối Ares đẩy Kratos vào chính cuộc chiến để bảo vệ vợ cọn mình trc chính mình. Ai bảo Kratos ko có suy nghĩ, ko có lập trường, ko hướng thiện :| Đơn giản vì tính cách của ông ta quá mạnh mà thôi.

Có lẽ bạn ko thích cái gì đột phá nó thế. Mình thì thích cái gì bẻ gãy mọi quan điểm từ trc tới giờ :"> Và Series GOW cho mình điều đó. Lâu nay vẫn nghĩ Zeus là vô đối này nọ, giờ đc cầm thanh Blade of Olympus xiên 1 nhát rồi quẳng vào tường ko thích à :">

Kratos tàn bạo, và sẽ tàn bạo hơn bao giờ hết ở GOW 3. Cùng các titan anh ấy sẽ đập nát Olympus >:) Nhưng mà PS3 ở đâu mà chơi bi giờ :((

Chỉnh sửa lần cuối:
Nào các bé ko cãi nhau, đang topic AC sao thành GoW rồi huh ~_~....

Ý chị tưởng em là nam dùng tạm nick bạn nữ, chứ cái giới tính nó thế kia ;)) ....

Ngày mai khỏi ốm em sẽ cài lại AC chơi finish xem sao :p

Trc em xài MSI 9600GT thì kéo đc. Giờ là HD 4670 ko biết có ổn ko nữa :(

đây ko phải là Huyền :-j

có thể là bf của nó :-j Phương hay ai đó ;))

đơn giản vì máy con Huyền là laptop card màn hình thế nào nó cũng ko rõ =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình là nhân cách thứ 2 trong Huyền mà T.T Huhu

Chỉnh sửa lần cuối:
Ôi trời ;)), lắm chuyện thật, mà em gái càng tốt. Mình càng có đồng minh :D.

Thế thì em nên đào tạo bạn gái em thành một đứa game gú "như chị :-" ".

Thực ra em hơn chị 2 tuổi ;))

Vợ em ngoài Au ko chơi gì khác :-< À có Tru Tiên nữa :-<

Em coi thường con gái VN quá đấy. Ít ra tính đến giờ chị biết đc 3 đứa con gái nữa cũng máu me như chị >:).

Chết thật em hơn chị 2 tuổi, vậy là 89 ah? Thôi kêu chị rồi thì kêu cho trót chứ nhỉ ? :-"

Back
Bên trên