Anglo-Chinese School

Khóa bọn anh bọn nó cho 1 cái tie 1 cái badge
Khóa trước thì ko ;))
Mua quần ko mua áo được, áo sơ mi ngắn tay
Ko ly hỏi mẹ

Khóa bọn anh bọn nó cho 1 cái tie 1 cái badge
Khóa trước thì ko ;))
Mua quần ko mua áo được, áo sơ mi ngắn tay
Ko ly hỏi mẹ

Tức là có thể mang áo từ nhà sang, còn quần thì mua ở đây, hoặc là có thể xin khóa trước cũng được. Cái áo ko ly thì đến nhà may bảo họ may cho, cứ bảo là họ làm thôi, nhưng mà nếu họ bắt bẻ thì mặc xác=)) Lần trước đi may áo gặp cái nhà may dở hơi cáu quá đi chỗ khác=)) Tốt nhất là 4-5 cái áo ngắn tay và 1-2 cái áo dài tay, 1 cái cà-vạt ko của trường thì cũng tốt nữa, và 1 cái quần dài (quần kiểu lịch sự 1 tí chứ ko phải quần bò nhé). Mà mấ cái này chắc là người ta ghi hết rồi còn gì:D

Nhưng mà báo trước là trường này hiếm có khoảng phần thưởng cho học sinh hay đại loại thế đâu. Chỉ có mấy đứa top level hay là significant lắm thì mới đc. Lại còn thêm trò "donate" nữa, tiếng là donate toàn force anh em cả. Đúng là acsi! =))

hic mọi người ơi , sao lại như thế , vẫn phải mang 1 cái quần dài hay sao ? :-s

@ Quang: Tôi đã nói rồi, tùy chú thôi, nếu chú thích mọi người mặc vest, sơ mi trắng quần đen mà chú thì may ô quần đùi thì okie thôi ;))

@ Ông Đức: phải may cả vét nữa ah, tôi chưa xài cái loại đấy bao giờ, còn cái vụ điện thoại thì bên đấy mua sẽ đắt hơn mua ở VN đúng không ?

----------

ah, ông Đức lên Y!H đi, tôi hỏi cho tiện :D

Y!H là j`, Yahoo! Hỏi Đáp ah`, hồi trước tôi toàn lên xong rồi đc 5000 điểm thì thôi chán ko lên nữa =))

uhm nhầm nhọt một tí , mà trả lời câu hỏi của tôi đi , mấy cái điện thoại , đại loại như đồ điện tử thì nên mua ở đâu, ở bên SG đắt hơn ah ?

;)) có tiền thì gửi từ US về, mua đồ ở Sg một số cái đắt hơn ở Vn ( đồ điện tử hẳn hoi nhé ). Ví dụ : máy ảnh 8-}

nghĩa là điện thoại máy ảnh mình nên mua ở VN hả các anh, em cũng khôn cần đồ xịn lắm mà

Ko nhưng cái chính là đồ ở Sing bảo hành và phục vụ khách hàng tốt hơn 1 chút, trừ SAMSUNG (đi lại bảo hành cũng tiện nếu nhưng mình ở Sing rồi)

nghĩa là mua ở VN cũng được chứ gì ? :D

----------

nếu mua ở bên Sg rẻ hơn thì sẽ mua bên SG:D tiết kiệm là quốc sách mà

Mãi mới được xét duyệt :))
Xin chào các em anh là Lại Tùng Lâm khoá trước của các em đây.
Nghe nói ở HN có 18 em còn ở HCM là 8 em hả ? Tổng cộng 26 được đấy nhờ. Đông đảo thế này năm sau làm International Night ko bị flop :))
Anh đang làm 1 cái file nho nhỏ gửi tặng các em, basically là hướng dẫn nên chuẩn bị những cái gì khi sang đây để các em khỏi phải xách hành lý nặng nề mà vẫn thiếu cái nọ ko có cái kia :(
Chắc trong tuần này anh sẽ cũng có tracklist à quên name list của mấy đứa scholar cả trong HCM nữa. Khi nào có anh post lên cho. :X

vâng , em thanks anh nhiều, nếu có cái list hướng dẫn ấy thì tốt quá anh ạ :D

In the meantime cho anh list của mấy đứa HN trước được ko ?
Nhân tiện nói luôn: vào trường các em sẽ bị vào các hall để ở. Có từ hall 1 đến hall 8 + 1 dormitory. Cơ sở vật chất của các hall thì tốt như nhau, còn dormitory thì sống bon chen hơn 1 tí.
Cái dormitory là để cho những đứa ở trong hall mà ko cống hiến sau 1 năm sẽ bị đẩy xuống. Nhưng tại bây giờ quân số ở các hall đang full nên lúc mới đến sẽ có 1 số em phải xuống ở tạm dormitory (mặc dù trên giấy tờ em vẫn belong to respective hall của em). Em mà ngoan thì sẽ dần dần được tống lên hall :D.
Trong các hall từ 1 đến 8 thì hall 3 của anh là dễ chịu nhất :)). Tha hồ mà cross hall + thức qua đêm + air con the world + quậy phá chơi bời. Còn cái hall tởm nhất là hall 4. Em nào xấu số bị xếp vào hall 4 anh chia buồn trước :)).

Back
Bên trên