Anglo-Chinese School

Mua rồi thì đem ra hàng nhờ ng ta sửa cho, đỡ phải mua cái mới :)

Bên này mỗi hall thường có một bàn là (cụ thể là hall 4). Nhưng chẳng mấy khi dùng đến vì lúc nào giặt xong các bà ở laundry cũng là luôn cho các em rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:
ngoài hàng nó bảo ko sửa được anh ạ :-??
À cho em hỏi thêm bên đó có bàn là ko là quần áo thế nào ạ?

Nếu các em tự dưng có việc mà phải là quần áo khẩn cấp thì cũng xuống laundry nhờ các bà ấy là cho. Mấy bà đấy tốt lắm, không phải lo.

Về vụ áo có li thì nếu các em mua được áo không li thì tốt, không có anh cũng nghĩ là không vấn đề gì. Anh toàn mặc áo có li, ở đây 2 năm rồi thì chỉ bị gv nhắc một lần (ai đâu rỗi việc để ý mấy cái con con đấy).

Anh Đăng nói đúng đấy, mà lúc sang thì học Bridging Course luôn muốn mặc j` chả được, sau 2 tháng thì chả hiểu còn ai nhớ mấy cái nhảm nhí thế này nữa. :-j.
Mặc áo sơ mi trắng là được rồi, cái chính là nhớ đeo badge, tie và đi tất của trường: 3 cái thứ đấy thì bọn Prefect và những GV nào mà "particular" như kiểu Keith Tan mới soi :-B.
Anyway, áo mà quá obvious là ko phải áo trường, thậm chí không là áo sơ mi luôn thì vẫn ăn chửi như thường. :-@ Kinh nghiệm đầy mình là bác Đức Anh đây, ngày thứ 2 đi học mặc cái áo 100% Cotton ko thèm là nhàu như cái áo ngủ 8-X: . Đã vậy lại dính phải thêm chị Xu Hào CT lớp 3.16 thế là ăn ngay một lecture nửa English nửa Chinese =))
Ah` quên mất hôm trước ko xem CT với PCT mấy lớp Y3, ko biết có lớp nào Herzog hay là Fiona Ho làm CT ko nhỉ. :-? Có thì thôi rồi đấy =)) sướng phải biết <:p

Các anh cho em hỏi tiền mình mang sang thì có gửi vào TK ngay ko vì em sợ đánh rơi lắm :-ss . Btw , cho em hỏi bên đó có nghỉ noel và tết âm lịch ko ? nếu có thì mấy ngày ạ ? :-/

@ Tùng: Yên chí :D, vừa sang ngay hôm đầu tiên nó đã tịch thu hết tiền mặt của các chú rồi =)), chừa cho khoảng 100-200 đô. Btw, common sense một tí xem nào, noel là 24/12, bên này lúc đấy học hành j` mà ko nghỉ. Chinese New Year thì Singapore cũng có, thích thì bay về VN, chắc được tầm 4, 5 ngày. Cũng tùy, năm nay ông Lân về được 9 ngày thì phải :(
Năm ngoái về được 5 ngày, tiếng là thế nhưng mà bay về đêm 30 và bay sáng mùng 4, còn 3 ngày, thăm họ hàng mất 2 ngày rồi, ngày còn lại đú đởn bạn bè chưa kịp đã thì phắn mất rồi :((

Fiona Ho năm nay làm CT 3.11 hay 12 gì đấy đấy =)). Keith Tan chủ nhiệm lớp Express.

Dạo này cũng chả để ý gì :D Có list các em ở hall nào rồi ạ?

haha a chả biết, thấy trên white board của hall nó viết thế :))

Anh lên mấy trang đầu mà xem thằng nào là Sơn của hall anh (thằng Sơn thứ 2 ;)) ) Mà sao chi có 1 thằng thế, trung bình mỗi hall là 3 vn năm nay mà.

Vừa mới nói chuyện với cô ở 725 yêu quý. Cô bảo cô submit 4 tên 2 hcm, 2 hn, 1 trong 2 thằng hn là thằng Anh Vũ phía trên nhưng chưa biết là được đứa nào rồi 8-|

haha hall a đúng 1 chú haha tại mẹ sợ vn quá rồi =)) đùa chứ chắc tại chả đuổi được thằng nào đi nên ko muốn lấy nh nữa về

như thế này là có hall 5 người rồi :D
còn anh nào ở hall nào nữa không nhỉ lên thông báo tin tức đi các anh

ai có danh sách các junior vào hall nào rồi thì up lên đi ạ, à , mà hall anh Nguyên là hall mấy thế ạ :-/

Chỉnh sửa lần cuối:
Hall 8 có 3 em. Chỉ biết 1 em tên là Tạ Hồng Đức Vạn Hạnh 8-}.
Hall 7 có 4 em, 2 HN, 2 HCM.
Hall 6 có 0 em :))
Hall 5 có 1 em.

Tình hình các hall 1, 2, 3, 4 chưa biết, nhưng làm phép tính 25 - (3+4+0+1) thì sẽ biết có 17 em trong 4 hall này (work out ra là 1 hall có 5, 3 hall còn lại mỗi hall có 4).
---------------------------------------------------
Đang sợ cô Kwee nổi hứng lấy 10 em VN vào hall 4 ...

Chỉnh sửa lần cuối:
tks anh, nhưng không làm thế nào để biết chính xác tên đc ạ :-/

@ Lâm: Trường hợp kinh dị nhất: Hall 4 với Dorm lấy khoảng 5,6 em cho mỗi hall còn lại 2 đứa. Btw, hall 1 mà lấy 5 đứa thì chết ah` :(. Quản thế nào được :)). Lên yr5 còn mỗi em mà =))

Back
Bên trên