Anglo-Chinese School

Ai đời cái question lại có chữ "It failed" thế là suốt 1 tiếng mình cứ ngồi nhìn cái chữ đấy mới buồn chứ :(

EOY - End of year em ạh (chứ ko phải Eo ơi! đâu)

mai Lang Arts P2 đấy =)) cày spark notes nào \:d/

Em là Trí,vừa may mắn đỗ ACS năm nay xong.Sang bên đấy có gì xin nhờ các anh giúp đỡ.Các anh cho em hỏi sang bên đấy có phải học tiếng trung ko?Hay là ngoại ngữ nào khác ko ah?

Year 3 year 4 em ko cần học tiếng nước ngoài nào khác.
Lên year 5,6 IBDP (Nếu em học hệ IP) thì em sẽ có option chọn một thứ tiếng (học từ đầu như trẻ con vỡ lòng) :)
Nếu em thích học thêm tiếng trung thì tự học cũng được, ra chợ đôi khi mua đồ trả tiền có thể dễ hơn một tí....

Cảm ơn anh,hình như sang bên đấy mình phải học thêm 2tháng tiếng anh nữa đúng ko ah?Thế thì trước khi vào năm học mình có đc nghỉ ngày nào ko ah?

Năm anh được nghỉ khoảng 3 đến 5 ngày, tùy lớp.. Năm nay vào năm muộn, chắc được nghỉ độ một tuần :-??.

thích em Trí với comment lễ phép :) =))
Hết tuần 1 thi. =)) có lẽ mình nên đi mượn sách O level Y3 luôn k muộn =))

Có bạn nào có thùng giấy không mình mượn chuẩn bị pack sách vở nào.... Dù thi không tốt, mình cũng hạnh phúc là nó sắp qua đi rồi, 5 ngày nữa và tự do! (Có cần ôn A math ko nhỉ?) :-/

Thế thì là vào khoảng thời gian nào ah?Tại vì mẹ em muốn đợt đấy sang xem các thứ bên đấy thế nào nên cần phải biết rõ thời gian bắt đầu nghỉ để lúc sang cho nó tiện.

Cái đó em sang bên này mới biết rõ được, thường thì từ khoàng Christmas đến 2/1 em sẽ được nghỉ.
@Hạnh: thế là ko đươc [-x. Tinh thần "Be Prepared!" đâu rồi? [-x

Cảm ơn anh.Có gì sang bên đấy còn phải nhờ các anh chỉ bảo nhiều.Mà hình như em cũng có facebook của anh đúng ko ah?

Cái đó em sang bên này mới biết rõ được, thường thì từ khoàng Christmas đến 2/1 em sẽ được nghỉ.
@Hạnh: thế là ko đươc [-x. Tinh thần "Be Prepared!" đâu rồi? [-x

Chậc, prepare trước khi thi thôi anh ơi, thi xong rồi ko còn hứng nữa T_T. Vậy năm nay chắc nghỉ dài dài đây, từ 25/12 đến 4/1. :-/

Chỉnh sửa lần cuối:
( ^^ Tri comment ngoan qua :p
Minh thi chac ko dc nhu the ;)) )
Cac anh oi, suggest cho em may cai ve sach vo voi a, sang ben day minh moi mua sach va vo hay sao a?
Con ca van de do choi nua :-?? Em nghe bao block yahoo va cung nghe luon la co cach pha block yahoo ( =)) ) Cac anh huong dan trc cho em chuan bi voi :X
Thanks cac anh

Dear em Phi Khánh An
Cuối cùng thì "huyền thoại" do một số NSLers kể đã lên đây rùi :)
Sách vở thì..... sang đây mua, ko cần lo quá. Nếu thích học thì em có thể khuân sách vở khoa học tự nhiên sang, có thời gian thì đọc :">. Ờ bên này mạng trường block, tất nhiên có khóa thì có chìa khóa và có cả cưa khóa.......
Đồ chơi thì có rất nhiều thứ có thể chơi. Anh chơi aircrafts model :X.
Đề nghị các em lên đề kèm cái nick chat :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên