ASEAN Scholarship 2006 !!!!!!!! (Sec3 only :D)

Tô Xuân Nam đã viết:
Công nhận. Vào đâu thì vào đừng có vào AC...
Mà thực ra bạn Bình cũng đâu thể vào AC, nhờ :)):)):))
AC là Anglo Chinese à??Mà sao tớ ko vào đc nhỉ?Cải trang thành nam giới cũng đc mà:))

Bác Tô với bác Z: Uầy, 2 bác lên đây buôn bán mà ko gọi cháu thế.
Còn kinh nghiệm j chia sẻ nốt đi, cháu sắp thi òi đấy.

Béo kưng nhà bác thì giỏi rồi , cần gì nữa nhỉ :D Đùa chứ có gì đâu , lo nhất là tiếng anh thôi . Chỉ cần ở nhà chăm chỉ đọc sách có vốn từ rộng là khá ok rồi . Các dạng bài của nó cũng chỉ xoay quanh nhiều về từ vựng mà . Còn khi phỏng vấn thì cứ tự tin vào , hơi hơi nịnh chúng nó 1 tí :)) thể hiện cho nó thấy mình tài năng cỡ nào ( nhiều lúc thể hiện quá cũng hay :)) cứ bịa 1 tí cũng được :)))

cháu bác mà tài năng thật thì đã chả phải hỏi
Thấy bọn trẻ con học ghê quá, hơi hãi
Mà bao thi thi ý nhể?

Oài bạn Thùy Linh thi học bổng Asean à?Ấy học Lý 1 chắc toán với IQ ko cần phải lo rùi.Nhưng phải công nhận bọn trẻ con lớp 9 năm nay nhiều đứa giỏi thật đấy.Thui thì vì tương lai của con em chúng ta(tớ có con em lớp 9 sắp thi cũng giỏi phết):)).À ấy có học thầy Thủy ko ấy nhỉ:-?

Ko Bình ạ, tớ ko học cái ông ý. Tớ quen 1 thằng nhóc học ông ý, thực ra là 2 thằng, n định hỏi mượn tài liệu thì thằng nào cũng bảo ông ý thu lại lun :(:)(( Bó cả gối.
Bọn trẻ con lớp 9 n` đứa giỏi lắm. Tớ phần nào cũng phải lo vì IQ thì chả làm bao h, mà IQ thiên bẩm thì ko đc cao cho lắm (chả lẽ lại tự sỉ nhục bản thân là thấp lè tè :(( ), Toán thì học thường thường bậc trung, còn Eng thì hiển nhiên ko = các bạn Anh 1, nhất là grammar. Cái phần đấy tớ chả học bao h. Thấy ổn nhất là phần buôn với các ông ý, n ko vượt qua vòng I thì cóa mà phỏng vấn = mắt.

@ Bác Z: Bác thi thố thế nào? Hum nay là thi xong rùi hử? Cóa tốt ko? Thấy bác Tô bảo hum nào bác ý cũng ngồi viết rubbish :)):))
Cháu bác ko phải ng` tài năng :( 2 bác cũng bít rồi. Mà ý bác là nên đọc n` mở rộng vốn từ ở lĩnh vực nào, chứ bác nói thế này tủ 1 đằng nó ra một nẻo, tủ đè gãy xương ah? Cháu xem qua mấy bài luyện ở RV rất là đần độn ý, toàn bài trẻ con ko chịu đc. Đọc cũng chán, n ko đọc thì lo :( Mà dạo này cháu có cái tình trạng đọc từ nhìn thì rất quen n chịu ko bít nó là cái jề, làm tn bi h :(:)((

tao cho ông Thủy với RV cũng bt thoai , đọc qua tài liệu để biết là được . Con cháu kiếm tiểu thuyết hoặc các thể loại truyện dài truyện ngắn mà đọc . Kĩ năng viết chắc cháu cũng được roài , chính xác như thằng Tô nói là rubbish ý :D
Vừa thi xong , làm bài chán thí mẹ :(( Thoai đằng nào cũng xong roài , tận hưởng cuộc sống trước khi về vn đây :D Nhớ cháu yêu :*

Học Thủy làm gì, bố ý chếm tiền đắt bỏ cha. Mà cũng không cần học
Toàn với IQ ,đảm bảo là làm được chỉ cần ôn TA thôi
MÀ ôn TA thì cần quái j phải học Thủy

Úi, đừng nói thế chứ. Các bác lần nào cũng bảo làm bài như shit, xong cuối cùng có bác nào về ở hẳn VN với cháu đâu.
Oài, hum nọ đang đọc Sixpence and the moon (dịch tn đây nhỉ?). Bài luyện thi SAT bác ạ. Hay phết. Đồng thời cũng đang đọc Wuthering heights, n khó quá đê. Túm lại là dạo này ý chí cháu cũng như b-( vào mẹt ý.

Mấy anh chị cho em hỏi, lấy cái form thi ở đâu ạ?

cháu gái cứ cố lên , cháu bác bác biết là ý chí + giỏi mà :D
@Thảo : anh nghĩ là asean sắp thi rồi còn gì , bi h sao kiếm nổi form nữa ?

Cái này thì đúng đấy. H này quả là ko còn nữa đâu.
@Bác Z: Cháu cũng chả hiểu cơ chế xét tuyển kiểu j nữa. Bên VN duyệt, xong bên no lại duyệt nữa. Ặc, hồ sơ của cháu chán lắm, HK I lớp 10 điểm chác như b-(.

Cháu gái bác cố thì cố thật đấy, n mà bọn cháu sang bị chậm 2 năm đúng ko? Chôn đời 2 năm vô ích ở Sing làm jề nhỉ? Chẳng thà học ở nhà rùi sang học Đh còn hơn. VD bọn nó có choa học thẳng A-level thì may ra cháu còn tí hứng thú. Lần này đi thi đúng là chỉ vì 2 bác thân iu ở bên ý thui :((
Với lại ở nhà dạo này vui lắm, lớp càng ngày càng vui, càng ngày càng sa đọa, càng ngày càng thấy quý chúng nó và càng ngày càng thấy chúng nó quý mình. Oài, mà đi thì nhớ ... lắm bác ạ :(

cháu đừng lo , đầy người vẫn lớp 11 sang đây chứ . CHáu cứ thi thử xem , không được thì đợi sang học A level hoặc têk sang Anh sang Mỹ gì đấy cũng được . Mà onl sao không gọi bác??

Nhà cháu vừa set up lại cái máy. Ko hiểu ai cài mà đần độn vãi, YM cũng ko cài choa ng` ta, net thì dùng proxy đêk bít tên là j => down YM xong cũng = ko, cáu vật. Mún gọi bác mà có đc đâu, gọi thế qué nào?

Cháu bác đã có học bổng Anh đi Brooke House òi, nếu trượt ASEAN thì sẽ đi Anh thui, chả có j phải lo hết bác iu. Chỉ có cái đi Anh xa quá, mà tốn kém, nên cháu định nếu đỗ ASEAN thì vẫn học, chứ cháu ko thik tốn 2 năm ở đấy làm j, t/g của mình có hạn thôi, thế là hơi phung phí. N cháu lo nhà cháu ko đủ kinh phí nên mới thi ASEAN. Mấy lại cháu ko mún cóa cảm giác đi quá xa ... của cháu bi h. Sing chỉ cách VN vài h bay n nếu là ở Anh thì lại là vấn đề khác.

con cháu tương tư thằng nào hả ;))
Tóm lại là đỗ asean thì vẫn đi chứ gì ?? Mà asean chính xác ngày nào thi ?

Oh, bi h cũng đã bít ngày qué nào thi đâu cơ chứ lại :((
Uh, thằng bé hay lắm bác ạ. Chưa đứa nào ở nhà bít đâu, cóa kể mấy chuyện linh tinh choa bác tô nghe thui. Luk nào bác về cháu cho ngắm. Xấu lắm ý :( n mà hay :))

Back
Bên trên