Anh 1

Hihi, Thanh Nga chọn đề giống hệt tớ. Cả lí do cũng không khác gì luôn :D, cùng cảnh ngộ có khác (thực ra la cùng lười như nhau thì phải :D)
Hôm nay xong được sinh với địa. Bài địa của tớ dẫu cũng không tươi đẹp gì cho cam, nhưng dù sao cũng thấy nhẹ hết cả người.
Diệu Hương có cái ảnh mặc váy hôm đi prom xinh ghê :)

:)>- DH có cái áo dài điệu ghê, đẹp ghê :)>-

nhưng mà tớ bảo này, lần sau đừng có post username& pass lên đây nhá, kẻo có đứa tò mò thóc mách, ko hay đâu.
;)

To THương: thank mày nhiều về vụ tiền thưởng. Lâu lắm rồi tao kô được nhìn tiền 20000 trở lên, vì hồi sang đây mang mỗi 10000 trở xuống. Cả tiền xu nữa, ai gửi cho tao ít tiền xu VN!!!
Ê, DHương, điện thoại của mày bây giờ thế nào? Not sure nhưng VD hứng chí có thể tao sẽ gọi cho mày :biggrin:. À mà graduation, you looked cute!

CHÚC MƯNG SINH NHẬT HẢI HÀ, QUỲNH NGA: TÈN TÉN TEN

Êu CHÚNG MÀY, tao cần email của mấy đứa sau để điền nốt vào cái danh sách lớp mình:
1. Chim
2. Thanh Hà
3. Diệu Hương
4. Nguyệt Minh
5. Đặng Trang
6. Lưu
7. Tùng béo

Đứa nào biết thì PM hoặc YIM cho tao nhé.

hihi.. lần đầu tiên thấy có người khen mình chụp ảnh đẹp :D
Email của tao nè, THương ơi:
[email protected]

À, Diệp ơi, trường tao kết thúc năm học rồi nên tao ko ở chỗ cũ. Mùa hè này tao chạy lung tung nên chả bít đưa số đt nào.
Trong 2 tuần tới tao trông nhà cho 1 gia đình faculty đi nghỉ mát nên số máy là 860 - 386 - 4527.
Cả lớp mình sắp được xem tập 4 bộ phim "Ở nhà 1 mình" rồi nhá :))

Email của tớ mà kô biết hả TH:p. Vẫn địa chỉ email như hồi trước ý ( giống hệt cái nick bên YM đó) :).

Ôi mọi người ơi, dạo này mọi người thế nào? hic, lâu lâu ko nhìn thấy mọi người thấy
nhớ mọi người nhiều quá.
Khanh ú ơi, hôm Bách Thảo lẫn hôm ở nhà ấy tớ đều ko đến được, vừa mới gọi điện hôm trước nay ta đã ngàn dặm cách trở (kinh!)E hèm, chuyện quan trọng đây: ấy quên chưa gửi "cái ấy" cho tớ! Hứa rồi cơ mà Khanh ú .. gửi đi, bảo mẹ ấy ở Hn gửi nó cho ấy, rồi ấy forward cho tớ. Nào..

Hâu béo, Smith nó nhầm địa chỉ tao với mày, tao nhận đựợc cái thư của nó, tao gọi điện cho bố mày đến lấy rồi. Ở nhà một mình tha hồ mà quậy nhỉ? tối cẩn thận có ..ma hehe

Tùng, tớ nhận được PM rồi. Thanx

Hâu: Mày có biết email của Đặng ko? tao cần để còn add vào danh sách lớp mình. Mà bây giờ nó ra sao rồi? hè này nó có về ko?

tao chịu thôi, cả năm nó chả viết email bao giờ thì phải. Hè này nó tung tăng đi chơi khu New England với Hawaii với mẹ, bác ý sang dự lễ tốt nghiệp của nó muh. Để khi nào nó đi chơi chán chê rồi quay lại nhà host của nó thì tao gọi điện hỏi cho nhé! ;)

hehe.. TùngB có cái ava sáng sủa nhẩy, có dùng kỹ thuật số chỉnh sửa giè ko thế? :p

nghe nói lớp mình thi tốt nghiệp tốt lắm hử? Chúc mừng cả nhà nhé! ;;)
Chắc là cô Hoan vui lắm. May mà mình ko thi nếu ko chắc điểm Toán be bét nhất Hà Nội.

Ah, vào album của TùngB được mỗi mấy cải ảnh các bạn nữ xinh tươi. Mình mới khen cái ava 1 câu mà anh Tùng đã lôi cả album ra khoe :p
Tiện thể TNga ơi, cái pass tớ post lên đây cũng chỉ là guest pass thôi, với lại trong forum lớp mình, ko lo đâu.

Mấy hôm nay nóng chảy nước, toàn trên 30độ. Lại còn lắm muỗi nữa chứ, hôm nay bị đốt 5 phát rồi, hết xừ máu rồi. Căm thù muỗi!!!! Tại sao bao nhiêu loài tuyệt chủng mà muỗi vẫn nhăn răng sống nhỉ? ghét thạt :))

Bọn ấy ơi, không hiểu vì sao mà 1 bạn lớp Toán đã vào hòm ảnh lớp mình & gave some comments, làm cho 1 bạn nữ "rụt rè & e thẹn" lớp mình (ko phải tớ) bị trêu cho lên bờ xuống ruộng. Này TÙng ơi, ấy có "vô tình" nói cho ai pass hòm ảnh của ấy bên Sing ko đấy????

tớ đã đổi pass rồi, sẽ gửi cho mọi ng qua email, nhé.

hôm qua tớ nằm mơ thấy lớp mình bọn ấy ạ. mà mơ lạ lắm. lớp mình đứng xếp hàng như trong giờ chào cờ í, tớ hỏi là để làm gì thì Thảo trả lời là đi xem điểm tốt nghiệp (mà sao cứ như đi bảo tàng?). chả hiểu gì cả?!?!?!

DH ơi còn bao lâu nữa thì ấy thoát khỏi con chó nâu? :p hihi, KINDHAWK VS BROWN DOG :p. thế sau đấy thì ấy sẽ đi đâu, làm gì?

Tuệ Anh bao giờ về vậy? mấy đứa ở Anh chỉ có ấy về thôi à?

À, lớp mình thi DH tốt nha, ai dc cộng nhiều điểm thì cứ enjoy đi nhé, còn ai chưa hài lòng thì cũng đừng lo, chúng mình dư sức đỗ mà ko cần cộng gì cả mà. :) (này con trai, con rên la hơi nhiều đấy)

hihi.. 1 cách giết thời gian bổ ích

♥100 câu hỏi về bạn để mình hiểu nhau hơn ^_^ ♥

--------------------------------------------------------------------------------

1. Tên thật ?
2. Tên bạn có được đặt theo tên của ai ?Ai thế ?
3. Bạn có anh chị em không ? kể ra ?
4. Lần cuối bạn khóc là khi nào ?
5. Bạn có lần sinh nhật đáng nhớ nào không ?
6. Bạn yêu thích ngón tay nào nhất ?
7. Thói quen xấu của bạn ?
8. Điều bạn nghĩ đến đầu tiên khi thức dậy là gì ?
9. Hì hì, bạn có phải là một người ưa mạo hiểm không ?
10. Bạn có bao giờ nói ra điều gì đó mà bạn hứa là giữ bí mật không ?
11. Bạn có nghĩ nói dối là xấu không ?
12. Màu sắc ưa thích của bạn là gì ?
13. Môn thể thao bạn ưa thích nhất ?
14. Bạn khoái mặc loại quần áo như thế nào ?
15. Con số ưa thích ?
16. Tháng ưa thích ? Ngày ưa thích ?
17. Món ăn ưa thích ?
18. hehehe, bạn có nickname nào hay không ? bạn có thích nó không ?
19. Điều đầu tiên mà bạn chú ý ở một người khác phái là gì ?
20. Bạn có thể mô tả một người khác phải mà bạn cho là lý tưởng không ? 21. Bạn có thích chữ viết của bạn không ? hay là thích typing hơn ?
đặc biệt là khi phải viết thư
22. Bạn có dễ dàng tin tưởng vào người khác không ?
23. Người cuối cùng bạn nói chuyện điện thoại là ai ? Ai là người hay nói chuyện điện thoại với bạn nhất ?
24. Bạn ghét nhất loại người như thế nào ?
25. Bạn có bao giờ ước không ? bạn có tin nó sẽ trở thành hiện thực không ?
26. Bạn có thích ngắm sao không ?
27. Khi tức giận, bạn làm gì ?
28. Bạn có khỏe mạnh không ?
29. Nếu có thể trở thành môt người khác, bạn sẽ trở thành ai ?
30. Loại kem mà bạn hay ăn ?
31. Thể loại nhạc ưa thích của bạn ?
32. Đĩa CD ban mua gần đây nhất là gì ? thử cho một câu bình luận về nó xem ?
33. Phim hoạt hình / anime ưa thích của bạn ?
34. Thể loại phim ưa thích ?
35. Mùa ưa thích của bạn ?
36. Bạn thích gì ở bản thân mình nhất ?
37. Bạn có phải là người lãng mạn không ? kiên nhẫn không ?
38. Người mà bạn cảm thấy ganh tỵ nhất ?
39. Sau này, có gia đình, bạn thích sẽ có con chứ ? bao nhiêu con trai và 40. Bạn nghĩ mình sẽ làm ngành nghề gì ?
41. Từ phát âm khó khăn nhất của bạn là từ gì ?
42. Bạn biết bao nhiêu ngôn ngữ ? và bạn muốn mình sẽ biết ( thông thạo) bao nhiêu ngôn ngữ ?
43. Bạn có thể nói trong tủ quần áo của bạn có bao nhiêu bộ không ?
44. Bạn có thích đọc sách không ? tác phầm ưa thích của bạn ? cuốn sách bạn đọc gần đây nhất ?
45. Bạn có yêu trẻ con không ? Nếu mà thế giới chỉ toàn trẻ con, không có người lớn, theo bạn đó có phải là một thế giới tốt không ?
46. Bạn thích đến tham quan nơi nào nhất ? vì sao vậy ?
47. Màu mắt ưa thích ?
48. Bạn có thích nổi tiếng ?
49. Bạn có thường đi mua sắm không ? lúc nào thế ?
50. Người khác phái bạn nghĩ đến ngay lúc này ?
51. Bạn có hạnh phúc không ?
52. Câu châm ngôn mà bạn thích nhất ?
53. Tiền bạc có quan trọng không ?
54. Loại xe ưa thích của bạn ?
55. Phòng riêng của bạn như thế nào ?
56. Bạn có sưu tập cái gì không ?
57. Bạn thích có thật nhiều bạn hay chỉ có một , hai người thân cận ?
58. Điều gì là quan trọng nhất đối với bạn ?
59. Bạn ghét nhất cái gì ? việc gì ? hay câu nói gì ?
60. Nếu một việc mà nhiều người cho rằng vô vọng, bạn có làm hay không ?
nghĩ thay cho mình được (cứng đầu )
61. Bạn có tin trên đời này có những điều không thể giải thích hay không ? ý là những điều kì diêu / kì lạ / quái lạ đó
62. Có một người bạn thân cùng phái hay khác phái sẽ tốt hơn ?
chế
63. Theo bạn, tình yêu là gì ?
64. Bạn ngủ bao nhiêu tiếng một ngày ?
65. Bạn có hay tha thứ không ?
67. Có khối lớp nào theo bạn là vô ích không ?
68. Cấp 1, cấp 2 hay cấp 3 đáng nhớ hơn ?
69. Nếu không bằng lòng ai điều gì đó, bạn sẽ nói cho họ biết chứ ?
70. Bạn có thích chơi game ? Game ưa thích của bạn ?
71. Bạn có hay khóc khi xem phim hoặc một bộ truyện cảm động nào không ?
72. Bộ manga mà bạn cho là nhảm nhí và phí tiến nhất ?
73. Bạn có cho rằng yêu đơn phương là tốt không ?
74. Bạn có thích nhảy nhót không ?
75. Bài hát mà bạn thích nhất ?
76. Thần tượng của bạn là ?
77. Nếu bạn là người khác, liệu bạn có kết bạn với bạn không ?
78. Thông minh hay chăm chỉ tốt hơn ?
79. Người xinh đẹp sẽ hạnh phúc hơn người có ngoại hình kém ?
80. Tính cách nổi bật của bạn ?
81. Bạn tin vào số mệnh chứ ?
82. Bạn sợ gì nhất ?
83. Thứ mà bạn hay mang vào chân ?
84. Bạn có đeo gì trên tay ? chân ? cổ không ?
85. Noel vừa rồi của bạn ra sao ?
86. Có điều gì là mãi mãi không bạn ?
87. Bạn tìm kiếm điều gì ở một người khác phái ?
88. Làm con trai hay con gái sẽ tốt hơn ?
89. Bạn nghĩ gì vè cuộc sống độc thân ?
90. Đặc điểm ưa thích nhất ở một người khác phái ?
91. Bộ phim cuối cùng mà bạn xem ?
92. Bạn có hay xem TV không ? Chương trình ?
93. Mô tả mối quan hệ của bạn và gia đình ?
94. Bạn thường dậy vào lúc ?
95. Bạn có hay soi gương không ?
96. Bạn có nhớ những người bạn thưở mẫu giáo or cấp 1 không ?
97. Trong gia đình, bạn yêu quý ai nhất ?
98. Bạn có hay viết nhật kí không ?
99. Người bạn yêu quý /ngưỡng mộ nhất nơi đây? người ghét nhất ?
100. Nói một điều mà bạn nghĩ, thực lòng về tui đi !

Thấy cái này bên TTTG, đem về cho bà con thử. Mọi người vào trả lời nhé, để tớ còn kiểm chứng xem là hiểu lớp mình đến đâu ;)

à, hôm qua chat với Dung (Dzung) :p, đưa ra được dăm ba ý tưởng cho cái VCD thứ 3 của lớp mình (có 2 cái rồi đúng ko: kịch lớp 10, slide show cuối lớp 11..). Cái thứ 3 sẽ là 1 đoạn phim tổng hợp, với mục đích lột tả hết chất lố và sến của A1 ;;) Mọi người thi đh xong thì góp sức làm nhé. Yên chí, tớ cũng sẽ đóng góp hết khả năng có thể, nếu cả lớp cần thì sẽ hát miễn phí vài chục bài rồi cho vào VCD, đảm bảo nghe xong chết ngất :)) Tiện đây thông báo luôn là các bạn chịu khó chụp ảnh nhiều vào nhé, càng lố càng tốt, rồi chúng mình sẽ cùng nhau tập hợp lại, nhỉ? ;)

To Thanh Nga: ah hm..hehe tớ có cho ai pass đâu, chỉ gửi mấy cái ảnh rõ là hay ho đó cho thằng nhóc đấy vì được biết "tình sâu nghĩa nặng" của 2 đứa nó thôi chứ ai dè thằng khỉ đấy nó đem ra làm trò gì đâu:). Cần gì phải đổi pass chứ? Có bị lộ đâu. Đổi lại đi cho tiện chứ nhớ thêm 1 cái pass mệt lắm:)
To DH: LẠi cái này à? Có gì sang VA mà xem câu trả lời của tớ nhé;)
hehe, cái idea đó interesting đó. Count me in too:)

Bùi Thanh Tùng đã viết:
To Thanh Nga: ah hm..hehe tớ có cho ai pass đâu, chỉ gửi mấy cái ảnh rõ là hay ho đó cho thằng nhóc đấy vì được biết "tình sâu nghĩa nặng" của 2 đứa nó thôi chứ ai dè thằng khỉ đấy nó đem ra làm trò gì đâu:).
Ờ.. Tùng ạ, tớ chính là cái đứa đã thêm râu + tai cho nó đấy (thế mà nó dám bảo là nơ). hix, ấy ko biết đâu, tớ đã bị nó hét cho 1 bài, lại còn doạ giết nữa chứ. ấy ác quá ;) .ừ, thôi đc rồi, đổi lại pass cũ. nhớ là ko đc nói cho ai đâu đấy nhé.

TO DH: tớ đang tích cực điền 100 câu hỏi của ấy. hôm trc tớ cũng đc hỏi rồì, may mà chỉ 5 câu đầu. có mấy câu..hừm..hơi khó trả lời... hơi personal.. có nên trả lời ko nhỉ?
à, mà hình như tớ là đứa rỗi hơi duy nhất ngồi làm mấy cái trò này. những ng còn lại đều đang chăm chỉ học hành :((

♥100 câu hỏi về bạn để mình hiểu nhau hơn ^_^ ♥

--------------------------------------------------------------------------------

1. Tên thật ?
Lương Thanh Nga

không

em gái Lương Trâm Anh, 13 tuổi

cách đây khoảng 2 tháng 8-|

sinh nhật hồi lớp 10 vì nó gắn liền với việc đc giải Anh, nên thiếp của ai cũng có thêm mấy câu chúc mừng, cũng là lần đầu tiên nhận đc nhiều quà đến thế. :)

ngón út tay phải vì nó thiệt thòi nhất

tò mò à……

hôm nay là một ngày đẹp trời (vì giường ngủ của tớ cạnh cửa sổ)

có, mặc dù rất sợ ma

có nói ra điều bí mật, nhưng một khi đã hứa thì không bao giờ [-x

chỉ đúng một phần thôi. Đôi khi nói dối thì có lợi cho ng nghe hơn, như khi khen một món quà mà mình ko thích chẳng hạn

màu xanh da trời (màu thiên thanh) :) . Nhìn vào nó tớ có cảm giác rất dễ chịu, mọi buồn phiền hay bực tức đều tan biến hết. đấy cũng là màu áo đội tuyển Ý nữa.

trượt băng nghệ thuật (cố nhiên là chỉ xem được)

đơn giản mà vẫn đẹp, thoải mái là chính, chưa bao giờ biết thế nào là chạy theo mốt

15. Con số ưa thích ?
13 (hơi khác người). Có lần tớ đã đọc đc trên báo nào đó là số 13 là số may mắn của tớ. sau này mỗi báo nói một kiểu, nhưng tớ vẫn thích số 13 nhất vì ai cũng ghét nó nên nó chỉ là của riêng tớ mà thôi ;;)

16. Tháng ưa thích ? Ngày ưa thích ?
3 tháng 4 (đương nhiên rùi, sinh nhật tớ mà) ;;)

17. Món ăn ưa thích ?
khoai tây chiên

-‘cói’, không phải tên hay nhưng rất thích vì chỉ có những người thân yêu của mình mới dùng
-‘nga ú’, đây là cái tên theo phong trào của lớp mình (hình như xuất phát từ việc béo là một mơ ước)

ánh mắt, nó cho mình biết ng ta là ng như thế nào

20. Bạn có thể mô tả một người khác phái mà bạn cho là lý tưởng không ?
thoughtful & caring, smart, humorous…, “đểu đểu” một chút cũng hay ;)

21. Bạn có thích chữ viết của bạn không ? hay là thích typing hơn ? đặc biệt là khi phải viết thư
có(chuyện, chữ ng ta đẹp mừ), nhưng tất nhiên nhiều khi vẫn phải đánh máy, nhất là viết cho ng ở xa, ko thể dùng thư tay đc

rất. tớ hình nhưhơi nhẹ dạ cả tin, cho nên đã bị ng ta lừa ko biết là bao nhiêu lần

23. Người cuối cùng bạn nói chuyện điện thoại là ai ? Ai là người hay nói chuyện điện thoại với bạn nhất ?
Lan (vừa chúc nó thi tốt), hay gọi nhất hình như cũng là nó luôn. Nhưng nói lâu nhất sẽ là Lê hoặc Khanh.

Thùng rỗng kêu to

Luôn luôn mơ ước và luôn luôn tin, thực tế là mơ ước luôn trở thành hiện thực. tớ là ng đã muốn là sẽ làm đc.

Có, nhưng thời đại ngày nay thì hơi khó. hồi còn thích môn Lý tớ đã từng ước có 1 cái kính thiên văn
nếu là ng thân thì sẽ mắng mỏ thẳng, nếu ko thì sẽ nói’nhẹ nhàng’ hơn một chút. với bố mẹ sẽ vùng vằng. nếu ko có tác dụng thì đành nghe nhạc hoặc trút vào ai đó (bạn thân hoặc nhật kí)

mentally: có, physically: thỉnh thoảng cũng ốm đau bệnh tật

chắc vẫn là tớ thôi, tuy nhiều khi vẫn ước mình sẽ đảm đang hơn một tẹo

chocolate

nhạc ko lời, piano hoặc saxophone b-)

ko phải mua mà đc Kiên tặng SN, khá hay & ý nghĩa 0:)

Popeye :x (lí do đặc biệt)

34. Thể loại phim ưa thích ?
hài tình cảm (ko chắc lắm về cái tên)

35. Mùa ưa thích của bạn ?
mùa thu, lá vàng rơi rất đẹp, thời tiết mát mẻ, dễ chịu :) (thật ra ở VN lá vàng rơi vào cuối xuân đầu hè)

36. Bạn thích gì ở bản thân mình nhất ?
luôn yêu & tin tưởng bản thân, luôn lạc quan b-) (dù đôi khi hơi phi lí)

37. Bạn có phải là người lãng mạn không ? kiên nhẫn không ?
hơi hơi, tuỳ hoàn cảnh

38. Người mà bạn cảm thấy ganh tỵ nhất ?
hình như không ai cả

39. Sau này, có gia đình, bạn thích sẽ có con chứ ? bao nhiêu con trai và con gái
sẽ có con, cứ 1 trai 1 gái như bây giờ là ổn. con trai sẽ là anh để con gái còn có ng nhờ vả. làm chị khổ lắm! :-s

40. Bạn nghĩ mình sẽ làm ngành nghề gì ?
tớ sẽ chọn học marketing (thực ra là pha trộn giữa 2 thứ yêu thích là đoán suy nghĩ ng khác & làm survey)

41. Từ phát âm khó khăn nhất của bạn là từ gì ?
chẳng biết. nếu có chắc sẽ là do hoàn cảnh chứ ko phải do bản thân từ đấy

42. Bạn biết bao nhiêu ngôn ngữ ? và bạn muốn mình sẽ biết ( thông thạo) bao nhiêu ngôn ngữ ?
2, sắp tới sẽ là 3 :)>-

43. Bạn có thể nói trong tủ quần áo của bạn có bao nhiêu bộ không ?
không vì chưa bao gìơ để ý

44. Bạn có thích đọc sách không ? tác phầm ưa thích của bạn ? cuốn sách bạn đọc gần đây nhất ?
có :x , tớ có nhiều sách đến nỗi cả cái tủ to bằng cái tường cũng không chứa đủ. Có rất nhiều thể loại, từ tiểu thuyết, truyện nhiều tập đến truyện tranh, sách khoa học thì hầu hết là về Toán hoặc Lý.
cuốn ‘những tấm lòng cao cả’ (vì tạm thờ chưa nghĩ ra cái gì khác)
gần đây nhất là SONGOKU

45. Bạn có yêu trẻ con không ? Nếu mà thế giới chỉ toàn trẻ con, không có người lớn, theo bạn đó có phải là một thế giới tốt không ?
rất yêu trẻ con & rất muốn mãi mãi là trẻ con, nhưng nếu thế giới toàn trẻ con thì lúc đó ai sẽ chăm lo cho trẻ con đây?

46. Bạn thích đến tham quan nơi nào nhất ? vì sao vậy ?
Roma :x , cũng ko biết chắc là vì sao, nhưng hình như là vì ở đó có 1 cái đài phun nước mà chỉ cần tung vào đó 1 đồng xu là mọi điều ước sẽ thành hiện thực. nhưng có lẽ là vì yêu nướcÝ :x , mà Roma là thủ đô của Ý. :x

47. Màu mắt ưa thích ?
-màu đen, rất chân thật và sâu sắc
-màu xanh nước biển, rất charming (như mắt Chí chẳng hạn) ;;)

48. Bạn có thích nổi tiếng ?
không hề, rất phù phiếm & mất tự do

49. Bạn có thường đi mua sắm không ? lúc nào thế ?
hình như tớ chỉ toàn đi siêu thị

50. Người khác phái bạn nghĩ đến ngay lúc này ?
my hus :x (này, đùa thôi)

51. Bạn có hạnh phúc không ?

52. Câu châm ngôn mà bạn thích nhất ?
-‘mọi con đường đều dẫn đến thành Rome’, chủ yếu vì trong đó có từ Rome, & nó nhắc tớ thực hiện ước mơ 1 ngày nào đó đến Rome :)
-‘nothing ventured, nothing gained’, tớ thường ước 1 cái gì đó & hứa sẽ làm 1 cái gì đó nếu nó thành hiện thực. Sáng nay vừa giở NK ra thấy ghi là nếu đc 9 địa thì sẽ ăn 10 quả chuối. Hic.

53. Tiền bạc có quan trọng không ?
hơi hơi

54. Loại xe ưa thích của bạn ?
xe hơi mui trần, đơn giản vì nó là ô tô mà ko làm cho ng ngồi trong đó say xe

55. Phòng riêng của bạn như thế nào ?
1 tuần: 1 ngày rất đẹp, 2 ngày vừa vừa, 3 ngày bừa bộn, 1 ngày khủng khiếp (sau đó tỉnh ra--->dọn dẹp--->1 chu kì mới)

56. Bạn có sưu tập cái gì không ?
-thiếp & thư của bạn bè, thỉnh thoảng đem ra đọc rất hay :)
-tất cả những cái gì màu xanh da trời 0:)

57. Bạn thích có thật nhiều bạn hay chỉ có một , hai người thân cận ?
thích cả 2 có đc ko?

58. Điều gì là quan trọng nhất đối với bạn ?
ừm, trước đây tớ sẽ nói là sự thành đạt, nhưng bây giờ thì chắc là niềm vui & tiếng cười

59. Bạn ghét nhất cái gì ? việc gì ? hay câu nói gì ?
những gì sáo rỗng, giả dối

60. Nếu một việc mà nhiều người cho rằng vô vọng, bạn có làm hay không ?
thực tế là đã làm rất nhiều việc như thế, xuất phát từ 1 đặc điểm kì dị của bản thân là luôn làm ngược lại những gì ng khác nói b-)

61. Bạn có tin trên đời này có những điều không thể giải thích hay không ? ý là những điều kì diêu / kì lạ / quái lạ đó
có chứ

62. Có một người bạn thân cùng phái hay khác phái sẽ tốt hơn ?
cùng phái thì tốt hơn

63. Theo bạn, tình yêu là gì ?
là khi ng ta sẵn sàng làm bất cứ điều gì để ng kia đc hạnh phúc 0:)

64. Bạn ngủ bao nhiêu tiếng một ngày ?
6-7

65. Bạn có hay tha thứ không ?
gần như luôn luôn

67. Có khối lớp nào theo bạn là vô ích không ?
không

68. Cấp 1, cấp 2 hay cấp 3 đáng nhớ hơn ?
cấp 3 là đáng nhớ nhất, tuy cấp 2 có nhiều điều nổi bật hơn. cấp 3 cũng là cấp học thành công nhất của tớ, tuy cấp 1 thì hay đc ng ta ‘nể’ hơn (xứ mù thằng chột làm vua mà)

69. Nếu không bằng lòng ai điều gì đó, bạn sẽ nói cho họ biết chứ ?
hầu hết là như vậy, nhưng sẽ chọn cách nhẹ nhàng nhất

70. Bạn có thích chơi game ? Game ưa thích của bạn ?
có chứ, trừ mấy trò đánh nhau thì thích tất b-)

71. Bạn có hay khóc khi xem phim hoặc một bộ truyện cảm động nào không ?
chưa bao giờ, hình như có 1 lần suýt khóc nhưng kìm lại đc

72. Bộ manga mà bạn cho là nhảm nhí và phí tiến nhất ?
đội quân nhí nhố

73. Bạn có cho rằng yêu đơn phương là tốt không ?
đôi khi là tốt, vì nó ko làm ng ta vỡ mộng, ngc lại, ng ta học đc cách im lặng & hi sinh (ko phải kinh nghiêm bản thân đâu đấy nhé)

74. Bạn có thích nhảy nhót không ?
khi nào hưng phấn thì có ;)

75. Bài hát mà bạn thích nhất ?
I swear :x

76. Thần tượng của bạn là ?
Thay như thay áo, nhưng hiện giờ là songoku :x ;;) ;)

77. Nếu bạn là người khác, liệu bạn có kết bạn với bạn không ?
tại sao lại ko nhỉ? ;;)

78. Thông minh hay chăm chỉ tốt hơn ?
bình thường thì chăm chỉ sẽ tốt hơn, nhưng có những việc phải thông minh mới giải quyết đc. đấy là theo lí thuyết, còn bản thân tớ thì thích thông minh hơn, đơn giản là vì tớ chẳng chăm chỉ gì cho cam.

79. Người xinh đẹp sẽ hạnh phúc hơn người có ngoại hình kém ?
sao lại thế?

80. Tính cách nổi bật của bạn ?
luôn luôn lắng nghe, luôn luôn thấu hiểu

81. Bạn tin vào số mệnh chứ ?
tin số mệnh là do mình tạo ra, nhưng nhiều khi cũng thử tin vào 1 sức mạnh vô hình nào đó, nên vẫn thường cầu nguyện trước khi làm 1 việc quan trọng (thường là, lạy Chúa, xin Người hãy giữ cho con đc sáng suốt, mọi việc còn lại con sẽ tự làm bằng sức của mình)

82. Bạn sợ gì nhất ?
sợ nhìn thấy sự chết chóc :-s

83. Thứ mà bạn hay mang vào chân ?
dép chứ còn cái gì nữa

84. Bạn có đeo gì trên tay ? chân ? cổ không ?
-tay trái: đồng hồ + cái vòng sinh đôi với cái của Khanh (như là vật đính ước í)
-tay phải: cái lắc mẹ mua
-cổ: cái vòng bố mua
(mình đúng là con ng của bạn bè & gia đình) :)

85. Noel vừa rồi của bạn ra sao ?
-vẫn là cả nhà đi ăn ở đâu đó như mọi năm
-hí hửng đi mua, hì hụi ngồi viết, hào hứng đem tặng cả 1 đống thiếp, hớn hở nhận lại cũng bằng đấy :)

86. Có điều gì là mãi mãi không bạn ?

87. Bạn tìm kiếm điều gì ở một người khác phái ?
hiện giờ thì chỉ là 1 tình bạn khác với tình bạn giữa con gái với nhau

88. Làm con trai hay con gái sẽ tốt hơn ?
cứ làm mình bây giờ là tốt nhất b-) (ngày xưa tớ thường mơ làm con trai, không phải rửa bát, quét nhà, nấu cơm, nuôi con…nhưng bây giờ thì ko thế nữa)

89. Bạn nghĩ gì vè cuộc sống độc thân ?
cũng tốt, rất tự do, nhàn tản, nhưng phải về già mới thấy mặt trái của nó

90. Đặc điểm ưa thích nhất ở một người khác phái ?

91. Bộ phim cuối cùng mà bạn xem ?
Anh em Sinh đôi (sáng nay)

92. Bạn có hay xem TV không ? Chương trình ?
Xem suốt ngày í mà, chương trình nào mà chẳng xem

93. Mô tả mối quan hệ của bạn và gia đình ?
tớ điều hành bố tớ, bố tớ điều hành những ng còn lại --->… b-)

94. Bạn thường dậy vào lúc ?
6 giờ sáng, đơn giản là vì ngủ cạnh cửa sổ, nắng chiếu vào

95. Bạn có hay soi gương không ?
lúc đánh răng, rửa mặt, chải đầu :))

96. Bạn có nhớ những người bạn thưở mẫu giáo or cấp 1 không ?
gần như không quên người nào

97. Trong gia đình, bạn yêu quý ai nhất ?
mẹ, mặc dù bố mới là ng chiều tớ nhất

98. Bạn có hay viết nhật kí không ?
vừa bắt đầu viết lại từ hồi cuối năm, nhưng hình như nó ko giống NK lắm

99. Người bạn yêu quý /ngưỡng mộ nhất nơi đây? người ghét nhất ?
nơi nào? lớp mình á? tớ yêu quí ‘nhất’ rất nhiều ng, nhưng nếu bắt buộc phải cân đo đong đếm thì chắc là Lê (đừng có phổng mũi nghen cưng).còn ghét thì ko ai cả, tớ đã nói với ấy từ năm ngoái rồi, nhớ ko?

100. Nói một điều mà bạn nghĩ, thực lòng về tui đi !
ấy hãm hại bạn bè quá, 5 trang lận.. đùa thôi, ấy thực sự là bạn rất tốt của tớ. & DH ạ, cho dù ấy hình như nói hơi quá về cái sự học Toán Lý Hoá của tớ , thì tớ vẫn biết chắc chắn là ấy sẽ thành đạt hơn tớ nhiều. may mắn nhé, bạn thân yêu :x

hihi.. giúp TNga tăng số bài lên 1 tẹo còn gì? cảm ơn đi nào cưng.. :D thôi thì tớ cũng đang rảnh rỗi, vào trả lời với TNga cho vui, nhẩy? Bà con ủng hộ cái nào.. hellllooooo,đâu hết rùi???

1. Tên thật ?
Nguyễn Diệu Hương

nên hỏi là sau này có ai đặt theo tên của bạn :p

ruột thì ko, buồn thế đấy.

hôm kia. đọc cái bài báo gì xúc động wa.

sinh nhật lớp 12, lần đầu sinh nhật xa nhà. Nhận được thư tay của lớp mình và gần 40 cái email. Biết nhớ, biết buồn, biết hãnh diện và tiếc nuối những lần sinh nhật trước.

ngón bên cạnh ngón cái tên là gì thế nhỉ? tại khi thử đồ ăn toàn mút ngón đấy.

nhìu wa. ăn nhiều, ngủ nhiều, thích trêu tức người khác, .. chẹp chẹp thiện tai thiện tai.

hôm nay là thứ mấy? nếu là ngày nghỉ thì con ngủ tiếp.

có, mặc dù rất sợ ma --> câu này trả lời giống TNga

hình như hồi bé tớ ghét nhất những đứa nào chơi trò hay mách phụ huynh nên sau này đã hứa thì sẽ ko nói.

chả có gì xấu nếu chỉ có lợi cho tất cả mọi người.

xanh lá cây. P/S: nhìn màu xanh lá cây nhiều rất bổ mắt :))

để xem : bóng đá.
để chơi (đấy là mơ ước) : bơi

** thêm 1 câu: môn thể thao bạn ghét nhất: golf!! như dở hơi ý.

dễ mặc, dễ giặt, chóng khô, không nhàu --> ko phải là.

15. Con số ưa thích ?
số 8. một con số của sự hoàn thiện và bình yên ;)

16. Ngày ưa thích:
trừ sinh nhật thì tớ ngày 2-9. Hôm đó mình hay được đi chơi, chụp ảnh, nghe toàn bài hát hay nữa chứ.

17. Món ăn ưa thích ?
các loại nộm, các loại nem, Hawaiian Pizza vì có dứa.. thích tất tật các món có dứa. ..hehe

ối giời ơi, nhiều lắm. hồi bé thì chả nhớ nữa. Chỉ biết đến lớp 5 mấy thằng hâm lớp mình nghĩ ra cái tên Diều hâu, dưa hấu. Tớ tức quá bảo cho thêm chữ dở hơi cho đủ bộ. Hồi đầu ghét cực, về sau thì quen rồi.. /:)
còn bạn thân chỉ hay gọi là Hâu, đôi khi thêm chữ Hâu béo :((

giọng nói, hehe Con gái yêu bằng tai mà nhẩy?

20. Bạn có thể mô tả một người khác phái mà bạn cho là lý tưởng không ?
thông minh, chững chạc, thấu hiểu, hài hước, phải có vài tài lẻ (nhạc họa thể dục.. ) :))

21. Bạn có thích chữ viết của bạn không ? hay là thích typing hơn ? đặc biệt là khi phải viết thư
ko hề, xấu tệ, cứ béo béo tròn tròn :(( nhưng mà vẫn thích thư tay hơn. Typing suốt ngày chán ốm rồi.

đã bị lừa rất nhiều mà vẫn chưa tỉnh ngộ, ngu thì chết.. :(

bố mẹ chứ ai. nhiều người hay buôn, chả nhớ ai nói dài nhất.

coi thường người khác.

mơ nhìu lắm. Đảm bảo ko trở thành hiện thực tại toàn mơ viển vông. Cái gì có khả năng thành hiện thực thì tớ ko xếp vào mục "mơ" mà là "kế hoạch lâu dài."

thích lắm...

chả mắng người khác bao giờ, kể cả bạn thân. Nếu hơi tức thì sẽ tự chửi mình. Nếu cực kỳ tức thì ngồi im lặng rất lâu.

hix.. thêm cả chữ béo tốt nữa: có. :((

chắc vẫn là tớ thôi, tuy nhiều khi vẫn ước mình sẽ xinh và hiền dịu như ai kia..

chocolate, vani dứa, dừa..

pop thôi, country nữa, dân ca VN --> cực thích.

toàn download nhạc, mua đĩa ở đây toàn $10 thui, chết mất. Vừa down 10 bài của Celine..

Shrek, hay tuyệt cú mèo.

Back
Bên trên