Anh 1

Quên, phải chờ xét duyệt đã, hehe....Mùa thu ở đây đẹp thật, nắng vàng cả ngày, cây cũng vàng, nhưng mà lạnh quá, huhu...

Ui, công nhận bè lũ Nhật Bổn xinh tươi thật :x Toàn mặc váy thôi, yêu thế không biết :x

hehe , di chơi thì mới mặc váy thôi , còn toàn mặc quần bò đấy chứ :D

uhm.. trông ảnh các bạn xinh quá.. ở chỗ tớ mưa suốt từ thứ bảy đến giờ.. đã thế lại còn lạnh nữa chứ.. :-s chán hết chỗ chán .. :((

To mi iu: sao bảo mail cho ta cơ mà :(.. hiz

Mấy hôm nay thấy Kiên online suốt, thế muh không vào đây nhắn nhủ bạn bè vài câu, từ hôm sang đến giờ, xấu bụng chưa kìa [-( :D :p

Tối nay tối thứ 6, tớ với Lê ngồi nghịch nghịch xem lại mấy cái ảnh, thế là post bao nhiêu đấy, cả nhà ạ :D Có nhiều cái "đặc sắc" lắm ;) :x, mọi người nhớ ghé xem nhe' ;)

Ah, mà tớ đề nghị bọn ấy post nhiều ảnh đi tớ biết tình hình mọi người mới :) Hôm Lê sang, mang ảnh hôm bọn ấy đi Karaoke ra, trông đứa nào cũng khác thế, chỉ trừ mỗi DLan với Khanh. Nhưng công nhận cả nhà, càng lớn càng xinh hehe :D:D:D

Thảo béo, chỉ có ấy là chưa post gì thôi đấy :D C'mon. I m waiting ;)

May oi, chac chan la di roi!!!
Moi ngui chup anh xinh the!!!Le oi Le gay di ah? :* :x :*
Thien Huong co may cai ao xinh the :eek: :)) :*

Tớ vừa vào xem ảnh tất cả mọi người rồi. Hic....ko biết nói gì hơn, đẹp thật đấy. Bên Nhật sướng thật, những 5 đứa lận. Tớ ko có máy ảnh, mà bọn kia cũng chả thấy chụp ảnh gì, cho nên tớ ko có cái nào :p. Có lẽ tớ phải mua cái máy dùng 1 lần tạm vậy.

Chuối: I loved you....still love you.......and always will :)) :p

Chỉnh sửa lần cuối:
:D
Tớ vừa up 2 cái ảnh lên rồi :D Tớ cũng không có máy ảnh, mà chụp cũng không nhiều, nên chẳng có mấy cái để mà up. Dung thông cảm nha ;) Còn mấy đứa ở nhà chắc cũng chẳng chụp ảnh nhiều làm gì, tớ nhớ là hồi ở nhà tớ chỉ chụp ảnh có 2 dịp là Tết với cả nghỉ mát thôi :))
Mấy đứa ở bên Nhật hợp gu nhau nhì, toàn đứa trông nhẹ nhàng hiền dịu, với cả điệu ;;):p

Hehe, tớ ở đây cũng toàn chụp ké nè :D Uh, mà đúng là cũng ít chụp. Bi h và hồi trước ở nhà :D Nhưng thỉnh thoảng cũng thích adua theo Tú béo và Lê (2 đứa chụp cái nào cũng rất tươi :x, mí cả cũng thích chụp ảnh nữa b-))

Nhìn cái ảnh MP chụp dàn hoạt cảnh lại nhớ là mấy đứa nhà tớ chụp ảnh cũng rất thích hoạt cảnh :)) Ấy cứ nhìn mấy cải ảnh post lên thì thấy rùi :D

----------

Ah, thế hội trường lần này có những ai đi được? Mấy bạn ở Sing có về ko? Chắc là có chứ nhỉ? Vui ghê :)

Hừ hừ.., tớ cũng muốn đi nữa :(( Ko biết là trường mình đã xây cổng trường mới xong chưa? Hoành tráng đến mức nào :-/ Thấy hình như lần này chuẩn bị rất kỹ càng.... Càng nghĩ càng tiếc wa':((

Chỉnh sửa lần cuối:
Ảnh đẹp lắm, đợi mấy hôm nữa tao được nghỉ thu, đi chơi 1 vòng Hamburg, chụp ảnh cho bọn mày xem:D, cạnh tranh:D.
Ở đây đẹp lắm, tao sẽ cho bọn mày thấy:D. Noel này có bạn nào có nhã ý sang Đức chơi ko? Giang bảo sang ko biết thế nào nhỉ?

Đặng Minh Phương đã viết:
:D
Mấy đứa ở bên Nhật hợp gu nhau nhì, toàn đứa trông nhẹ nhàng hiền dịu, với cả điệu ;;):p
cái gì nhẹ nhàng hiền dịu với cả điệu :)) :)) :D, muốn biết chân tướng sự thật thì phải nhìn vào lúc đi mua đồ với cả chạy xe buýt buổi sáng cơ8-} - cái lúc mà chỉ mong không gặp người quen nào ý :D, còn đi chơi với đi khai giảng thì nói làm gì , hehe
mi iu , ta thật đáng chết :(( , lại ngủ quên mất rồi :((

Trời ơi!!! Mẹ ơi! XXinh quá!!! Lê ơi, sau này mà ế chồng thì đến ở với Kiên nhé:D.
Hu hu hu hu hu hu hu hu hu hu huh uh uh uh hu...
Mẹ ơi, con hối hận quá !!!!
Hu huh uh uh uh uh uhu huhuhu huh uh....
Ủa?? Mà sao tôi không tài nào up ảnh lên dc nhỉ?

Ah quên, vừa đọc lại trang trước, nhớ ra là chưa trả lời Kim.
Kim ơi, lần trước Lan co' nhận được mail Kim ah :). Nó vui lém, làm tớ ghen tị một hồi đấy :D :p Kim ơi Kim ah, lần này Kim đừng thiên vị nó nữa, viết cho mọi người nữa với đi ;;) Nhé ;;) Nhé';;) :D :x
Địa chỉ nhà bọn tớ nè:
874-0032
Oita-ken, Beppu-shi, Shounin Hon machi 2-32
Japan
Mọi thư từ quà cáp đều được welcome :-> B-)

Kiên hâm, ấy muốn post ảnh, thì nhớ xem size xem mình có phải resize xuống mức giới hạn quy định ko. 2 nữa là phải xem đã điền đầy đủ mấy cái tên ảnh, rùi gì gì đó chưa. Rùi 3 là phải kiên nhẫn ngồi chờ cái anh gì duyệt ảnh, anh ý online, anh ý Okie thì ấy mới nhìn thấy ảnh trong album được cơ :D

Mà nghe Kiên nói thì hình như Kiên sẽ ghen tị với tớ chít mất nhỉ?:p:p:p Tớ đang chung phòng với Lê nè ;))

Phạm ui, mày chụp nhiều vào nhé ;) Ở Nhật mùa thu là mùa ít đẹp nhất thì phải:( Nhất là đầu thu, khi mà bão rùi động đất liên miên...

hehe, mùa thu ở Đức cũng là mùa tệ nhất trong năm mà, chỉ được lúc đầu thu lá vàng nắng vàng đẹp thôi, cuối tháng lá rụng hết, mưa liên miên, rét buốt là chán chẳng muốn ra ngoài đường ngay ấy mà:D. lá sắp vàng hết rồi, khi nào vàng rực hết cả tao sẽ chụp ảnh cho, hehe...

hix hix con ơi, con gọi trời gọi đất j thì cứ gọi, con đừng gọi mẹ, lại còn rú lên ầm ĩ, làm cho mẹ đang ngủ bật dậy, tối tăm trời đất, xa xẩm mặt mày:-s.

mà sao con chẳng viết được nửa chữ nào về "đời sống sinh viên du học" của con thế hả con??? Con phải nhìn sang các bạn mà học tập chứ[-(

mẹ già rồi ko nói được nhiều đâu con phải tự biết đường mà hiểu lấy chứ[-(

He he, bà già nói chí phải. Đời sông sinh viên du học của con ấy à? Chẳng có gì dặc sắc cả, hôm qua, ngồi đọc cái quyển handbook của khoa, nó bảo là, con phải hoàn thành 60credits trong 9 tuần đầu, đại loại, mỗi credit tương đương với 10h học, cho nên, ngoài những giờ lên lớp ( cực ít ), con phải tự học ở nhà mỗi ngày khoảng 9,5 tiếng!!!! MẸ ƠI !!! NÓI CHO TÔI BiẾT ĐI !!! SỰ THẬT KHÔNG PHẢI THẾ !!! ĐÚNG KHÔNG ??!!
Uhm, Thanh Hương à, một ngày Hương học mấy tiếng? Kiên biết còn học tập?:D
Mẹ ơi, một ngày mẹ học mấy tiếng?? Con không tin là mình có khả năng học 4 tiếng một ngày, chứ đừng nói... HUHUHUHUHUUH

Kiên ơi, sao tình hình của mày nghe hãi hùng con thạch sùng thế, sao mà học được:D
Tao học 1 ngày có 4 tiết, 2 tiết buổi sáng, 2 tiết chiều, nhưng mà mỗi tiết 90 phút, hehe, cũng gần bằng mày đấy nhỉ,hehe...Hôm đầu xem thời khóa biểu thấy mỗi ngày học có 4 tiết, 2,3 môn 1 ngày, chả thấy xi nhê gì, đi học hôm đầu phát biết tay nhau ngay:D...
Thôi dù gì cũng đời sống sinh viên du học rồi, cố gắng lên thôi. Mà chỗ mày ăn uống có rẻ ko? Bọn tao ở đây toàn chờ đến chiều t6 đi mua rau ăn cả tuần, vì lúc đấy có giảm giá, hehe.. Bọn mày tin được ko, 1 cái bắp cải ở đây nặng hơn 5kg, không to lắm nhưng ruột đặc khủng khiếp, bọn tao có 3 đứa ăn chung với nhau, mà mỗi bữa 3 đứa chỉ ăn hết 1/8 cái bắp cải đấy, khủng chưa:D
À, ở đây còn có rau chân vịt khá là rẻ mà ăn lại ngon, nửa giống mồng tơi, nửa giống rau cải, nói chung là tao bi h cũng khỏe gần bằng Popeye rồi:))
Chỉ có thịt lợn với thịt bò là đắt. Từ hôm sang đến giờ tao trường kỳ thịt gà,hehe, rẻ như ở nhà mà ngon hơn thịt gà công nghiệp ở nhà, hihi...
Mc Donald ở đây cũng đắt, hôm nào xa xỉ lắm mới ăn. 1€ được cái bé tí tẹo, gần bằng mình ăn cơm 1 bữa ở nhà (tự nấu )
Hehe, nhưng được cái mỹ phẩm lại rẻ hơn ở nhà, xịn mà tốt nữa chứ:D. Dầu gội Loreal cứ gọi là tĩ tã, thực ra nó cũng là hàng cao cấp ở đây rồi nhưng so với giá ở VN thì vẫn muốn mua ngay:D. Thuốc nhuộm tóc, kem dưỡng, kem ủ thì thôi rồi, bạt ngàn, thảo nào mấy bác nhà mình sang đây công tác toàn mua đồ mỹ phẩm về:D. Son dưỡng môi cũng tuyệt vời luôn, hihi, labello rẻ rề, hàng bình dân đấy, vừa rẻ vừa tốt, dùng ko thấy xót tiền:D
Thôi đi làm bài đã, xong mấy bài kiểm tra đã rồi kể tiếp:))

Back
Bên trên