Anh 1

Nói là làm , ông bác sĩ vội dùng vòi rồng cứu hỏa , một đầu gắn với một mô tơ 2000 mã lực , đầu kia gắn với cơ thể chàng . Máy bắt đầu quay , mỡ bắt đầu hút . Giá như mấy thẩm mỹ viện Mai Lan mới Thanh Hằng mà nhìn thấy cảnh này chắc cũng cảm thấy thẹn thùng , chắc chắn rồi , bởi trình độ hút mỡ của ông M.J này còn bằng cả vạn lần họ ấy chứ .
Mỡ được hút ra bèn đổ xuống cái ao RaNhiMo (Rất Nhiều Mỡ) ở sau nhà bác sĩ . Hút mãi , hút mãi cho đến khi ao đã đầy tràn rồi mà vẫn chưa ăn thua gì . (Ao RaNhiMo là một cái ao rất rất to , rất nổi tiếng ở Mỹ , sau khi bị mỡ của chàng vùi lấp , đã trở thành một cái đầm lầy , chắc bây giờ vẫn còn điển cố) . Mỡ của chàng phải nói là vô hạn nhiều , tràn hết cả ao , suýt nữa thì tràn cả vào nhà ông bác sĩ .
Ông M.J sợ quá , bèn dừng ngay cái mô tơ lại , ko thì sẽ mang đại họa cho cả vùng .
Ông ta chợt nghĩ "Thằng này vốn có tướng thần , chắc hẳn chữa bệnh theo cách trần trụi thế này cũng hổng xong" .
M.J hỏi :
"Con có anh em trai gì ko ?"
Chàng dơ 2 ngón tay ra , cũng ko quên nở thêm mấy tràng cười thẽ thọt .
"À thế ra con có 2 em trai , hình dáng chúng thế nào"
Chàng chỉ vào 2 cái cây chổi ở góc nhà . Cười thêm một tí nữa .
"Nghĩa là chúng rất gày gò và tóc tai thì bù xù như chổi xể ?"
Gật gật gật .

"Rất tốt , con hãy gọi 2 em của con xuống trần , ta có việc cần nhờ chúng đây" .

..........
(còn tiếp)

ôi trời ơi... Minh Phưong ...
Một ngôi sao sáng trên bầu trời nghệ thuật :D
Tùng lặn lội từ Sing về để dự ngày 8-3 à :D
chị em ơi xúc động đi chứ
mà Tùng với diều hâu về đúng lúc ghê
sẽ được quay fim đấy :D

Tung vivu o Sing ma khong gallant hon teo nao nhi? :)) Kho hieu.

Phương ơi :)) , cho tao địa chỉ ông Jordan ngay !! Bệnh tình bên này trầm trọng quá.

Chỉnh sửa lần cuối:
Chính thế, chắc anh Tùng nhà ta sợ bị quay phim nên mới thế, sợ cháy máy í muh, hehe... chứ còn, nhận thì quà lúc nào chả được, nhả Lê nhả...
Dù có muộn nhưng bọn tớ sẵn sàng lượng thứ hết :))

hehe, hôm nay lớp mình có làm trò gì kô mọi người. Tội 2 thằng cu kia quá:D. ah quên, chúc các bạn nữ lớp mình 8/3 vui vẻ:D

Xin lỗi nếu như em xuất hiện hơi đường đột, có lẽ topic này cũng chưa có ai ở khóa 02-05 xông vào như em? B-)
Em chỉ muốn gửi mấy lời nhắn cho mấy chị 12A1: thứ nhất, hôm nay là 8/3, chúc các chị ước gì được nấy (chúc vậy là đầy đủ tất, khỏi lo thiếu cái gì :p ), còn riêng với các chị có tên sau: Minh Trang, Quỳnh Trang, Thanh Nga, Thụy Khanh, Hà Anh, còn một người nữa là ai thì em chịu ko tài nào nhớ ra nổi dù từ nãy đến giờ hoài công lục lọi mọi ngóc ngách của trang này (mấy hôm trước trong lúc xuất thần đã nhớ ra rồi, vội ghi ngay vào giấy, nhưng quên mất bỏ giấy vào túi quần, cho quần vào máy giặt nên...). Với các chị có tên trên, em thay mặt khối 11 (nói khối 11 cho oai chứ thực ra chỉ có 4 đứa bọ :p), chúc mấy bà chị làm ăn thật ngon nghẻ trong bài thi QG thứ 6 tới nhé, đội tuyển HN (với 9/10 của trường Ams, hichic, thương thay cho nền Tiếng Anh của HN nói chung) sẽ đạt giải cả 10 nhé ;) .
Học đội tuyển với nhau mấy tháng trời mà ko nói chuyện gì mấy, em còn chả nhớ nổi tên của...ai đó, kể ra cũng hơi tệ, thôi thì, mấy chị chưa thấy đả động gì thì em break the ice trước vậy. Mong mấy bà chị thành công cả trong kì thi Đại học nhé (always been my nightmare).
Best of luck, ok? Be our fellows, sisters!

Chỉnh sửa lần cuối:
Xin lỗi nếu như em xuất hiện hơi đường đột, có lẽ topic này cũng chưa có ai ở khóa 02-05 xông vào như em?
có rồi đó, nếu chịu khó đọc từ đầu sẽ thấy:p
ah uh, Bảo Thư nó đề cập mới nhớ ra. Chúc mấy đứa lớp mình thi HSG quốc gia đạt kết quả tốt. I know u can do it guys:D. Cố kiếm tiền thưởng về còn khao tớ chứ:D. hehe

Mà DH về rồi lặn tăm đâu rồi hả?

Chỉnh sửa lần cuối:
TO Bảo Thư: ko biết em có đọc đc ko nhưng mà chị vẫn "mạn phép" thay mặt các chị còn lại cảm ơn các em (mấy chị còn lại gần như chẳng bao giờ vào đây). Chúc các em cũng làm bài thật tốt (mấy hôm tập trung vừa đi muộn lại vừa ngơ ngác nên quên mất cả chúc nhau thi tốt, xin lỗi nha.) Chị mách cho em một mẹo nhá, trước khi thi bao giờ chị cũng tìm tất cả những đứa mình quen, bắt chúng nó chúc mình thi tốt, lần nào cũng linh đấy (hôm qua cả lớp chị đã bị tra tấn rồi). :) :) :)
Nhân tiện, cảm ơn Tùng. Ấy mà đã chúc thì chắc là linh nhất rồi. Còn bạn nào ở hải ngoại muốn chúc tớ thi tốt ko nào?
TO DH: chẳng thấy cưng nói năng gì cả. Buồn quá đi mất thôi. :mad:

hic.. tớ đây mà... lâu lắm rồi mới lại gõ TV có dấu .. sứơng quá!!! :)
tại tớ về thì đi buôn điện thoại với lại đàn đúm chứ lên HAO làm giè! :p
mà Tùng về định đến lớp hôm nào đấy để tớ còn tìm hôm khác... :p

AHHHHHHHH!!!! Phải chúc Thanh Nga thi tốt chứ!!! :x
hehe.. tớ rất mong ấy với Khanh làm thật tốt cho cô Phương còn tiếc... :p (hiểu tại sao chứ hả? )

hic, tớ vừa đi thi về, hic
À Tùng ơi, cảm ơn nhé. Nhưng tớ hỏi khí không phải chứ sao lại có cái đống trắng trắng to đùng ở cạnh cái ảnh vậy?

Thế bọn ấy đi thi về tình hình thế nào? Hic, tuy muộn nhưng vẫn chúc tất cả được giải như mong muốn nhé!
Tao đi field trip về rồi nè! Sau 1 tuần thì hike xuống 1 cái canyon. Lúc đầu nhìn cái trail từ xa mà sợ phát khiếp vì trông đường nhỏ xíu, dốc mà lại có tuyết nữa, cứ tưởng tượng rơi tòm mấy trăm feet xuống đáy thì tan xác.... Nhưng đến đi hike thì cũng kô đến nỗi, vẫn survive he he :mrgreen:. Ở dưới đó 3-4 ngày, làm cái mái nhà cho 1 cái hogan - nhà kiểu truyền thống của dân tộc Navajo. Kể cũng hay ho nhưng mà cũng nhiều cái kô sung sướng gì, tỉ dụ là cái "đi thẳng rẽ phải". :mrgreen:
Diệu Hương về nhà thích nhỉ, thế bao giờ trở lại Mỹ thế?

Diệu Hương thì thích rùi, hehe,... lâu lắm mới được đi chơi với mày,...

Thế Diệp thế nào, hè có về ko mày?

Hom bay qua Cali tao cung bay qua Grand Canyon. Nhin tu tren xuong dep khung khiep. Ma no rong that may nhi?
Tao dang nham nhap tat ca cac mon ngon cua Hanoi day... :D lai tang can nua rồi :((
28 tao quay lại Mỹ... đang tính nếu hè lại xin được tiền thì lại về tiếp ... khà khà...
Hè mày về không hả Diệp?
TBui về im hơi lặng tiếng quá nhỉ? Sợ chạy đi đâu rồi?

Nguyễn Diệu Hương đã viết:
Hom bay qua Cali tao cung bay qua Grand Canyon. Nhin tu tren xuong dep khung khiep. Ma no rong that may nhi?
Tao dang nham nhap tat ca cac mon ngon cua Hanoi day... :D lai tang can nua rồi :((
28 tao quay lại Mỹ... đang tính nếu hè lại xin được tiền thì lại về tiếp ... khà khà...
Hè mày về không hả Diệp?
TBui về im hơi lặng tiếng quá nhỉ? Sợ chạy đi đâu rồi?
nhem nhem
đâu món ngon nào cho ăn với
hic từ hôm nó về cứ lúc nào rủ đi chơi bời thì lại không đi được
chán +áy náy quá (từ đầu là nói thật từ sau là bốc phét đấy :D)
mà hè cô Hoan bảo là thi xong cả lớp sẽ đi đâu đó Sâp chẳng hạn
dạo này mình cứ suốt ngày nằm mơ về chuyện đó :D
mọi người về còn đi chơi

Tao hả? Nếu được bọn mày mong đợi, chào đón thì sẽ về. Không thì thôi. :mrgreen:.
Đùa chứ, còn tùy tình hình. Đang apply summer job, nếu được thì sẽ ở lại Mỹ. Còn kô thì chưa biết. Nhưng khả năng ở lại là nhiều hơn. :(.
To Hâu: uh, Grand Canyon thì đẹp rồi. Vừa rồi có 1 field trip là Hiking the Grand Canyon. Nhưng mà đi cái đó thì hike suốt ngày suốt tháng, dã man lắm. Tao thì chỉ hike 1 cái canyon khác = 1/1000 Grand Canyon thôi :D.

QA thay mặt các bạn bên này chúc Thanh Nga thi tốt nha :drummer: Chúc cả lớp hè này thi cử thành công tốt đẹp, động vào trường nào huyên náo trường đấy (lớp ta có truyền thống dịu dàng :mrgreen:, vào phòng thi cũng 'trầm tư' dễ sợ :D ). Bên này trời cũng đã ấm lên một tí. Mấy hôm nay dân tình cũng thấy được tí ánh mặt trời ko thì mặt nhợt như sắp chết trôi :cool: Không khí ở nhà bây giờ chắc nóng bỏng lắm, chỉ cần tưởng tượng đến cảnh lớp mình ngồi học, làm bài kiểm tra là tui đã thấy ấm lòng- lạnh gáy rùi
Diệp ơi, mày có chắc hè này sẽ về ko? Tao đang phân vân, nếu mày về thì có khi tao cũng khăn gói quả mướp về nhà. Nhớ anh em đồng chí quá rồi!!!!

Back
Bên trên