Anh 1

Chúc mừng sinh nhật cao thủ cái nhỉ? Sao không làm một bữa liên hoan cho xôm trò?
Diệp sang đấy nghe cũng có vẻ ổn đấy chứ? Khi nào chụp ảnh thì gửi về cho bà con xem cái nhấy?
Diều Hâu thân mến, ngày mai tao đến nhà mày từ sáng được không? Đăng ký trước 2 bữa nhé!

Nguyễn Diệu Hương đã viết:
Vân ơi, thư mày viết cảm động quá ta, làm tao suýt rớt nước mắt.. he he
Chết cười, suýt thôi à mày, mai tớ làm bạn rơi nước mắt luôn nhá, để tớ bảo bạn gì gì gọi điện đến ;) :))
Bọn mày ơi D. Hương có ng` iu mới, trước khi sang Mỹ :)) ---> Mày ơi, tao vẫn buồn cười suốt từ chiều đến giờ :D . Đùa chút thôi, hẹn gặp lại bạn chiều mai nhé, chúc kưng lên đường may mắn .
Love ya, (chụt chụt :D)

Hương kia, mày trù ẻo tao!!! Yên tâm đi, tao chơi tennis nên chắc sẽ không béo đến thế. Chỉ có điều là chắc sẽ đen đi trông thấy. Hu hu:cry:
Diều Hâu giờ này bay chưa nhỉ? DH ơi, bao giờ đến nơi báo mọi người với nhé.
Mà bọn mày thấy tao tốt không? Vẫn liên lạc thường xuyên đây nhé.

thế mày có thấy đứa nào ở đấy béo ko, có phải ko? mày thử hỏi xem nó có chơi thể thao ko? có phải ko? có khi nó còn chơi nặng đô hơn mày (vd: soccer chẳng hạn) thế mà...vẫn béo nhỉ? hí hí

à, thế mày ko thử rock climbing hay horse riding như hồi gì mày nói với tao à? thử đê, cho nó máu. 2 năm ở vùng AZ mà ko thử thì phí "nắm" (xui dại há há)

Thế máy trong lab của trường mày cóc cho YIM à? lén load về đê, để còn chat chớ.

DH: tối đi may mắn nhé. Have a good time.

Một năm học mới đã lại bắt đầu.........

À, Tùng dạo này đi đâu ý nhỉ? chả thấy tăm hơi đâu

10h43' rùi.. Diệu Hầu sắp bay rùi nhỉ.. mà đã là Diều hâu mà lại còn phải dùng máy bay... hehe... cánh dỏm.. :p...
chiều nay cũng chẳng nói được mấy với ấy nhỉ.. thui chúc ấy lên đường may mắn nhé.. sang đấy rùi nhớ liên lạc thường xuyên cho mọi người biết tình hình nha.. :D
mai 2/9 rùi.. mọi người nhớ treo cờ nhé.. hehe.. ;)

Cả nước chỉ đợi ngày Diều Hâu đi là treo cờ ăn mừng. :D Chúc U đi đường vui vẻ. Không khóc nha! ( theo kinh nghiệm bản thân thì thể nào cũng...)

Rock climbing thì có cho tiền tao cũng không dám. TAO SỢ ĐỘ CAO LẮM! HU HU:cry: Còn horse riding thì tao cũng thích lắm nhưng phải có chữ ký của pa pa, ma ma trong agreement. Đại khái là nếu bị bươu đầu sứt trán hoặc tệ hơn thì cấm kiện cáo kêu ca gì. Bố mẹ tao không ký --> thôi khỏi có horse hiếc gì.
Bọn Mỹ ở đây thì đứa gầy nhom, đứa béo ú, chả biết là tao sẽ tiến triển theo chiều hướng nào?
Roomie của tao ở New Mexico nhưng mà cách Roswell 10 tiếng cơ. Nó thì không quá đú đởn mà cũng không quá mọt sách. Nó học chắc cũng không đến nỗi nên được Independent Study-học ở đâu cũng được. (như tao là new nên phải học trong dorm)
Diều Hâu đến nơi chưa nhỉ?

tao dang o san bay Seoul tranh thu gui cho moi nguoi may dong.
Ko viet thu cho tung nguoi duoc, sorry nhe!
To la nguoi VN duy nhat tren may bay, thay co don qua! hic hic.. chac phai quen thoi!
Yeu lop minh nhieu lam! Cam on moi nguoi vi tat ca!!! Dung quen to nhe! Se luon nho toi moi nguoi!
TO con doi 5 tieng nua thi moi bay tiep den New York!
bi bi

DH đang ở Seoul rồi à? có thấy anh Bae lởn vởn ngoài sân bay ko hả mày? mà tao thấy Vnam mình đến Seoul cứ rào rào, sao lại có một mình mày trên chuyến HNoi- Seoul? hay người ta thấy có tên hawk trên danh sách hành khách nên sợ quá, ko bay cùng? hihi, thôi, chúc mày lên đường đến NY an toàn, may mắn, đến trường ở CT thì gửi thư liên lạc với mọi người nhé.

Diệp hâm: mày trả lời thư tao luôn trên này à? ừ thôi cũng được, nhưng chỉ vài cái public có thể coi thôi nhé, ko thì chuyện gì cũng phơi trên này thì ...xấu hổ. Hóa ra hồi ở nhà, bố mẹ mày ko ký cái agreement đấy à? thế thì bám lấy một bác trong trường, xin làm guardian phát, tao đang tường tượng mày ngồi trên con ngựa mồm hô "hú hú", đầu đội mũ cao bồi trông hay ho lắm. : - D mày còn nhớ chuyện cười Yahoo trên HHT2 mà cái Tuệ Anh mang đến lớp hôm thì HK2 lớp 10 ko? haha, ko cưỡi được ngựa thì ngồi nhờ ngựa một anh người Mỹ cũng được? bám lấy anh ấy -? khỏi ngã haha

Ơ Chim vẫn đang bay lượn ở quê nhà à? quân sự mày có đi ko? đi đê, thay chỗ của tao, tao ở nhà ...ngủ. Đùa tý thôi, Chim còn đi nữa thì tao sao ko thể ko đi để gặp Chim được, CHim nhỉ?

Khanh ơi, Cnhat sau khai giảng học toán mấy giờ ý nhỉ? 5:30 hay 5:45 ??? -> tớ ko nhớ gì cả.

Chúc Diều Hâu đi vui vẻ nhé. Từ nãy tớ định trả lời thì ấy lại out mất rồi thành ra kô reply được. Sang đến NY rồi tới bao giờ mới đi đến cái chỗ trường ấy?
To TH: hehe, tớ đây nè:D. Chưa chi đã miss rồi à:p
Mà đến trường ntn? Vui chứ? Gv các môn là những ai, biết đầy đủ chưa?

Diều hâu sang Seoul mà còn tranh thủ lên mạng à.. chậc chậc.. hay là mong gặp ai đó.. :-/.. hi`hi`..
To Vân: cậu Vân ơi, tớ tìm thấy giấy khen của cậu rùi.. hìhì... quá tam ba bận mà.. :D.. có gì thứ năm tớ mang cho nhé.. :D
THương ơi, tớ cũng chẳng biết là chủ nhật này học mấy giờ nữa, nhưng hình như là 5h30 vì thứ ba thì các bạn kia mới phải đi học buổi chiều mà.. hichic.. lại học hình à... ai cứu tôi với.. huhu.. :((

Diều Hâu đã đến Seoul rùi à? À mà mày bao giờ vào học ý nhỉ? Hôm nay là Quốc Khánh, à không hình như qua mất rồi! Happy Birthday, Vietnam!Chuối vật!

Hôm nùng một đến nhà DIều Hâu chia tay nó lần cuối , bỗng cất hứng mà sáng tác ra một cái nick moi cho Diều Hâu nhà mình : Hương Hắc Điêu !!!
Hương Hắc Điêu !!! Khặc Khặc :))
Cố lên nhé , đừng có để tuyệt chủng đấy .

DH oi
sang den noi roi a ?
tinh hinh tay chan va tim phoi the nao ?
ma ng iu moi cua DH la ai vay ?
ai cha cha

Phan Thuy Khanh đã viết:
To Vân: cậu Vân ơi, tớ tìm thấy giấy khen của cậu rùi.. hìhì... quá tam ba bận mà.. :D.. có gì thứ năm tớ mang cho nhé.. :D
Yêu Khanh nhất trên đời ;) :)) :p :x :drummer: :D

day se la la thu dai nhat minh viet, viet cho gia dinh, ban be va ca ban than luon. Hom qua la ngay kinh hoang nhat trong cuoc doi.den Seoul thi moi chuyen con suon se.. toi san bay New York.. dau tien la xep hang 1 tieng de lam thu tuc.. balo nang khiep, luc do tuong nhu sap guc nga.. chi can trung dau goi thoi la se nga va ko dung day duoc nua. tren may bay minh bat dau thay kho tho va luc xuong chay mau cam. Nhung roi minh cung vuot qua.
Do moi chi la bat dau.. sau do nguoi ta no phai den 1 san bay khac thi moi bay den Hartford la thanh pho co truong cua minh. Minh dinh di xe buyt nhung ko kip danh mat 125$ taxi. Co dieu khi den noi thi hoa ra nguo ta da chi dan sai. Minh toi nham san bay, quay tro lai ko kip. the la ho sap xep cho minh bay gap qua 1 thanh pho khac roi moi bay den Hartford. Chi co 3 phut de len may bay va con ky gui 1 dong hanh ly. Suyt khoc! the la minh len may bay den thanh pho Creveland. Toi noi thi hanh ly that lac, phai chay tu tung tim nguo giup. Giai quyet xong thi con 10' de lam thu tuc bay chuyen tiep theo. Xaxh tay chi duoc 2 ma minh mang nhung 4 . Ho bat tra 80$ moi kien them. Lai suyt khoc. Ho cuoi cung thuong tinh ko bat tra tien ma con dong goi de chi con 1 kien them. Ra phong cho len may bay thi duoc thong bao may bay hong. Phai doi tiep 2 tieng. Thuc su suy sup.. minh cam thay do la nhung gio phut kho khan nhat ma lai ko co ai o ben canh.. thay co doc that su.
Minh lai khoc roi, te that! Thay the 1 ba nguoi My hoi han, roi con mua banh cho minh, len may bay thi ngoi canh minh. Ba ay tot lam. Nhung nguoi khac cung the, ho goi dien ve truong minh de bao toi tre. Cuoi cung thi cung toi noi luc 11 gio dem. Minh chi con cai xac thoi.

Sap xep do dac. Phong kha dep. Hien dai lam nhung chi cang kho. Den phong la den tu dong, cu khi nao trong phong co chuyen dong la tu sang. the nen buoi dem cu tro minh la den lai bat. Nha tam cung xin nhung minh ko biet dung the nao danh tam nuoc lanh... hic hic.. gan bang hoi o Nam Phi
Sang nay lam thu tuc, di tham quan truogn. truong dep kinh khung, rong lam! Phai noi la cuc ki dep!!!!! Nhin ra toan nhung can nha kieu co ben ngoai lat gach do, xen giua rung cay, co xanh muot... Minh cuoc cho muon may tinh xach tay xin lam, moi toanh. May mau trang, nho xiu va mong dinh chi bang quyen so A4. Dang ngoi trong phong go email.
Moi chuyen kha on thoa. sach thi duoc cho muon nhieu, h hi hi chac tai thay minh ngheo.. chieu nay con may viec phai lam.. thay nho moi nguoi qua!
A, moi nguoi khen minh noi tiend Anh hay, suong qua!

xin loi vi phai viet ko dau, may nay danh co dau ko duoc. Ko viet thu cho tung nguoi duoc, sorry nhe! Yeu moi nguoi..

Đọc bài của Diệu Hương mới biết chuyến bay của mình quá suôn sẻ.

Hương ơi, bắt đầu khó khăn thế nhưng sau này cuộc sống sẽ dễ dàng hơn.

Back
Bên trên