Anglo-Chinese School

List nè mọi người :
1.Nguyễn Đăng Quang ( me) ( [email protected])
2.Nguyễn Khắc Thanh Bình ( [email protected])
3.Đỗ Ngọc Minh ( [email protected].)
4.Nguyễn Khôi Tuấn ( 1994 ) ( [email protected])
5.Bùi Gia Khuyến ( [email protected])
6.Đỗ Trần Lương ( none )
7.Uông Bảo Lâm(1995 học lớp 9 ( [email protected])
8.Nguyến Trí Dũng ( [email protected])
9.Nguyễn Đạt ( [email protected])
10.Phạm Anh Tú ( [email protected])
11.Tạ Hồng Đức Vạn( Vân ) Hạnh ( [email protected])
12.Lê Trung Hiếu ( 1994) ( [email protected]) ( xin lưu ý đây là email của mẹ bạn Hiếu :)))
13.Nguyến Thanh Bình ( [email protected])
14.Nguyễn Chí Đạt ( [email protected]) ( thằng này bựa lắm mọi người ạ )
15.Nguyễn Khắc Tùng ( [email protected])
16.Nguyễn Khánh (1994) ( [email protected])
17.Nguyễn Lâm Anh Vũ ( [email protected]) ( thực ra thằng này có nick chat nhưng em không biết )
18.Ngô Thái Sơn (1994) ( [email protected])
đây là list các bạn ở HN nè anh

Chỉnh sửa lần cuối:
Lúc nào các em nhận được file của Lâm thì gửi để anh check lại nhé ;))
Nhìn chung là khả năng làm list của Lâm khá tốt, tuy nhiên để phòng xa thì cứ gửi lại để anh xem ;)). Mà thôi, Lâm làm xong đưa qua tôi xem trc nhé :-<, đỡ phải phiền các em :-j
btw, ko nên nói trc thế để các em có nhận thức sai lệch về Hall, tự các em vào ở thì mới biết đc :D. Anh chỉ ko thích cái Hall 9 vì toàn giường đôi, phòng thì lạnh như cái fridge, tủ bé ko đựng nổi đồ toàn phải vứt xuống gầm, mỗi lần ăn tối phải đi 100m :))

ah , các anh có thể nói cho bọn em biết về khoảng tg bridging course được không ạ :D

@ Quốc Thành: Tớ là Vạn Hạnh, không phải Vạn mở ngoặc Vân đóng ngoặc Hạnh.
@ Các tiền bối: sorry vì em viết từ không đúng
Cho em hỏi: bên đó viết vở gì ạ? Vở A4 hay thế nào ạ? Các tiền bối cho bọn em biết để chuẩn bị cho tiết kiệm....... nêu sang đó vở cũng ngang giá thì thôi. Mà vở có được hoa hoét không? Hay là cứ trắng như là giấy trắng tinh? Rồi gì nhỉ? Mẹ em hỏi: Áo không ly nhưng có cầu không? Nghe bảo có cầu áo nó đứng hơn?

Kính thư

Berkut.

Các em có mặt trong list ở trên chờ thư anh nhé :D Chắc muộn lắm tối nay là nhận được thôi. Em nào tốt bụng nháy cho máy đứa ko sinh hoạt trên HAO check mail nhé.
Và nếu mãi ko thấy mail đến thì xem thư mục spam trước sau đó thì hội đồng thằng Đăng Quang :))
Năm nay có đứa 95 à ! WTF ??
Năm ngoái có em Nguyễn Việt Khoa đít 93 là đã sợ lắm rồi. Thôi em này ngây thơ trong sáng Trung lôi về hall đi, mình hall 3 chỉ thích nhận em nào 'tuần sau thi rồi mà hôm qua vẫn ko hề biết gì còn bây giờ thì đang mải spam trên HAO'

Chỉnh sửa lần cuối:
Vở viết bút biếc sang bên này mua, cũng chẳng đắt hơn vn là mấy, đem đi nó lỉnh kỉnh, với lại bên này hiếm khi viết vở thếp như ở vn, toàn viết trên foolscap rồi xé ra, punch hole rồi cho vào file thôi. Nếu thích có thể đem sang mấy quyển sổ tay để take note.
Bridging course có thể nói là khoảng thời gian tươi đẹp nhất đấy :x, ôi học hành thì cũng ko nặng lắm, giáo viên thì friendly, thỉnh thoảng làm mấy bài compo với compre thôi, mà nó cũng chẳng graded nên cũng đừng serious quá :D. Chỉ có bài thi cuối bridging thì cố mà pass, vì nếu pass thì sẽ thoát được EL Tutorial trong năm học. Đừng như khóa 12 làm phải cái đề khó lòi mắt ra tất cả fail chổng vó lên :((.
Bridging course thì đi lượn nhiều vào cho biết đường SG, tối mà ko có bài thì xuống MPH mà cầu lông hay đá bóng, vừa khỏe người vừa vui nổ trời; kị nhất là đồng chí nào suốt ngày đi một mình, cái kiểu emo đấy thì ko sống nổi ở đây thôi. Be Sociable! Ah` mà có đồng chí nào định "siêu sao" một tí thì khuyên thật lòng là bây giờ chưa phải lúc, vì giáo viên Bridging là GV hợp đồng với trg thôi, có lấy lòng thì cũng tốt nhưng mà dễ làm cho mọi người "ngứa mắt". 1 lần nữa nhắc lại, Be Sociable!

^ mẹ ám chỉ ai đấy :)) sao nghe giống ... ;)) thế.
Sociable thì cũng đúng, nhưng các em cũng chẳng cần thiết phải hơn hớn với tất cả mọi người. Biết mình là ai và mình làm gì là được rồi. Cooperativeness nữa, anh thấy có khá nhiều đứa 94 chắc toàn những đưa giỏi Toán, nhưng sang bên này rồi em sẽ thấy giỏi Toán cũng chả để làm gì :|. Cái em cần là Passion và Perseverance.
Thôi, tuổi đời các em còn nhỏ, cứ sang đây rồi mọi chuyện sẽ rõ, tự mình học bao giờ cũng thấm hơn.

Nhân tiện các em add Facebook anh đi, em nào chưa có thì lập luôn đi :D
http://www.new.facebook.com/profile.php?id=703889023&ref=profile

Chỉnh sửa lần cuối:
@anh Lâm: em post đúng mà, không sai được đâu:)) Bridging Course là khoảng tg tươi đẹp nhất sao :)) thế trong khoảng tg đó được đi lượn suốt ngày hả noihj người, ???
Lưu ý về em Uông Tùng Lâm sinh năm 1995 , nhưng em y' vừa từ Canana về nên học cùng bọn lớp 9 :eek:)

lâm xong list vứt qua tôi coi cái, xem có cần friendly amendment ji ko :d
@lâm: ai bảo giỏi toán ko được ji? làm mấy cái giải smo kiếm tiền cho sướng. Đứa nào học toán được, sang đây ko phải ít math competition đâu.
thằng minh đức nói đúng đấy. Be sociable :) passion cũng tốt, nhưng đừng hóa điên với biến mình thành 'siêu sao'. Perseverance cũng cần để survive trong cái trường này (bọn mày tự intepret 'survive' nhé)

Trời ơi đừng có quảng cáo Facebook nữa được ko:(
Anyway, khuyên bảo gì thì cũng chỉ là nói suông, tốt nhất là experience yourself. Tất nhiên là có guidance thì cũng tốt nhưng... Chúc mọi người may mắn...=))
@Đức: Ám chỉ gì hall 6 đấy hả???

junior nói thì ít mà senior nói rõ lắm :))
List làm xong thì gửi luôn thôi, cần xem làm gì cho lâu la. Cũng chỉ là personal thôi mà cần gì amendment :))
Tất nhiên 1 đứa giỏi Toán sẽ có lợi thế hơn 1 đứa ko giỏi Toán (lắm). Nhưng lợi thế bao giờ cũng đi kèm với yếu điểm. Những người học Toán trâu bò thường có xu hướng tự co cụm, tự sướng, và ko hiện thực (anh thấy ở bên này có rất nhiều người như thế nhưng ko phải tất cả). Nếu em cũng giỏi Toán mà ko bị như thế thì thật perfect :).
Và dù giỏi hay ko giỏi, vẫn còn rất nhiều thứ các em phải học để thành người có ích.

@ Lâm: Chúng ta hãy lấy ví dụ điển hình là bác Đức Anh huy chương bạc Science châu Á năm lớp 6 (hay đại loại thế)
@ Khoa: Ám chỉ j` đâu, tao nói thẳng luôn còn j` :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Em hỏi tí, trong cái tờ hướng dẫn nó ghi là mang giầy màu đen. Vậy giầy này là giầy thể thao hay cái giầy đầu cong vút lên như mấy ông mặc comple. Và mang giầy đen để làm gì ạ?

kinh,bạn lâm kinh nghiệm vãi :)
giày đen để đi với comple ấy, ko phải giày thể thao đâu

Xong và đã gửi mail rồi đấy, nhưng có 3 đứa ko nhận được

<[email protected]>:
209.191.88.239 failed after I sent the message.
Remote host said: 554 delivery error: dd This user doesn't have a yahoo.com account ([email protected]) [-5] - mta433.mail.mud.yahoo.com

<[email protected]>:
124.108.116.72 failed after I sent the message.
Remote host said: 554 delivery error: dd This user doesn't have a yahoo.com.vn account ([email protected]) [-5] - mta137.mail.sg1.yahoo.com

<[email protected]>:
124.108.116.72 failed after I sent the message.
Remote host said: 554 delivery error: dd This user doesn't have a yahoo.com.vn account ([email protected]) [-5] - mta134.mail.sg1.yahoo.com

Em thử check xem 3 đứa này nó như thế nào. Khi có được địa chỉ chính xác rồi thì em forward lại cho bọn nó hộ anh nhé :D

em nhận được rồi anh ạ :x em cảm ơn anh nhiều :x , mấy đứa chưa send được em sẽ check lại sau, em muốn hỏi anh là cái vụ nhạc cụ VD như đàn guitar mình cũng phải mang sang sao

Back
Bên trên