Anh2 ~~~~> Check it out =^ . ^=

Í tớ ko nhớ lắm đâu :">
Chỉ nhớ da trắng trông baby tóc hơi cua cua(hình như giống tóc Bình),cũng không cao lắm :">
Mà thôi,nói bé thôi :">

----------

Giang UM ko thích :| Lần trc đi xem thấy tính tình ko ổn lắm :">

Ơ chỗ tớ đâu có mưa đâu :(:)((
Yên tâm, hết mưa trời lại sáng, có khi còn có cầu vồng :x:x

Thầy Huy đi Huế nhớ mua quà cho cả họ thầy ơi :)) =)) =))

Hoe :"> :"> Thảo lên VA rồi hả Thảo ơi :x:x Lớp mình chiều thứ 7 nhớ đến nhé :x

ừ chính hắn B-) B-)

Chiều nay các bạn đá xong có đi liên hoan thì gọi tớ với nhé =P~ :"> :">

nhục rồi,chiều thứ 7 tao học rồi trâm ơi:( mấy h mày? đi có gì ăn ko =P~

ớ, thầy Huy đi Huế à :eek:? thầy ơi, mua em 1 lọ mạch nha với 1 gói kẹo gươg ;;);;);;)

Hơ Trâm ơi tao tưởng sếp Thu bảo đăng ký rồi, thế mày vẫn ko đăng ký à mà đi sáng :-? :-?
Hôm đấy sẽ vật vờ vật vờ ở cái chỗ đấy... mong là đừng có nắng :|:|
Mà UM hôm nay... ấy à :|:|
Dù thế nào tớ vẫn luôn yêu các bạn ECE :x:x:x:x

----------

À mà cái list ĐH được fix lại... Có Wesleyan của e Trâm với Stanford thân yêu :x:x:x
Thế mà cái banner quảng cáo ghi rõ to là có Harvard Princeton với Yale nhờ :)):))

@Thảo: tưởng Trâm nó đăng kí rồi? mà trong danh sách ban đầu làm gì có Havard vs Princeton hay Yale :-w

Hôm đó mình định đi thâu ngày....chả biết bố cho ko...:">

Hôm nay mình đã nhìn thấy 1 cái stt của 1 thằng UM...:-w....thôi ko seo...yêu các bạn :)

Thầy Huy ở Huế à? Quê thầy ở đấy à? ;;);;)
Thế hnay có đá với UM không? Tình hình kết quả ra sao? ;;);;)

:D Thua 3-1:D Thiếu ng, TM gặp trục trặc, cầu thủ có chấn thương trước trận đấu + ... coi như đối thủ hơn mình (=))) = thua:D
Ko sao:D Phải có thắng có thua chứ:))

Í tớ ko nhớ lắm đâu :">
Chỉ nhớ da trắng trông baby tóc hơi cua cua(hình như giống tóc Bình),cũng không cao lắm :">
Mà thôi,nói bé thôi :">

Baby kẹc =)) =)) =))
Thằng đấy Baby làm sao bằng Đức Bình =))>:/
công nhận bọn UM chém gió cứ rào rào, hôm thua trận trước thì câm nín =))=))=)) Trận này thắng do Thủ môn Gà chấn thương + thừa ra chục thằng ngồi ỉa và ăn theo nói leo ngoài sân =))=))=))
UM ơi, các anh thật là vãi ồn !!! :x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x

Thanks các bạn nữ đã hỏi thăm và an ủi...

UM vs ECE : 3 - 1 || Sự đáp trả ngọt ngào!
UM - ECE! Hai cái tên mà chỉ mới đọc lên thôi đã gợi biết bao cảm xúc. Vào lúc 4 giờ ngày 16/7/2008 trên sân Công Viên Các Hoàng Tử, trận chiến được mong chờ biết bao lâu nay đã diễn ra. Trước khi đến với những diễn biến chính của trận đấu, chúng ta hãy cùng dành ít phút nhìn lại lịch sử...

Sân Nghĩa Tân, cũng vào một buổi chiều thứ tư...
UM vs ECE - trận đấu chính thức đầu tiên của hai cái tên đình đám ở Chuyên Ngoại Ngữ và Hanoi-Amsterdam. Trận đấu diễn ra quyết liệt ngay từ những phút đầu tiên, thế trận cân bằng cho cả hai đội. Ngay phút thứ 10, Giang TM bất ngờ có một pha sút bóng từ xa, hạ gục thủ thành ECE. Tuy nhiên, mỗi khi nói đến ECE, chúng ta không thể không nói đến một sức mạnh tấn công tổng lực như đội tuyển Hà Lan những năm 1993. Để chứng minh điều đó, ECE đã liên tiếp dội 2 gáo nước lạnh vào mặt các tuyển thủ UM bằng những bàn thắng lần lượt ở phút 25 và 33. Không còn gì để mất, các cầu thủ UM dâng cao hết đội hình mong tìm kiếm bàn gỡ. May mắn sao, trong những phút cuối cùng của trận đấu, từ một cú chuyền qua đầu hậu vệ ECE của Giang TM, Anh VL đã dứt điểm gọn gàng, đưa trận đấu về vạch xuất phát. Những phút bù giờ của trận đấu diễn ra cực kỳ căng thẳng, cả hai bên đều không chấp nhận tỉ số hoà và như một điều đương nhiên, phải có một đội chiến thắng. Lần đó, Chúa đã chọn ECE. Từ một đường chuyền bên cánh phải qua đầu hậu vệ UM, tiền đạo ECE có một pha dứt điểm làm chết lặng con tim các cầu thủ cũng như cổ động viên của UM. Tỉ số chung cuộc: ECE chiến thắng 3-2.

Chiều thứ tư ngày 16/7/2008 tại sân Công Viên Các Hoàng Tử...
UM quyết tâm trả lại món nợ...
Trái ngược lại với trận đấu trước, khi UM ra sân với đội hình thiếu vắng nhiều trụ cột và ECE ra sân với đội hình mạnh nhất; ở trận đấu này, UM là đội tung toàn bộ cầu thủ tốt nhất hiện tại của họ ra nhưng về phía ECE, họ lại thiếu mất 2 vị trí chiến lược. Tưởng chừng như điều đó sẽ làm các cầu thủ ECE giảm nhuệ khí nhưng họ đã nhập cuộc vô cùng tự tin, thiết lập được một lối chơi chắc chắn trước các tuyển thủ UM. Cao trào đầu tiên của trận đấu đến ở phút thứ 18. Khi UM quá mải mê với những đợt tấn công tổng lực của mình, một tiền vệ ECE đã bất ngờ dẫn bóng bứt tốc, loại bỏ toàn bộ hàng tiền vệ cũng như 2 hậu vệ cánh của UM. Cùng lúc đó, Lê Anh ở bên cánh phải cũng dâng lên rất nhanh, khiến Huy QL rơi vào tình thế 1 đấu 2. Một đường chuyền sang cánh cho Lê Anh, và ở tư thế đối mặt thủ môn, Lê Anh đã không mắc bất cứ một sai lầm nào. Nhìn bóng bay vào lưới, chắc hẳn các tuyển thủ UM không khỏi bàng hoàng.

Sốc lại tinh thần, các tuyển thủ UM đã tạo được một cơ hội thực sự nguy hiểm ở phút thứ 25. Anh VL nhả bóng nhẹ nhàng từ vòng cấm địa ra cho Giang TM. Rất quyết đoán, Giang TM tung ra một cú sút như tên bắn, tưởng chừng bóng sẽ găm thẳng vào khung thành ECE. Nhưng bằng phản xạ rất nhanh, Hiệp - thủ môn ECE đã giơ tay phải ra chặn được cú sút này trước sự ngỡ ngàng của các tuyển thủ UM. Tuy nhiên đây cũng là bước ngoặt của trận đấu khi sau pha bóng này, Hiệp đã bị bong gân. Băng tay vào, chàng thủ môn dũng cảm quyết định thi đấu hết những phút còn lại, thể hiện sự quyết liệt của trận đấu. Tấn công, tấn công và tấn công - đó là những gì mà UM cố gắng thể hiện ở những phút tiếp theo. Nhưng Hậu - Đạt - Lê Anh đã làm quá tốt nhiệm vụ đánh chặn từ xa các pha lên bóng của tiền vệ UM. Không những thế, bộ ba này còn liên tiếp dùng những kĩ thuật cá nhân của mình khiến cho hàng thủ UM không ít phen hú vía và phải phạm lỗi nhiều lần dù không cố ý ở những phút tiếp theo. Biết bao những đường lên bóng, biết bao nỗ lực, nhưng con đường đến khung thành ECE vẫn bị bao phủ bởi sương mù. Nhưng vào những thời điểm nhạy cảm, những phút cuối cùng của trận đấu, các cá nhân UM lại toả sáng đúng lúc. Phút 43, từ một pha đá biên của Giang TM, Anh VL đã có cú đánh đầu vô cùng quan trọng, đưa trận đấu trở về vạch xuất phát, và đồng thời cũng đánh dấu sự trở lại của cái đầu của anh.

Các cầu thủ ECE tỉnh giấc, tấn công ăn miếng trả miếng với UM. Tuy nhiên, được lợi về tâm lí, phút 47, lại từ một đường chọc khe của Daniel™ Hernández, Andrés ML Güiza có pha dứt điểm gọn gàng trong tư thế đối mặt thủ môn - một bàn thắng rất quan trọng với UM.

Những cơ hội nguy hiểm lại liên tiếp được ECE tạo ra, khiến cho các hậu vệ UM phải làm việc vô cùng cật lực. Nhưng không may mắn rằng chỉ gọi được 7 cầu thủ tham dự trận đấu, những phút cuối trận một số vị trí của ECE tỏ ra hơi mệt. Như một hệ quả, bộ đôi Andrés ML Güiza & Daniel™ Hernandez lại tiếp tục biết toả sáng đúng lúc. Từ đường chuyền của Andrés ML Güiza, Daniel™ Hernández có pha đi bóng bên cánh phải và dứt điểm vào góc chết, trước sự lưỡng lự của trung vệ Bình bên phía ECE. Pha ăn mừng Daniel Güiza của Giang TM đã đặt dấu chấm hết cho trận đấu giữa hai đội đầy duyên nợ. Nhìn chung, các cầu thủ ECE đã tỏ ra xuất sắc và nhạy bén hơn trong nhiều tình huống, và thế trận là cân bằng cho cả hai đội, nhưng đáng tiếc họ lại chỉ có 7 cầu thủ, và chừng đó là không đủ để thi đấu với 100% phong độ suốt 60 phút.

Là đội trưởng của UM, tớ muốn thay mặt đội bóng nói với các bạn ECE vài lời:
Quả thực lâu lắm rồi bọn tớ mới có cảm giác một trận đấu chất lượng như thế này. Tớ tự nhận thấy các cậu thua chỉ là do không may, chứ thực chất là hai đội ngang ngửa, và nếu có đầy đủ đội hình như lượt đi thậm chí các cậu còn có thể nhỉnh hơn. Tớ phải thừa nhận là trận đấu hôm nay bọn tớ đã phạm lỗi nhiều nhưng bóng đá là vậy. Tớ cũng là một tiền vệ thường xuyên bị phạm lỗi, và tớ luôn chấp nhận điều đó. Có một điều chắc chắn rằng bọn tớ phạm lỗi không phải do ác ý, mà chỉ là vô tình. Thường thì khi phải đối mặt với một tiền vệ có tốc độ nhanh hay kĩ thuật khéo, không phải dễ để có thể thực hiện một pha truy cản trúng bóng. Tớ mong chờ sớm được gặp lại ECE, với đầy đủ đội hình mạnh nhất của cả hai đội. Thực sự, các cậu có một chiến thuật rất tốt và những cá nhân rất tuyệt như Lê Anh, Hậu, Bình, ... Hẹn tái ngộ!

Gửi Hiệp: Cậu bắt hay lắm! Pha cản phá cú sút của tớ khiến tớ thực sự bất ngờ. Lúc trong trận đấu tớ không tiện hỏi thăm vết thương của cậu nhưng bây giờ tớ muốn chúc cậu sớm bình phục để anh em sẽ lại so tài như những Genzo, Subasa.

Gửi Hậu, Lê Anh, Đạt: Tranh chấp ở tuyến giữa với các cậu thích thật, cảm tưởng rất quyết liệt. Hai trận vừa qua tuyến giữa hai đội đều chưa phân rõ thắng thua lắm, trận tiếp theo nhất quyết chúng ta phải phân định!

Gửi Bình: Cậu đá thòng hay lắm, nếu không phải cậu tớ tin bọn tớ sẽ có một thế trận tốt hơn nhiều.

Gửi anh em UM:
Chúng ta đã trả được món nợ rồi. Tiếp đến sẽ là rất nhiều mục tiêu. Thứ cần nhất bây giờ là sự đoàn kết và thống nhất tuyệt đối. Cùng cố gắng nhé!

GIANG™ [UM|C|82]

Đọc xong blog của UM, chả còn biết nói gì nữa...cả comment của thằng Hậu + Lanh nữa...:-< :-< :-< :-< :-< :-< :-< :-< :-< :-< :-< :-< :-< :-< :-< Chẳng còn hứng để mà chửi =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =))

Back
Bên trên