Anh 1

Thiên Hướng, cám ơn mày đã nhớ đến SN tao. Tao cứ lo lo là mày sang đấy rồi bận rộn các thứ chả nhớ ra ngày gì với ngày gì nữa :) He he, mày vẫn nhớ chuyện FX của tao à? ôi cái chuyện cũ rích ấy nói lại thấy buồn cười quá. Thỉnh thoảng tao vẫn thấy trên đường đấy chứ, nhưng chả sao cả. Thanx mày nhìu nha

happy birthday to THẢO
tùng tùng tùng xèng xèng xèng
ăn no chóng lớn ra sức học hành xây dựng Tổ Quốc va..đi ép tóc nhé :D

Gì ý nhỉ , ai sư tê rư , Thảo :D:))
Hôm nay tớ đọc được trong cái topic ý có cái thằng Dark Dark Prince Prince gì ý , nó chúc mừng sinh nhật ai ý , ấy có để ý ko , tớ cũng ko biết đấy có phải cái đứa của ấy ko :D
Chúc mừng sinh nhật Thảo , húhú :D

Bùm bùm cheng cheng.. leng keng.. đại khái là cứ khua chiêng gõ trống đi chúc mừng sinh nhật Thảo :x Chúc Thảo nhà ta luôn cười tươi như hoa, đêm hết sợ ma, suốt ngày hát ca, ... chịu.. cho mọi người nghĩ tiếp :))
thế nhé,
chụt :x

Thảo béo Thảo béo Chúc mừng mày Chúc mừng mày ( Xúc động nghẹn ngào Thông cảm )
Hé hé Bác Thảo béo bây h mới sang tuổi 19 à ? Đủ tuổi lấy bằng roai đúng ko mày :)) Cố lên Chúc mày lấy được bằng Để nếu có đâm xe làm vỡ gương nhà người ta thì cũng ko bị tịch thu xe :)) :p ( ặc Mình chúc vớ vẩn quá ) Thôi ko sao Mày hiểu lòng tao muh ? :x Hiểu ko ? KO hiểu thì... thôi :biggrin:

hic ở đây tổ chức tiệc tùng linh đình quá ta. thôi chúng nó đã nhảy tưng tưng lên rồi thì tớ sẽ nói năng nhỏ nhẹ cho nó unique vậy. b-)

Thảo thân yêu (mặt Thảo như cái niêu), chúc mừng ấy đủ 18 tuổi. thế là từ bây giờ ấy đã có đủ mọi trách nhiệm hình sự rồi đấy (nhớ nhé, muốn đi đánh ghen là phải cẩn thận nghe chưa). hì hì, nhưng điều tớ tâm đắc nhất là, 18 tuổi là đủ tuổi lấy chồng rồi đấy, ấy muốn tổ chức ngay ngày mai cũng được :biggrin: .cho nên mau mau lên nhé ;)

chúc Thảo béo ăn no chóng lớn, chóng kiếm được một anh xe ôm đẹp trai, biết quét nhà, rửa bát, nấu cơm thì càng tốt. chúc ấy học hành tấn tới, nhất là môn thể dục ;) . à này, sang năm nhớ hát nhiều vào nhé, hát cho cái bọn NT biết thế nào là Anh 1, nhỉ. b-)

suýt quên, tóc mới của ấy đẹp lắm Thảo ạ, trông hiền xinh hẳn ra :x :*

Chỉnh sửa lần cuối:
Mọi ng` ai muốn ăn món nộm "ngon nhất Hà Nội":d thì qua nhà Thảo nhá;).

Thanh Nga: chữ kí của ấy sao lại có thêm cái dòng lạ lạ ở dưới cùng thế:d

ôi giời, làm sao tao quên sinh nhật mày được hả Cao Thủ?
mà sao sao? THảo nhà ta mới ép tóc à? đùa, post ảnh lên đây nào, cho tao ngắm với.
Tự dưng thèm đi chơi với mọi người quá... bọn freshman Mỹ hôm qua vừa đến, tự dưng trường đông nghèn nghẹt... hôm qua tao vừa đi xem thôi miên về, buồn cười cực, có 1 thằng bị thôi miên, nhìn cái chổi thành cô gái tóc vàng, thế là sán đến, vừa ôm vừa nhảy, chết cười, còn nhiều trò hay lắm nhưng khi nào rảnh tao sẽ kể cho chúng mày nhá?

@Vân, SAT II thì tao ko sure lắm, nên chắc là cũng chịu sorry mày nhé :(

hic,
vừa lên post 1 cái rõ dài thì lại bị mất...
Mà vừa nãy tao vào tranh ảnh lớp mình xem, nhớ chúng mày quá chúng mày ah...
Thiên Hương ui, may gay đi hay sao ý, trông mày thon thon. Cái sân ở đấy đẹp ghê, có khi gấp mấy cái Hàng Đẫy nhà mình ý nhê?
Lớp mình ko đi đâu nữa ah, chán the bon may. Tao muon di wa', sap vao nam hoc roi con gi. Ho*, hinh nhu len dai hoc lai " duoc" tap quan su nhể?

lâu quá ko lên HAO... chúc mừng sinh nhật Thảo béo nha.. :x... có cần tớ ca tặng một bài ko nào... hehe... mình lại dùng chiêu hơi thô bỉ một tẹo.. nhưng CHÚC THẢO BÉO TẤT CẢ NHỮNG ĐIỀU TỐT ĐẸP MÀ CHƯA AI CHÚC NHÉ !!! >:) :)

To bạn:.. cảm ơn bạn về cái thiếp nha.. mình trả lời mail cho bạn rùi.. sao ko replu hử x-(

Mi iu:... đọc mail đi nha.. hôm qua đi hái táo.. tự dưng lại nhớ đến chuyện "ngôi sao" .. :x

hix.. tớ đang bị đau họng ko nói được, cả đêm tớ lại còn ho mà ko dám đánh thức roommate nữa chứ....nghe thảm thương hơn lúc ấy bị đau họng nhiều. :((

Thanh Hương ơi, tao cũng xem cái trò thôi miên rồi, ở đây thịnh hành phết.
Mà cuối cùng lớp mình ko đi đâu là sao? hix.. chán thế...

cái ISP (intel preorientation) vui phết, có gì tớ up ảnh lên album của tớ rồi thông báo password mới cho mọi người sau nhé.

À, Khanh ơi, tớ cũng mở được tài khoản ở Fleet rồi và applied for Social security number rồi, hy vọng là 1 tháng nữa sẽ có.

mi iu
chiều nay ta đi lang thang 1 mình
trời mưa to ơi là to
lúc bắt đầu ngớt là khi ta đã gần ướt sũng (nói gần là vì ta có mặc áo mưa :D)
lúc đấy rất lạnh và rất đói :D
ta vào Kinh Đô ăn một cái bánh bao nhân xá xíu
...
mi ơi lúc đấy thấy nhớ mi ghê gớm
nhớ 1 lần 2 đứa cũng ăn bánh bao Kinh Đô rồi về sau trời cũng mưa ...
chả biết mi có nhớ không ?...
...
mà mi ạ
cứ như ta chưa ăn cái bánh bao nào ngon như thế
không biết vì đói hay vì vừa ăn vừa nghĩ..mi biết ta đang dc ăn bánh bao thể nào cũng rất ghen tị nữa...:D

to BT : cám ơn BT nhiều lắm
To DH : sao không chịu đọc tin nhắn của tớ hử ?

huhu.. trách oan tớ rùi.. đọc rùi Lê ạ, chỉ quên confirm thôi. Tớ đang nghĩ 1 bài thơ để reply nhưng mà ko nghĩ ra ... :x Từ trước đến giờ vẫn mê thơ của Lê :D

Lê ui, vừa sửa chữ ký rồi đó, thơ Lê hay wa. Mà tớ ko sao cho vừa cả bài vào nên đành cắt bớt cho vừa under 500 characters.
:D

Nguyễn Diệu Hương đã viết:
huhu.. trách oan tớ rùi.. đọc rùi Lê ạ, chỉ quên confirm thôi. Tớ đang nghĩ 1 bài thơ để reply nhưng mà ko nghĩ ra ... :x Từ trước đến giờ vẫn mê thơ của Lê :D
Ôi tôi đang bay...:D
DH à ,sory hóa ra là trách nhầm
can bản không phải sợ nó không đọc thơ mình
mà sợ nó không coi tin nhắn của minh ra củ khoai nào thôi :D
nhưng không phải thế đúng không
tội lỗi tội lỗi ...xin lỗi nhé :* :D
chuyện thơ thẩn..nói ra thế này thành khen qua khen lại..không hay lắm..
nhưng mà phải nói thật DH ạ
4 câu thơ của ấy về kỉ niêm..hình như chưa có gì thay thế đươc..cứ cho đối với tớ là thế ..:D
hôm nay thử nghĩ một cái ý tưởng quảng cáo TRÀ Việt Nam..
định cho câu mở đầu là " Tôi tin trong mỗi chúng ta đều có một người nghệ sĩ.."
nghĩ vu vơ..nghĩ lại cũng thấy đúng đúng nhỉ ... |-) :-/

mi iu
sắp đến mùa lạnh rồi
ta sẽ qua nhà mi ăn bánh rán nhé
có nhờ ta ăn giùm không ?

Chào các bạn! Mình biết các bạn đỉnh tiếng Anh nhất trường nên mình muốn nhờ các bạn giúp mình đôi chút (vì mình ở nơi hơi xa xôi hẻo lánh, mạng là con đường sống duy nhất của mình).
Câu hỏi của mình là:
1. Làm ơn giải thích cho mình về cách dùng và cấu trúc của 3 dạng câu điều kiện.
2. neither và either dùng như thế nào, còn từ nào tương tự hoặc liên quan thì các bạn giúp đỡ luôn thể.
Mình có thể vào box học tập hỏi nhưng mà ngại đi xa lắm, ấn chuột mỏi tay, ở đây ngay gần box L2, nhanh gọn thuận tiện.
Mà phải công nhận các bạn viết bài cũng xứng đáng 4 sao, chứ như Topic lớp mình, cũng 4 sao đấy nhưng mà thôi rồi... Các bạn trả lời cho mình là mình bầu các bạn lên 5 sao ngay.

Ôi, bọn mày làm tao buồn cười quá, ha ha :)) Ừ, bọn mày ơi tao ép tóc rồi, đứa nào cũng khen trông tao hiền đi. Như thế chắc ko có nghĩa là trước kia trông tao ác lắm chứ? Thui, thanx tất cả bọn mày rất nhiều
Ôi trời cứ mưa mãi ko ngớt thế? Giá như ta được thức cùng mưa, hư hư hư

Back
Bên trên