Anglo-Chinese School

hhhhmmm. đc 1 em lên thì em hỏi trống không kìa =)) haha. Thôi nvm, k chấp :">
Khóa 13 trên em học hết IP em ạ :) Học IP cũng k qá khó. Thực ra học j cũng k khó, chỉ cần em có tinh thần ngồi mug chăm chỉ (e.g. Nguyễn Khánh) thì em hoàn toàn sẽ sống sót mạnh :D như Quốc k học j còn đc 33 điểm nữa cơ mà =)) anh cũng k biết có phải Lí Hóa 11-12 không vì anh k học 11-12 ở VN. LOL =)) Nhưng nói rồi, em có tinh thần mugging thì sẽ đc thôi x)
Mà đừng có đi học thêm trước khi qua. Có thì cũng chỉ English thôi. Qua cũng k dùng đc nhiều những j em đã học ở VN đâu. Syllabus khác nhau mà =)) sách vở mang sang thì cũng chả cần lắm trừ khi em là Nguyễn Khánh ver. 2 =))
Peace! :>

Em Linh ơi, lần sau thưa gửi có trên có dưới 1 chút nhé :) dù sao thì mọi người cũng hơn tuổi em mà :D (nếu là bác thì cháu xin lỗi =)) ) :"> hờ hờ

-Batch 13 using Sơn Con's account- :>

Chả "bác" nào xưng hô trống không kiểu như thế bao h cả =)) Mà cũng chả bác nào để avatar là Deoxys cả :| Nhân tiện cả nhà cho mình hỏi lại năm nay có bao nhiêu IP tất cả nhỉ? 3 hay 4 hay 5? :-?

Chả "bác" nào xưng hô trống không kiểu như thế bao h cả =)) Mà cũng chả bác nào để avatar là Deoxys cả :| Nhân tiện cả nhà cho mình hỏi lại năm nay có bao nhiêu IP tất cả nhỉ? 3 hay 4 hay 5? :-?

noob ;)) =; có thể cháu lập acc nhưng bác vào dùng ké =)) trống ko bình thường nhé, các bạn chưa thấy bố mình :">

nhắn nhủ e Vương Linh: *trên kia k phải mình type* :| ựa tại sao bọn lớp 8 lên 9 năm nay đỗ chưa gặp e nào ra hồn vậy :( e thì khoe khoe coi thường ng khác, e thì nói chuyện trống không :-< anh hy vọng đấy là phụ huynh e, nhưng còn nghi ngờ lắm, vì cái câu "lên rồi đây này" k giống 1 người lớn lắm O_O

còn về lí hóa như e hỏi thì toán cũng lớp 11 12 ;)) chẳng hạn term 1 yr 3 đã học ma trận =))
Thực ra thì nó học rộng hơn e ạ, nhưng không sâu bằng Việt nam mình. Kiểu học cùng hơi khác, cộng thêm e mà gặp gv dốt thì cũng hơi sợ. Nhưng nói chung là k khó e ạ, 5 khóa đi trc e học đc thì khóa e cũng sẽ học đc \:d/ K có đi học thêm như Vn thì chỉ có nước tự học là ổn :> trừ khi e vừa slack mạnh vừa ngu đần như anh :"> 8-}

btw có ai bắt chước a Lâm làm 1 cái list cho batch 14 :-? cơ mà các em/bạn/anh khóa 14 chỉ lo thân mình, chả thấy ai đi tìm list bọn đỗ cả :-<

Chỉnh sửa lần cuối:
@ em Linh: học khó bm em ạ =)) nhất là nếu em số chó có thằng 1 thằng anti-communist dạy Physics =)), 1 con đ* Kneeee-grow dạy LA =)), 1 thằng đần độn sợ vợ dạy A-Math =)) plus 1 con hĩm C-Math thích PMS =))

Wow, cuộc đời vẫn đẹp sao!.........NOT :D

Anyway, ko nên dọa các hậu bối của mình thế :D Nhưng dù sao thì cũng khuyên thật lòng là cứ đi bay đi đú đi thác loạn đủ thể loại đi :D không để rồi sang đây mới lầm bầm "tsb, biết thế tao đã... :D:D:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Hơi suprised là em ý hỏi trống không :D Đến Bung còn "ạ" với em ý mà :)
@Đức: chưa gì đã dùng ngôn ngữ AC với em ý rồi, kẻo em ý không hiểu hết :))

@Sơn con: Cháu đi tố với admin H-A-O bố con nhà bác vi phạm nội quy diễn đàn bây h =)) Đùa đấy, dạo này độ nói nhảm của mình càng ngày càng tăng =))

Từ đầu đến h thấy khóa 14 này chả giống tí gì các khóa trước cả, mặc dù các bạn khóa 13 đã bỏ ra nhiều công sức lên H-A-O dạy dỗ juniors :D Chưa sang mà đã ấn tượng như thế này, lúc sang rồi ko biết sẽ như thế nào đây :|

anh có lời khuyên chân tình với các em/bạn khóa 14 (câu này đúc kết từ kinh nghiệm của Dương dê tiền bối luôn)

ĐỪNG CÓ NGHE SENIORS NÓI GÌ CẢ HÃY LÀM THEO LÝ TRÍ MÁCH BẢO KO THÌ TIẾC ĐỪNG TRÁCH

đến bây giờ vẫn tiếc tại sao mình ko học bio : (

Lên rồi đây này.
Nhân tiện cho hỏi: Học chương trình IP ở đấy có khó không? Nghe nói học môn Lí, Hoá,... chương trình lớp 11, 12 ? Phụ huynh đang cuống lên vì việc ấy.

Yên tâm, đã sang được đây (mà đã được chọn học IP) thì ko thể đầu hàng giáo trình year 3 year 4 đâu em :-j. Bảo các vị phụ huynh đừng cuống. Nếu lo bây giờ thì lo chuẩn bị các thứ khác, chứ chuyện học hành chưa cần :">. Tóm lại là chương trình year 3 < lớp 10 VN, year 4 < lớp 11 (?).

Em hỏi như vậy nếu ko phải là future senior của em thì chẳng ai buồn trả lời đâu 8-}.

Nếu được, em rủ các bạn đỗ cùng em lên đây đi, hỏi han gì có mọi người trả lời cho.

anh có lời khuyên chân tình với các em/bạn khóa 14 (câu này đúc kết từ kinh nghiệm của Dương dê tiền bối luôn)

ĐỪNG CÓ NGHE SENIORS NÓI GÌ CẢ HÃY LÀM THEO LÝ TRÍ MÁCH BẢO KO THÌ TIẾC ĐỪNG TRÁCH

chuẩn vãi :( mình tiếc k take art :-<

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình chả tiếc j lắm. Các môn đều okay so far. :"> CCAs thì tiếc k join Photop :( join thì học đc nh cái hơn rồi. Can tội lười biếng :( Nhưng Dance cũng đc. Học đc cực nh thứ ý :x
Thực ra thời gian trước khi sang cứ nghỉ ngơi đi =)) như mình năm ngoái với BK ngày nào cũng đi nhảy nhót k thì nằm nhà xem TV :">

Khiếp nghe cực đoan vl :-s như kiểu anti-seniors ý :-s

At least thì cũng phải nghe xem seniors nói gì vì đằng nào seniors cũng biết nhiều hơn mình vì ở đây lâu hơn, còn có làm theo hay ko thì nên nghe theo bản thân mình chứ tất tật cái gì seniors nói mà ko nghe cũng đâu có đc. Nhưng mà phải công nhận là ở a cờ sờ mọi thứ thay đổi như chong chóng cho nên nhiều khi lời khuyên của seniors phản tác dụng là vì lí do khách quan chứ có phải seniors cố tình hại juniors đâu :D Cả nhà PREP vui vẻ nhé :D:D

Chỉnh sửa lần cuối:
đùa tớ đang định lên xí xớn xí xớn chửi khéo bạn chàng-chai-5-chữ-đáng-yêu
-vô-cùng của chúng ta thì các bạn đổi xừ nó topic rồi.

words từ GRANDsnr cho new jnrs đây :D
cứ làm theo chính kiến + linh cảm của mình thôi, còn nghe ai thì nghe sống chết cấm có nghe các nhân vật sau :D
số 1 là chàngchainămchữđángyêu... thứ 2 là siêu nhân Nguyễn Khánh thứ 4 là p-o-s của hall 7 NMQ... cuối cùng là cái thằng đang bô lô ba la đấy XD
tất nhiên là nếu các em thích trở thành các quái nhân hại lợi hoặc ***-up như anh thì cứ việc :))

YAY WHEEEE WHOOOHOOO COMMUNISTS SPIRIT :))

rõ ràng là các em học môn gì thì học rồi, senior có ép được đâu. Bọn anh chỉ khuyên dựa theo suy nghĩ cá nhân thôi (knower's perspective TOK, ai học year 5 sẽ biết). Tất nhiên là nói ra có thể không thể hiện rõ nên có thể nghe như đinh đóng cột. Thôi thì cũng luyện tập tự quyêt định dựa theo thông tin người khác thôi. Mà học thì đổi môn được, cứ bình tĩnh

Chỉnh sửa lần cuối:
@ em Linh: học khó bm em ạ =)) nhất là nếu em số chó có thằng 1 thằng anti-communist dạy Physics =)), 1 con đ* Kneeee-grow dạy LA =)), 1 thằng đần độn sợ vợ dạy A-Math =)) plus 1 con hĩm C-Math thích PMS =))

Wow, cuộc đời vẫn đẹp sao!.........NOT :D

Anyway, ko nên dọa các hậu bối của mình thế :D Nhưng dù sao thì cũng khuyên thật lòng là cứ đi bay đi đú đi thác loạn đủ thể loại đi :D không để rồi sang đây mới lầm bầm "tsb, biết thế tao đã... :D:D:D

:D SO TRUE :D
thiếu 1 cái nữa là 3/4 nhân vật trên hoàn toàn có thể nói là trình độ nghề nghiệp có test chắc chắn không được quá 10% :D

còn nếu là english old level thì chắc cũng 3/4 fail :D

nói chung là trường ưu tiên nhân công giá rẻ nên nhiều gv rất là... chất lượng miền núi rừng tấy bắc :D

----------

Lên rồi đây này.
Nhân tiện cho hỏi: Học chương trình IP ở đấy có khó không? Nghe nói học môn Lí, Hoá,... chương trình lớp 11, 12 ? Phụ huynh đang cuống lên vì việc ấy.

em này ăn to nói lớn có tướng àm wan :D giỏi =))

Back
Bên trên