Anh 1

Uh, mọi người ơi, bọn ấy vào học lớp nào vậy? Có chuyện j hay ho ko? :D Share với chị em cái nhỉ?;;)
Tớ với Lan sắp bay rùi :( Sáng thứ tư này :( Có ai đi tiễn (bọn) tớ được ko dzậy? ;;)

Chúc Lan và Dung lên đường may mắn nha.. :X... sang đấy nhớ học làm sushi rùi về "chiêu đãi" mọi người.. :D
Số đt của tớ là (860)-685-4241... Mọi người vào học thế nào rùi :)

Dung và Lan béo sắp bay rồi hả? lên đường may mắn nhé :* híc, tự dưng mình nhớ cái hôm gọi điện thoại loạn hết cả lên Dung-Lan-TNga nhỉ ? :D ôi nhìn lại mới thấy đúng là mình trẻ con thật :) Sayonara :x

Mà tao biết làm sushi rồi đấy :> (thực ra là có nguyên liệu sẵn, tao chỉ biết gói và ..ăn :D ), tất nhiên ko được "chính gốc" cho lắm, nhưng ăn ngon phết, và nhìn thì đúng là sushi :D

TNga đã viết:
thích nhất là 1 tuần có 9 tiết tiếng Anh, tha hồ mà vùng vẫy, tuy là giáo trình hơi dễ, có cả quyển Listen carefully tớ học từ hồi cấp 2 [QUOTE/]

E hèm, tinh vi quá :-? (mắng mỏ tý) { :D }
Tình hình ở nhà thế nào TNga? ấy đã chuyển nhà chưa : ) ?
Sắp đến Trung Thu rồi, ở nhà thì ít khi mình để ý lịch âm, mấy hôm nay nhìn lịch âm mà đau lòng quá, thèm được cắn 1 miếng bánh dẻo nhân đậu xanh :(

Xin lỗi chen vào một tí : Vân ơi, làm cái chữ ký nó move như thế nào ? Cám ơn trước !:D

to TH: tinh vi đâu mà tinh vi, tớ nói thật đấy chứ, quyển đấy ngày xưa cô HLAN chẳng cho nghe rồi còn gì. tình hình rất chi là tình hình ấy ạ, tớ có một chuyện đau lòng cần báo cáo....

to MILU: bánh trung thu năm nay ngon lắm:p. à, bạn nợ mình hay mình nợ bạn một cái mail ý nhỉ ;). dạo này mình bận tối mắt tối mũi, lúc nào cũng vội vàng như bị giặc đuổi :(

to LC: bắt chước Lê một tẹo, chị đi tôi cũng bị thủng một lỗ, ở đâu thì cũng ko rõ nữa :D, hình như là trong cái hóa đơn điện thoại, mà cái lỗ này cũng to đáo để chị ạ. chị sang đấy nhớ chụp nhiều ảnh gửi về, trong ảnh chị nhớ đi đôi dép con chó béo rõ chưa??? cả ảnh dorm nữa, để tôi còn xem trước..:p giữ gìn sức khoẻ đấy, đừng có mà đội mưa đi chơi mà lại ốm, lúc đấy thì ko ai mua thuốc cho mà uống đâu. mà chị đã biết phân biệt các loại thuốc chưa đấy? có thì ko rõ cứ gọi điện về hỏi tôi:p thế nhé, bái bai

Lâu lắm mới lại viết bài nhỉ , :D
Hôm nay học buổi đầu tiên , cũng chưa có gì , ...hình như tớ sắp phải làm bài KT L
tớ hoc 18 tiết Anh 1 tuần lận , TATM ma...
lớp pronunciation do 1 cô người Mĩ dạy,...cô dặn buổi sau đi học phải mang 1 cái gương con đi.. đố bọn ấy để làm gì nào ? để vừa nói vừa nhìn cái lưỡi của mình đấy :D
giờ Triết tớ buồn ngủ quá , có 1 đoạn hơi lâng lâng , bơi bơi giữa các khái niệm...
đến luc cô Triết bảo chương trình GDCD của bọn mình hồi cấp 3 giống như một ..." món lẩu thập cẩm" thì tớ bỗng thấy... đói:D , xấu hổ quá, không kể nữa đâu :D:D
Thanh Hương ơi, ấy biết làm sushi à ? tớ yêu ấy quá , nói thế chứ tớ cũng đã ăn sushi bao giờ đâu :D
nhưng chắc là ngon nên tớ ..vẫn yêu ấy :D:D
Dung ơi , mai nhớ để chừa 1 ít chỗ cho..cái gì đấy tớ đã hứa nhé..nhanh quá mai ấy đã đi rồi ...tự dưng thấy tiếc vì tuần qua chẳng nói chuyện gì mấy nhỉ ...mình chán thật
mà ấy cũng hoc lam sushi đi nhé , bảo cả Đại ca nữa :D:D
hôm Giang với Kim đi , gọi điện cho cả 2 đứa mà không được ..không biét bây giờ bọn nó thế nào rùi, chẳng thấy đứa nào lên đây ...

TNga đã viết:
to TH: tinh vi đâu mà tinh vi, tớ nói thật đấy chứ, quyển đấy ngày xưa cô HLAN chẳng cho nghe rồi còn gì. tình hình rất chi là tình hình ấy ạ, tớ có một chuyện đau lòng cần báo cáo....
Nào, chuyện gì "lào"? hừm, hay là chuyện gửi thư cho "bạn ý" :D bạn ý cứ đợi thư mãi đây, bạn ý nhắn qua tớ là bạn ý mong thư của ấy nhìu lắm cơ :x { :D } {viết cái này xong, chết mất :)) }

Lê đã viết:
Thanh Hương ơi, ấy biết làm sushi à ? tớ yêu ấy quá , nói thế chứ tớ cũng đã ăn sushi bao giờ đâu
nhưng chắc là ngon nên tớ ..vẫn yêu ấy
Lê béo, tớ đã phải chú thích là có nguyên liệu sẵn, tớ chỉ gói và ..ăn :D nó ko "chuẩn" như sushi trên TV nhưng là do bạn Nhật bảo "Làm thế cho dễ làm chứ để làm giống trên TV thì chắc mọi người ..làm xấu lắm"
Tuần học đầu tiên của mọi ngưòi có vẻ hay ho thế, tớ thì chưa gì đã chuẩn bị mid term rồi huhu

Đi học , chán lắm bọn mày ạ :) (hay là chỉ có tao cảm thấy chán) .
Tao lại nhớ về những buổi học cùng bọn mày , tự nhiên có lúc muốn trở về hồi xưa kinh khủng . Cả mấy đứa đi rồi nữa , tao cứ thấy thiếu thiếu bọn mày làm sao ý :)

Hiện tại chán nản , nhìn về quá khứ , thấy lạc lõng và bơ vơ .

Pham Viet Cuong đã viết:
Xin lỗi chen vào một tí : Vân ơi, làm cái chữ ký nó move như thế nào ? Cám ơn trước !:D

Uh, ví dụ như của tớ nhá [ marquee] LA VIE EST BELLE - 18 n LIFE [/marquee], đó, đơn giản thế thôi:D. Cảm ơn nữa đi :p
Anyway, nick của ấy là gì, để mình add ex-classmate vào cái;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Câu cuối MP sao giống status của Tùng b vậy ta,
Tùng dạo này ra sao rùi, ko báo tin gì cho bà con hết à:D

Nguyễn Vân Trang đã viết:
Pham Viet Cuong đã viết:

Uh, ví dụ như của tớ nhá [ marquee] LA VIE EST BELLE - 18 n LIFE [/marquee], đó, đơn giản thế thôi:D. Cảm ơn nữa đi :p
Anyway, nick của ấy là gì, để mình add ex-classmate vào cái;)
Cảm ơn lần nữa nè !
( dấu "!" tức là giai thừa đó, sướng nhé ! )
ID YM của tớ là vim263. By the way, yours ?

Cám ơn bọn mày vì vẫn còn nhớ đến tao!!!!!! Tao vẫn survive sau 1 ngày lận đận trên sân bay :D Tao nhớ bọn mày, nhớ Ams lắm lắm :x Sắp trung thu rùi. Lớp mình có đi đú đâu ko? ;) Chúc mọi người vui vẻ nhé :x

Hôm nay Lan với Dung đi hả? Lên đường bình an, gặp nhiều may mắn nhé!!!!!

Yêu bọn mày lắm lắm :*

Sáng hôm qua Dung với Lan đi rồi. tự dưng thấy muốn khóc. bây giờ cũng muốn khóc. nhưng mà mình vẫn... không khóc :-/

lúc chúng nó chào tất cả mọi ng xong chỉ quay sang mình bảo " 6 tháng nữa nhé". ừ, thế cũng tốt, 6 tháng chỉ bằng 2 kỳ nghỉ hè.. nhưng mà sao cứ thấy trống rỗng. :( thế là mình sẽ xóa đi 2 số điện thoại trong phần auto dial của mình....

Dung béo, nhớ viết thư về cho tớ. gửi cả ảnh nữa. bảo cái lan là tớ vẫn giữ mấy cái tin nhắn của nó.

giờ này Đại ca với Dung đã vào APU rồi đây...
không biết đêm qua thế nào ...lúc 2 đứa đi tự dưng chẳng nói được câu nào cả
1 trong 2 người nếu có lên đây thì nhanh nhanh thở ra 1 tiếng cho đỡ sốt ruột nhé...

Bọn tớ vừa nhận phòng xong nè. Chưa sắp xếp gì, vali va liếc nguyễn y vân, chạy như bay xuống phòng net. Hix, tình hình là tớ chưa thể nói gì nhiều, vì mới đến mà. Nhưng cả 2 đứa đều khoẻ (may là thế) dù cho tất cả cũng ko phải là như ý lắm :((
Cảm ơn mọi người nha :X Đọc được mấy dòng, cảm thấy tâm trạng tốt hơn rất nhiều...
Arigatou gozaimasu :X Có j mail cho mọi người details sau nha :)

Dung à, bọn mày sang được đến nơi là tốt rồi :)
Nhận phòng rồi hả? Phòng single hay double? Tao cũng như mày, ko được satisfied lắm nhg rồi sẽ quen thôi :)

2 đứa đến nơi được an toàn là tốt rồi. Dần dần rồi sẽ quen :)
Mấy hôm nay ở chỗ tao trời cứ mưa rả rích, đi làm về nhà, đi bộ 1 mình tự dưng muốn khóc quá :( nhưng ko thể khóc đựoc vì thình thoảng lại có người đi qua, mình khóc thì chắc người ta tưởng làm sao. Tuần trước chỗ tao có Family Weekend, bố mẹ bọn Mỹ đến ăn uống tiệc tùng, trong giây lát cảm thấy mình out of track kinh khủng :( lũ học sinh quốc tế ngồi ăn với nhau tức khí rủa thầm "Damn Family Weekend", tức khí, cả lũ đi xem phim, rồi ra gym chơi đến tận 11 rưỡi đêm, trên đường về, hát nghêu ngao, làm mấy thằng Mỹ đi trước quay lại nhìn rồi..chạy mất dép :D Hội SVQT có tổ chức party off-campus cho nhưng tao ngại đi quá, bài vở chất như núi, thôi đành ở nhà, vừa làm bài vừa nhìn mưa rơi :( huhu nhớ nhà quá chúng mày ơi

Hương ơi, sao mày sướng thía;) Mới sang đã được đi prom rồi. Thế đã co tux nao mời mày chưa? ;;)
Tao bên này chán ốm. "Nhầm chuồng" rồi hay sao ý.:-( Mày có nhớ Việt Cường ko? Chắc "ế" quá :-(
Any way, enjoy yrself ;)

pham thu giang đã viết:
Hương ơi, sao mày sướng thía;) Mới sang đã được đi prom rồi. Thế đã co tux nao mời mày chưa? ;;)
Tao bên này chán ốm. "Nhầm chuồng" rồi hay sao ý.:-( Mày có nhớ Việt Cường ko? Chắc "ế" quá :-(
Any way, enjoy yrself ;)
Tự nhiên thấy tên mình, vừa tò mò vừa khó hiểu ???!!??!?! :-? b-) ( lại còn "ế" nữa chứ :(( ), hay là trùng tên nhỉ ??!?!:D

Chỉnh sửa lần cuối:
co bài vở mà làm là tốt rồi bạn ạ. còn muốn chơi thì cứ về đây học với tớ cho vui. đùa chứ, đáng ra nhàn hạ thì phải thấy sung sướng, nhưng mà tớ cứ thấy bực bực thế nào ý. chắc là ko quen. thế ấy đã đi làm rồi cơ ý à? ngưỡng mộ quá :x . làm gì vậy?

DUng béo, nhớ bảo mẹ ấy truy tìm tung tích cái gì mà ấy cần phải đưa cho tớ. thế đã gọi điện về nhà chưa? vào được trong dorm rồi hả? có dùng đc laptop ngay ko hay phải dùng máy của trường? mà cả 2 đứa đã hết ốm chưa đấy? tớ ở đây đang bất mãn với thực tại:(( , chỉ muốn bỏ đi tu... thứ 7 này tớ sẽ gửi hồ sơ đi, thế là thoát nạn. cái Tú thì đã gửi từ hôm nay rồi. chiều nay tớ nói chuyện với bạn Huyền A2, bạn ý bảo là sẽ ổn thôi, tự dưng thấy nhẹ nhõm hẳn. rồi sẽ ổn cả thôi, dung béo nhỉ:)

Back
Bên trên