ASEAN Scholarship 2006 !!!!!!!! (Sec3 only :D)

Thanks các anh chị nhìu lắm nha! Nhưng mà vẫn chưa đủ thông tin :D Có ai cho em thông tin chi tiết + cụ thể hơn nữa được ko ạ :D Thanks so much :) :) :)

từ từ, quên, em này con gái :)) không đi với anh Minh Cu và anh Phong được rồi ;;) :)) chị xin lỗi :p thế em cứ réo anh Lâm trên kia mà hỏi em ạ (chú này đi cùng đợt em Kiên em nhà mình nhỉ?) hoặc là anh Phan Trịnh Việt Kiên Anh1 0407 ý. scholarship của bọn này thì không biết em có nằm trong diện apply được không? vì thằng Kiên kia nó được giải nhất thành phố hồi lớp 9 thì mới có đơn đăng ký đi thi :p cũng không rõ là đến em lớp 11 rồi thì làm thế nào đâu :D :p chịu khó liên lạc với các anh chị ở Sing rồi em ạ. có anh Phong đẹp trai trên kia kìa ;;)

Nguyễn Lý Hiền Nga đã viết:
từ từ, quên, em này con gái :)) không đi với anh Minh Cu và anh Phong được rồi ;;) :)) chị xin lỗi :p thế em cứ réo anh Lâm trên kia mà hỏi em ạ (chú này đi cùng đợt em Kiên em nhà mình nhỉ?) hoặc là anh Phan Trịnh Việt Kiên Anh1 0407 ý. scholarship của bọn này thì không biết em có nằm trong diện apply được không? vì thằng Kiên kia nó được giải nhất thành phố hồi lớp 9 thì mới có đơn đăng ký đi thi :p cũng không rõ là đến em lớp 11 rồi thì làm thế nào đâu :D :p chịu khó liên lạc với các anh chị ở Sing rồi em ạ. có anh Phong đẹp trai trên kia kìa ;;)
Phan Trịnh Việt Kiên là Tin 0407 :D

ấy bạn yêu vào Ams có học gì đâu :)) sao tớ nhớ được :p
em yêu đừng mắng mình, tội nghiệp :"> tưởng em yêu học cùng lớp bạn Hà bạn Nhật Linh bạn Bích Ngọc ;;) :D

Bà Nga béo :D Lâu lắm không gặp .
Bạn Hoa muốn thi thì kiếm form nhanh lên , sắp đến ngày thi rồi ... Mà sao không có dự định trước , thi theo SB dễ hơn so với asean nhiều . Mà SB có lấy con gái thì thi từ đời nào rồi . Giờ còn mỗi ACS(I) với asean thì ACS lấy đàn ông con trai :))

cái thằng Ngu này sao cứ gọi chị mày là Nga béo :-w muốn ăn đòn không :-w

Gọi đúng tên còn giề :D mà chị cũng gọi em là Ngu đấy sao , kêu ca thắc mắc cái nỗi gì :)) Sang US lâu chưa , còn buôn bán báo nữa không ;))

À các anh các chị ơi cho em hỏi thăm.Thi học bổng Asean sec3 thì bao gồm toán,tiếng anh và IQ.Thế tiếng anh bao gồm những phần gì ạ?Có phải là essay,đọc hiểu và cloze passage.Ngoài ra còn gì nữa ko ạ?(vocabulary hay grammar chẳng hạn?).Thời gian thi ra sao?Ngoài ra toán gồm 35 bài trong 120 phút phải ko ạ?IQ có khó lắm ko ạ?60 bài trong 20 phút à?Mong các anh các chị tư vấn hộ em.Cảm ơn nhiều:D

Tiếng ANh bao gồm Essay , compre cà cloze như bạn nói , sau khi thi Toán , IQ và TA đạt tiêu chuẩn , bạn sẽ được vào vòng 2 để thi phỏng vấn . Nếu đỗ cả vòng 2 thì .... :)) còn không thì " chúc bạn may mắn lần sau "
Toán và IQ khá dễ nhất là bạn đã học lớp 10 roài :D Toán chỉ là kiếnt thức cấp 2 thoai . IQ tưởng dài nhưng mà dễ lắm :D gud luck

Ở, 1st thing: Thằng Nguyên nói đúng rồi, con Ỉn béo thật.
2nd thing:Tiếng anh khó nhất là vocab + grammar.
Vocab khó là bởi vì...nó khó (có 4 từ cho chọn thì 5 từ mình không hiểu :)))
Grammar khó là bởi vì khi viết essay khó mà đảm bảo là grammar mình đúng được 50%.
Đọc hiểu không khó nhưng mà trả lời được điểm thì khó.
IQ và toán thì dễ.
Anh nhớ IQ 60 câu nhưng mà hình như là nửa tiếng.Nếu bí quá thì đem đồng xu ra tung em ạ, 2 lần tung/câu :)).

ANh nhớ nhầm rồi IQ 60 câu 20' em nhớ thế . thằng nào cũng làm xong trước h mà .
Toán thì bên trường này còn dịch sẵn nữa, các trường khác không biết thế nào :p
Tiếng anh khó thì đương nhiên , không thì làm sao sang đây học được . VIết essay cứ sáng tạo nhiều vào .

Cảm ơn các anh các chị nhìu:D.Nhưng các anh các chị có ai từng học ôn ở đâu thì cho em biết với.Em đang học Thầy Thủy.Em thấy lo nhất là IQ làm nhanh thế thì làm sao kịp:))

IQ không khó , bạn cứ yên tâm đi . THực ra học thầy THuỷ không phải là con đường duy nhất để đỗ :D bạn tớ với tớ chả học đâu cả chỉ xem qua tài liêụ của bạn cho mượn thôi vẫn đỗ đấy thôi . Thế cho nên cái chính là ở bản thân . TA là cái quan trọng nhất cho nên tranh thủ mà ôn nhiều vào :))

Trần Bình Nguyên đã viết:
IQ không khó , bạn cứ yên tâm đi . THực ra học thầy THuỷ không phải là con đường duy nhất để đỗ :D bạn tớ với tớ chả học đâu cả chỉ xem qua tài liêụ của bạn cho mượn thôi vẫn đỗ đấy thôi . Thế cho nên cái chính là ở bản thân . TA là cái quan trọng nhất cho nên tranh thủ mà ôn nhiều vào :))
Thế ấy ôn tài liệu gì thế?Có thể tư vấn cho tớ được ko?Thanks nhìu:)

Trần Thế Phong đã viết:
Hề hề, cần gì ACJC, UWC chưa chắc đã hơn ACS(I):D, trường tớ to nhất Sing.Supposed là IB course best luôn :D.
(Vào khoe khoang bậy bạ tí)
A Phong nhầm rồi, UWC là 1 series colleges có mặt trên nhiều vùng toàn thế giới, nó có tôn chỉ và mục đích giáo dục riêng, ko thể so sánh như vậy được.
Về IB thì ACS(I) đang độc quyền ở sing nhưng chỉ là so sánh với các trường local mà thôi. Do vậy đương nhiên nó là best vì ranking của MOE ko đụng chạm đến các trường international. Các trường international như UWC cũng có IB chứ bộ...Hơn thế nữa, IB của ACS(I) chỉ là Diploma Programme, hoàn toàn ko có Middle Years programme như UWC...

Mà bạn Bình A1 thì lo quái j` :D Chờ đến cuối lớp 12 apply đi US có phải sướng hơn ko, mò sang sing làm j`...

Chỉnh sửa lần cuối:
TRẦN THỊ THANH BÌNH đã viết:
Thế ấy ôn tài liệu gì thế?Có thể tư vấn cho tớ được ko?Thanks nhìu:)

Tớ ôn tài liệu thầy Thủy :D
Trước khi thi 2 tuần mượn được tập IQ, ngồi vừa làm vừa chơi điện tử, chả hiểu thế nào lại đỗ.
Nói chung là Toán không cần phải ôn, chỉ cần xem lại sách lớp 5,6,7 xem mấy cái công thức tính thể tích, diện tích, rồi lãi suất,% gì gì đó.
IQ thì nên mượn tài liệu xem qua. Nghe nói IQ của Asean khó hơn nhiều so với school-based.
TA thì cũng nên xem lại. Sẽ có mấy bài điền từ thích hợp, chữa lỗi sai, cuối cùng là 2 compositions, choose 1.
Phỏng vấn thì vào ba hoa bốc phét 1 hồi, nếu thấy nó đuổi thì về =>trượt. Nếu thấy nó bảo ra ngoài ngồi đợi thì là đỗ:D

Nguyễn Thụy Cường đã viết:
Tớ ôn tài liệu thầy Thủy :D
Phỏng vấn thì vào ba hoa bốc phét 1 hồi, nếu thấy nó đuổi thì về =>trượt. Nếu thấy nó bảo ra ngoài ngồi đợi thì là đỗ:D
Cảm ơn những lời tư vấn của ấy.Nhưng bây giờ tớ mới biết phỏng vấn xong có kết quả luôn đấy:).Thế nó bảo mình ra ngoài đợi làm gì thế?Đừng bảo là phỏng vấn tiếp nha:)).Mà ấy cũng đỗ học bổng Asean năm ngoái à??Có biết Hải Hà,Hà Dương hay Khánh Linh gì đó ko?Mà nhân tiện cho tớ nick của ấy :)

Uông Tùng Lâm đã viết:
VÀo đâu thì vào , đừng vào AC !!!
Công nhận. Vào đâu thì vào đừng có vào AC...
Mà thực ra bạn Bình cũng đâu thể vào AC, nhờ :)):)):))

Chỉnh sửa lần cuối:
Còn tùy, học bổng ASEan thì thi lâu la hơn, thi xong lại đợi cả tháng mới phỏng vấn, phỏng vấn xong lại đợi cả tháng rồi mới có kết quả.
Học bổng kiểu school-based thì không biết nhưng mà ACS (boys only)thì 1 năm về HN tuyển 1 lần( nhưng còn tùy.Khóa năm nay học ngu quá, chắc nó chán, không về VN tuyển nữa đâu) phỏng vấn xong có kq luôn
Hôm phỏng vấn thấy mấy thằng vào trước kêu là trượt. Mấy thằng vào sau, phỏng vấn xong thì bọn nó bảo ra ngồi đợi.
Thường thì những thằng có khả năng đỗ nó sẽ hỏi những câu đại loại như "bố mẹ mày có ở đây không, chiều có đến ngay được không...?"

@ Bình: Tớ không đi Asean. Tớ đi school-based. Biết KHánh Linh(nhưng không quen), không biết 2 bạn kia

@Năm nay lại có thêm 2 trường nữa về HN tuyển là Hwa Chong Institution (boys only) và Nanyang Girl School (girls only) => Kiểu này ACS mất khách:))

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên