Anh 1

Ê, Dung, Lan, Giang...vậy là chúng mày đã bắt đầu "tha hương nơi đất khách".
Khuyên/xui dại: kiếm thằng nào cho nó vui cửa nhà-18 tuổi rồi mà :D.
Mà Giang ơi, thế mày mang theo mấy cái prom dress thế? Mà mày ở kiểu gì thế? Thuê nhà hay ký túc xá???

Diệp ơi, không ngờ mày đã "nhớn" lên nhiều rồi đấy ;) Mày cứ từ từ, bình tĩnh, đâu còn có đó :D
Mấy cái prom dress của tao chắc ế thật rồi :( Tháng 10 tới có party nhưng chắc cũng ko xài nổi vì bây giờ bên đây lạnh lắm và no cũng ko được traditional lắm thì phải. Mặc cái đấy đến người ta lại nhìn như người ngoài hành tinh thì..."lạ lắm, ngại lắm, lạ lắm, ngại lắm!" :D

Diệp, mày bùn cười nhả, mới 18 tuổi đã yêu với đương, con này đi Mỹ hỏng rồi :))
Về nhà vào Ngoại thương học vài tiết chính trị đeee:p

Các bạn ạ, sau buổi học triết hôm nay tớ đã phats hiện đc chân lý cuộc đời, đời là bể khổ, sinh khổ, lão khổ, bệnh khổ, tử khổ, thụ biệt ly khổ, oán tăng hội khổ, sở cầu bất đắc khổ,ngũ thụ uẩn khổ, chỉ còn 1 cách duy nhất, đó chính là, tu nhân tích đức đợi thành chính quả để có ngày được cưỡi cỗ xe lớn cùng đi lên cõi niết bàn cửa phật:D

Em chào các bác:)..Lâu lắm mới quay trở lại đây sau 1 thời gian đóng cửa ở nhà tu tỉnh và ôn thi:)..Xem ra bọn ở VN học vui ghê nhỉ?..Mà NT có ít con trai lắm à?? haha, desperate quá:p...Mà người ngoài có vào chơi trong trường được kô?:)

Hú hồn, mãi tới hôm nay mới nối mạng trong phòng được. Bây giờ thì online 24/24 rồi, tha hồ mà...chat :p
Bọn mày ơi, Trung thu nhớ gửi cho tao cái bánh nhé (tao thích bánh dẻo nhân trà xanh ;))

huhuhuhuhuh đừng nhắc đến bánh dẻo .... tao khóc bây giờ.. má ơi, con muốn về nhà!!!! :(( :((

chat với TNga được nghe kể chuyện học NT ngộ vật ạ.. Các bạn kiểu này thấm nhuần đường lối chính sách của Đảng lắm đây :p

Dung, Lan lên kể chuyện đi nhé!!! Chúc một năm học mới vui vẻ! ;)

tớ thích bánh nướng hơn :)
hôm qua trong giờ Triết lại đươc nghe về nồi lẩu :D

"Sáng hôm nay giờ triết lý thật buồn" <<< lời bài hát gì đó xưa lắm rồi. Buồn quá nên rủ bồ đi chơi đấy :D Chị em cứ nghe thấy mà học tập :biggrin:.
NT cũng ít con trai à? Thế thì tình hình nhỉ?
Giang: mày ơi đẹp thì cứ mặc chứ tội gì. Kệ mồm lưỡi thiên hạ chứ!

Học siêu chán! Chán ốm chúng mày ạ. Mà tao lại 1 mình 1 lớp..Học cái gì cũng thấy chán! Tao phắn sớm thôi....

Ừ tao cũng muốn phắn nhưng đang chờ thời cơ !
Lớp tao cũng chỉ có tao và QNga là dân Ams thôi , nói chung khối tao chán chán thế nào ý .
Mà nghĩ , kêu mãi cũng chẳng được tích sự gì . Thôi cố gắng chịu đựng vậy .

chán là chán thế nào, tớ thấy hay đấy chứ? lớp tớ đc học toán thầy Lê Nhiệm nhé, thành tích đầy mình nhé, lại còn thâm niên công tác trên 40 năm nữa chứ. thầy uyên bác cực. ;;)

hôm nay đi khám sức khoẻ thích lắm. bây h nước mình sử dụng công nghệ hiện đại nên tớ khám hết 1 lượt mà chỉ mất có chưa đầy 5 phút :)) . lại còn đc khuyến mại thêm bao nhiêu chuyện hay ho, kiểu như làm thế nào để lừa chồng trả tiền khi đi siêu thị :))

đi học thích thật ;)

lương thanh nga đã viết:
chán là chán thế nào, tớ thấy hay đấy chứ? lớp tớ đc học toán thầy Lê Nhiệm nhé, thành tích đầy mình nhé, lại còn thâm niên công tác trên 40 năm nữa chứ. thầy uyên bác cực. ;;)

hôm nay đi khám sức khoẻ thích lắm. bây h nước mình sử dụng công nghệ hiện đại nên tớ khám hết 1 lượt mà chỉ mất có chưa đầy 5 phút :)) . lại còn đc khuyến mại thêm bao nhiêu chuyện hay ho, kiểu như làm thế nào để lừa chồng trả tiền khi đi siêu thị :))

đi học thích thật ;)

Hey TNga, nghe ấy nói như vậy tớ cũng mừng :)
Mà đơn ấy nộp cho APU rùi đúng ko? pray for you [-o<
Mọi người à, chỗ tớ mấy hôm nay trời giông bão, mất điện, tớ di cư sang 1 cái freshman house vì chúng nó có generator. Mãi đến trưa hôm nay, điện mới trở lại bản làng. Lạy trời cho ngày mai bác professor hoãn kiểm tra Hóa :D (mất điện, chúng cháu ko học được bài ạ)

TH, ấy ko nhận ra à:(, tớ nói bằng giọng mỉa mai đấy chứ:(

ở đây mấy hôm nay cũng mưa giông chớp giật, tự dưng tiết trời lạnh hẳn đi. nhưng mà chắc mùa đông vẫn chưa đến đâu nhỉ, mới có tháng 9 thôi mà.

mà sao bọn ấy lên ĐH rồi vẫn phải kiểm tra Hóa? bọn tớ học toán toàn những thứ cao siêu, ĐS tuyến tính, ma trận, topo...., nhưng chẳng hiểu làm sao giở sách ra lại toàn thấy tập hợp với giải pt :-/

Chính vì học những cái quá cao siêu nên tớ ko hiểu tớ đang học cái gì nữa !?
Bây giờ mới thấy muốn học Hóa , học Lý ... khi học phải nghĩ , có bài tập về nhà :p
Giờ thì môn nào cũng là môn GDCD :)

Học Toán là hay nhất, học Anh cũng tạm ổn, còn Triết với cả Kinh tế chính trị học để đối phó thôi mà..Thể dục chưa được thưởng thức, ko biết thế nào, nghe dọa là kinh lắm!!

TNga đã viết:
ở đây mấy hôm nay cũng mưa giông chớp giật, tự dưng tiết trời lạnh hẳn đi. nhưng mà chắc mùa đông vẫn chưa đến đâu nhỉ, mới có tháng 9 thôi mà.

Huhu, chỗ tớ có storm, rét run lập cập như mùa đông, cây đổ gẫy làm đôi, bọn Mỹ cũng ho sù sụ, kêu la sao trời rét thế, rét quá, cứu tớ với :((

TNga đã viết:
mà sao bọn ấy lên ĐH rồi vẫn phải kiểm tra Hóa?

Trường tớ có 2 required natural science courses, tớ take Chem và với lại, tớ định minor in Chemistry.

Nguyễn Thanh Hương đã viết:
Trường tớ có 2 required natural science courses, tớ take Chem và với lại, tớ định minor in Chemistry.
Dám minor cơ à, có chí ghê, nể đấy ! :D
Bên đó muốn minor thì compulsory requirements là những gì ? Ở chỗ tớ nặng gần chết, cũng muốn minor lắm mà đành bó tay ! :-s

Chỉnh sửa lần cuối:
ối Thanh Hương ui, chỗ mày tít miền Nam mà còn kêu rét thì chỗ tao miền cực Bắc có mà đóng băng rồi à? :p
Mà mày học gì trâu thế? Tao thấy mấy năm học Hóa với Lý ở nhà là đủ lắm rồi, những cái gì học ở VN được thì tao ko take class ở đây đâu... hihi.. tao tranh thủ học mấy cái môn quái quái 1 tẹo. Minor của tao chắc là Government hoặc Public Policy :D mà cũng có khi Environmental Science hoặc Landscape... Nói chung là cái gì tao cũng thích cả mày ạ.

ah, hội Vietnamese Student Association ở đây chắc có tổ chức Trung Thu, hôm nọ ăn thử 1 mẩu bánh nướng ở đây... dở tệ... như kiểu bánh của Tàu hay sao ý.

à wuen, Quỳnh Nga iu, tớ đang nghiên cứu đạo Phật đây, khả năng là rất có thể sẽ đi tu trong 1 ngày gần đây. :) A di đà phật. Đức Phật từ bi cứu độ con với, con sắp mờ cả mắt vì đọc về xuất thân của Người đây. :D

Back
Bên trên