Anh 1 uiiiiiii <!--@- RELoaDED -@--!>

Xăng ở Việt Nam, bất chấp cơn bão Xangsen đang đến gần đã giảm cách đây một tuần rồi :-B

Và vì thế, mình đang ở trên Vĩnh Phúc chờ thi lại môn Bắn đạn thật. B-) Bài thi lại dự kiến là bắn đạn mực trên giấy :cool:

Xăng đã thực sự giảm ở Mĩ và trên thế giới từ 2 tuần trước chứ ko phải chỉ là "đang có xu hướng" nữa đâu Minh ah :-b Bây giờ ở chỗ tớ xăng rẻ nhất có thể kiếm được là $2.69/gallon, xuống Little Saigon rẻ hơn nữa, $2.47/gallon...

Xin lỗi các bạn, mình bị ám ảnh chuyện xăng dầu do di chuyển bằng xe quá nhiều :-b

Các đồng bào chiến sĩ thân mến,

Tôi biết một số vị đang ở Hà Nội rực rỡ đèn hoa, tận hưởng hương vị gió thu hoài lưu bão số 6 hay còn gọi là bão Xangsen vừa tràn qua miền Trung nước ta 8-}. Tôi biết một số vị đang ở những nơi xa, ngày ngày moi mắt (viết nhầm, phải là mỏi mắt:-B) trông về quê mẹ với nhiều niềm trăn trở băn khoăn.Tôi biết có vị đang ngày ngày chờ thời gian lên thớt như tôi và vài vị khác đã đang trải qua. :(
Tôi chia share cùng những băn khoăn đó, mặc dù tôi không bao giờ biết chúng cụ thể là gì. :D Đơn giản, các thầy giáo dạy tôi, đã là thanh niên Xã Hội Chủ Nghĩa thì phải biết san sẻ nỗi lo với những người khác. :p

Bên cạnh đó, tôi chân thành bộc bạch nỗi nhớ da diết của tôi dành cho các vị, những trằn trọc hàng đêm khi hình ảnh quá khứ hiện về dày vò bản thân.:(( Chỉ vì những trằn trọc đó mà các đồng bạn không có cách nào kéo tôi ra ngoài vui chơi ban đêm được. Thật là uổng phí! [-x

Hôm nay, một ngày có gió và có nắng. :| Tôi vô cùng xúc động được ngồi đây viết thư cho các bạn trong lúc chờ đồng bạn đi tắm về. /:) Tôi vừa trải qua một cuộc sát hạch có tên: "Sự lạnh lùng của viên đạn". B-) Bất chấp sự qua lại của giáo viên, thật may mắn, tôi đã bắn thành công cả ba viên đạn lên trang giấy. ;;) Ngoài việc tự thân vận động, tôi còn giúp đỡ các bạn xung quanh bắn trúng như tôi. :)>- Tất nhiên, có những người do không luyện tập thường xuyên nên đã bị thầy giáo phát hiện và bị phạt dưới tội danh "Gà quay chân tay ngắn" [-( Trình độ của tôi, thưa các vị, thật là... duyệt! Nuột! :D

Thôi, bôi thư đã được khá dài. Xin giải thoát các vị tại đây, đồng bạn đã gọi đi thực hiện nhiệm vụ "Vịt quay chân dài ngang vai". :-B Mong quý vị ở Hà Nội giữ gìn sức khỏe; còn quý vị lưu trú hải ngoại cũng giữ gìn sức khỏe. :x

Hẹn ngày bè bạn trùng phùng!

Xuân Hòa Phố, ngày Hôm Nay,
Thân ái,
Chú Bé Hớt Tóc.B-)

Nguyễn Lê Vân đã viết:
Có bạn nào biết được tình hình của bạn Nguyễn Mai Quỳnh Trang cho tớ bít với.Bây h bạn ý thế nào rùi?Ở đâu? Nếu có ảnh thì up lun cho tớ

Xin lỗi bạn, nhưng tớ có biết bạn không nhẩy?

Vũ vẫn đỉnh như ngày nào :))

btw, CN tới thứ 3 tuần sau cả nhà có ai được nghỉ ở đây ko :)

Buồn như chấu cắn.

:|

Báo cáo với bạn XP là chủ nhật tới thứ 3 tuần sau có bạn BT được nghỉ Fall Break ở đây ;;) b-)

tớ cũng thế :> à nhưng mà là chủ nhật tuần sau tới thứ 3 tuần sau nữa :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Ah uh đúng rồi :| Đính chính, đính chính gấp :D Tớ cũng giống Minh, nghỉ từ thứ 6 tuần sau đến thứ 3 tuần sau nữa :x >:-D< Có gì hẹn giờ buôn điện thoại đê :* >:-D<

*_* Trong khi mọi người nghỉ, mình phải đi conference . :((

Nguyễn Minh Diệu đã viết:
*_* Trong khi mọi người nghỉ, mình phải đi conference . :((

Có gì mà khóc lóc, tao mà được đi tao cũng đi rồi :D Có mình cũng nghỉ từ thứ 6 đến thứ 3 này ;;)

Muốn đi conf để làm gì huh Ly :-B Với cả Ly có nghỉ trùng với tuần của tớ với Nguyệt Minh ko hay là sớm/muộn hơn ^^

Chỉnh sửa lần cuối:
Hihe, halo mọi người. Dạo này mid term test nên chẳng lên đây thường xuyên được nữa
Cho tớ hỏi mấy đứa bên US, có ai co any idea về mấy cái chỗ này kô, nói tớ với
Cedar Point Amusement Park - Sandusky, OH
Morey's Piers - Wildwood, NJ
Paramount's Kings Dominion - Doswell, VA
SeaWorld Orlando & Discovery Cove - Orlando, FL
Utah Regional Parks/Grand Canyon – North Rim, AZ
Six Flags Great Escape - Queensbury, NY
The Grand Hotel - Mackinac Island, MI
Westmark Hotels - Alaska
Yellowstone Xanterra Parks + Resorts - Yellowstone National Park, WY

Nguyễn Bảo Anh Thư đã viết:
Muốn đi conf để làm gì huh Ly :-B Với cả Ly có nghỉ trùng với tuần của tớ với Nguyệt Minh ko hay là sớm/muộn hơn ^^
Đi conference cho academic :D Từ thứ bảy tuần này tớ nghỉ đến thứ 3 tuần sau :guitar: :D

@Trần Mai: ở New Jersey gần trường tớ có cái Six Flags ( chắc là 1 chi nhánh :-/) Thấy bảo ở đấy có roller-coaster với gần gần giống công viên nước nhà mình :D Hè này tớ cũng định đi cái đấy nhưng cuối cùng đi Hershey Park cũng gần gần như thế, nói chung là tổng hợp của Công Viên nước Hồ Tấy với Vầng Trăng nhà mình :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Lê Ngọc Ly đã viết:
Đi conference cho academic :D Từ thứ bảy tuần này tớ nghỉ đến thứ 3 tuần sau :guitar: :D

@Trần Mai: ở New Jersey gần trường tớ có cái Six Flags ( chắc là 1 chi nhánh :-/) Thấy bảo ở đấy có roller-coaster với gần gần giống công viên nước nhà mình :D Hè này tớ cũng định đi cái đấy nhưng cuối cùng đi Hershey Park cũng gần gần như thế, nói chung là tổng hợp của Công Viên nước Hồ Tấy với Vầng Trăng nhà mình :D

Hehe nhầm rồi :p Six Flags muh lại bảo là "tổng hợp của công viên nước với Vầng trăng" thì sai lầm quá :nono:

Six Flags - Magic Mountain là một hệ thống công viên cảm giác mạnh ^^ Chỉ bao gồm roll-coaster rides thôi :D Mà mấy cái rides của nó thì dữ dội lắm ^^ Chẳng hạn đẩy mình lên 50m rồi thả thẳng xuống đất, mình đồ rằng bạn Ly đi ko nổi đâu :D

Trần Ngọc Mai đã viết:
Hihe, halo mọi người. Dạo này mid term test nên chẳng lên đây thường xuyên được nữa
Cho tớ hỏi mấy đứa bên US, có ai co any idea về mấy cái chỗ này kô, nói tớ với
Cedar Point Amusement Park - Sandusky, OH
Morey's Piers - Wildwood, NJ
Paramount's Kings Dominion - Doswell, VA
SeaWorld Orlando & Discovery Cove - Orlando, FL
Utah Regional Parks/Grand Canyon – North Rim, AZ
Six Flags Great Escape - Queensbury, NY
The Grand Hotel - Mackinac Island, MI
Westmark Hotels - Alaska
Yellowstone Xanterra Parks + Resorts - Yellowstone National Park, WY

Có biết những chỗ sau:

- Six flags: công viên cảm giác mạnh, roller-coaster rides toàn bộ (cái này rất nhiều nơi có nên ko cần list bang nào lắm)

- SeaWorld Orlando & Discovery Cove - Orlando, FL: là cái aquarium thôi :D

- Utah Regional Parks/Grand Canyon – North Rim, AZ: địa danh hùng vĩ nổi tiếng Grand Canyon ở Arizona ^^ Đây là một vùng núi đá cổ xưa rất hoành tráng với nhiều đỉnh, vực sâu, khe nứt lớn, có Colorado River chảy qua. Thời tiết khá khắc nghiệt, ban ngày rất nóng, đêm rất lạnh. Rất lí tưởng nếu đi cắm trại dài ngày ^^

- Yellowstone Xanterra Parks + Resorts - Yellowstone National Park, WY: cũng giống kiểu Grand Canyon nhưng núi non ko được hoành tráng bằng :p Cũng là danh lam nổi tiếng của Mĩ, thích hợp cho đi cắm trại ngắm cảnh.

Nguyễn Bảo Anh Thư đã viết:
Hehe nhầm rồi :p Six Flags muh lại bảo là "tổng hợp của công viên nước với Vầng trăng" thì sai lầm quá :nono:

Six Flags - Magic Mountain là một hệ thống công viên cảm giác mạnh ^^ Chỉ bao gồm roll-coaster rides thôi :D Mà mấy cái rides của nó thì dữ dội lắm ^^ Chẳng hạn đẩy mình lên 50m rồi thả thẳng xuống đất, mình đồ rằng bạn Ly đi ko nổi đâu :D

Tớ chỉ nghe đồn thế thôi chứ tớ đi Hershey park cơ mà:DHershey thì tớ thấy giống tổng hợp của công viên nước với Vầng trăng với Thủ Lệ zoo :mrgreen: À còn điểm khác là Hershey nổi tiếng về cả Socola nữa, còn cái Six Flags gì đấy thì mình không rõ :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Six Flag, NY tớ đi rồi. Ổn. Có điều xếp hàng rất dài, đi cả một ngày cố lắm chắc được 5 rides :)) Nhưng hơn Disney World, nói chung là cho những người gan thép.

Yellowstone: good for hiking, camping, fresh air. Dành cho những người thích thiên nhiên hoang dã, phong cảnh vĩ hùng, thể dục thể thao, nói chung là những người không phải mình :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Chào các bạn mình đi đây, Vĩnh Phúc, Xuân Hòa, đồi Thằn lằn đang đón đợi mình :)) lên đấy cũng nhiều trò mạo hiểm mang tính chất mất vệ sinh, bẩn thỉu lắm :-" yêu cả nhà nhiều :*
Lên đấy mình sẽ cố gắng tắm giặt nhanh hơn đồng bạn để trong lúc chờ đồng bạn tắm mình lại ra hàng Internet mỏ cò, sáng tác như ng` yêu mình đã làm, mình chỉ cần đc 1 phần nhỏ của ng` yêu mình thôi :x :)) =))

PS: Mai hẹn gặp đồng bạn Vũ, VH, HD, Toanh trên mảnh đất Xuân Hòa yêu dấu, có lẽ thời gian gặp nhau ngắn ngủi chỉ trong khoảng vài phút (xe đưa mình lên sẽ đưa các bạn về thủ đô yêu dấu) chúng mình sẽ cố gắng làm 1 kiểu ảnh chung trên mảnh đất có gió, có nắng, có cát, có bụi này cho cả nhà cùng xem :x :|

Ah ở nhà bàn kế hoạch 20/11 đi nhé, 4/11 tớ về là vừa :))

Back
Bên trên