Anh 1

Hehe, con Lưu cứ khơi lại nỗi đau của tao, :((, à mà Chim ơi, mày mượn tạm đồng phục của Hà Anh hay của ai mà mặc đi tập trung đeee ...chả mấy khi... tiếc là tao có mỗi một cái áo chứ ko thì tao cũng đem cho mày :D :((
Lưu suốt ngày đi camp thế ---> sướng ! Tháng 11 mày đã về rùi hả, về đúng đợt kiểm tra... À thằng Cương khỏi bệnh rồi đấy, nó về học lại lớp 11 ...hic..
Bọn mày ... sắp sinh nhật Cao Thủ đấy

Happy birthday to Cao Thủ, love ya, xxx :D

---> Tranh thủ chúc mừng sinh nhật bạn chứ mấy hôm nữa mình ko lên net ... À mà cô Mỹ dạy GDCD à, mình lại "cán sự GDCG" rùi ...:D hehe

còn 8 ngày nữa.. thời gian trôi nhanh quá.. bây giờ tao thèm được đi học cùng chúng mày quá đi mất.. buổi sáng đi xe bus đến, lúc nào tao cũng đến lớp rất sớm.. thế nên có thể chào tất cả mọi người lúc bọn mày hớt hải chạy vào lớp, có thể trực nhật giúp ai đó..
Tao sẽ nhớ lớp mình nhiều nhiều lắm.. nhớ viết thư cho tao nhé!
Ai viết thư nhiều nhất sẽ có thưởng!! he he...:)

À, 29/8 tao sợ không đến được vì bận lắm. Hay là tập trung xong chúng mày đến nhà tao đi! :p

Hôm 1/9 ai không bận gì thì đến chia tay tao với cho tao đi đỡ tủi thân. 8 giờ tối tao ra sân bay là chúng mày phắn được rùi mừ.. ;)

Thảo ơi, đến nhà tớ mà lấy quà sinh nhật đi này!!!!

Chuối ơi: có mà trời đố kỵ (thán phục) với tài năng của tao nên mới cho long form để thử thách ý mà-> Tiến lên vì một tương lai đang rộng mở.

Còn Thanh Nga: sao ấy có thể vui mừng vì trúng tủ mà quên mất việc cảm ơn người có tác động trực tiếp, sâu rộng đến việc trúng tủ của ấy là NGUYẾN THANH HƯƠNG hả? cám ơn đi, mang hoa quả sang cảm tạ mau (tớ thích ăn dưa hấu, khế, đu đủ, nho-> thức gì cũng được)

Máy tính của tao suýt dính con SoBig mới ngu! căn bản ko đọc thông tin về con virus mới này tưởng mấy hôm ấy chỉ có con blaster thôi -> thấy attached là movie nên tưởng được anh nào mời đi xem phim -> sợ gần chết.
May bác Tử Quảng nhanh tay làm version bkav mới.

Đứa nào bảo tao làm cán sự kỹ nông đấy? nói thật nhé, cái môn này chúng mày hãy coi nó như nghe TOEFL part C ý -> nhiều lúc tao thấy còn hay hơn TOEFL, đúng là giọng cô hơi xao xuyến, narcotic thật nhưng chịu khó đi. Thay đổi perspective nhìn nhận mấy bài giảng thì chăng có gì cả. Nhiều lúc tao thấy mấy bài TOEFL part C còn phải gọi bằng cụ. hơ hơ
Thế cô Châu có phải cô năm ngoái dạy lớp Pháp 1 ko? nếu thế thì đại họa, vì thấy chúng nó bảo là cô dạy ko systematiccally cho lắm
Cái Diệp đến nơi rồi, nhưng chắc chưa được lại gần cái máy vi tính.

Hôm nọ Cao Thủ gọi điện buôn với tao Vân ạ, nó bảo Nếu nó ko tổ chức SN thì chúng mày có nghĩ nó đang "thu mình " ko, nói thế nhưng qua giọng Cao Thủ tao thấy nó còn phớ lớ chán.

Chúc mừng sinh nhật Cao Thủ cái này mặc dù còn tận 2 ngày nữa:p. hehe. Chúc ấy hay ăn chóng lớn, sớm kiếm được chỗ nương tựa tuổi già nhé:p.
To TH: Toelf part C là cái gì vậy? chưa nghe bao giờ:D
To VT: America mà dạy CD lớp mình sang năm thì tớ khỏi dám mò tới lớp chơi khi về VN luôn:D. Mò vào bà ý lại hạch hoẹ thì chết:D. Mà có chắc kô?

Chỉnh sửa lần cuối:
Ôi hi hi, bọn mày ở trên này đông đủ quá. Mỗi tội thiếu tao chắc cũng mất vui đi nhìu nhìu nhỉ. Hehe. Bọn mày thông cảm nhé, tao chỉ lười viết thui, chứ chả bị làm sao đâu. Nhưng xem chừng nếu lười post bài như thế thì bị la ó ghê quá!!
- To Vân: thank u nhìu lắm, trước hết là vì nhớ đến SN tớ đầu tiên, sau là vì món quà... nho nhỏ Vân tặng tớ :D hehe. Điều làm tớ xúc động hơn nữa là hic hic, mặc dù hôm nay đài báo sắp có cơn bão số 5, thế mà Vân vẫn ko quản đường xa lặn lội trên chiếc Wave còn mới cứng đến tận nhà trao quà cho tớ. Huhu, cử chỉ này tớ xin ghi tạc trong lòng mãi mãi
( À mọi người ơi, Vân vừa mới tậu cái xe Wave mới trông xinh lắm nhé, bây giờ chắc là suốt ngày vi vu ngoài đường thôi)
- To Thiên Hướng: ờ mày vẫn còn thấy tao phớ lớ là tốt rồi. Tao rất mừng vì chưa có ai bảo là tao đang thay đổi gì gì đó :D Mày ơi hôm trước nghe mày quảng cáo tao cũng xem thử Thiên thần bóng tối thấy hay phết. Bây giờ hết Sunny và Jeanny rồi chắc phải xem fim này cho đỡ buồn thui.
- Diều Hâu iu: mày chuẩn bị quà cho tao rùi cơ à? hihi sao mày chu đáo thế. Mày cứ đợi đấy nhé, đừng sốt ruột, sẽ có ngày tao đến lấy :razz:
- To Tùng: Tùng lo xa quá, chưa gì đã lo nghĩ cho tuổi già của tớ :oops: chắc là Tung tưởng các bạn ai cũng già giống mình :mrgreen: hí hí. Thế Tùng đã có nơi nương tựa chưa dzay? :lol:
- Toefl: ôi Thanh Nga trúng tủ đề luận cơ à? sướng thế :shock: còn tớ chả ôn tí essay nào, sống chết mặc bay :oops: May mà cái đề đấy cũng ko xa lạ lắm. Phù, nhưng còn 3 phần kia thì cũng chả biết thế nào. Phần part A của Listening đúng là nhiều idiom lạ hoắc, chỉ biết ngồi đoán thôi.
Hic, mà Thanh Nga còn có thời gian để đếm số từ của bài essay à? tớ chỉ kịp đọc qua 1 lần là đã hết giờ, chả làm thêm được gì hết.
QNga: sau khi thi tao cũng thấy mặt mày, nhưng hình như dở khóc dở cười :D có lẽ khóc là vì bài essay hả? còn cười thì chắc là vì 3 phần kia làm tốt quá chứ gì?
- To Chuối: hôm trước thấy mày trên YM, nhưng tao chỉ nhận được message của mày sau khi mày đã out :D hi hi đừng giận vì tao ko trả lời nhé. Hôm đi thi về tao cũng không gặp mày, ko biết mày làm thế nào. À, sao cái Signature của mày nghe... cứ ko bình thường lắm nhỉ :lol:
Thôi nhé, sắp có Thiên thần bóng tồi rồi, tao stop đây. Chúc cả lớp mình vui vẻ, trẻ khoẻ bước vào năm học mới nhé.
Iu bọn mày nhìu!

Ê tao đổi sig rồi đó. Hic, it nhất là 3 người thắc mắc về cái sig rất chí lí đó của tao. Hi hi, sig mới hay ko? Ah, ko phải, đó là hai việc chủ yếu mà thanh niên chúng ta đang làm trong thời nay (hi).
Chim lếu láo, Thảo lếu láo. Sao chung mày cứ chê tao Chuối thế nhỉ? Nếu không Chuối thì sao tao tên là Chuối được? hì.
Bọn mày vẫn ăn no ngủ kỹ đấy chứ? chúc bọn mày năm mới zui ze. Mà tao thấy thầy cô nào cũng như nhau thôi. Chỉ có mỗi thấy Thắng thì...hic hic, chết tao mất. Thầy đang ghét tao mừ...

Hôm nay mới 25 nhưng Chim tui cũng chúc Cao Thủ luôn là cao thủ ăn đu đủ.

tiếc là tao có mỗi một cái áo chứ ko thì tao cũng đem cho mày

To Vân: Cảm ơn mày, hix, nhưng mày tưởng người mẩu/mẫu như tao mặc áo ai cũng vừa chắc.

Hôm nay Diễm Lan đi rồi, chúc bạn Lan lên đường may mắn. Đã ai có tin tức gì của mấy đứa vừa đi chưa?

Chào bọn mày, tao đây. Tao đến nơi rùi. Cảm giác đầu tiên: vỡ mộng

Ở đây nắng, nóng khủng khiếp. Chỉ đi từ dorm đến dining hall mấy hôm thôi mà soi gương đã đen xì rùi. Hu hu.

Tao thấy bọn Mỹ cứ giả dối thế nào ý. 1 đứa khoe mấy picture và poem nó làm. 1 đứa khác thì cứ luôn miệng "So cool, I love it" nghe sốt cả ruột. Tao thì thấy mấy cái thứ đấy xí òm.

hờ hờ bọn Mỹ khéo mồm có tiếng mà mày. Mày thử kêu "xấu òm" với chúng nó xem -> cong lâu nó mới khen mình thật thà , có khi lại còn đổ cho cái mác impolite thì tức phọt máu.
Tùng TOEFL part C là phần C của bài nghe TOEFL ý, TÙng..hmmm thế mà ..dốt quá.

Mấy hôm nay trời mưa chán quá xá, ngồi nhà mà mơ giá mà bây giờ mới bắt đầu hè. hic hic, Diệp ơi, mail tao thường xuyên nhé, cái Trang A hỏi thăm mày, she hopes you guys can see each other soon

À, quên, Diệp ơi, tia được anh nàp đẹp trai nhớ gửi ảnh "ló" về để tao duyệt nhé, hớ hớ, cái bài chị NhungHarvard của tao hôm nay kên báo rồi, sắp có 5 trăm tiêu rồi khà khà

Bọn mày lúc nào cũng Toefl với cả SAT , viết thì nửa Anh nửa Việt , định lên đây thư giãn tí , đọc xong muốn lăn đùng ra đất vì căng đầu mệt óc , lúc tỉnh dậy thì chạy lẹ ko ngoái đầu trở lại . Cứ phải văn biền ngẫu như tao đây này , tiếng Việt giàu và đẹp , nói về học hành ít thôi , yêu đương nhiều vào , thế mới ko già sớm , nhan sắc ko phai tàn .
(ôi hôm nay tao bị điên bọn mày ạ)
Nhân thể tao
CHÚC MỪNG BỌN MÀY
MẤY CON DIỆP , QA , DIỄM LAN ... đã đến nơi an toàn nhá !
Diễm Lan thì tao gọi điện muộn mất nửa tiếng hay sao ấy , căn bản lúc Lan sắp đi thì đúng bữa cơm của tao , tao tham ăn quên đại sự :)) Xin lỗi bạn Lan nắm nắm .

Hương ơi, bài của mày được 5 trăm cơ ah. Ăn quả ngon thế. Bài hay ra phết ( bắt chước bạn Mỹ của Diệp :D ). Tao thuê mày 5 trăm viết Chim Nottingham có được kô :mrgreen:

Hương ơi, mày sướng ghê nhỉ! À, gửi cho tao bài viết đó xem mày tiết lộ đại sự đến đâu nào! Tao định viết bài về Diệu Hương nhưng chắc là... (Diệu Hương ơi, sorry nhé!)

Hôm nay tao vừa học lớp Poetry về. Thơ Mỹ trúc tra trúc trắc (viết đúng chính tả không ý nhỉ?) lại còn khó hiểu nữa. Thầy Hùng ới ời, cứu con!

Mà chúc mừng sinh nhật Thảo nhé! Thấy tao tốt không?
Chim bao giờ bay? Diệu Hương chuẩn bị đến đâu rồi?

đại sự thì ko dám tiết lộ đâu nhỉ mày nhỉ? vì tao còn phải nghĩ đến tao, à quên, cho mày năm sau nữa nhỉ? ko thì mày méo mặt, kêu la khóc lóc trách tao thì chậc chậc tội nghiệp mày lém.

Chim kia, nói thì tưởng dễ, Chim bảo ăn quả ngon thế á? ừ, ngon lắm, mày có biết là HHT đòi bài kinh khủng như thế nào ko? số bài viết của tao ko thể gọi là nhiều nhưng tao sợ lắm, họ đòi bài, mình ko viết thì áy náy, mà víết thì cũng phải lao tâm khổ tứ lắm chứ, (bạc cả râu). Làm sao có thể viết vội, viết chỉ để xong nhiệm vụ như lão nhà văn Hộ (chết quên, Chim béo ko hoc văn học 11 nên cóc biết). Tao với cái Diệp có một lần viết như thế -> viết xong thấy xấu hổ cóc chịu được. Diệp nhể?

Chim ơi, nhưng dù sao tao vẫn thích tiền mày ạ, mày cứ đưa tao 5 trăm (nghìn VND nhé), tao sẽ viết về "Có 1 loài chim ko bao giờ bay, mà loài chim ấy sống ở nót tình ham", còn được đăng hay ko ..tao ko chịu trách nhiệm hé hé

HÔM NAY 27 THÁNG 8 NĂM 2003, TAO NGUYỄN THANH HƯƠNG CHÚC MỪNG MÀY, LÊ thị PHƯƠNG THẢO. CHÚC MÀY SINH NHẬT VUI VẺ, MÀY CÒN NHỚ LỜI HỨA MỜI TAO ĐẾN NHÀ MÀY CHƠI KO ĐẤY HẢ? MONG TAO VÀ MÀY SẼ CÙNG NHAU THỰC HIỆN ĐƯỢC QUYẾT TÂM HỒI ĐẦU NĂM LỚP 11 (MÀY LẠI ĐANG WONDER QUYẾT TÂM ĐẤY LÀ CÁI GÌ CHỨ GÌ)

Back
Bên trên