Anh 1

trời ơi lan ơi chỉ tại cái hôm nằm buôn với ấy đến gần 5 h sáng nên bây giờ tớ mới ra nông nỗi này đấy . ngủ bù mà :)
thực ra hôm trước tớ ngại ra trường lấy yearbook quá nên mới nhờ thanh nga lấy hộ, thứ năm này mới gặp được nó, khổ thế cơ chứ! Nhưng thôi, đợi càng lâu, đến lúc có lại càng hấp dẫn, nhỉ?;)

hic, trời quả báo ăn cháo gãy răng
tối hôm qua tớ vừa mới bảo mẹ tớ là chuyện ma của bọn lớp Lý chẳng sợ gì thì y như rằng đêm ko ngủ được có tức ko co chứ!!

thực ra yearbook chắc là free thôi nhưng tính ra mỗi quyển đắt gần 30 000 đấy. thế nên bọn ấy giữ cho cẩn thận nhé

bọn ấy ơi tớ đang tìm lời cái bài mà Chuối hay hát í, có đoạn
because I love u
love U
love U
so ...let me down
bọn ấy thông cảm, tớ hơi quê mùa nên nhớ ko rõ
nhưng mà lại ko biết tên
ai biết thì chỉ cho tớ với, tớ chỉ cần tên thôi
thanx

P/S: DH ơi bọn ấy còn nợ tớ tiền in bìa

Trùi ạ , bài đấy tên là Because I love you muh:D

bạn thân yêu ạ, tớ đã vào sing365, đánh tên bài đáy y hệt như thế nhưng mà nó lại ra cái gì í, thế nên tớ mới phải hỏi chứ

Diệu Hương ơi, đã chiều ý ấy là cho bài về đại hội du học lên trang chủ của HAO rồi đó nhé. Mà check offline mess ở YM đi, tớ cho ấy số điện thoại 1 chị đang học NUS, bạn tớ nhận giúp ấy cái này rồi đó. Có gì gọi cho chị ý nhé.

lương thanh nga đã viết:
bạn thân yêu ạ, tớ đã vào sing365, đánh tên bài đáy y hệt như thế nhưng mà nó lại ra cái gì í, thế nên tớ mới phải hỏi chứ

:)), cái sing365 dạo này down lắm, hic...muốn tìm lyrics à, để tớ send cho, email của ấy là cái northernstara1 gì đó đúng ko?

TÙng ới có 1 cái PM tớ mới gửi cho ấy, vào đọc nhé!

để tớ send cho
--> thanx
mọi người ạ, tớ vừa mới kiếm được bộ đề thi tốt nghiệp, hic, bi đát lắm
toán: làm được 0 câu ( n ko phải lỗi của mình vì mình chưa học)
văn: 1 đề là bài gì đó của Bác, có 4 câu mà bắt người ta phân tích 4 trang thì chết à. 1 đề là rừng xà nu ( bài này hình như học từ lớp 4)
lý: làm được 1 bài. lý thuyết dài lắm chắc năm sau chết rùi
sử: dài khủng khiếp
địa: cái này hình như hơi dễ vì toàn thấy bảo là dựa vào trang x, y, z của atlas...
anh: đề 3 năm:10, đề 7 năm : 9,75 (thật xấu hổ)
hình như ai thi xong cũng nhăn nhó thì phải

ôi.. một tấm gương sáng... tớ chẳng biết.. nhưng mà thấy mình học hành kiểu này thì có ra đề thế nào cũng chết. Nhưng nói chung la mọi người cố gắng thôi
Cảm ơn mọi người về yearbook nhé.. nhất là những người đã phải biên tập và đi photo... yearbook rất tuyệt... yêu lớp mình nhiều..
à mà có ai có kế họach đi chơi gì ko nhỉ ? :D

Từ dạo đăng nhập lại lười vào mạng nên cũng chả biết là mọi người nói chuyện vui vẻ thế này.
To Diệp: Tao sẽ gọi. Nhưng gửi nó 2 cái mail mới lại offline mes rồi mà chả thấy trả lời gì cả. Mày cũng giúp tao gọi nó nữa nhé! Tao cũng muốn finish mấy cái đấy lắm chứ!
To mọi người: Công nhận yearbook tuyệt thật. Cám ơn 8 đứa bọn mày nhớ. Hôm lấy về, tao mang đi khoe khắp mọi người, rồi phát cho mỗi người một quyển để mà đọc nữa chứ! Mấy người bị choáng ngợp rồi đấy nhá! Tự hào về lớp mình quá!
Lại to Diệp: Bài mày viết hay thật. KA càng ngày càng yêu mày hơn đấy!

Định send cho Thanh Nga nhưng thôi đằng nào cũng một công type, thôi post lên đây cho bà con cùng thưởng thức cái nhể, bài tủ của bạn Hoàng Quỳnh CHuối nè:D

Because I love you
Shakin' Steven

If I got down on my knees and I pleaded with you
If I crossed a million oceans just to be with you,
Would you ever let me down?

If I climbed the highest moutain just to hold you tight
If I said that I would love you every single night
Would you ever let me down?

Chorus: Well I'm sorry if it's some kind to say (to bear), just then
Worried, (I'm so worried) that you let me down
Because I love you, love you, love you.
So don't let me down.

If I swam the longest river just to call your name
If I said the way I feel for you would never change
Would you ever fool around?

Back to Chorus...

ôi yearbook lớp mình hay dễ sợ, đọc đi doc lại vẫn thấy hay, thấy yêu lớp mình khủng khiếp:)
đọc xong dạt dào cảm xúc, quyết định quay lai viết cái quyển nhật ký cả năm nay chưa thèm động đến...:p
a` có bạn nào tội nghiệp chưa lấy được yearbook thi gọi cho tớ, tớ đang giữ 1 quyển chả biết của ai, ngọc phương cũng giữ 2 quyển nữa
to vân: cảm ơn ây vì cái lời bài because I love you đấy, tớ cung đã thử chép lời ra 1 lần, bây giờ đọc lại mới thấy mình chép sai be bét cả!!!!

Tớ chừa rồi. Năm sau làm yearbook nữa thì tớ xin cống hiến cho cả nhà.
À có bài thơ này cũng hay hay, ai rỗi rãi thì dọc thử nhá.

Let's face it
English is a stupid language.

There is no egg in the eggplant,
No ham in the hamburger
And neither pine nor apple in the pineapple.
English muffins were not invented in England,
French fries were not invented in France.

We sometimes take English for granted, but if we examine its paradoxes
we find that:
Quicksand takes you down slowly,
Boxing rings are square,
And a guinea pig is neither from Guinea nor is it a pig.

If writers write, how come fingers don't fing?
If the plural of tooth is teeth,
Shouldn't the plural of phone booth be phone beeth?
If the teacher taught,
Why hasn't the preacher praught?

If a vegetarian eats vegetables,
What the heck does a humanitarian eat?
Why do people recite at a play,
Yet play at a recital?
Park on driveways and
Drive on parkways?
How can the weather be as hot as hell on one day
And as cold as hell on another?

You have to marvel at the unique lunacy of a language where a house
can burn up as it burns down,
And in which you fill in a form
By filling it out
And a bell is only heard once it goes!

English was invented by people, not computers,
And it reflects the creativity of the human race
(Which of course isn't a race at all.)

That is why:
When the stars are out they are visible,
But when the lights are out they are invisible.
And why it is that when I wind up my watch
It starts,
But when I wind up this poem
It ends.

Bọn mày ơi , không hiểu sao ... dư âm cái hôm đi chơi với lớp Lý vẫn còn trong tao bọn mày ạ (sến tí :D)
Căn bản là tao vừa đi Cửa Lò về , hôm nay 5h sáng Minh Phương đã có mặt ở nhà :D , đi CL thì quá chán nên tao đâm nhớ lại vụ Suối 2 lại quá vui !

À , ngày mai là sinh nhật Quỳnh Nga . Chúc sinh nhật vui vẻ nhé , nếu có tổ chức sinh nhật thì ới anh em một tiếng nhá :D

Bùi Thanh Tùng đã viết:
Có gì cho tớ xin 1 quyển được kô? Nghe có vẻ hấp dẫn quá:D

Xin là xin thế nào:D, nể tình bạn bè cũ, nhân danh phó thủ tướng phụ trách văn hóa - giải trí, tớ xin bán rẻ cho Tùng với giá 99.500 đ , sướng nhá:D

Chà chà, khuyến mại rẻ ghê:D. Nếu thế thì em cũng cóc cần:D. Bây giờ lịch sự đề nghị, đến lúc về sẽ lột:D

Bây giờ lịch sự đề nghị, đến lúc về sẽ lột
lột là lột thế nào. ấy có biết bọn tớ làm công phu thế nào ko? hình như bọn du học chỉ có 1 bài của Chim với 1 bài thơ của Đặng tu hồi lớp 10. đấy là chưa kể mỗi quyển đắt đến 31 723 VND ( chưa tính công bọn mình chầu chực ở hàng photo, Vân nhỉ)
To Vân: thanx nhé, bài đấy tớ hát từ hôm nọ đến giờ. mà TH đi Sapa rùi còn đâu, làm sao mà in đc intro , ấy quên à

Ủa, bài nào của tớ vậy?
To Tùng : Ở Sing còn sars kô tùng ơi? Chả là có người quen sắp tới đi hàng không Sing, nếu còn thì để mang khẩu trang cho vui.

À Vân ơi, tao hỏi thêm được 1 chị trường Kim Liên về cùng ngày với tao rồi. Chị ý okie. Thế cái du học đó là 26 ah?

Back
Bên trên