Anh 1

34. Thể loại phim ưa thích ?
trùi, cứ có tình yên lãng mạn trong đó là thích tuốt.

35. Mùa ưa thích của bạn ?
mùa thu, lá vàng rơi rất đẹp, thời tiết mát mẻ, dễ chịu --> giống TNga luôn

36. Bạn thích gì ở bản thân mình nhất ?
chân thành, ko tính toán, vụ lơi.

37. Bạn có phải là người lãng mạn không ? kiên nhẫn không ?
hồi trước nghĩ là ko nhưng sau vài thử thách thì nhận ra mình lãng mạn quá mức. Cực kỳ kiên nhẫn với trẻ con, babysit suốt ý muh. Người lớn thì ko.

38. Người mà bạn cảm thấy ganh tỵ nhất ?
Thị Nở... sống vô lo, sướng vật ạ.

39. Sau này, có gia đình, bạn thích sẽ có con chứ ? bao nhiêu con trai và con gái?
2 - trai gái ko quan trọng. Chỉ sinh 1 đứa thì nó sẽ hay cô đơn lắm.. hic hic

40. Bạn nghĩ mình sẽ làm ngành nghề gì ?
Liên quan đến môi trường, kinh tế, và giáo dục. Ví dụ làm cho UNESCO + mở thêm trung tâm ngoại ngữ... :))

41. Từ phát âm khó khăn nhất của bạn là từ gì ?
hờ hờ.. nghĩ xem nào, chắc là từ "yêu"... :)) j/k

42. Bạn biết bao nhiêu ngôn ngữ ? và bạn muốn mình sẽ biết ( thông thạo) bao nhiêu ngôn ngữ ?
2, rồi sẽ thành 5. :D

43. Bạn có thể nói trong tủ quần áo của bạn có bao nhiêu bộ không ?
gọi là bộ thì may ra có 4. Còn lại toàn râu ông nọ cắm cằm bà kia.

44. Bạn có thích đọc sách không ? tác phầm ưa thích của bạn ? cuốn sách bạn đọc gần đây nhất ?

Hồi trước thì ghét. Bây giờ bị bắt đọc nhiều đâm ra thích. Cuốn đang đọc dở: The known world của Edward Jones. Tuần sau chuyển sang đọc Naipaul.

45. Bạn có yêu trẻ con không ? Nếu mà thế giới chỉ toàn trẻ con, không có người lớn, theo bạn đó có phải là một thế giới tốt không ?

Iu lắm lắm, chơi với chúng nó thấy mình trẻ ra :p Câu hỏi sau thì ngớ ngẩn.

46. Bạn thích đến tham quan nơi nào nhất ? vì sao vậy ?
Venice . Thành phố của tình yêu ;;)

47. Màu mắt ưa thích ?
đã đen thì thật là đen.

48. Bạn có thích nổi tiếng ?
đã qua rồi cái thời háo danh vớ vẩn.

49. Bạn có thường đi mua sắm không ? lúc nào thế ?
ui, thích lắm, mỗi tội chỉ ngắm thôi. Đi mall sướng thiệt.

50. Người khác phái bạn nghĩ đến ngay lúc này ?
để nặn óc xem có ai ko, đã lâu rồi chả nghĩ đến ai cả.

51. Bạn có hạnh phúc không ?
hỏi chung chung wa. chắc là có.

52. Câu châm ngôn mà bạn thích nhất ?
"Khôn cũng chết, dại cũng chết, chỉ có biết là sống."

53. Tiền bạc có quan trọng không ?
bản thân tiền chỉ là tờ giấy, quan trọng là cái mà nó mua.

54. Loại xe ưa thích của bạn ?
xe hơi mui trần màu xanh nõn chuối (thấy trong VCD của UHP - cả videoclip được mỗi quả xe đẹp)

55. Phòng riêng của bạn như thế nào ?
cực kỳ đáng yêu và gọn gàng. mỗi tội phía bên kia của con roommate thì đúng là bãi rác Thanh Trì.

56. Bạn có sưu tập cái gì không ?
-thiếp & thư của bạn bè, thỉnh thoảng đem ra đọc rất hay -> giống tớ.
-stickers nữa.

57. Bạn thích có thật nhiều bạn hay chỉ có một , hai người thân cận ?
nhiều bạn và 1 vài người thật thân.

58. Điều gì là quan trọng nhất đối với bạn ?
yêu và được yêu :)) chuối nhẩy ? :p

59. Bạn ghét nhất cái gì ? việc gì ? hay câu nói gì ?
ghét nhất bọn trộm cắp. Ghét việc đi an ủi người khác. Ghét những câu xã giao.

60. Nếu một việc mà nhiều người cho rằng vô vọng, bạn có làm hay không ?
làm chứ, người khác thì biết gì mà nói .. gấu nhỉ?

61. Bạn có tin trên đời này có những điều không thể giải thích hay không ? ý là những điều kì diêu / kì lạ / quái lạ đó
có chứ, ôi, nhiều lắm.

62. Có một người bạn thân cùng phái hay khác phái sẽ tốt hơn ?
cùng phái thì tốt hơn

63. Theo bạn, tình yêu là gì ?
ai mà biết được, đã yêu đâu 0:)

64. Bạn ngủ bao nhiêu tiếng một ngày ?
9-10 .. eo oi, xau ho

65. Bạn có hay tha thứ không ?
kể cả có ko muốn tha thứ thì cũng chả giận được lâu.

67. Có khối lớp nào theo bạn là vô ích không ?
lớp 13.. nếu có

68. Cấp 1, cấp 2 hay cấp 3 đáng nhớ hơn ?
cấp 3 là đáng nhớ nhất, cấp 2 thì có những người bạn tuyệt vời và bây giờ vẫn là những người bạn thân nhất.

69. Nếu không bằng lòng ai điều gì đó, bạn sẽ nói cho họ biết chứ ?
nếu ko to tát thì cho qua luôn, ko chấp vặt.

70. Bạn có thích chơi game ? Game ưa thích của bạn ?
bình thường, trình độ game lùn lắm.

71. Bạn có hay khóc khi xem phim hoặc một bộ truyện cảm động nào không ?
vài lần.. hix.. cứ nhìn mấy anh đẹp trai mà chết là khóc tất :)) đùa thôi đấy

72. Bộ manga mà bạn cho là nhảm nhí và phí tiến nhất ?
Chie

73. Bạn có cho rằng yêu đơn phương là tốt không ?
tốt chứ, tạm thời lúc chưa kiếm được song phương. Méo mó có hơn ko, nhẩy?

74. Bạn có thích nhảy nhót không ?
thích lắm nhưng mà ko có năng khiếu.. :(

75. Bài hát mà bạn thích nhất ?
To love you more, Immortality.

76. Thần tượng của bạn là ?
chỉ có 1 người, bác Hồ :D

77. Nếu bạn là người khác, liệu bạn có kết bạn với bạn không ?
nếu là con trai: yêu rồi cưới luôn ý chứ :)) :))

78. Thông minh hay chăm chỉ tốt hơn ?
thông minh chứ, thiếu cái gì thì thích cái đó mà.

79. Người xinh đẹp sẽ hạnh phúc hơn người có ngoại hình kém ?
cả 2 đều khổ nếu là con gái. nghe bi quan wa.

80. Tính cách nổi bật của bạn ?
tự lập.

81. Bạn tin vào số mệnh chứ ?
cực kỳ luôn. Nói chung nhân định chả thắng thiên được đâu, mà cứ cố mãi thì sống sẽ mệt mỏi lắm.

82. Bạn sợ gì nhất ?
sợ bị thương hại.

83. Thứ mà bạn hay mang vào chân ?
flipflop

84. Bạn có đeo gì trên tay ? chân ? cổ không ?
hiện giờ thì ko. Đi chơi thì thay luôn. Vòng tay thì chỉ có 1 cái vòng bạc của Lê, TNga, Khanh với Quỳnh Nga tặng.. :D

85. Noel vừa rồi của bạn ra sao ?
lang thang trên phố nhìn nhà người ta tranh trí đèn sáng rực. buồn thiệt.

86. Có điều gì là mãi mãi không bạn ?
có lẽ có.

87. Bạn tìm kiếm điều gì ở một người khác phái ?
thêm 1 người bạn.

88. Làm con trai hay con gái sẽ tốt hơn ?
làm con trai sẽ sướng hơn nhưng ko phải là tốt hơn. Con gái sống nội tâm thú vị hơn chứ.

89. Bạn nghĩ gì vè cuộc sống độc thân ?
hiện tại thì thích, quen ở một mình rùi mà.

90. Đặc điểm ưa thích nhất ở một người khác phái ? nói ở trên rồi nhá.

91. Bộ phim cuối cùng mà bạn xem ?
Good morning, Vietnam (hôm wa)

92. Bạn có hay xem TV không ? Chương trình ?
từ khi sang đây thì ít lắm.

93. Mô tả mối quan hệ của bạn và gia đình ?
"con là tất cả của ba mẹ".. nghe mà thấy áp lực nặng nề.

94. Bạn thường dậy vào lúc ? hiện giờ là 9 giờ... eo ôi, ngượng wa.

95. Bạn có hay soi gương không ?
lúc đánh răng, rửa mặt, chải đầu --> chắc vậy. à quên, đầu chả mấy khi phải chải, cứ túm tóc lại buộc ra đằng sau :))

96. Bạn có nhớ những người bạn thưở mẫu giáo or cấp 1 không ?
một vài người

97. Trong gia đình, bạn yêu quý ai nhất ?
mẹ. Ko hợp với bố tẹo nào.

98. Bạn có hay viết nhật kí không ?
đều đặn từ khi sang đây.. ít nhất là 1 tuần 1 lần :D

99. Người bạn yêu quý /ngưỡng mộ nhất nơi đây? người ghét nhất ?
nơi đây chắc là tớ ko biết. Còn ở VN thì yêu quý nhất Huyền A2 và rất nhiều người lớp mình. Lê là người tớ tin tưởng nhất đấy cưng :x Còn TNga chắc là tốt với tớ nhất.. iu wa.

100. Câu này chả biết nói về ai, TNga thì vừa nói ở trên rồi. Thôi thì nói về bản thân. Thấy mình đã vượt qua những lúc thật khó khăn, đã biết tự lo cho bản thân hơn. Thấy trân trọng từng người xung quanh. Ghi nhớ những thứ dù nhỏ bé nhất mọi người làm cho mình và sẽ đem lại cho họ nhiều hơn thế.

tớ cũng mong TNga vào thẳng để còn sang nhà tớ chơi, buôn vài chuyến chuyện. Hehe, mà lần trước là "chồng" ấy hỏi ấy cái 100 câu này à? vợ chồng tình sâu nghĩa nặng thế thì còn ngại ngùng gì nữa em? hehe
Tùng chơi ăn gian, trả lời 5 câu thì đến 4 câu dunno, thế thì trả lời làm cái giè?
Mấy hôm nay trời nóng quá, ngồi ko mà cũng ko chịu được. mà DH kêu nóng mà ngủ được nhiều thế 9-10 tiếng ối mẹ ơi...
Chẹp bây giờ tao sẽ cố gắng post thường xuyên...

có 1 chuyện đau tim, suýt ngất, ko thể ko kể..hix..
Chả là tớ đang trông nhà cho 1 gia đình giáo viên đi vắng và 1 con chó nâu. Hôm nay đang ngồi nghe nhạc, đọc sách ngoài sân, con chó nằm nhai quả bóng bên cạnh. Bỗng ngẩng lên, con chó biến mất. Chạy tìm loạn lên ko thấy. Hoảng thật sự... :-&
Gọi hết thảy gần 20 giáo viên của trường đang ở trong campus đổ xô đi tìm. Mãi ko thấy gì.. tớ quyết định cứ thế chạy dọc đường...chạy như điên như dại, đầu nghĩ đủ chuyện. Nó mà đi mất thì chắc gia đình kia quay về họ vặt cổ mình mất. :-& :shock:
Vừa chạy vừa hỏi, được 1 đoạn có 1 đôi đi bộ nói là họ trông thấy 1 con chó nâu đằng xa. Mừng quýnh. Chạy 1 đoạn nữa thì thấy 1 gia đình đang giữ nó. Họ thấy 1 con chó chạy rông và đã gọi cảnh sát rồi chứ... eo ôi. Nhận lại con chó + mượn tạm cái xích để lôi nó về. :???:
Đến lúc mang trả xích, quên xừ mất nhà nào, trông nhà nào cũng giống hệt nhau mà. Lại chạy ngược chạy xuôi, gõ cửa đúng 5 nhà.
Tóm lại mình vừa chạy 4 cây số ... :-s

Mà mọi người ở đây bảo chỉ lo nó bị ô tô đâm chứ ko bao giờ lo bị bắt trộm. Nếu ở VN chắc là nó đã ở quán Anh Tú rồi... phù..

To TH: ngại ghê cơ, nhưng sao trên chồng lại có cái ngoặc kép? À, cảm ơn bạn :x , nhớ cầu nguyện cho tớ vào thẳng. tớ đã tự hứa là sẽ ăn chay 1 tuần rồi (thế còn hơn là ôn thi 1 tuần). kể cũng lạ thật, nhà tụi mình gần nhau thế mà tớ mới chỉ bước vào đến cái sân nhà ấy. nhưng mà ấy cứ yên tâm, SDT của ấy cả đời tớ cũng ko quên đc đâu (trừ khi tớ quên số của chính tớ) ;)

To TÙng: ấy paste ra đây đi, tớ có biết VA là cái gì đâu? ;)

DH ạ, chính tớ cũng ngạc nhiên là ấy ở với con chó lâu như vậy rồi mà sao ấy vẫn chưa...ăn nó b-)

ôi "rời", QUOTE: "tớ có biết VA là cái gì đâu", điêu thế em? tại ấy ko vào nhà tớ chơi đấy chứ? chiều hôm MI12, sang nhà tớ mượn áo, ai bảo ko vào? hừ, cuối cùng cái áo đấy tớ vẫn vứt trên phòng, chưa giặt (vì sexy quá, ấy finally ko được mặc mà)- (cái này tớ quên ko hỏi ấy là nó có còn sạch ko? hehe).
Ôi Hâu ơi, đây là phần 1 của "Ở nhà 2 mình hay Hâu béo và Cún nâu"? ko sao, cuối cùng con cún đấy cũng yên vị chưa? hay lần sau, mày trộn ít thuốc ngủ vào thức ăn cho nó (ít thôi, ko nó nghẻo thật thì xong phim), đỡ phải trông (thôi, ý tưởng điên rồ, đừng nghe tao xui dại). Mà hôm qua, Smith nó lại gửi thư cho tao, hehe, hay là nó accepted cả tao lẫn mày hehe? bố mày sang lấy rồi đấy. :)
Chết thật, hôm nay trời nóng quá, mà thấy báo nói là còn nóng như thế này 4-5 hôm nữa, thế này thì thành heo quay hết cả. Nestea, kem, sữa tiêu thụ cứ vèo vèo. Nóng quá, mẹ ơi.

THương ơi, vào xem ảnh lớp mình hình như cái áo dài trắng của mày và tao giống nhau thì phải. Có phải cũng may thêm 1 cái tà nữa phía trước rồi xẻ thành 2 mảnh, tay áo clear đúng ko? ý tưởng lớn gặp nhau hén. :D
hừ , sau hôm nay Croatia lại để cho Anh nó lội ngược dòng nhỉ, cáu quá. Mà HTV trực tuyến chỉ nghe được chứ ko xem được. Suốt cả trận tớ như người khiếm thị theo dõi bóng đá.

có cái này từ lâu rồi, bây giờ tớ mới nhớ ra: trong phần danh sách lớp mình ở HAO ko có tên Hoàng Lan. ai post bài đấy thì sửa giúp tớ nhé. à, còn thiếu ai thì ấy cũng thêm nốt vào đi. thanx

Hì hì, áo đây là tao đi thuê đấy. Tại hôm 8/3 mặc áo dài giản dị kia rồi, hôm
graduation muốn khác 1 tý nhưng đang ôn thi bận bịu, ko may kịp, nên tao với cái
Giang xí xớn đi thuê. Mà mày biết ko, tao mặc đúng buổi sáng hôm đó, lúc trả họ
vu oan giá họa là tao làm xước áo, tức thế, phải bù thêm tiền. a kay ko chịu được. Từ đấy, đi qua cửa hàng đó, cóc thèm ngước mắt vào nhìn làm gì cho thêm cục
tức. Euro tao nằm ngoài vùng phủ sóng, thực ra là xem cũng đựoc nhưng nhà tao
chả ai xem cả, ngồi 1 mình xem bóng đá giữa đêm cô đơn ko phải sỏ trường của tao .
trời đất hỡi, cứ nóng 38độ thế này thì chết con nhà người ta, cứ phải núp trong nhà huhu. Ko hiểu tụi lớp mình đi học lò ôn thi giờ này thì..híc.

To Thanh H: khiếp, nóng thế cơ à? Mà tao nghe nói trời nóng rất tốt cho việc làm tan mỡ ... :)) giảm béo tốt lém. Chắc tao chui vào lò vi sóng ngồi mất :)) :))

À, chả có trò gì làm tao/tớ chụp ảnh tao với con chó nâu rồi up lên album rồi đấy. Còn cả đĩa bánh tao/ tớ tự làm nữa... huhu mình làm mình ăn, càng ngày càng béo, chết con rồi.
Thế nhá. Link nè:

http://img14.photobucket.com/albums/v42/dieuhautotbung/Home alone with a brown dog/?

Tí quên tao/tớ đổi pass rồi nhé. Pass bây giờ là Lucky ;)

ờ, nóng ko thể tả. heheh, mày thích giảm béo thì về đây, cho mày tha hồ mà
nóng..chảy mỡ. Hì hì, mọi người ơi, tớ biết bây giờ mọi người đang bận ôn thi/
chuẩn bị đi (trừ Hâu béo hihi) nhưng mọi người có thể bớt chút thời gian nghía qua cái này 1 tẹo được ko? hãy tham gia vào dự án này nha, chi can 2 phut nghi ra 1-2 cau hoi, "người nhà" sẽ đựợc ưu tiên đấy. Ai năm sau đựợc lên mặt sách nhớ khao tớ/tao.
http://www.hn-ams.org/hao/tintuc/tinkhac/0.652.1.20.html

1.Tên thật ?
Phạm Ngọc Diệp
2. Tên bạn có được đặt theo tên của ai ?Ai thế ?
Tên ông nội đặt cho, kô theo tên ai hết
3. Bạn có anh chị em không ? kể ra ?
Kô có :(
4. Lần cuối bạn khóc là khi nào ?
Graduation ở Verde Valley School
5. Bạn có lần sinh nhật đáng nhớ nào không ?
Lần nào cũng nhớ nhưng kô biết là có đáng nhớ kô. :D
6. Bạn yêu thích ngón tay nào nhất ?
Middle finger. Just kidding. Có lẽ thích nhất là ring finger.
7. Thói quen xấu của bạn ?
Khó nhẩy. Gần đây thì là xem TV hơi nhiều
8. Điều bạn nghĩ đến đầu tiên khi thức dậy là gì ?
Mỗi hôm nghĩ 1 kiểu nhưng gần đây thì hoặc là: có nên ngủ tiếp kô
9. Hì hì, bạn có phải là một người ưa mạo hiểm không ?
Tùy loại mạo hiểm, VD đi roller coaster thì rất khoái đi nhưng rock climbing thì no, thanks
10. Bạn có bao giờ nói ra điều gì đó mà bạn hứa là giữ bí mật không ?
Để xem nào, hình như là chưa. :D
11. Bạn có nghĩ nói dối là xấu không ?
Tùy vào nói dối trong trường hợp nào
12. Màu sắc ưa thích của bạn là gì ?
Bản thân tớ cũng kô biết. :D Xanh da trời vậy.
13. Môn thể thao bạn ưa thích nhất ?
I’m not a sport person, he he. Phải chọn thì bơi, nhưng thích xem bóng đá.
14. Bạn khoái mặc loại quần áo như thế nào ?
Tùy trường hợp nhưng nhìn chung thì kiểu nào mới, lạ thì thích. À tớ rất thích đội mũ kiểu mũ nồi.
15. Con số ưa thích ?
8 (thích cả số 4, 11, 17 nữa)
16. Tháng ưa thích ? Ngày ưa thích ?
November, ngày 29 (cả 14 và 17 nữa)
17. Món ăn ưa thích ?
Kem, chocolate
18. hehehe, bạn có nickname nào hay không ? bạn có thích nó không ?
Rệp: có thích.
Zip: đó là cách bọn Mỹ phát âm Diệp. Really like it :D
19. Điều đầu tiên mà bạn chú ý ở một người khác phái là gì ?
His face, whether he’s cute.
20. Bạn có thể mô tả một người khác phải mà bạn cho là lý tưởng không ?
Smart, cute, talented, sincere
21. Bạn có thích chữ viết của bạn không ? hay là thích typing hơn ?
đặc biệt là khi phải viết thư
Có thích
22. Bạn có dễ dàng tin tưởng vào người khác không ?
Kô, phải suspicious chứ
23. Người cuối cùng bạn nói chuyện điện thoại là ai ? Ai là người hay nói chuyện điện thoại với bạn nhất ?
Spanish teacher whom I’m staying with. Hiện tại thì cũng là cô ấy luôn.
24. Bạn ghét nhất loại người như thế nào ?
Bản thân thì cũng chả ra gì nhưng mà hay criticize người khác
25. Bạn có bao giờ ước không ? bạn có tin nó sẽ trở thành hiện thực không ?
Dĩ nhiên. Tin chứ. :D

Bản tin số 2- Tháng 06/2004
1) Hôm nay 25/06/2004, Khanh sẽ lên máy bay sang Mẽo rồi. Chúc Khanh thượng lộ
bình an, đến nơi nhớ lên đây ới bà con 1 tiếng nhé. (Hôm qua, hí hoáy dùng cell
gọi vào Sài Gòn cho ấy, nhưng chả có ai nhấc máy cả (tầm 7h tối ý) (chắc là vi
vu đi chào mọi người nốt)

2) Kỳ thi tốt nghiệp THPT đã có kết quả. Nói chung là tốt đẹp, tuy cũng có vài nỗi buồn nho nhỏ, nhưng ko sao, đời là cái đinh- ta là cái búa, với lại đằng nào cũng xong rồi, bây giờ mục tiêu trước mắt và quan trọng nhất là kỳ thi ĐH! Chúc Anh1 may mắn!

3) Ngày 30/06 sẽ có kết quả Tuyển thẳng, mấy tên trong Đội tuyển đang nín thở,
nín thở. (Tớ cũng đang nín thở cùng ấy đấy TNga ạ)

4) Tổ chức contest tìm ngày sinh nhật lớp. Hôm trước farewell party định lấy ngày sinh nhật cô Hoan, nhưng sau đó có ý kiến của cô là như vậy sau này sẽ không tiện vì:
- Thời điểm đó vào tháng 8 thì tụi ĐH trong nước đã bắt đầu vào học
- Còn tụi hải ngoại cũng có thể lại phải về trường để học tiếp rồi.
-> Suggestion: cuoi thang 6, dau thang 7.
Để Hướng thử tính trung bình cộng ngày sinh nhật của tất cả xem sao nhé.

TH

Làm vào giữa thágn 6 đi cho bọn tớ ở đây có gì còn tham gia với:)
Chúc Khanh lên đường may mắn nhé:)

hic.. tớ qua đến Mỹ rùi... khung cảnh thì rất đẹp.. hic.. chỉ có điều nhớ nhà quá à.. :((
Cảm ơn mọi người đã gọi cho tớ (chồng iu, bạn xù, QNga, mi iu và Dung..:x). Cảm ơn TH nha.. lúc đó nhà tớ có mọi người đông đủ ở nhà mà... ấy có gọi nhầm số anh đẹp dzai nào ko thế ;)
To QNga: hic.. tớ xin lỗi, tối hôm đó mọi người đến đông quá.. tớ ko gọi được cho ấy.. dù gì thì tớ vẫn... thinking of you.. :x... bỏ qua nhé ;)
To mi béo ú: mi ui... tin buồn nè.. ta ko nhận đc cái thư đó của mi.. hic.. cũng chẳng biết nó hiện giờ đang ở đâu nữa.. nhưng mà ta sẽ nhờ mama ta hỏi.. iu mi nhìu.. :x
To DH: ấy cho tớ số DT nhà con chó nâu nhé ;).. tớ đang ở Yale.. campus đẹp khủng khiếp.. :)... có gì bọn mình buôn tẹo nhể... tớ vẫn còn đang phê nè.. tính ra kể cả thời gian đợi ở sân bay thì tớ mất tổng cộng là 28 tiếng :((... nhớ cho tớ số nhé :D

TO MILU: mình đã ngồi compose 1 bài rất ướt át cho bạn, nhưng đến khi gửi thì ...hichic...database error..ko còn gì để nói...thui liếc tạm xuống phần chữ kí nghen cưng. :x
À, bạn nhớ chăm viết thư về, đừng như DH hứa hẹn này nọ rồi lặn mất tăm nha.

TO TH: cảm ơn rất nhiều vì mấy câu ấy nói hôm nọ...tớ đã lấy lại đc cân bằng rùi, bây giờ tớ đang học hành chăm chỉ :) , vào mạng rất ít :) . chỉ có điều là tớ vẫn chỉ học mối toán thôi. :-s

TO DH: ấy đã thoát khỏi con brown dog chưa vậy cưng? tớ có ý này, hôm nào đó trước khi đi ngủ ấy thử ....kiss nó xem :)) biết đâu nó lại biến thành hòang tử :)) .lúc đấy nhớ cảm ơn tớ đã chỉ dẫn nhé, gửi biếu cái gì thì càng tốt, tớ ko khách sáo đâu ;)

À quên DH ơi tớ cũng muốn có chữ BAN E-HAO với cả dấu * ở dưới tên. khi nào xong cái vụ ĐH này cho tớ tham gia với nhé :)

Chỉnh sửa lần cuối:
báo cho mọi ng 1 tin này: từ thứ 5 này tớ sẽ bắt đầu tuần lễ ăn chay 0:) :)) . những ng còn lại cũng đc tuyển thẳng nhưng ko hứa hẹn gì nên chắc ko ai có kết cục 'bi đát' như tớ :)) .KQ là:
-tớ & Minh Trang vào Ngoại THương
-HÀnh & TH vào Ngoại Giao
-Chuối đc vào Cao đẳng Sư phạm, nhưng chuối sẽ ko thèm, chuối sẽ vào ngoại thương chuối nhỉ :)

mọi ng thi tốt nha. lớp mình sẽ đỗ cả mà. chúng mình còn phải đi chơi nữa chứ nhỉ. :) 'Hạnh phúc sẽ đến với ng lương thiện' (hôm qua Hồng Nga nói câu này làm tớ chột dạ mất một lúc đấy ;) )

à, bây giờ thì tớ xin vào ban E- HAO đc rồi. có cần chứng chỉ gì ko vậy? ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Khanh ui, hoa ra cai so DT ma ay ghi trong Luu but cua to la cua nha anh dep
zai nao a? hehe. Den noi an toan la tot roi.
TNga a, hom qua luc ay goi dien cho to, bo to nghe may cung keu la giong ay cu nhu dang bat duoc vang! Vui qua! Sang nha to an uong vai thu di, yen tam, toan hoa qua, do an chay ko thoi hehe

này, đừng có nói tớ bắt đc vàng chứ, vàng ở đâu ra mà bắt??? lúc đấy tớ chỉ đang 'giả vờ' lễ phép tiếp chuyện với bố ấy thôi mà. ai bảo ấy đang 'bận' chứ ;)
hic, niềm vui đã qua rồi, bây giờ là cực hình khi nghĩ đến những ngày tháng đau khổ sắp tới...huhuhu...sáng nay cái Lan vừa ngồi liệt kê....huhuhu...lạc, đậu, rau, sữa đậu nành... huhuhu thế này thì chết mất con nhà ng ta chứ còn gì. :(( :(( :(( :(( :((
sáng nay tớ lên Tràng Tiền với Minh Trang. ngoài truyện & một vài thứ linh tinh khác bọn tớ còn tranh thủ đi ăn kem. kem đậu xanh- kem chay nhé ;;) . hic lê la cả buổi sáng đau hết cả chân tay. nhưng mà nếu còn thời gian chắc là vẫn đi nữa ;)
thứ 7 này tớ quay lại hoc thầy Nghiêm, có ai đi với tớ ko??? ngồi nhà mãi chán lắm. à mà hình như muốn vào học buổi đấy phải khai 'điêu' là đc 500 TOEFL :)) , đứa nào dại dột nói thật là bị đuổi thẳng cổ đấy :))

này, thế ko ai có ý định nói cho tớ biết làm thế nào để xin vào ban E-HAO à???

Chỉnh sửa lần cuối:
Cảm ơn bạn TNga xù về cái signature nha... hic.. cảm động quá.. mình biết mà.. ;).. à mà chúc mừng tất cả các bạn được tuyển thẳng nhé..
Bọn tớ bắt đầu chương trình học hè rùi.. hic.. bài tập nhiều đến phát sợ lên được.. có khi ở nhà ăn chay vẫn sướng hơn nhỉ :(... hic..
Bạn DH vẫn chưa thoát con chó béo à.. à quên con chó nâu chứ nhỉ.. :">.. ngại ghê.. này có gì cho tớ số DT nhé.. :D..
TH ui... hehe.. biết đâu ấy xúc động khi gọi cho tớ quá.. thế là bấm nhầm một số.. hehe.. kiểu như bị obsessed ấy ;)

Back
Bên trên