Anh 1

Vân à, ấy đi đâu mà khiếp thế, tớ gọi mấy lần toàn thấy bảo ấy đi chơi rồi, cả Kiên, Phạm, Hnga, Tú cũng thế, chẳng thấy ở nhà bao giờ cả.

mọi ng đừng có kéo nhau đi chơi lúc tớ chưa về đấy nhé, nhớ nhé, tớ ko chịu ở nhà một mình đâu.

sẽ mua quà cho cả nhà :*

thi xong rồi, rảnh nợ rồi, chúng nó ăn chơi phè phỡn
học từ đây, dạy từ đây, thân mình ăn ngủ chẳng xong. :)) :))

Muh cả nhà lên kế hoạch đi chơi đâu thì cho tớ bít với nhá. Với lại chụp nhiều ảnh post lên nữa.. nhớ mọi người lắm.
Hix.. Khanh ú, tớ sợ là ko lên Yale campus nữa đâu. Lịch weekend lên hết rồi mà lúc nào tớ cũng phải on duty vào weekend.
Hôm wa vừa lên Boston rồi đi whalewatching trip, cóc thấy con cá voi nào. Có mỗi vài con cá heo với 1 con cá mập bé xíu, chán chết.

chết chết, sao các bạn lớp mình lại dửng dưng thế kia? H1 gọi ko thưa lại bị kêu là kiêu bây giờ, nhẩy? ;;) Bạn Tuấn cứ chủ động đưa địa điểm thời gian đi chơi để là 2 lớp giao lưu cái nhỉ :))

hôm nay tớ chấm mấy bài toán của cái bọn Dump americans tức lộn cả ruột. Mình ngồi giảng giải cho bọn nó cả tiếng mà vẫn cóc hiểu góc đối đỉnh là cái quái gì... bực thật. có đứa ngồi tính 5phút mới bít là 1 nửa của 90 độ là 45 độ.. chết mất!!!!!

D Hương thích nhỉ, tha hồ quát mắng bọn Mỹ dumb ha ha :))
Mọi người bao giờ đi chơi, đi đâu thế? Vân, Phạm, MTrang mãi cuối cùng thi xong cũng ló mặt lên nhẩy.

Hôm qua tao được nghỉ ở 1 khách sạn khá xịn ở NY. He he, do là chuyến bay đi Maine bị lỡ mà phải chờ đến sáng hôm sau thế nên họ đặt phòng cho :D. Hôm nay họ mang bữa sáng đến tận phòng. He he, được hưởng thụ 1 lần thế này thành ra lại hay. :biggrin:
Bây giờ thì tao đang ở Mathcamp, Colby rồi. Ngày mai bắt đầu học. Bọn này tuy thích toán nhưng trông cũng kô quái lắm. Tuy nhiên chưa tia được ai cả :D.

Nào, tường thuật buổi tụ tập ở nhà Manh cái nào:
Sau khi kỳ thi ĐH đợt 2 kết thúc, mỗi A1 đều nhận được 1 bức "tình thư" của bạn
Manh mời đến nhà Manh chơi kèm theo lời nhắn gởi "nếu ko đến thì chết với Manh" (ôi, Manh bạo lực quá).
Bản thân tớ có việc bận nên 11h hơn mới hạ cánh an toàn vào nhà Manh sau khi ..nhầm đường (hehe, thế mà Manh bảo dễ tìm). Hôm đó cũng có đông đủ nhiều bạn,
nhưng1 số sau khi chơi ở nhà Manh buổi sáng thì phải về vì..mẹ gọi :D
Còn lại cả hội ăn bún chả nem (có 3 loại nem: nem mua ở hàng bún chả:to đùng,
nem rán vỏ lọai hay ăn, nem rán như kiểu chả rế-> tóm lại là ngon) :D (hehe, cho
bọn hải ngoại thèm nhé)
Vì nam sinh duy nhất đến là Quang phải về trứoc khi ăn 10 phút nên còn lại các
chị em A1 ăn mãi ko hết mặc dù đồ ăn rất ngon. Ngoài ra cũng thông báo với mọi
người là đây là lần đầu tiên tớ uống..rượu tuy chỉ là ít rượu trắng pha chế với
orange juice mà theo Sên con nói là cốc-tai (khổ quá, nãy giớ spell mãi ko đ
ược). Vui!
Ăn xong, cả hội ngồi xem phim Kate & Leopold (anh này trông manly thế hả trời),
riêng Dung, Vân, tớ chiếm đóng phòng Manh để ..ngủ (thực ra là chả ngủ được vì
..rét, vì buôn chuyện và vì đang thiiu thiu thì Phạm Trang vác máy quay xông
vào định quay cảnh 3 đứa đang zzz nên ..cả 3 đứa sợ quá, ko dám ngủ hehe).
Đấy, sau đó thì Vân với tớ/tao xuống xem phim cùng mọi người, hehe, công nhận
cái đoạn anh này cấm cái ring hesitated nói cái câu Might you ever consider
lãng mạn thật.

Tống cộng Manh hôm đó được hug phải đến mấy chục cái. Thứ 2 tuần sau Manh bay rồi, ai có thể đến sân bay tiễn Manh thì bảo Manh nhé.

Nào, quay sang bạn Tuấn lớp Hóa nào: chết thật, thất lễ quá, mong ấy đừng giận,
ngồi xuống ăn miếng bánh uống chén nước nào :D

Thi xong rồi!!!!!! Hôm nọ bàn với Vân chuyện đi tham quan, tớ đề nghị hay là đi
theo công ty anh Thanh Boulevard, Vân chạy mất dép hehe. Ôi, kỷ niệm Lạng Sơn
lại tràn về trong ta hihi. Hay lớp mình rủ lớp nào cùng đi đi?

hihi Diệp ơi, mày ở cũng gần đây thôi nhỉ mà chả có cách nào tụ tập cả.. hix.. chỗ Khanh cũng chỉ cách chỗ tao khoảng 30' thôi. :|
To Vân: tao thấy lúc này là dịp tốt để thăm hỏi anh Thanh gì gì đó mày ạ.. thi đại học xong rồi chắc cũng sẽ ko lo ảnh hưởng học hành :)) :))

To Manh: chả bít ấy có lên đọc ko nhưng mà vẫn muốn chúc ấy luôn vui vẻ và thành công. Tớ vẫn còn nhớ những dòng lưu bút ấy viết cho tớ đấy. Sau này có chuyện vui chuyện buồn gì đều phải kể cho cả nhà nghe nhá! :* :x

chít chít, chợt nhớ ra là tháng 8 tao cũng lên Maine chơi, Dịp ơi, mày còn ở đấy đến bao giờ? Lúc nào rảnh gọi cho tao nhé! 860- 386 - 4671 ;)

Hau a,
Tao day.
Khiep bat vo am tin tu dao cuoi thang 5. :-?
Dang da chuyen len truong roi.
Thay Hau bao o gan Khanh a, da gao nhau bao gio chua? :-/
Ngoai Khanh ra con ai A1 sang nua ko vay?
Co gi lam Vietnamese family reunion di?
Vua moi gio 1 cai email cho Hau day,
Check di nhe.

To ca nha: Lau qua roi, moi xuat dau lo dien hi vong A1 van coi Dang la nguoi trong nha. Dang vua chuyen ra khoi gia dinh host xong de len truong. The la tu nay ta duoc tu roi nen co the vo tu hon trong viec len HAO. O by the way, Dang hoc o U of Wisconsin-truong to to bo. Hi vong se giu lien lac voi ca nha. :x
A, ma ai do o dau, hoc o dau thi bao het cho moi nguoi cung biet nhe.

Sorry may o day ko danh duoc tieng Viet.
DHau a, tao o day den 15/8, he he bao gio may di Maine choi the? Ghe qua Colby tham tao :D.
Dang lau lam roi moi "xuat dau lo dien" nhi. May he ma ko ve VN a?
Hic, bon Mathcamper nhieu dua trau voi lai obsessed ve toan qua, da man. Hic, moi nguoi cu tuong tuong hoc 5 tiet toan 1 ngay, moi tiet 1 tieng co tra tan ko co chu :D. Nhung chac tao se drop 1 lop, hoc 4 lop thoi.

Diep a,
He ma may cham chi hoc hanh the , tu Aiona len tan Maine co a. Phuc may that, the may co y dinh di dau nua ko?
He nay tao ko ve VN dau, muon ve lam nhung tien dau ma ve, lai con visa nua chu.
Bao gio may co dia chi on dinh thi bao cho tao biet 1 cau nhe.
He nay len campus roi tao chi suot ngay vao thu vien va len mang the nay thoi.
Moi chan uot chan rao den day nen cung chua co gi lam. UOc gi duoc nhu may nhi :x

Đặng ui, bi h ấy chưa bận lắm thì giúp cái Eclub với EHAO với nhá... ;;)
Cả tháng 7 này tớ bận dã man. Mới làm khoảng 2 tuần mà đã ốm 2 lần rồi. Thứ 7 còn phải lên NYC nữa chứ, mệt bỏ xừ.
mà sao trường nó cho ấy vào ở trong campus sớm thế? nói chung có cái writing nào hay thì post lên Eclub nhá!!
bb

TO Đặng: Tao có chăm chỉ gì đâu :D chẳng qua là tìm 1 chương trình hè nào đó để...làm chỗ ăn ở thôi. Chứ ở nhờ nhà cô 3 tháng hè cũng nhiều quá :D.
Bọn lớp mình chắc thi xong phởn cũng chả thấy lên mấy nữa nhẩy.

Nguyễn Diệu Hương đã viết:
To Vân: tao thấy lúc này là dịp tốt để thăm hỏi anh Thanh gì gì đó mày ạ.. thi đại học xong rồi chắc cũng sẽ ko lo ảnh hưởng học hành :)) :))

Hic... mày nhớ dai thế:D, tao sẽ nghe theo lời khuyên của mày :))

Mà Đặng năm nay học trường nào thế?

To Hau: Giúp cậu bằng cách gửi bài lên Ehao :-/ Ok, tớ sẽ lên thăm quan "công trình" đầy nhiệt huyết của cậu trước đã. Làm ít thôi kẻo ốm ở nơi đất khách quê người lấy ai mà chăm sóc.

To Vân: Vân ơi,gặp mày sướng quá. Tình hình tổ toàn T thế nào. Mày update cho tao được ko? À, còn tao học o U of Wisconsin.
Hôm gì tao vào xem ảnh lớp mình, thấy ảnh bọn mày áo dài đẹp quá, lại thèm mang áo dài ra mặc. Giứ liên lạc nhé Vân.

Tao len truong roi, nhung dorm cung da mo cua dau. O nho nha 1 anh Viet Kieu gan truong, den cuoi thang 8 moi don di. Truong cua Hau va Diep thi bao gio mo vay??

Love always ang hugs also,
:x :x :x :x :x :x

To DH: cuoi tuan nay to cung len NY.. nhung to lai di chu nhat.. :((.. trui ui.. a ma ay nho nhe.. ham ta('m ma bo quen ca ban be :(

Moi nguoi o nha thi DH nhu mong muon ca chu ? :D.. bay gio to lai them ve VN.. sang day suot ngay toan la doc va viet.. chet mat thui.. :(...

TO MANH : CHUC MANH LEN DUONG MAY MAN NHA...!!!!! :x

Mai Anh nó sang đây hả? Hôm nay thấy thằng bạn tớ nó nói mới biết:)

Cả nhà ơi, tao vui quá...suýt thì khóc... tao được 3 điểm 5/5 ở 3 cái AP Tests. Thực sự tao không thể tin nổi. Lúc tao thi 3 cái AP, mọi người ai cũng khuyên là ko nên vì sẽ rất căng thẳng, mà đúng là học căng thật. Nhưng tao thật ko ngờ số mình lại may thế.. hạnh phúc quá!!!! 8-}
Thế là vào Smith chắc tao sẽ bỏ qua được vài lớp intro rùi.. hihi có thời gian học những cái khác. 0:) Vui wa... phải đi ăn mừng mới được :*

Back
Bên trên