Anh 1

ê, vừa phát hiện ra cái này hay lắm. Chả là tớ type "hanoi-amsterdam" vào cái search của Google cho image. THế là mò mẫm 1 lát ra cái web của bọn hs Mỹ sang thăm trường mình từ lớp 10 ý, còn nhớ ko? Và có cả ảnh lớp mình hồi đó nữa, trông ngố cực.
Link đây:
http://hem.passagen.se/timgus/has.html

Khanh hâm, khi nào về thì gọi cho tớ vào số này:
860 - 521 - 6440
thế nhá

DH thân iu.. hic.. hôm qua bọn tớ tổ chức nấu đồ ăn VN ở chỗ mấy anh chị Senior.. đến tối khuya tớ mới về mới biết ấy nhắn tớ gọi cho ấy.. sáng nay gọi thì có ai đó bảo với tớ là ấy vừa chuyển đi hôm qua..hix.. lát nữa tớ sẽ gọi cho ấy.. thứ tư này tớ phải chuyển ra khỏi cái nhà thân yêu của tớ rùi... chắc là chuyển luôn vào dorm.. có mỗi một mình một dorm.. :((.. mà ấy đang ở Middletown hay sao mà Zip code lại là 860 thế ???

hic.. điểm chuẩn ngoại thương cao thế :-&.. dù gì thì cũng chúc mừng cả lớp mình :D

trông ai kìa lại homesick rồi à
đừng thế chứ kẻo cái nhà nó ..hắt xì hơi :D
Lớp mình ơi thế là tớ sẽ không học cùng khoa với lớp mình rồi

Vân iu, chuyện đi thăm quan lớp mình là thế nào đấy? Mình bàn ở topic lớp mình đi. Có j cứ ới lên một tiếng nhé! Tớ muốn giúp một tay (ko bít có làm được ko)

Ôi Diệu Hương ơi, nhìn mấy cái ảnh buồn cười quá, he he he, trông tất cả đều ngố tàu vật. Bây giờ tao mới nhớ ra là mình có cái áo đỏ đỏ đấy :))
Ê Lê ơi, sao lại bảo là ko học cùng khoa với lớp mình? Đã biết chia lớp thế nào đâu mà, có khi người ta xáo tung lên ý chứ

Một mình lớp mình đi thì dễ rồi, chị em ta thích đi đâu nhỉ, riêng tớ, tớ vẫn thích đi CÚc Phuơng. Tớ sẽ cố gắng bảo bác Tâm, chắc chắn trong tuần sau bọn mình sẽ đi. Lớp mình cố gắng đi đông đủ nhé. Chắc là còn lâu nữa mới có dịp tụ họp thế này...

Nói chung , bàn chuyện gì chúng mình cũng liên lạc với nhau bằng phone , ko nên viết lên đây nữa .
.............
Vân ơi , sau hôm nay chắc tao còn lâu mới được đi chơi nữa rồi :((

Bọn mày ơi, cổ tao sắp dài ra vì chờ cái ngày "được" đàn đúm rùi đây. Tuần sau đi hả? Thế thì tốt vì tao cũng chỉ còn 2 tuần nữa thôi. hic hic... Tự dưng lại nhớ cái ngày đầu tiên vào Ams:(( Nhớ bọn mày quá huhu!!!!!!
À quên, chưa "đề đạt" nguyện vọng. Tao ủng hộ đi Sapa!!!!!! Đi CP thì cũng hay thật đấy nhưng mà gần nhà quá -> đi không đã! Năm ngoái tao đi Sapa rùi nhưng vẫn thích đi nữa. Hi vọng lúc nào đi thì tụ tập đông đủ được. Con Hương thì đi rùi, tiếc quá hixhix

Quên mất, Hương úi ùi... Chúc mày lên đường thượng lộ bình an, gặp nhiều may mắn và gặp được "the boi in yr dreams" ;)

Lúc Hương đọc được là lúc đã đến nơi rồi. Hương ơi, nhớ chụp ảnh đấy nhé rùi gửi về. Máy sẽ là người mẫu đầu tiên :D Chúc mày sớm ổn định mọi thứ!

Đi Sapa dee!!! Bàn ở trên này cũng được mà, có ý kiến gì dân tình đều biết, dễ thống nhất. Cũng có nhiều đứa hay đọc nhưng ít khi post mà!
Ui, thèm lại được đi chơi nữa, đầy đủ mọi người. Chứ về sau thì chả biết thế nào, mỗi người một nơi...

sao MP lại không được đi ?
mà không biết tớ có đi Sapa dc không nhỉ ?!

Diệu Hương, ấy làm tớ nhớ lớp 10 quá, đúng là bất ngờ thật đấy. Đây là bọn Thụy Diển thì phải, hình như hồi đấy bọn mình đánh giá bọn nó không thân thiện lắm.
Có cả Thanh Hà, Tuệu Anh nữa này, có cả thắng gì con cô Nga Đia j nữa hay sao ý. Nhớ quá.

Mọi ng` ơi, ko đi sapa được vì đi > 3 ngày sẽ ko có phụ huynh đi theo, khổ thế đấy.
Chắc là sẽ chỉ được đi 2 ngày thôi, tao sẽ phone lại cho bác Tâm.

có cả thắng gì con cô Nga Đia j nữa hay sao ý. Nhớ quá
Mày nhớ bạn Hoàng Ngọc Đức lớp Hóa à :p

Đúng như Vân nói đấy, hiện giờ rất dễ là bọn mình sẽ đi 2 ngày 1 đêm thôi (trừ khi có một vị nào đó tốt bụng và đủ thời gian đi lâu hơn với cả lũ).
Một số biển gần gần là có vẻ khả dĩ (Hạ Long, Hải Thịnh,..) hay đi núi thì có Tam đảo với hồ núi Cốc. Mọi người cho ý kiến luôn nha :)

Đã phone hỏi bác Thảo chưa? TNga ơi, ấy lên tiếng đi. Mẹ ấy có thể đi cùng đúng ko? Có lẽ bác cũng thích đi cùng lớp mình lên núi đấy :D Xuống biển ko hay. Mí lị ... thiện tai, thiện tai :D

Ừ Thanh Nga ơi tớ cũng thích mẹ ấy đi :D
Khà , cầu mong mình được đi
nhưng mà không ăn chay nữa đâu
làm gì nhỉ ?:D

sao 3 rưỡi đêm mà Bồ Tèo không ngủ hả bồ tèo???

tớ thì chẳng thích mẹ tớ đi một tẹo nào. mẹ tớ mà đi thì sẽ mang theo con ác quỉ đấy, mọi ng có chịu nổi nó không? với cả, mẹ tớ sẽ không thích đi những chỗ như Sapa hay những chỗ "nguy hiểm" đâu. đang mùa bão lũ mà. à mà bây giờ bố tớ đang đi công tác cho nên trong tuần này chắc chắn sẽ không có chuyện cả 3 mẹ con 'bỏ nhà ra đi' đâu.

à mọi ng này, nếu không phiền hà gì thì lớp mình có thể đi chơi vào thứ 7, Cn được ko? khởi hành vào chiều thứ 7 được ko? đi vắt qua thứ 2 cũng được. nhưng nếu đi vào giữa tuần thì sẽ có ít nhất 2 đứa có nguy cơ mất buổi học tiếng Nhật. plzzzzz

TO DH: hai, genki desu. domo arigato. anata wa? ;) ấy có còn nhớ mùng 8 tháng 8 năm ngoái là ngày gì ko?

cả lớp ơi, có ai muốn học tiếng Nhật ko?
-người yêu là cô ý bị tồ (koibito)
-không có gì là đôi ta si mê nhau tệ (doitashimaste)
-danh thiếp là mê si (meshi)
-đóng là si mê (shime)
- cố lên là pate gan ( ganbate kudasai)
hay ko? ;;)

Thanh Nga, tình hình là đầu tháng 9 mấy đứa lớp mình đi rùi, để đến t7, Cn thì cũng phải 27, 28, sợ gần ngày đi quá papamama lại phiền lòng.
Thôi thì... hi sinh vì bạn cũng là một hành động cao cả :D, Thanh Nga : "pate gan";)

cú thật, viết xong thì HAO bị chập cheng. huhu
Tớ đã sang lúc 5h chiều hôm qua, về qua New York City thì bị tắc đường nên 9h tối mới về đến trường.
Đói bụng quá...
Mọi người đi chơi nhớ chụp ảnh đê post lên nhá

Back
Bên trên