Anglo-Chinese School

các em nào ở nhà còn hay bắt nạt con gái hoặc chưa biết thế nào gọi là chiều gái (aka gallant) thì tập đi nhớ. sang đây mà không chiều gái thì không có gái mà chơi với đâu :)), rồi bị trường khác nó nói xấu cho í >:).
nhưng mà nếu các em tử tế thì bọn con gái thích lắm đấy ;))

các em muốn học với chơi thể thao thì xin về hall 1. đáp ứng cả 2 nhu cầu luôn :D
----> Minh Anh: xin về hall 6 để xem xxx hả mài? :| hay để chơi với siêu sao? :-"
hay làm đệ tử anh Phúc Long? :-"

Các tiền bối cho nhà em hỏi: đi sing nhất thiết phải mua một con máy, nhưng như Khuyến kaka đã nói là lên tới 2800S$ cơ à? Vậy thì bọn em tắc c h y m thật mất. Có dòng nào rẻ hơn không? Hay là đã vào ACS là phải mặc cái đồng phục ấy? Rồi là cái vụ đi đâu đó vào đầu tháng 1 ra sao, tiêu hết bao tiền?
Có gì các tiền bối chỉ giáo.
Kính các bác

Berkut.

Chào thân ái và quyết thắng!

Ngay từ ngày hôm nay hãy vào Quân sử Việt Nam để tìm hiểu một cách đầy đủ nhất, chính thông nhất về truyền thống quyết chiến quyết thắng của QDND Việt Nam cùng nhiều thông tin bổ ích.

Chỉnh sửa lần cuối:
các em muốn học với chơi thể thao thì xin về hall 1. đáp ứng cả 2 nhu cầu luôn :D
----> Minh Anh: xin về hall 6 để xem xxx hả mài? :| hay để chơi với siêu sao? :-"
hay làm đệ tử anh Phúc Long? :-"

Stereotyping :-w
Nói chung thì mấy cái về máy tính nói ở trên hết cả rồi, chỉ có đúng 1 loại máy S$2800 thôi :D Còn vụ đi nước ngoài vào đầu tháng 1 thì cũng nói ở trên rồi đấy...

Thưa đồng chí,
Thông tin mà đống chí nhận được là chính xác. ko có dòng nào rẻ hơn cả. Trường bắt mua đồng bộ. chỉ có tăng giá upgrade chứ ko có giảm giá. Nghe nói thế :-" cái vụ đi đâu đó T1 cũng cx, tiêu hết tầm $1k2. thông tin chi tiết sang đây sẽ rõ.

Chào thân ái và quyết thắng!

các em nào ở nhà còn hay bắt nạt con gái hoặc chưa biết thế nào gọi là chiều gái (aka gallant) thì tập đi nhớ. sang đây mà không chiều gái thì không có gái mà chơi với đâu :)), rồi bị trường khác nó nói xấu cho í >:).
nhưng mà nếu các em tử tế thì bọn con gái thích lắm đấy ;))

sao biết =))

1: Em rất là quê.
2: Em không tường về máy móc.
3: Em không có nhiều tiền, chạy ra được đến 4000S$ là đã rất giỏi rồi..
=> Nếu em mang đúng 4000S$ như họ bảo, tính ra là đi Côn Minh gì gì đó với Máy tính vào là hết sạch. 400S$ kia xịt vào sách vở với cả quần áo.
Vậy thì coi như mang một đống tiền đi cuối cùng "khổ vẫn khổ" à các tiền bối?
Vậy là sau khoản đầu tư này => mình vẫn không xu dính túi? => liệu có thêm những khoản nào mà bố mẹ phải bơm thêm đạn không?
4: Bỏ ra ban đầu gần bằng 1/10 số tiền học bổng còn gì nữa?

Chào thân ái và quyết thắng! (Xin đăng kí bản quyền câu này)

Tháng 2 họ cho em 550$ đấy, nếu em cắn răng tiêu xài thì ok, nhưng có lẽ là sẽ ko đủ đâu vì đầu năm còn đủ khoản phụ phí, anh cũng ko nhớ là cái gì nữa :-j. Tốt nhất là mang tầm 4500-5000 đi, em mà chi tiêu hợp lý thì sẽ đủ.
Đừng lo về việc quê, :)). Hồi đầu anh cũng có biết laptop là gì đâu :-??, nhưng về sau sẽ có những lúc em phải dùng máy nhiều, chịu khó học dùng dần đi. Có gì ko tường sang đấy có 1 số anh học Tin hướng dẫn cho ;))
Đừng lo vụ tiền nong vội :-<, nếu vẫn ko đủ thì em có thể vay trường mà :|
Chào (khỏi cần thân ái với quyết thắng, quyết ở trong đầu là đủ rồi, nói ra ngoài làm gì :|)

Chỉnh sửa lần cuối:
Khuyên các em tiêu xài cẩn thận ko lại như anh Đức Anh bên này đang nợ trg` (approx.) 35 triệu ... VND :))

Khoa tham gia CCA table tennis ah, được, tôi sẽ đem lưới sang, anh em mình thực hiện lời hứa năm xưa, còn nhớ không ?:))

Các anh cho em hỏi cái này ạ :">
Nó bảo mang quần áo truyền thống sang đấy là mang cái j` ạ? Thìa dĩa ... có fải mang kô ạ?

@minh anh: đề nghị ko đầu độc juniors, vào hall 6 với long đại ca và tú đại ca thì hôm sau báo đưa tin có scholar vn tự tử cũng đừng thấy lạ
@tú: quần áo truyền thống là kiểu áo dài khăn lĩnh ấy, mang được sang thì tốt.
Thìa dĩa mang sang cũng được, không cũng không sao, lúc cần ra ngoài mua cũng được

Khoa ko tham gia table tennis :|
Quần áo truyền thống thích thì em mang sang từ giờ luôn, ko thích thì kệ đấy, tháng 6 về rồi mua :|. Cái bộ đấy là cần để mặc trong buổi international night vào tháng 8, ko mặc ko sao, nhưng mà nên mặc để thể hiện mình là người nc nào b-)
Thìa dĩa thì nếu em chăm ăn mì trong phòng (như anh :">) thì mang sang, ko thì ko nhất thiết vì sang đây rồi mua cũng đc :-j

Chỉnh sửa lần cuối:
Lời khuyên chung cho các e K11 và 12 :-" đừng có nhắc đến PL trên này không là tối đang ngồi học lại nhận được tin nhắn khủng bố kiểu "Rảnh thì kiếm việc nào làm cống hiến cho xã hội, chỉ giỏi comment lung tung" hoặc là "Đừng có lên forum nói lung tung ko người ta lại cười cho Vn mà ko đoàn kết" hoặc là "..." mẹ nhiều quá a ** nhớ nổi =))
@ Mai: đừng nghe thằng MA nói lăng nhăng =)) a nghĩ thấp nhất cũng chỉ 5pts thôi :)) hopefully thì 6pts
@ E nào hỏi về thìa dĩa :)) e thik thì mang sang để trong phòng đói thì ăn.
@Hùng : trước thì ACS(I) chỉ có sec, 2 năm trước JC level was introduced, called IB... ACJ thì chỉ có JC level thôi

Chỉnh sửa lần cuối:
các anh senior ơi :-s có phải mang sách vở, từ điển gì không, nghe đến sách vở là thấy nản rồi. hic, hic mọi người ơi, thế điện thoại mua ở bên này hay mua bên đấy

Chỉnh sửa lần cuối:
Chú Quang hỏi ai đấy :| chú đi hỏi senior thì ăn nói cho cẩn thận, ko phải là có học bổng là bố thiên hạ rồi đâu nhớ :|

Thích thì cứ mua từ điển, sang bên này lúc đầu cần dùng khá nhiều. Bridging course mấy em sẽ được phát 1 quyển từ điển Anh-Anh pocket, nếu thấy thiếu có thể đi mua. Đợt sale từ điển Anh-Anh xịn cũng rẻ phết ;))
Bên này có anh Nhợi ;)) 1 chồng các loại từ điển lý hóa toán, 1 năm rồi chưa thấy đụng vào lần nào :))

Điện thoại thì em nào trên 16 tuổi (mà hiện tại anh vẫn chưa đạt đến :"> :( ) có thể ký plan 2 năm với nó (là gì thì sang đây tự biết, lần nào mình kêu là bên này có ký plan lại phải giải thích 1 lô 1 lốch mà rốt cuộc ng kia vẫn ko hiểu là gì :-w). ĐT bên này có mây cái xịn hơn, mới hơn ở VN, em nào thừa tiền thì mua bên này cho nó tốt, có gì cần bảo hành cũng tiện hơn ;)) Còn nếu muốn mua dạng Nokia 1110 thì mua ở VN cho lành ;))

@ Trung: thật là hồi trước khi sang đây ko biết laptop là gì ko /:) (ko được giả nai để lừa các em à nha [-x )

Chỉnh sửa lần cuối:
@minh anh: đề nghị ko đầu độc juniors, vào hall 6 với long đại ca và tú đại ca thì hôm sau báo đưa tin có scholar vn tự tử cũng đừng thấy lạ

Anh ơi anh Tú có phải là cái anh cao cao đen đen người TPHCM ko ạ?
Mà cho em hỏi 1 câu nhỏ như vậy là trường mình có con gái không hả các anh sao anh Minh Anh bảo là giao lưu tiếp xúc nhiều vậy?

Back
Bên trên