Anh 1

Mã:
hét 1 mình người ta tưởng mình vừa trốn trại..

Hét 2 mình thì người ta tưởng 2 đứa vừa trốn trại, có hơn gì đâu :D j/k neway, it matters not when u can blow sadness away 0:)
--------------------
Ở đây gió mưa quanh năm :-s chỉ có mùa đông. Bọn mày có cơ hội cảm nhận mùa thu Hanoi thật sướng

Tội nghiệp Chim :( Tớ ở đây nhớ cả cái mùa đông Hà nội... Ở đây thì ngày nào cũng là 4 mùa luôn, sáng xuân, trưa hè, chiều thu, đêm đông :) nhưng mà cái nào cũng ko được trọn vẹn, đặc trưng như ở mình:(
Hix thấy cái topic lớp mình chuẩn bị bị sang trang rùi, nên post linh tinh một tí cho nó lại leo lên top đầu :D

Hì , có sao đâu mà Dung , con gái thì thỉnh thoảng hay có mấy cái cảm xúc đấy lắm ...
Nhưng mà tao thấy lớp mình thường có thói quen giấu diếm tình cảm thì phải :)
Bọn mày bản lĩnh lắm , luôn thế :p Tao rất tự hào về bọn mày đấy ;;)

Hôm qua ngồi nghe Kiên nói "Cảm giác như mình là một con cá bị vứt vào một cái ao tù phẳng lặng , trong khi những con cá khác đã ra biển hết rồi"
Ở đâu cũng có cái khổ riêng bọn mày nhỉ ........................ :)
tao rất nhớ , rất nhớ bọn mày ....
......

Heheh, vừa đi Chopin night về. Hay ghê :D
Chợt nhớ ra vào xem lớp mình có ảnh gì mới ko thì thấy ảnh hôm nọ mình post có 2 bài nhận xét và một người bầu :D Sướng :D
To NTH: Tao cắt tóc từ 1 tuần trước khi đi hay sao ý, tao cũng ko nhớ rõ lắm. Thấy tao cắt tóc rùi có khác gì ko? ;;) ;) Hôm nào phải gửi cho mày với TNga cái ảnh giao ước mới được :D Tao thích mặc nó lém;) Ko biết mày đã chụp ảnh chưa vậy ;;)
Lớp mình đang được nghỉ ASEM đấy nhỉ? Chị em vào kể chuyện tớ nghe với ;;) Để đỡ nhớ HN... Nghe nói mấy ngày này HN đẹp lắm....

Dung ạ, mày cắt tóc thì dĩ nhiên là khác rồi :D đùa thôi, trông vẫn thế, lúc mới nhìn thì hơi lạ, tưởng Lan ú đứng với đứa nào :D (j/k).
Mọi người được nghỉ ASEM đúng ko? có đi đâu chơi ko? :x
Tuần rồi tao làm 16 tiếng, mệt phết :-s

hehe, chúng mày ơi, tao có 2 bài được đăng trên newspaper của trường rồi, cộng thêm chức Chair tờ báo của Hội Sinh viên quốc tế, vui phết 8-}

Thanh Hương!!!!!!!!!Bravo
giỏi quá đi thôi
......
Hà Nội mùa thu..vừa có nắng vừa có gió :p
sắp đến mùa khoai nướng và bánh rán :p

Chỉnh sửa lần cuối:
TH active quá... :D... chúc mừng chúc mừng..
Mọi người toàn khen ngợi mùa thu ở Mỹ rất đẹp rất mát.. nhưng năm nay gió làm việc hơi quá mức... lạnh chết đi được.. Tự dưng lại thấy nhớ mùa thu Hà Nội,... buổi tối đi qua phố Yết Kiêu.. mùi hoa sữa thoang thỏang.... :x... hic...
Mi iu: nhớ cả bánh rán nữa.. :((

Bravo Thanh Hương, mày giỏi wa! ah mày vào thefacebook đi để tao còn nắm bắt tình hình của mày 1 cách kịp thời :*

cuối tháng này tình hình là đã có tuyết rồi, chết con mất má ơi. :((
Lê iu, ko được nhắc đến khoai nướng hay bánh rán ở đây nghe chưa :((

To Khanh hâm: bảo qua thăm người ta mà chả thấy mặt mũi đâu thế hử? Fall break hay thanksgiving đi đâu thế?

To Dung: ấy cũng có cắt mấy lạng tóc đâu.. chỉ độ 1-2 inches thôi nhẩy , cho nên nhìn vẫn thế :p phải học tập tớ, sau mỗi lần cắt tóc là gần như trên đầu hết tóc luôn :)) ;;)

phù, chào cả nhà, tao vừa đi Philladelphia về tối hôm qua, mệt quá, 2 ngày lượn ở Philly mà chỉ đi được có 1 nửa thành phố, thích vào museum nhưng tiền vé đắt quá, chỉ vào được 2 cái: National constitution center và bảo tàng về lịch sử Philly (cái thứ 2 bé tý, chán vãi). Còn cái thứ nhất thì hay lắm, vào xem show về lịch sử hình thành Quốc hội Mẽo, hoành tráng phết. Tao còn đi King of Prussia- hình như là mall lớn nhất vùng northeast, nhưng mà windows shopping :D . Tối về thì đến Swarthmore College ở chỗ 1 chị hồi trước cũng học Ams, mấy chị em bày vẽ nấu nướng: có nem, có mỳ xào, cá rán, cơm trắng, tim xào. Ở Philly thì tao lượn qua China town, với 1 cái siêu thị của Việt Kiều, mang tiếng đi Philly mà chả mua gì là Philly stuff cả, toàn mua đồ ăn Việt Nam :D buồn cười thật, ở nhà thì cái bánh rán nhân đậu xanh mình chả thèm ăn, sang đây, ăn dè xẻn, ngon như chưa bao giờ được ăn :(
Chiều nay lại đi làm, mai lại đi học, chóng hết cả mặt.

Bánh rán bánh rán...huhu làm tao thèm quá T.Hương ui :(( mà mày đi China town ở đấy có thấy chỗ nào bán bánh dẻo ko? Ở đây tao chỉ thấy có bánh nướng thôi, ăn ngán wa.
hihi.. mày đi Phil là vào ngay Museum à? ngoan wa :p tao chỉ khoái vào mấy cái shops thôi :)) 2 hôm đi mall với Boston cháy túi rồi, thế là 2 ngày cuối tao phải gò lưng ra làm để bù lại :(
Thế Thanksgiving đi đâu thế? Cả Khanh và Đặng nữa --> cố gắng có A1 reunion nhé! :x Diệp thì lặn tăm đâu rồi. Tóm lại mọi người có kế hoạch gì thì ới 1 tiếng cái :)

có cả bánh dẻo, chỗ tao vào là Siêu Thị Hùng Vương ở Philly của Việt Kiều, có đủ thứ, măng, mục nhĩ, nấm hướng, bánh cuốn, bánh bèo, bánh dẻo, xôi đậu xanh, bánh khúc, bánh rán, giò (ngon hệt ở nhà), mỳ, cháo gà, phở ăn liền. Còn chỗ China town tao ăn ở 1 nhà hàng có tên là gì ý quên rồi, ở ngoài trưng biển Phở quê hương or smt like that. tao gọi bún chả Hà Nội, nhưng mà ăn như dở hơi, ko chấp nhận được. Mọi người ở nhà có điều kiện ăn nhiều vào, ăn cả phần của bọn tớ nữa :(

Bạn nào interested in bài báo tớ viết thì vô đây nhé
http://www.thelaf.com/news/2004/10/...rders.Digs.Into.Honduras.Project-746365.shtml

Enjoy :) tớ làm ở bộ phận News nên toàn thông tin hơi khô khan, mọi người thông cảm :D

TH ú ù... sao lại làm cho đội bạn thèm thuồng thế này, ko tốt ko tốt.. Ở Hartford có một quán ăn Việt Nam.. ăn ngon phết.. hôm trước mấy anh chị chở đến đấy.. lâu lắm mới có cảm giác ngon ko thể tả đc của "cơm bình dân" 8-} ... Mải mê với tâm hồn ăn uống.. quên chúc mừng TH.. =D> hix.. ấy đa tài quá.. chia sẻ với mọi người chút nào..

DH iu ui:.. cuối tuần này bọn tớ nghỉ fall break rùi.. chắc tớ lên Boston chơi với chị SMai .. (đi cùng chị LNa mà.. ).. chắc là ko lên chỗ ấy đc rùi.. nhưng mà cuối tuần nào cũng đc.. khi nào nhớ tớ wá... hehe b-) u're always welcome.. :)... ăn kem nữa ko ;).. :x Fall break ấy có định đi đâu ko? nếu lên Boston đc thì đi cho vui... :)

Mi úi ùi:.. mấy hôm nay ko lên mạng à?.. :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Mọi người ui.. tớ vừa upload một cái ảnh lên album lớp mình.. chụp hôm thứ sáu vừa rùi.. mấy đứa Freeman scholars năm đầu tiên phải chuẩn bị cho Freeman dinner... hix.. Trung Quốc biểu diễn kịch về truyền thuyết trung thu.. Philippin hát một bài về coconut... Nhật có điệu nhẩy câu cá... Indonesia có mấy màn múa kiếm tứ tung.. VN hùng hồn biểu diễn múa quạt.. mà toàn phải nhờ mấy bạn Trung Quốc biểu diễn.. vì có mỗi 2 đứa VN.. :(( cũng vui lắm.. cầm quạt khua loạn xạ.. hy vọng các đồng chí nước khác ko suy nghĩ tiêu cực về múa quạt truyền thống của VN... :))

Thỏ ú ơi, ảnh chỗ nào thế? Sao tớ ko thấy trong album lớp minh?:-/
Mà cái signature của ấy là gì thế? Tớ tò mò wa' :p Dưng mà chưa đủ trình để biết nó là j :(( Trông có vẻ như là tiếng Nhật, đúng ko? (Xí hổ wa' :D)
Mấy đứa ở Mỹ vui vẻ nhỉ? Huhuh có nhiều thứ ăn thế ;) Ở đây tớ mua một chai nước mắm bé là hơn 300 yen, bằng 50 000 VND. Mà tên hãng thì vô danh :(( Mà cũng chỉ thấy nước mắm là made in Vn thôi. :((

Phan Thuy Khanh đã viết:
TH ú ù... sao lại làm cho đội bạn thèm thuồng thế này, ko tốt ko tốt.. Ở Hartford có một quán ăn Việt Nam.. ăn ngon phết.. hôm trước mấy anh chị chở đến đấy.. lâu lắm mới có cảm giác ngon ko thể tả đc của "cơm bình dân" 8-} ... Mải mê với tâm hồn ăn uống.. quên chúc mừng TH.. =D> hix.. ấy đa tài quá.. chia sẻ với mọi người chút nào..

DH iu ui:.. cuối tuần này bọn tớ nghỉ fall break rùi.. chắc tớ lên Boston chơi với chị SMai .. (đi cùng chị LNa mà.. ).. chắc là ko lên chỗ ấy đc rùi.. nhưng mà cuối tuần nào cũng đc.. khi nào nhớ tớ wá... hehe b-) u're always welcome.. :)... ăn kem nữa ko ;).. :x Fall break ấy có định đi đâu ko? nếu lên Boston đc thì đi cho vui... :)

Mi úi ùi:.. mấy hôm nay ko lên mạng à?.. :x

Cái quán đó là ở West Hartford cơ, cưng ạ. :p Lên Boston nhớ vào Phở Boston mà ăn nhé, ngon lắm. Nó nằm gần cái Park gì to to ở gần Prudential center. Lên Boston cả mấy ngày ko chán à? Qua chỗ tớ chơi đi shopping vui hơn :p THương --> kế hoạch của mày thế nào? À, mày chăm viết báo thiệt đấy... hihi năm ngoái tao viết được mấy bài đầu năm rồi lặn luôn -- vừa lười vừa bận. 8-}

Diều hâu béo kia.. :.. gọi ai là cưng thế :p.. thiếu mỗi chữ West thui mà.. hihihi... à mà lần trước lên Boston bọn tớ vào quán VN tên là Phở hòa thì phải.. gọi một đĩa rau cải xào... thế mà người ta mang ra: cà rốt, broccoli, 1 "ít" cải, hành, celery ... :-/ ... thật là khó hiểu... cải của Mỹ có khác.. :((... tớ thèm canh chua quá đi mất... :-s

Dung thân iu:... Hakuna Mataka là câu châm ngôn của "bé" lợn rừng và "bé" thằn lằn trong phim Lion King mà... tớ cũng chẳng biết tiếng gì... hehe... nhưng mà theo như trong phim thì.. "It means no worries"... :)... dạo này ấy học thế nào rùi.. :).. :x

Lớp mình dạo này ít post bài trên này quá nhỉ.. mọi người học bận lắm à? :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên