Anh 1 uiiiiiii <!--@- RELoaDED -@--!>

kinh quá :p Xmas đến Cali, Spring break sang Anh hả Toàn ;;) sướng quá :x cho tớ đi với!!! :))

ôi zời ơi, nói chung là cườu đau bụng lắm các bạn ạ =))
đề nghị bạn Vũ up ảnh có chọn lọc [-o< :(( và mùa hè gạo lại cái nhểy ;))

iu các bạn ghê á :*:x>:-D<

Tốt tốt B-) Đi chơi tích cực nữa nhé các bạn hiền :D:D

Mà đề nghị upload là phải upload hết ;))

Xmas đến Cali, Spring break sang Anh hả Toàn sướng quá cho tớ đi với!!!
Tớ không bít có sang Anh không nữa, đắt quá. Chắc có nhìu người host nhưng nghe nói vụ visa hơi phiền toái :(. NM định đi đâu?

sau đây mình xin tường thuật lại buổi tụ tập của lớp mình hôm qua :-B (lần này mình quyết tâm không dài dòng nữa, vào thẳng chủ đề chính :)>-)

Hẹn nhau 15h (tức 3h chiều) ngày 8-1-2007 nhưng chẳng có ma nào đến sớm (đấy là theo những gì được kể lại vì tớ không muốn "mất dạy" buổi hôm nay:p)

16h30 tớ nhận được điện thoại của Trần Dương bảo đến thẳng nhà cô Thoa. :-B Tớ lao như bay đến

Tới nơi, chẳng có ai ở đấy (thế mà dì bảo "đến thẳng nhà cô Thoa luôn đi nhé!"[-()
Chờ một tý đến lúc mọi người lao vào ngõ thì tớ thông báo: cô không có nhà! (đến sớm thấy khóa ngoài là nghi rồi >:) Nhưng mà tớ cần thời gian kiểm chứng và các bạn vào trong lúc tớ đang kiểm chứng!>:))
Cả bọn lúi húi đi về.
Tớ ở lại viết một cái sticknote cho cô với nội dung như sau:

Nếu không rõ thì xin được dịch ra là "Cô ơi, bọn con lớp Anh 1 02-05 1 chiều đông và cô không có nhà. Đáng tiếc quá! hẹn cô dịp khác vậy ạ!"
Mọi người đi hết, chẳng ai chịu chờ tớ dán cái giấy lên cửa cho cô gì cả :-s (trừ con Ánh, con nhỉ ;;))
Đang lúi húi dán thì cô hiện ra từ nhà hàng xóm chỉ thẳng vào mặt mình và ... cười :-??
Tớ và con Ánh tức tốc gọi giật mọi người lại. Và trong vòng 10 phút mọi người quay lại nhà cô.
Trong quá trình ăn uống tại nhà cô Thoa thì chúng ta nói chuyện. Và tất nhiên là tào lao:
  • Chuyện Hoàng Dương sắp đi Anh, Đức, (j nữa đấy :-B)
  • Chuyện "Bảo Ngọc có người yêu chưa?" và nhân dịp cái thư của Bảo Ngọc cho cô Thoa bị delayed (một phần là do lỗi của Hoàng Dương -cái này mọi người suy ra) thì câu trả lời cho câu hỏi đó là "Bảo Ngọc sắp lấy chồng!"
  • Chuyện chị Đào: chị vẫn chưa nổi lên sau một lần chìm xuống (đi mổ??? B-))
  • Chuyện chị Phạm cũng đã bay hơi không qua trạng thái lỏng :-?
  • Chuyện con thỏ của Hồ Huyền ăn rau muống và con Zz ăn đồ ăn động vật và Toanh thì cứ béo lên và "ồ, trên tóc Trang có gì này?" "vỏ lạc" và "Lạc rang Húng lìu bà Vân 196 Bà Triệu gác 2 cầu thang gỗ".
  • Chuyện con Trang rống lên "Budo không cho đến à?" khi bọn nó đang nói chuyện với cô Hạnh qua điện thoại. Sau khi Budo bảo là mai có rỗi thì đền thì mình bảo (với nhau thồi :p) là bọn học sinh của cô chiều hôm nay mai có rỗi thì đến học hôm nay cô bận tiếp các anh chị xịn.=D>
Đại loại thế.
Xong thì chụp chung với cô 1 bộ sưu tập ảnh. Bộ này gồm những ảnh với cô:

lúc trong nhà và

lúc trong vườn

Và cho truyền thống thì bốn con Dê lớp ta chụp ảnh mấy nhau và không có cô:

Và rồi thì làm trò lố với cô (cô bị che bởi bức tường và cô thì không lố)

Sau khi náo động giờ ăn cháo chim của cô Thoa *đấy là ta tự cho rằng là như thế*, thì chúng ta đi ăn phở cuốn ở Thanh Hiền ;;) Chứ không phải Hưng Bền :-/hay Hương Mền :-j
Cái vụ đi vào Trấn Vũ cũng tương đối phức tạp, nhất là phải tốn tiền điện thoại hẹn nhau ở cầu Ngũ Xã 2 với "Thời trang châu Âu" (ờ Tây vãi ;)))
Ăn thì toàn nói chuyện mất vệ sinh (hắt hơi, nôn ọe) và chuyện gió lùa, chuyện đuổi khách của cửa hàng, chuyện giành ăn (mie, như chết đói=p~)

Ra khỏi cửa hàng, sau một hồi cực kỳ lâu toan tính xem đi đâu (câu này vần mới chết chứ :))) thì chúng ta lượn qua những con phố Hàng tấp nập người đi và vòng lên Ete ngồi uống nước và làm loạn.
Tại đây, sau một hồi chơi Fruit Salad (tên trò chơi?!?:-/) đập tay nhau nát nhừ với cái chuông ít kêu và bàn thì kêu rất nhiều mọi người chuyển sang chơi Lô Bô làm trò lố (tức là đứa nào thua thì làm trò lố)
Đầu tiên đôi Trang-Minh thua nên phải ra đứng lên ngồi xuống 10 lần (ồ ;)) Rất tốt cho thai nhi!) :p
Quên chưa up ảnh, cái này sẽ cho vào sau

Xong thì đội Ánh và HD thua:
Thua lần 1 thì

còn thua lần hai thì
thua lần 3:

cái này gọi là hít tường. :D
đấy là chưa kể lần này <up ảnh sau>

Đội Toanh- NgD thua cũng nhiều
Làm những trò như

hay liếm đế cốc

hay ra ngoài nhảy nhớn <cái này tý úp ảnh>
hay "vừa đám vừa xoa - nghỉ một tý- ngực"

Đội Trần Dương- Zz thì phải làm 2 lần
Một lần con thỏ: (tý up tý up)
và một lần ngửi mặt ghế hehe >:)
cái khăn xanh thò ra chính là Trần Hương Giang :))

Xong thì chúng ta chụp chung cái ảnh nầy

và ra về, sau khi làm cái quán đấy hú hồn :)) =))

Và lại tiếp tục hẹn hò buổi khác. Vâng xin cảm ơn các bạn :x
Nghĩa là hôm nay tôi xin chào và hẹn gặp lại thật là gần nhất :-h (câu vô nghĩa /:) )

láo, tao đến từ 2h50, ngồi chờ ở trang, còn gặp hoàng dương và vũ hằng mãi 3h hơn mới đến. đến trường từ 3h, mãi 4h30 mới đi, cao su vãi lù...

Tớ không bít có sang Anh không nữa, đắt quá. Chắc có nhìu người host nhưng nghe nói vụ visa hơi phiền toái :(. NM định đi đâu?

Công nhận là rất khó đấy Toàn ạ. Phải có thư mời:D và tự bảo hiểm nếu không có người bảo lãnh. Và visa sang Anh không sang được EU:(

Tao đến từ 2h chả thấy đứa nào tao lại bay về :|

Bố :)) bố phải up mấy cái ảnh lố lên album chứ :)) sao lại để ảnh làm avatar thế kia :)) Hơi bị tiếc là mình k đi làm trò lố với các bạn đc =((

Laser tag à, hồi hè ở nhà tao quên không đi, ở đây đi được vài lần thấy cũng vui :D

ĐÚng 12h trưa nay đột nhiên chuông điện thoại của mình đổ nhạc bài Dog Waltz của Chopin :-B Mình sợ hãi nhặt nó lên, run run theo dõi.[-o< Thì ra, vâng tớ đã quên mất, và cái điện thoại kia nhắc tớ:

Chúc mừng sinh nhật Bảo Thư

Hehe, xin lỗi con nhé vì bố phải chờ cái điện thoại nhắc. :p Và bố đã chờ ngay đến lúc này khi mạng nhà bố vừa được sửa xong để chúc mừng con phát :D
Không phải kể công (hay than thở:-?) đâu, nhưng mà hôm kia ý thì cáp nhà bố bị ô tô tải làm đứt. Hôm nay thì do rung chấn gì đó mà nó mất toàn khu vực. Hic :-s thế là bố đã cố gắng để chúc mừng con bằng tất cả sức lực có thể có (số sức lực có thể có chính là 1 sức lực!;;))
Thôi, nói chung nhớn rồi thì ... cố gắng sống vui khỏe có ích (tên chương trình giành cho người cao tuổi?!?B-))
Much luv,
Bố (trừ lúc này và lúc nhờ vả, hiếm thấy mặt cái thằng bố này :">)

mai đ/c nào đi bắn lazer thì hẹn nhau 5 rưỡi ở Nhà hát lớn nhé, đề nghị ko cao su hehe :">

hehe chúc mừng SN Bảo Thư phát :p Chúc Bảo Thư luôn vui tươi xinh đẹp may mắn thành công nhé :p :x

Bố: con rất thống hiểu bố bố ạ :(( vì mấy hôm trc nhà con cũng bị đứt cáp hixhix

Chúc mừng Sinh Nhật Bảo Thư :x:x Chúc Bảo Thư luôn Thành Công và Hạnh Phúc nhé :x

Yeah <:p Cả ngày ngủ nghê, dậy thì đã thấy calendar alarm từ lúc nào ko hay :"> Vội vàng lên đây để chúc mừng cháu đây B-) Hôm nay xin phép múa rìu qua mắt thằng Vũ để làm cho cháu vài câu thơ :">

CHÚC MỪNG SINH NHẬT BẢO THƯ <:p
MỪNG cho cháu ông đã dư một tuồi (tuổi :">)
SINH nhật mỗi năm một... buổi :| :">
NHẬT dạ cứ nhảy cứ cười cứ chơi:beerchug: :dazzler:
BẢO rằng "chẳng chốc hai mươi" ~x(
THƯ thả mà sống, bốn mươi chưa già >:-D<

Lên cơn tào lao tí :"> Cháu thông cảm :mrgreen:

Chỉnh sửa lần cuối:
Ôi con nói thật là bài thơ của ông hơi bị hay đấy ông ạ =)) k ngờ ông có khả năng sáng tác thơ như thế :D chứ con thì thế nào cũng k nặn ra đc 2 câu thơ :))

Bố: :)) Hảo thi tứ, hảo thi pháp! =)) Tào lao siêu cấp!!! :-j =D>

Bảo Thư: Bố chúc mừng rồi, nhưng mà tối qua quên mất một việc. Nhận chỉ thị ban Bí thư và Lãnh đạo cấp cao, bố có trách nhiệm thay mặt cả Hoàng Dương và Ánh Dương để chúc mừng sinh nhật con vì chúng nó do lý do khách quan bất thuận mà không online được. :-B Mặc dù vậy với tinh thần kiên trung bất khuất, với nhiệt tình cách mạng và niềm tin vào lý tưởng, bọn nó đã gọi điện nhắn bố post bài trên HAO để chúc mừng sinh nhật con. ;;) Thay mặt cho chúng nó, một lần nữa xin trân trọng nhiệt liệt chúc mừng con bước sang tuổi 19 >:) :D \:D/ >:-D< :drummer: :guitar: :smoking: :beerchug:

Back
Bên trên